หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาเที่ยวงานรวมพลคนรักVmodtechครั้งที่ 1 ครับ  (อ่าน 15527 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 17:38:27 »

เที่ยวชมงาน"รวมพลคนรักVmodtech ครั้งที่ 1"

สวัสดีครับวันนี้ผมyuki_kaze อาสาพาชมงาน“รวมพลคนรักVmodtech”ซึ่งจัดขึ้นเป็นครั้งแรก วันเสาร์ที่ 1 ตุลาคมที่ผ่านมาครับ สถานที่คือร้าน House of Warrior ถนนสุขุมวิท 71 ใกล้แยกพระโขนง เป็นงานนัดพบปะระหว่าง 4 SponsorหลักของVmodtech กับเหล่าสมาชิกเวปVmodครับ มี Gigabyte, Cooler Master, Kingmax และ MSI ครับ เดี๋ยวลองไปชมกันว่าวันนี้ 4 Sponsor เขาจะมีอะไรมานำเสนอและบรรยากาศในงานจะเป็นอย่างไร

เที่ยงครึ่งนั่งรถเมล์มาใกล้จะถึงแยกพระโขนงก็เห็นป้ายแดงๆส้มๆมีโลโก้เวปVmod ถูกร้านแน่นอนครับ(ใกล้ๆนี้มีร้านเกมส์-อินเตอร์เนตอีกร้านชื่อHOW9 ชื่อย่อคล้ายกันมาก)

บรรยากาศหน้างานครับ

ป้ายจัดงาน ดูขลังขึ้นเมื่อมีโลโก้Vmodtech
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2011, 17:45:17 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
yuki_kaze

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 17:43:45 »

เริ่มต้นกันที่บูทMSIครับ คุ้นตากันดีกันเพราะของใหม่มาทีไรเวปเราไม่พลาดนำมาทดสอบกัน

คุณBenเห็นผมสนใจเลยเข้ามาช่วยแนะนำผลิตภัณฑ์ครับ โดยมีคุณริตาช่วยเป็นล่ามให้
คุณBen Liao Account Managerด้านเมนบอร์ดของMSI

คุณริตาChannel Account Key Manager ดูแลด้านLaptop MSI

ผม : เคสนี้มีอะไรพิเศษมั่งครับ
คุณBen : MSI Z68A-GD65เป็นบอร์ดตัวแรกที่ติดตั้ง PCI-Express Gen3ครับ ซึ่งมันจะเร็วกว่าGen 2 ถึง 2เท่าเลยทีเดียว
ผม : ช่วยแสดงให้ดูได้ไหมครับว่า มันเร็วกว่าขนาดไหนในทางปฏิบัติ
ทันทีทันใดคุณBenก็กดวิดีโอโปรโมทเมนบอร์ดให้ผมฟังเลยครับ^_^"

ได้ลองสำรวจโปรแกรม "Click Bios II"ด้วยครับ เท่าที่ลองดูเป็นโปรแกรมที่เราสามารถเข้าไปจัดการและดูข้อมูลต่างๆของไบออส สามารถใช้เมาส์ได้และมีinterfaceที่สวยงามครับ สะดวกสบายขึ้นมากทีเดียว
คุณBenยังได้อธิบายว่า ตอนนี้ระบบที่ใช้นี้ก็ถูกoverclockด้วยโปรแกรม “OC Genie II” ซึ่งเป็นการoverclockผ่านการกดปุ่มเพียงปุ่มเดียวซึ่งocได้เก่งกว่าคนเสียอีก OC Genieจะหาจุดที่สามารถocได้มากที่สุดและเสถียรที่สุดครับ

จากi7-2600kที่ปกติวิ่งที่ความเร็ว3.4Ghzกดปุ่มเดียววิ่งที่ 4.1Ghz สำหรับผู้สามารถด้านนี้คงจะไปได้อีก
 แต่สำหรับผู้ไม่ประสาด้านocแบบผม ง่ายๆแบบนี้ของชอบเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2011, 18:00:53 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
yuki_kaze

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 17:47:16 »

ต่อมาก็บูทKingmaxครับพูดถึงKingmaxก็นึกถึงหน่วยความจำประเภทต่างๆครับ ประสิทธิภาพเกินราคาโดยวันนี้Kingmaxมากับทีเด็ดคือ Nano Gaming RAM ที่ระบายความร้อนได้ดีโดยไม่ต้องใช้heatsinkครับ รุ่นใหม่ตัวเม็ดแรมเป็นสีฟ้า ระบายความร้อนกันด้วยวัสดุพิเศษด้วยตัวเม็ดแรมกันเลย แว่วมาว่าราคาไม่แพงด้วยครับ

Nano Gaming RAMแบบชัดๆ(ยืมรูปเวปนอกมาครับ)

มาที่บูทCooler Masterกันบ้างครับ จะสังเกตได้ว่าCooler Master เริ่มเข้ามาทำตลาดเพื่อคอเกมเมอร์กันมากขึ้นโดยมีแบรนด์CM STORMเป็นหัวหอก

ที่เห็นบนโต๊ะคือ
CM STORM SIRUS Head Set true 5.1 สำหรับเกมเมอร์ ครับ ไม่ได้ลองฟังเสียงแต่ลองจับดูวัสดุแข็งแรงดีมากครับ ฟองน้ำก็นุ่ม

CM STORM QUICK FIRE คีย์บอร์ดที่ถอดสายได้แต่ไม่ใช่wirelessนะครับ เป็นmechanical keyboard ใช้ brown switch ถามถึงความรู้สึกของuserทั่วๆไปแบบผมที่ไม่ค่อยได้สัมผัสกับสินค้าแนวนี้ ตอบได้เลยว่าต่างกับคีย์บอร์ดทั่วไปแบบรู้สึกได้ว่ามันให้ความรู้สึกคล่องกว่าคีย์บอร์ดธรรมดา ปุ่มเด้งคืนตัวไว วัสดุก็ทำมาได้ดีเลยครับ ออกแบบมาแนวเบสิคๆแต่เยี่ยมครับ ปุ่มwindows สามารถเอาออกได้ ปุ่มA,S,W,D สามารถใส่ปุ่มสีแดงแทนได้ด้วยครับ สำหรับคอเกมFPS

CM STORM TROOPER เคสที่ทำออกมาได้ดูน่าเกรงขาม มีช่องใส่ ssd ถึง 4 ช่องเลยทีเดียวครับ จุดเด่นก็คือใส่harddiskได้เยอะมากครับ สูงสุด 14 ลูก พัดลมระบายความร้อนเยอะ มีช่องให้เสียบharddiskแบบ2.5นิ้วที่หน้าเคสอีกด้วย

ตามด้วยPower Supplyประสิทธิภาพสูงรุ่นใหม่ของCooler Master จุดเด่นคือมีpanelต่อมาหน้าเคส
โดยเราสามารถเลือกได้ว่าจะปรับรอบพัดลมเองหรือautoตามloadก็ได้ หากloadต่ำกว่า 20 เปอร์เซ็นต์พัดลมจะไม่ทำงาน เหมาะกับคนชอบเคสที่เงียบจริงๆครับ เห็นแล้วอยากได้เลย แต่ยังไม่ได้ถามราคานะครับ

yuki_kaze

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 17:48:46 »

มากันที่sponsorรายสุดท้ายครับ Gigabyte ครั้งนี้GigabyteลงมาทำตลาดVGA cardอย่างจริงจังครับ ชูธงกันด้วยการ์ดหัวเรือคือ GTX560 Ti Super Overclockตัวล่าสุดจุดเด่นคือ แรง เงียบ เย็นครับ
Gigabyte GTX560 Ti SO ตัวนี้ละครับที่เห็นSLIกันอยู่(ตัวบนนะครับ)

GPU Guantlet แรงด้วยการคัดเลือกGPUตัวที่สามารถทำงานในการoverclockแบบโหดๆได้อย่างราบรื่น เงียบและเย็นด้วยเทคโนโลยี WINDFORCE X2 มากับพัดลมขนาด 10 cm. 2 ตัวเลยครับ ออกแบบใบพัดให้ลมที่ดูดเข้ามาลงไปที่ตัวGPUแบบตรงๆกันเลย ลมที่ออกมาไม่ตีกันยุ่งเหยิง ช่วยให้ทางลมในเคสไหลเวียนอย่างมีประสิทธิภาพไปด้วยครับ ทั้งหมดนี้จะมีรวมในVGAรุ่นSuper Overclockเท่านั้นครับ งานนี้Gigabyte ทำการบ้านมาดีมากๆเลยครับ

yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 17:51:07 »

เมื่อสมาชิกเริ่มมากันพร้อมหน้า ก็ได้เวลาเปิดงานครับ

คุณVenomกล่าวเปิดงานอย่างสั้นๆเป็นกันเอง

มีพริตตี้ด้วยนะครับ

Sponsorแนะนำผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ
เริ่มด้วยCooler Master

Gigabyte

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2011, 18:02:03 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 17:52:50 »

และแล้วก็ถึงเวลาที่ทุกคนรอคอย jap

พักยกกันด้วยCocktail ถึงเวลาจริงๆกลับไม่หิว เลยได้ชิมไปไม่กี่เมนู แต่ชอบที่สุดคือถุงทองครับ

ต่อกันยก 2 ด้วยการแนะนำตัวของสมาชิกแต่ละท่านหลายท่านที่ไม่ได้เอาภาพมาลงเพราะผมถ่ายเบลอขอโทษด้วยนะครับ มีทั้งวัยรุ่นและวัยรุ่นใหญ่ครับ แต่ที่แน่ๆคือชายล้วน he

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ตุลาคม 2011, 18:03:28 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

yuki_kaze

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 17:55:43 »

ถึงคิวSponsorอีก 2 รายแนะนำผลิตภัณฑ์ต่อครับ

Kingmax มีคุณVenomช่วยโปรโมทด้วย แรงเกินราคาครับ

ปิดท้ายด้วยMSIเปิดโอกาสให้ตั้งคำถาม โดยคำถามส่วนมากจะถามว่าซื้อได้ที่ไหนเพราะไม่ค่อยพบร้านที่ขาย น่าจับตาดูครับเพราะ ดูเหมือนว่าMSIจะเริ่มกลับมาทำตลาดในประเทศไทยอย่างจริงจังมากขึ้น สินค้าต่างๆที่ว่าหายากก็น่าจะเริ่มพบเห็นได้มากขึ้นล่ะครับ

แล้วก็ถึงเวลาปิดงาน

คุณVenomกล่าวปิดงานครับ

yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 17:57:46 »

มาดูของที่ระลึกกันครับว่ามีอะไรบ้าง

ได้สัมผัสและรับชมผลิตภัณฑ์ที่น่าสนใจภายในงานไปเยอะเลยทีเดียวครับ อาหารก็อร่อยดี พี่เชนก็ใจดีครับ(เรียกพี่ได้ไหมครับ อิอิ) สมาชิกก็เรียบร้อยกันทุกคน ถ้ามีจัดอีกก็น่าสนใจครับ ใครพลาดครั้งนี้ก็รอติดตามครั้งหน้ากันด้วยนะครับ
สุดท้ายขอขอบคุณSponsor ทั้ง 4 ด้วยครับที่ทำให้มีงาน"รวมพลคนรักVmodtech”

(มือใหม่หัดรีวิวหากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ^_^ และขอขอบคุณที่ติดตามรับชมจนจบ)

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #8 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 18:02:11 »

โหละเอียดยิบเลยครับท่านนนน  great great great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 18:08:35 »

โหละเอียดยิบเลยครับท่านนนน  great great great

ทำรีวิวนี่รู้เลยครับว่าไม่ง่าย ขนาดงานสั้นๆนี่ผมนั่งเกลากลายวันเลย zzz

ทั้งถ่ายรูป-ตัดรูป ยังขาดอะไรไปเยอะเลย รูปก็.. rules

ยังไงหวังว่าคงพอรับชมกันได้นะครับ

tpp
True Love Always

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 18:11:39 »

แจ่มครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 18:17:39 »

รีวิวที่ดี  ไม่ใช่รีวิวที่สุดยอดที่สุดนะครับ

แต่ว่าเป็นรีวิวที่เอาใจใส่กับรายละเอียด และ ความตั้งใจมากกว่าครับ

ผมว่า  ไม่ว่าท่านใดจะขึ้นรีวิวมา   สุดยอดทุกท่านครับ  star star star star star

ส่วนบางเว็บที่มีแต่แท่งกราฟแหกตาสาวกนั่นก็ ปล่อยให้เป็นเรื่องของการเพาะถั่วงอกแบบมืออาชีพในถังขยะเปียกไปแล้วกันครับ ไม่ต้องไปสนใจมันครับ อิอิกำ out out out

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 18:18:55 »

สวดยอดดดด รอโหวตให้อีกหนึ่งบทความแล้ว อิอิ lol lol lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 18:57:52 »

great great great

รับfitting3/8จ้า
HuGnOi

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2011, 20:26:59 »

ท่านยูกิ สวดยอดเลยครับ น่าจะไปกินหมูกะทะก่อนน๊ะครับไม่น่ารีบกลับเลย great
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์