หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (ส่งบทความครับ) ขำๆกับงานรวมผลคนรัก Vmodtech ครั้งที่ 1 By HuGnOi  (อ่าน 15334 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:17:09 »

สวัสดีครับ พี่น้องชาว Vmodtech ทุกท่าน ได้ฤทธิ์งามยามดี ซักทีครับ หลังจากที่ไปร่วมงาน รวมพลคนรักVmodtechครั้งที่ 1 หาวันว่างสมองโปร่งลุยทำบทความซักทีครับ

เพื่อให้เป็นการหลากหลายมุมมอง อย่าลืมเข้าไปเยียมชมบทความของท่านอื่นๆด้วยน๊ะครับ lol

บทความของทางเวป Vmodtech Forum Member Testimonial #1 โดยท่าน MrHelix
http://www.vmodtech.com/main/article/vmodtech-forum-member-testimonial/

บทความ ภาพบรรยกาศงาน Vmod meeting อิอิ...กำ จัดให้ โดยท่าน zaddman
http://www.vmodtech.com/webboard/index.php/topic,16389.0.html

บทความ พาเที่ยวงานรวมพลคนรักVmodtechครั้งที่ 1 ครับ โดยท่าน yuki_kaze
http://www.vmodtech.com/webboard/index.php/topic,16444.0.html

เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาเริ่มเลยแล้วกันครับ
HuGnOi

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:19:19 »

งานจัดขึ้นที่ร้าน HOW6 ครับ ผมรีบมาถึงก่อนเวลา กะว่าจะมาท้าดวน พี่น้องชาววีมอดเทค โซ๊ย โดต้ากันก่อนเริ่มงานครับ โดต้ามั๊ยสาดดดดด

เปิดประตูเข้างานมาก็เจอเจ้าหน้าที่ 2 ท่านครับ คอยต้อนรับ มีการลงทะเบียนและแจกของชำร่วยหน้างานครับ ไม่ใช้งานแต่งงานน๊ะครับ เกย์แก่ไม่ต้องตกใจครับ

ของชำร่วยก็เป็นสายคล้องคอ  Limited Editon ครับ ไม่ใช้นึกอยากจะมีก็มีกันง่ายๆน๊ะครับ งานนี้มีที่นี้ที่เดียวที่แรกจริงๆน๊ะครับ

เสื้อยืด รวมพลคนรักวีมอด ก็แจกกันไปฟรีๆ สวยจริงๆครับ แต่ถุงผ้าเด็กโอ๋ไม่มีขายน๊ะครับ งานนี้ปังคุงอดหาเงินแด๊กเบียร์ ไม่เป็นไรครับไม่หาตบฟรีเอาตามงานEvenได้ครับ รักน๊ะน้องบัง

HuGnOi

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:21:51 »

ผู้ร่วมงานก็ทยอยกันมาลงทะเบียนกันอย่างคับคั่งครับ นับได้ 1 หัว เดี๋ยวผมขอสัมภาษณ์ ก่อนดีกว่าพี่น้องท่านนี้เป็นใครกันแน่

ผม : พี่ครับพี่ พี่นั้นแหละ พี่ชื่อตี๋แก่หรือเปล่าครับ
พี่เสื้อลาย : ไม่ใช่ครับสาดดดด
ผม : แล้วใครคือตี๋แก่ครับพี่รู้เปล่า
พี่เสื้อลาย : ผมก็ไม่รู้ครับสาดดดด
ผม : เง้ออออออ!!!!!!!

มาสืบรู้ทีหลังน๊ะครับว่าพี่เสื้อลายนี่คือ ท่านน็อต dq-pb ตัวจริงหล่อกว่าในเวปอีกครับ

เมื่อเวลาร่วงเลยไปผมก็ได้แวะเวียนมาดูบีญชีรายชื้อผู้มีสิทธเข้าร่วมงาน พบสิ่งไม่คาดฝันครับ ปรากฏว่าตี๋แก่มีตัวตนจริง งานนี้ไม่ธรรมดาแล้วครับลึกลับจริงๆ

พิศวงงงกันไปตามๆกันครับ งานนี้ ตี๋แก่มายังไง ต้องคือใคร1ใน25ท่านนี้อย่างแน่นอน

ตี๋แก่จะแอบใต้แผ่นป้ายวีมอดเทคอันทรงพลังนี้หรือเปล่า!!!!!!!!
ไม่มีครับมีแต่คิทแคท

หรือจะปลอมตัวอยู่ในเหล่าสมาชิก ลึกลับจริงๆครับ คิดแล้วปวดหัวผมขอตัวไปดูงานดีกว่าครับ ผมไม่ถนัดกับเรื่องลึกลับแบบนี้ครับ อ่านแต่บทความชาวบ้าน บทความลูกน้องตัวเองไม่เคยอ่าน ลูกน้องเทสหลบ เทสแถ เทสซ้อน เทสแทบตายผลมีแต่กราฟแท่งลึกลับ ชาวบ้านเค้ารู้ทันก็ลบกระทู้หนี แมนจริงๆครับ เอ.... หรือว่าสั่งลูกน้องเองครับ

HuGnOi

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:24:21 »

มาดูบูตกันดีกว่า เข้าประตูมาก็เจอกันเลยทีเดียว สำหรับ MSI โชว์ระบบกันอย่างเต็มทีกันไปเลยครับ เทคโนโลยีใหม่มีอะไรบ้าง เดี๋ยวผมขอตัวลอกท่าน yuki_kaze แป๊บนึงครับเดี๋ยวมา เง้อออออ

แน่นอนจริงๆครับ ท่าน yuki_kaze ศึกษาลงลึกในรายละเอียดจริงๆ ส่วนผมขอหัดถ่ายรูปต่อไปครับ subject มาแล้ว ว่าแล้วก็แช๊ะ

ต่อมาก็คือบูท Kingmax เห็นภาพนี้แล้วต้องด่าตัวเองครับ กำลังหา SD การ์ดอยู่แท้ๆ น่าหรอยมาซักตัว

ท่าน yuki_kaze ก็ไม่พลาดที่จะเก็บรายละเอียดของบูตนี้เช่านกันครับ

HuGnOi

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:26:31 »

Kingmax ได้รับความสนใจจากเพื่อนสมาชิกจริงๆครับ ดีที่ผู้สนับสนุนเป็น Kingmax น๊ะครับ ถ้าเป็น Kingtex สงสัยงานนี้คงไม่ได้เกิดครับ ก็เล่น ยสตน.กันซะครึ่งเวป

มาดูในส่วนของ Cooler master กันบ้าง สินค้าใหม่ๆเอามาให้ชมให้ลองกันพอสมควร พัดลมที่ติดเคสนั้นไม่ใช้พัดลมแขกขายรองเท้าไตหวันน๊ะครับ พัดลม Cooler master เค้าเย็นจริงเงียบจริงครับ

มาดูซิสเต้มที่นำมาโชว์กันบ้างครับ เป็นชุด Intel น๊ะครับ ที่เห็นแดงๆนั้นไม่ใช่หมวกน๊ะครับ ฮีทซิงค์การ์ดจอแรงๆจาก MSI ฮีทซิงค์ CPU และเคส Cooler master เค้าจัดให้ครับ แรงกันแบบไม่ต้องพึ่งพาพัดลมแขกกันเลยทีเดียว

มาดูชุด AMD กันบ้างครับ ทำ SLI กับ พ่วง SSD Raid 0 งานนี้ใครว่า AMD ไม่แรง มีเคืองครับ

HuGnOi

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:27:42 »

ยิ่งได้มือเซ็ตชั้นครูอย่างพี่หนุ่ม idirex2000 ลงมือ โอเวอร์คล็อกด้วยตัวเอง ลุงเชนถึงกับอาปากค้างเลยครับ  AMD แรงจริง อะไรจริง เทสซุปเปอร์พาย หาซีรีย์เกาหลีมาดูได้เลยครับ ชิวจริงๆ

ท่าน lightron ทดลองระบบดูบ้างครับ โดยการเอาเมาท์มาถูๆที่เป้ากางเกง เคล็ดลับความแรงครับ ทำอย่างงี้แล้วเลเซอร์ของเมาท์จะมีพื้นที่ในการจับได้ดียิ่งขึ้น เคล็ดลับที่ท่าน lightron กระซิบมาอีกคือ ถ้าจะให้ดีต้องเมาท์ลูกกลิ้งครับ ถูๆเข้าไปจะทำให้เสร็จเร็วยิ่งขึ้นครับ อย่างงี้ผมต้องรีบไปหาซื้อเมาท์ลูกกลิ้งมาเล่นโดต้าบ้างแล้ว.... โดต้ามั๊ยสาดดดด

ใกล้เริ่มงานกันแล้วครับ มาดูหน้างานกันบ้าง ผู้คนเริ่มทยอยมากันแล้วครับ

เริ่มจับจองที่นั่งกันแล้วครับ ผมละสงสัยจริงๆใครคือตี๋แก่...

ช้าหมดอดนั้งครับ

HuGnOi

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:29:14 »

เปิดงานกับพิธีกรสาวสวยครับ สวยจริงๆครับเห็นแล้วอยากกลับเป็นสิบสี่อีกครั้ง เง้อออ

ครึ่งตัวซักภาพครับน่ารักจริงๆ ปีหน้ามาอีกน้า....... love

พิธีกรสาวเชิญท่านเจ้าของเวป พี่พงษ์ หรือ  Venom-Crusher กล่าวอะไรเล็กน้อยครับ น้องพิธีกรสวยแค่ไหนดูจากอาการพี่พงษ์คงรู้น๊ะครับ เข้าใกล้แล้วออกอาการทุกคนครับ ลุงเชนกระซิบว่าไม่อยากใกล้น้องเค้าครับ กลัวห้ามใจไม่อยู่ครับ

กล่าวเล็กน้อยจริงๆครับ ถึงประวัติความเป็นมาของตี๋แก่ ได้ความรู้เพิ่มอีกปานเลยครับงานนี้

HuGnOi

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:30:52 »

ท่านเจ้าของเวปเปิดงานเสร็จก็ยกเวทีให้ ผู้สนับสนุนการจัดงานครับ เริ่มจาก Cooler master ครับ

ระหว่างนี้ผมย่องมาเสียบหลังโปรแซดก่อนครับ อยากเห็นมุมมองฟลูเฟรมบ้าง อิอิ..กำ

Cooler master มีอะไรใหม่มาโชว์ครับเนี่ย เป็นแบนใหม่อะไรซักอย่าง ชื่อ SIRUS หรือเปล่า งงครับเง้ออออ

ที่โชว์นี้ไม่ใช่รองเท้า กีโต้รุ่นคีย์บอร์ดน๊ะครับ คีย์บอร์ดแท้ๆครับ Cooler master เค้าก็ทำกัน

HuGnOi

« ตอบ #8 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:31:56 »

มาพบกับตัวแทนจากGIGABYTE กันบ้างครับ

การ์ดจอแรงเย็นเงียบ ไม่ต้องไปหาที่ไหนครับ GIGABYTE เค้าจัดให้

ดูการ์ตูนชุดนี้แล้วรู้เลยครับ เสียดาย GIGABYTE ไม่เปิดซีย์รี่ขำกลิ้งลิงกับควายมาให้ดูกันด้วย

มาแล้วครับ ควันพุ่งอย่างงี้ ฮีเลี่ยมเหลวครับบังคุง ดูอยู่เปล่า ที่นี้ที่แรกหรือเปล่าครับ

HuGnOi

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:32:53 »

พักเบรกดีกว่าครับ มีน้ำพรัชท์ แล้วก็ ฟรุตสลัดอะไรอย่างงี้ ไม่มีเบียร์ฟรีให้แด๊กน๊ะครับ ลิงอดเลย

ภาพนี้กดโดยสัญชาติครับ พี่หนุ่มกับลุงเชนยกของกินเข้าปาก ผมก็ยกกล้องตาม เผลองับ  viewfinder แล้วกดเลยครับ
โฟกัสเข้าปะ สงสัยจะ back focus หรือเปล่าน้ออออ

ว่าแล้วก้อ้ามมมมมม

เสร็จจากเบรกก็มาถึงช่วงแนะนำตัวครับ ตื่นเต้นจริงๆ ใครแนะนำถูกใจ เอาไปเลยครับ เสื้อกันฝน ส่วนผมขอเบอร์น้องเค้าได้ป่ะ

HuGnOi

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:33:55 »

มาแล้วครับท่านแรก ขอนแก่นหล่อ ชูมืออย่างงี้ ไม่ใช้หาเสียงให้พี่ชูวิทย์น๊ะครับ แต่แหม มือศิลปิน นิ้วยาวจริงๆครับ ส่วนตีนเทพแค่ไหน คลิ๊ก ไปดูลิงค์เลยครับ
http://www.vmodtech.com/main/article/upv-13-mrhelix-the-balance-of-power/all/1/

ขอนแก่นหล่อ เปิดคอนเสริทส์อะไรกันครับ ชูไมค์ไปข้างหน้าทำไม อยากรู้คลิ๊กเลยครับ อย่างฮา

งานเปิดตัว Meeting Vmodtech คร้งที่ 1powered by Aeva

HuGnOi

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:34:58 »

ต่อไปเป็นลุงเชนเลยแล้วกันครับ หล่อนุ้มๆแบบนี้น้องๆอบอุ่นครับ

ลุงเชนบอกให้โลกรู้กันไปเลยว่าการแนะนำตัวจะมาทำกันสั่วๆนั้นไม่ได้ครับ มาดต้องได้ เทห์จริงๆ

อีกซักใบครับขวัญใจพิตตี้ครับ สายตาลุงเชนมองอย่างผู้มีประสพการณ์จริงๆครับ

ส่วนท่านอื่นๆนั้นเป็นใครยังไง คลิ๊กไปชมบทความของเวปกันได้เลยน๊ะครับ จะได้ไม่ซ้ำซ้อนและเสียเวลา
http://www.vmodtech.com/main/article/vmodtech-forum-member-testimonial/all/1/
อย่างงี้ถังขยะเปียกจดบัญชีดำได้อีก25คนแล้วครับ น่ากลัวจริงๆครับ

HuGnOi

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:36:37 »

เสร็จจากการแนะนำตัวจากสมาชิกทุกท่านแล้ว ก็ถึงคราวผู้สนับสนุนรายต่อไปครับ

Kingmax ครับ

แรม Kingmax นี่ดีน๊ะครับ ไม่ต้องมีซิงค์ให้เกะกะ ใช้เทคโนโลยีนาโน เคลือบเลยครับ มั้นใจว่าเย็นไม่แพ้เจ้าอื่น แถมถูกกว่าด้วย แต่ถ้าเป็นเลนส์มีนาโนต่อท้ายเมื่อไหร่ บวกอีกเป็นหมื่นครับ

มาถึงผู้สนับสนุนจาก MSI บ้างครับ

ไม่ใช้เจ๊หน่อยถอดแว่นน๊ะครับ สวยน่าเคารพครับ

เจอคำถามจากสมาชิก วีมอดเทค MSI ก็ยังยิ้มสู้ครับ ต่อไป สินค้าจาก MSI หาซื้อง่ายขึ้นแน่ๆครับ

HuGnOi

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:37:53 »

สุดท้ายแล้วครับ จบดื่อๆเลยก็แล้วกันครับ น้องพีธีกรกับพี่พงษ์ก็ขึ้นมากล่าวปิดงานเลยดีกว่าครับง่ายๆ

ยังไม่จบสนิทครับ ไปต่อกันเล็กน้อยที่ร้านหมูกระทะ อะไรซักอย่างร้านนี้ห้ามลิงเข้าน๊ะครับแต่หมาเข้าได้ เหตุผลเจ้าของร้านแจ้งว่ากลัวโดนปล้นเบียร์แดกฟรี ดีจริงๆเลยครับ

ส่งท้ายจริงๆแล้วครับ ผมนั้นเวลามาพบเจอพี่พงษ์ครั้งใด ต้องเจอพี้โป้งกับพี่เบียร์ อยู่ด้วยกันเหมือนเป็นเงาตามตัว คิดถึงครับ วางๆแวะเวียนมาบ้างน๊ะครับ สวัสดีครับ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 20:41:21 »

อุอุ สวดยวด ภาพสวย บรรยายฮามากเลยครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนเงินรางวัลไปให้ก่อนเลยครับ อิอิกำ  lol lol lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์