หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : AMD UNLOCKED FX PROCESSOR : World's first 8 core desktop processor  (อ่าน 26719 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #60 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 08:35:05 »

ยังไงก็เห็น5กิ๊กน๊ะครับ ปรากฏการณ์ใหม่น๊ะครับ AMD เล่นชุดน้ำ5กิ๊กน๊ะครับ แรงน๊ะครับ แต่ช้า  sleep
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 09:00:29 »

เดี๋ยวกลับบ้านไปลดคล๊อก  i5 750 ลงเหลือสัก 2 กิ๊ก อาจจะสูสีกับรถไถก็เป็นได้ครับ  อิอิกำ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #62 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 09:15:14 »

รอ Gen 2 ครับ ข่าวล่าสุดออกมาแล้วครับว่า จะไม่เน้นแรงแบบ UNLOCKED FX PROCESSOR แล้วครับ

แต่จะเปลี่ยนเป็น UNCEN AV PROCESSOR แทน พร้อมแว่นโมเสคคุง งานนี้เซนบางเซนหนาก็ไม่หวั่นครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #63 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 09:33:01 »

แรงดี  Cool

ไปเก็บหนังหนีน้ำก่อน

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
beerking

« ตอบ #64 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 12:27:01 »

ยังไงก็เห็น5กิ๊กน๊ะครับ ปรากฏการณ์ใหม่น๊ะครับ AMD เล่นชุดน้ำ5กิ๊กน๊ะครับ แรงน๊ะครับ แต่ช้า  sleep

เดียวของเข้าเมื่อใหร่  ผมจะใช้งานจริง ที่ 5G เลยครับ   เอา MHz สูงไว้ก่อน ดูเท่ดี อิอิ
yuki_kaze

« ตอบ #65 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 12:33:47 »

รอ Gen 2 ครับ ข่าวล่าสุดออกมาแล้วครับว่า จะไม่เน้นแรงแบบ UNLOCKED FX PROCESSOR แล้วครับ

แต่จะเปลี่ยนเป็น UNCEN AV PROCESSOR แทน พร้อมแว่นโมเสคคุง งานนี้เซนบางเซนหนาก็ไม่หวั่นครับ อิอิกำ

ทำได้จริงขายขายคงจะเพิ่มเยอะนะครับ rofl

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #66 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 13:06:16 »

เดียวของเข้าเมื่อใหร่  ผมจะใช้งานจริง ที่ 5G เลยครับ   เอา MHz สูงไว้ก่อน ดูเท่ดี อิอิ

รับรองเอาไปเล่นดูเลข5นี่ง่ายๆแน่นอน ยิ่งมือระดับดารา สบายง่ายๆเลยครับ 5GHz

แต่ถ้า OC แล้วใช้ไฟvcore สูงๆแล้วตัดก็ไม่ต้องไปโทษของโทษโน่นนี่แต่ลืมโทษสมองตัวเองแบบไอ้เนียนนะครับ

ตอนแรกผมก็เป็นนะครับพอฟูลโหลดแล้วตัด แต่พอเข้าไบออสไปเอาพวกตัวป้องกันต่างๆออก

ก็เล่นไฟสูงๆ oc แล้วไม่มีตัดแบบผมได้อย่างแน่นอนครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #67 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 13:17:21 »

แต่ดูผลทดสอบบางตัวก็กลับนำขึ้นมาได้บ้าง  หรือใช้งานจริงกับงานบางอย่างก็ไม่ได้น่าเกลียด

พวกงานเข้ารหัสความปลอดภัย cryptography algorithm ทั้ง Truecrypt และ SHA-1 แรงเลยแหละ เหมาะกับพวกความลับเยอะ หรือพวกองค์กร

Zip, Photoshop กับ Lightroom หรืองานแปลง VDO บางโปรแกรม ถือว่าเหมาะสมกับราคา 

ใครซื้อมาเล่นเกมก็ต้องผ่านดีกว่า ไปหา X4 ถูกๆ มาใช้ VGA ดีดีซักตัว เพราะถึงจะใช้ i7 ก็ไม่ได้มีประโยชน์กับความระเอียดระดับ Full HD แต่ BullDozer แมร่งควายได้อีก Frame ต่ำกว่า Phenom บานในบางเกม

beerking

« ตอบ #68 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 14:34:43 »

แต่ดูผลทดสอบบางตัวก็กลับนำขึ้นมาได้บ้าง  หรือใช้งานจริงกับงานบางอย่างก็ไม่ได้น่าเกลียด

พวกงานเข้ารหัสความปลอดภัย cryptography algorithm ทั้ง Truecrypt และ SHA-1 แรงเลยแหละ เหมาะกับพวกความลับเยอะ หรือพวกองค์กร

Zip, Photoshop กับ Lightroom หรืองานแปลง VDO บางโปรแกรม ถือว่าเหมาะสมกับราคา 

ใครซื้อมาเล่นเกมก็ต้องผ่านดีกว่า ไปหา X4 ถูกๆ มาใช้ VGA ดีดีซักตัว เพราะถึงจะใช้ i7 ก็ไม่ได้มีประโยชน์กับความระเอียดระดับ Full HD แต่ BullDozer แมร่งควายได้อีก Frame ต่ำกว่า Phenom บานในบางเกม

Cry Cry Cry      อย่าย้ำครับ    เพราะ ผมเสียใจ  ปวดตับจริงๆ   อิอิ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #69 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 14:56:37 »

Cry Cry Cry      อย่าย้ำครับ    เพราะ ผมเสียใจ  ปวดตับจริงๆ   อิอิ

ผมตั้งใจจะซื้อเหมือนกันครับ

แต่ผลมาแบบนี้ก็เก็บตังไว้ในกระเป๋าก่อนดีกว่า อิอิ

รอซื้อ IVY

IonRa

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #70 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 20:05:19 »

เป็น cpu ที่เหมาะกับสถาปัตยกรรมซอฟแวร์ที่กำลังจะมาถึงในอนาคตครับ ต้องรอให้ซอฟแวร์สนับสนุนจึงจะสามารถ ตึงประสิทธิภาพออกมาได้เต็มที่ครับ

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 22:27:28 »

รับรองเอาไปเล่นดูเลข5นี่ง่ายๆแน่นอน ยิ่งมือระดับดารา สบายง่ายๆเลยครับ 5GHz

แต่ถ้า OC แล้วใช้ไฟvcore สูงๆแล้วตัดก็ไม่ต้องไปโทษของโทษโน่นนี่แต่ลืมโทษสมองตัวเองแบบไอ้เนียนนะครับ

ตอนแรกผมก็เป็นนะครับพอฟูลโหลดแล้วตัด แต่พอเข้าไบออสไปเอาพวกตัวป้องกันต่างๆออก

ก็เล่นไฟสูงๆ oc แล้วไม่มีตัดแบบผมได้อย่างแน่นอนครับ

สัญลักษณ์แห่งความจัญไร โทษของตลอดไม่ได้โทษตัวเองนี่  น่าจะเกิดจากอาการเพี้ยนเวลาเที่ยวไปรับซื้อรูปถ่ายให้ราคาสูงมากกว่าครับ   อิอิกำ out out out
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2011, 22:29:25 »

ปกติถ้า AV นี่ขอผ่านดีกว่าครับ     อาจจะไม่จำเป็นสำหรับผมครับเพราะหนังคูณหรั่งเค้าไม่เซนกันอยู่แล้วครับ อิอิกำ drunk
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์