หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : AMD FX-8150 Processor Performance Comparison  (อ่าน 29425 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 20:10:00 »

เห็นว่า   น่าจะหมดมุขแล้วจริงๆครับ      

ที่เหลือก็น่าจะเหลือแต่ ซื่อ FX  แถมหมอนกับเสื่อ อย่างละอัน เอาไว้เวลารอมัน process เสร็จครับ อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #61 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 20:10:14 »

amd ซู่ๆ หาวิธีเสถียรที่ 6GHz อยู่ครับ อะไรๆน่าจะดีขึ้นเยอะครับ อิอิกำ drunk

ท่าทางอาจารย์จะชอบ AMD แต่ใช้อินเทล นะครับ อิอิกำ  jap drunk

ครับ เค้าขอบ AMD แต่ที่ต้องไปเล่น Intel น่ะก็เพราะว่าวัยรุ่นขี้เกียจรอนั่นเอง ไม่รู้ช้าอะไรนัก  drunk drunk drunk

อิอิกำครับ  ผมรอ ดู น้าเชน อัด i7 แข่งกับรถไถ 5 GHz  แข่งแปลงไฟล์อยู่นะครับ อิอิ  rules mdr drunk

ไม่ต้องรอหรอกครับสารคามครับ 2600K สู้ไม่ได้อ่ะครับ ตามตารางที่ผมทำไว้ในบทความเลย
tpp

« ตอบ #62 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 20:11:00 »

อ้อ ลืมไป นั่น AMD อัดสุดๆ แต่ 2600K Default นี่นา อิอิ กำ  love
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #63 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 20:12:14 »

amd ซู่ๆ หาวิธีเสถียรที่ 6GHz อยู่ครับ อะไรๆน่าจะดีขึ้นเยอะครับ อิอิกำ drunk

ท่าทางอาจารย์จะชอบ AMD แต่ใช้อินเทล นะครับ อิอิกำ  jap drunk

ครับ เค้าขอบ AMD แต่ที่ต้องไปเล่น Intel น่ะก็เพราะว่าวัยรุ่นขี้เกียจรอนั่นเอง ไม่รู้ช้าอะไรนัก  drunk drunk drunk

อิอิกำครับ  ผมรอ ดู น้าเชน อัด i7 แข่งกับรถไถ 5 GHz  แข่งแปลงไฟล์อยู่นะครับ อิอิ  rules mdr drunk

ไม่ต้องรอหรอกครับสารคามครับ 2600K สู้ไม่ได้อ่ะครับ ตามตารางที่ผมทำไว้ในบทความเลย

love love love

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

我愛泰國。

« ตอบ #64 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 20:13:04 »

อ้อ ลืมไป นั่น AMD อัดสุดๆ แต่ 2600K Default นี่นา อิอิ กำ  love

อันนั้นเห็นแล้วครับ  รอดูตอนอัดครับ  mdr mdr

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
tpp

« ตอบ #65 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 20:14:34 »

อันนั้นเห็นแล้วครับ  รอดูตอนอัดครับ  mdr mdr

เดี๋ยวว่างๆค่อยจัดนะครับ พอดีแฟนทำเนื้อพริกไทยดำให้กิน อิอิ กำ

我愛泰國。

« ตอบ #66 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 20:15:15 »

เห็นว่า   น่าจะหมดมุขแล้วจริงๆครับ      

ที่เหลือก็น่าจะเหลือแต่ ซื่อ FX  แถมหมอนกับเสื่อ อย่างละอัน เอาไว้เวลารอมัน process เสร็จครับ อิอิกำ drunk

เสร็จช้าดีกว่าเสร็จเร็วนะครับป๋า  drunk tuxout

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #67 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 20:17:56 »

อิอิกำ ที่แท้กล่องใหญ่ มีเตรียมการไว้ Bundle หมอนกะเสื่อนี่เอง drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
birdcomloso
Registered User
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 23:39:04 »

ฮ่าๆ กำจริงๆ ครับ  Cry drunk slap
ben29

« ตอบ #69 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 03:05:10 »

เฮ้ออ แต่ก่อน AMD เรื่องเกมส์นี่กิน intel ขาดเลย แต่เดี๋ยวนี้แทบทุกอย่าง intel กินเรียบ ทั้งการตลาด การโฆษนา เขาเอาดาราดังๆมาเป็น พรีเซนเตอร์   

ส่วน AMD เอาตาลุงที่ใหนไม่รู้ เป็นภาพนักโดดร่ม มาแปะไว้ในโปสเตอร์

ส่วนที่คุ้มที่สุดของ AMD ก็น่าจะเป็น ตระกูล A นะครับ งบไม่ถึง หมื่นนี่เล่นเกมส์ สบายๆเลย A6 3500 Ram 4 G

มี cross fire ด้วย

ตอนแรกจะซื้อ A6 ให้เมียใช้ ตอนนี้เปลี่ยนเป็น core i-3 2100 + การ์ดจอ 6570 แล้ว ....

ถามว่ามันเร็วมัี๊ย ผมตอบว่าประมวลผลเร็วดีครับทำได้หลายๆอย่าง 

ผมลองเทส ประมาน ครึ่งชั่วโมง ก็เก็บใส่กล่องรอเมียครับ  เพราะว่า ต่อให้มันดียังไง ถ้าใจไม่ชอบ มันก็ไม่เอาครับ ฮี๊

ที่เหลือก็รอ ราคาครับ ถ้ามันต่างกันเยอะ ผมก็จะซื้อมาใช้ครับ รักมันไม่ยอมเปลี่ยนแปลง AMD

AMD X 550BE
M/B GA-MA770T-UD3P
คอร์แซร์ RAM DDR3 bus 1333 CM3X2G1333C9
VGA ซะเฟียร์ 5850 1 G
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2011, 06:16:55 »

กำลังพยายามดูให้มันเร็วอยู่ครับ  อิอิกำ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #71 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 01:04:50 »

วันนี้เจอตัวเป็นๆ FX-8150 ที่เซฟเวย์ชั้น1 พันธุ์ทิพย์พลาซ่าแล้วครับ ราคา 9300 บาท  rules

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #72 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 07:21:44 »

ราคาเกือบเท่า 2600K เลยครับ อิอิ กำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:24:42 »

ใจก็อยากได้ซีพียูใส่ซอกเก็ต am3ตัวใหม่อยู่นะครับ  ซื้อมาก่อนรถไถจะออกอีกครับ

แต่ว่าตอนนี้   ไปหา x6 มือสองมาใส่แทนดีกว่าครับ อิอิกำ out
tony

« ตอบ #74 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 11:21:11 »

เอาไว้ทำงานหลาย ๆ อย่างนี่ผมว่าคุ้มครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์