หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อเลนส์ใหม่มาตัวแรกในชีวิต ทดลองใช้แล้วปรากฎว่า...  (อ่าน 37080 ครั้ง)
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #45 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 07:46:17 »

เมื่อก่อนผมเอาเลนส์ใหม่เข้าบ้านนี่   ใส่ในกระเป๋ากล้องไว้นะครับ   ไม่ให้มันเห็นครับ

เพราะว่า ถ้าถาม ผมก็ตอบตามความจริงครับว่าเอามาเท่าไหร่ สู้ไม่ให้มันเห็นดีกว่าครับ     อิอิกำ drunk
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #46 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 08:18:43 »

อาจจะยังไม่พ้นช่วงรันอินก็เป็นไปได้ครับ ถ่ายไปสัก 5 พันรูปเดี๋ยวมันชัดเองครับ  drunk drunk

น่าจะเป็นการรันอินคนเล่นมากกว่าครับ เด๋วสงสัยต้องไปปรึกษาท่านฮูกน้อยที่หลอกให้ผมไปซื้อตัวนี้มาแล้วครับ อิอิกำ
คาดว่าท่านฮูกเห็นกระทู้นี้แล้วก็หนีไปเขมรทันทีครับ  tuxout

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #47 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 08:56:39 »

ถ้า   จะกลับไปหาของใหม่นี่

ผมว่าคงเอาจำพวก   24-105    ตัวนี้ตัวเดียวพอแล้วครับ

จับใส่กับ 5D ตัวนึง  แฟลชไม่ได้ใช้ครับ ไม่ต้องไปฟิลอะไรให้วุ่นวาย

หมายถึง แอบถ่ายตามบันไดเลื่อนนะครับ อิอิกำ drunk

เง้ออออ

เมื่อก่อนผมเอาเลนส์ใหม่เข้าบ้านนี่   ใส่ในกระเป๋ากล้องไว้นะครับ   ไม่ให้มันเห็นครับ

เพราะว่า ถ้าถาม ผมก็ตอบตามความจริงครับว่าเอามาเท่าไหร่ สู้ไม่ให้มันเห็นดีกว่าครับ     อิอิกำ drunk

ผมจะบอกว่าซื้อมือสองมา จาก 14000 เหลือ 2000 คุ้มจริงๆครับ อิอิกำ

อาจจะยังไม่พ้นช่วงรันอินก็เป็นไปได้ครับ ถ่ายไปสัก 5 พันรูปเดี๋ยวมันชัดเองครับ  drunk drunk

น่าจะเป็นการรันอินคนเล่นมากกว่าครับ เด๋วสงสัยต้องไปปรึกษาท่านฮูกน้อยที่หลอกให้ผมไปซื้อตัวนี้มาแล้วครับ อิอิกำ
คาดว่าท่านฮูกเห็นกระทู้นี้แล้วก็หนีไปเขมรทันทีครับ  tuxout

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #48 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 09:10:44 »

ดูแล้วก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับเนี่ย เหลือแค่ปรับวิธีการถ่ายของเราน่ะครับ ผมเคยใช้ 28 อยู่พักนึงเหมือนกันกับกล้องฟีล์ม EOS50 ชอบครับ แต่ว่ามันอาจจะไม่ยืดหยุ่นกับการทำงานเท่าไหร่นักแค่นั้น

อีกอย่าง ผมไม่เคยเห็น 28 ถ่ายกับ DSLR แบบนี้เลย
yuki_kaze

« ตอบ #49 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 10:31:40 »

จะว่าไปช่วงนี้ไม่เห็นท่านฮูกเลย

อีกท่านที่หายไปนาน ท่านdazebนี่ยังอยู่หรือเปล่าครับ rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
2jz_turbo

« ตอบ #50 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 10:40:34 »

ถ้าถ่ายในเต้นท์นี่เลนส์คิตถ่ายง่ายกว่าคับไม่แปลกเลย เพราะว่าระยะ focus ใกล้สุดของเจ้า 50 นี่ค่อนข้างมากกว่าเลนส์คิตพอสมควรคับ

HuGnOi

« ตอบ #51 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 10:42:37 »

ขออนุญาตใช้สิทธพลาดพิงครับ เง้ออออ lol

พอดีลอง DIY สตูเล่นๆที่บ้าน ใช้พวกพิวเจอร์บอร์ดสีขาว จัดแสงใช้โคมไฟอันละ200บาท 3อัน ส่องเข้าข้าง2 หน้า1 ไฟ5วัตต์ ไม่ได้ทำซอฟบอล์คครับส่องตรงเลย

ใช้กัล50 1.8G ครับ F11 S1.6 วัดแสงเฉลี่ยชดเชย+2สต๊อป จะเอาหลังให้ขาวจั๊ว ไม่ใช้ขาตั้งครับตอนนั้นยังไม่มี วางกับพื้นเลย
โพเซส ดึงสีขึ้น ยอ USM นิดๆคืนความคม

โฟกัสที่ดอกไม่แน่ใจว่าโฟกัสเข้าหรือเปล่า เดี๋ยวคืนนี้ลองเซ็ตถ่ายใหม่ ผลเป็นไงเดี๋ยวเอามาให้ดูครับ

จริงๆผมว่าตัวนี้มันเหมาะถ่ายคนครับจะกลางแจ้งหรือในสตูก็ว่าไป
แต่ใช้งานสตูถ่ายสินค้า ภาพเอาทำรีวิวแบบป๋าพงษ์ อัด USM ก็คมแล้วครับ เซ็ตดีๆบางทียออย่างเดียวไม่ต้อง USM จบเลย
เอฟกว้างๆกระดกหน่อยเดียวก็หลุดแล้วครับ ไม่รู้พวกโปรเค้าถือกันได้ยังไง ผมFต่ำกว่า3 ไม่ไหวแล้วครับ ดันสปีดขึ้นยังไม่ช่วยเลย drunk

ไม่รู้ว่าป๋าจะเอามาถ่ายสินค้า ไม่งั้นแนะนำ  60mm f/2.8G ED Micro (NANO) drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #52 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 10:59:49 »

ผมไปกดตัว 1.4G มาเลยครับด้วยความมึน นึกว่าจะเทพ อิอิกำ สงสัยเด๋วต้องไปถอย 60mm f/2.8G ED Micro (NANO) อีกตัวแล้ว อิอิกำ

https://www.facebook.com/media/set/?set=a.321509271215904.79230.100000705020721&type=1

ลิงค์ถ่ายรูปล่าสุดเมื่อคืนครับ สงสัยต้องตามโปรแซ๊ดไปออกทริปแล้วละครับ เละเทะเหลือเกิน อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #53 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 11:22:48 »

โห ท่านฮูก  เนียนกริ๊ปเลยครับ อิอิ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #54 เมื่อ: 06 มกราคม 2012, 15:13:35 »

ขออนุญาตใช้สิทธพลาดพิงครับ เง้ออออ lol

พอดีลอง DIY สตูเล่นๆที่บ้าน ใช้พวกพิวเจอร์บอร์ดสีขาว จัดแสงใช้โคมไฟอันละ200บาท 3อัน ส่องเข้าข้าง2 หน้า1 ไฟ5วัตต์ ไม่ได้ทำซอฟบอล์คครับส่องตรงเลย

ใช้กัล50 1.8G ครับ F11 S1.6 วัดแสงเฉลี่ยชดเชย+2สต๊อป จะเอาหลังให้ขาวจั๊ว ไม่ใช้ขาตั้งครับตอนนั้นยังไม่มี วางกับพื้นเลย
โพเซส ดึงสีขึ้น ยอ USM นิดๆคืนความคม

โฟกัสที่ดอกไม่แน่ใจว่าโฟกัสเข้าหรือเปล่า เดี๋ยวคืนนี้ลองเซ็ตถ่ายใหม่ ผลเป็นไงเดี๋ยวเอามาให้ดูครับ

จริงๆผมว่าตัวนี้มันเหมาะถ่ายคนครับจะกลางแจ้งหรือในสตูก็ว่าไป
แต่ใช้งานสตูถ่ายสินค้า ภาพเอาทำรีวิวแบบป๋าพงษ์ อัด USM ก็คมแล้วครับ เซ็ตดีๆบางทียออย่างเดียวไม่ต้อง USM จบเลย
เอฟกว้างๆกระดกหน่อยเดียวก็หลุดแล้วครับ ไม่รู้พวกโปรเค้าถือกันได้ยังไง ผมFต่ำกว่า3 ไม่ไหวแล้วครับ ดันสปีดขึ้นยังไม่ช่วยเลย drunk

ไม่รู้ว่าป๋าจะเอามาถ่ายสินค้า ไม่งั้นแนะนำ  60mm f/2.8G ED Micro (NANO) drunk

แหล่มเลยครับ

HuGnOi

« ตอบ #55 เมื่อ: 09 มกราคม 2012, 09:04:44 »

ว่าจะลองถ่ายใหม่ ไม่ได้ลองเลยครับ
เสาร์อาทิตย์ช่วยทำบุญบ้านไม่ว่างเลยครับ happy

« ตอบ #56 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 14:55:40 »

วันนี้ควงเลนส์ใหม่ไปงาน TGS 2012 มาครับ ทำพิษเลยครับ ถ่ายคนรับรางวัล ไปโฟกัสน้องข้างหลังเฉย

สงสัยเลนส์มันจะจับความต้องการของผมได้ อิอิกำ

yuki_kaze

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 15:04:44 »

วันนี้ควงเลนส์ใหม่ไปงาน TGS 2012 มาครับ ทำพิษเลยครับ ถ่ายคนรับรางวัล ไปโฟกัสน้องข้างหลังเฉย

สงสัยเลนส์มันจะจับความต้องการของผมได้ อิอิกำ

แบบนี้จงใจชัดเจนครับ intello

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 15:23:30 »

จัดที่เหลือมาด่วนเลยครับ

« ตอบ #59 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 15:35:21 »

จัดที่เหลือมาด่วนเลยครับ

จัดไปน้า  rules

หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์