หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาชุมนุมเรียกร้องกันเนี่ย เพื่ออะไร ลองไปดูกันเองนะครับ  (อ่าน 8755 ครั้ง)
สบาย-สบาย
Vmodtech Member

« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 01:45:33 »

จากห้องกล้องนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O9269457/O9269457.html

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 02:10:02 »

ของชำร่วยติดไม้ติดมือวีรบุรุษประชาธิปไตยเสื้อแดงนี่เพียบตามคาดเลยครับ อิอิกำ drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 08:27:59 »

แบบนี้ยกรถได้เลยนะเนี่ย

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 08:28:26 »

คงได้กันไปพอทำนาฤดูกาลนี้แหล่ะครับ   แต่ผมคิดว่าน่าจะพอแค่ไปจ้างเค้าดำนาแค่นั้นครับ  ค่าปุ๋ย  ค่ายา ค่ารถเกี่ยว ไม่ได้หรอกครับ     ไปกู้หัวหน้าธกส.เอา เป็นหนี้อีกตามเคย   กู้แล้วก็เจอลูกเทวดาแอ่วเอามอไซด์มาขับ  แทนที่จะได้หว่านกล้าซื้อปุ๋ยซื้อยาใส่นา  เหอๆๆ      

ไม่ได้ดูถูกรากเหง้าตัวเองนะครับ แต่มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ  

จะเอาชาแนล หลุยวิกตอง  พราด้า   ไปหาส้นทีนอะไรหล่ะครับนั่น...    

ของแพงของดี มันก็ต้องคู่ควรกับคนที่เหมาะสมครับ  

ได้ไป อย่างมากก็เอาไว้ใส่เห็ดโคน เห็ดระโงก  เห็ดเผาะ    เอาไปแกงใส่กับไข่มดแดง ก็แค่นั้นแหล่ะครับ    เฮ้อ...

สลดใจครับ      ปกติคิดว่าจะมีแต่คนบ้ากับคนเสียสติที่เผาบ้านตัวเองนะ  แต่นี่ คนสติดีๆแท้ๆ   ทำกันไปได้
ที่เผาๆเนี่ย ภาษีที่จ่ายกันไปทั้งนั้น    เงินก็ยิ่งไม่ค่อยจะมีคน คนชื่อประเทศไทยเนี่ย  รัฐก็ไม่ค่อยมีรายได้อะไร  ขูดเลือดขูดเนื้อกับปูก็กับภาษีนี่แหล่ะ   Gov investment ไม่มีเป็นชิ้นเป็นอันอะไร ก้มหน้ารับกรรมกันไป   มีแต่ปัญหารายล้อมครับ  ก็ประคับประคองกันไปครับงานนี้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2010, 08:29:57 โดย leim » บันทึกการเข้า
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 08:35:14 »

ผมสงสัยเกี่ยวกับคุณภาพและจิตสำนึกของผู้ชุมนุมเสื้อแดง สมัย14ตุลา16 6ตุลา 19 พฤษภา35

ก็โดนยิงตายกันร่วมพันคน ทำไมผู้ชุมนุมสมัยนั้นถึงไม่โกรธจนเผา กรุงเทพทั้งเมือง

หรือในต่างจังหวัดไม่มีเผาศาลากลางกันแบบนี้ เห็นอะไรในวีรชนสมัย ก่อนต่างกับที่เสื้อแดงทำสมัยนี้ไหม

เขาไม่เผาประเทศตัวเอง สมมุติในบ้านคุณ มีพี่และ น้องอย่างล่ะคน เวลาคุณทะเลาะกับพี่น้องคุณ

เคยอาละวาดจุดไฟเผาบ้านตัวเองมั้ย ทีวี ตู้เย็น ทุบเละไม่มีชิ้นดี เมื่อเวลาคุณหายโกรธใครเดือดร้อน

ก็พี่น้องแล้วก็คุณนั่น แหละ ที่จะไม่มีบ้านอยุ่ ไม่มีทีวีดู ไม่มีน้ำเย็นเพราะตู้เย็นทุบทิ้งไปแล้ว

เสื้อแดงจะมาอ้างว่าโกรธโมโหไม่ได้หรอก คนเดือนตุลา-พฤษภาโดนหนักกว่านี้ในอดีต

ยังไม่เคยเผาประเทศจนวินาศสันตะโรได้แบบนี้ ต้องโทษว่าอะไร ม็อบไม่มีคุณภาพ หรือว่า จิตสำนึกไม่มี

หรือว่าเป็นม็อบโจร?

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
สบาย-สบาย

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 08:57:07 »

ปีหน้าจะหาทางป้องกัน โจรก่อม๊อบ พวกนี้กันอย่างไร น่าจะเสวนากันซักที

ขืนปล่อยให้เอา ปชต. มาบังหน้า แบบนี้อีก กลัวว่า สงครามกลางเมืองที่แท้จริงน่าจะเกิดขึ้น

ร้านค้า ธนาคาร ห้างสรรพสินค้า สื่อมวลชน อาจจัดตั้งกองกำลังป้องกันตนเอง อาวุธครบมือ

ยิ่งอาวุธร้ายแรงในเมืองไทย หาซื๊อกันไม่ยากด้วยแบบนี้ ก็น่ากลัวเหมือนกัน

ตอนนี้ยิ่งมีข่าวว่า พรก.ฉุกเฉินยกเลิกเมื่อไหร่ ม๊อบแดงจะผุดขึ้นมาอีก เห็นเริ่มประกาศตัวกันแล้ว

รักกรุงเทพครับ ถึงไม่ได้เกิดที่นั่น แต่ผูกพันเหลือเกิน

Cybernetic

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 08:59:47 »

ผมสงสัยเกี่ยวกับคุณภาพและจิตสำนึกของผู้ชุมนุมเสื้อแดง สมัย14ตุลา16 6ตุลา 19 พฤษภา35

ก็โดนยิงตายกันร่วมพันคน ทำไมผู้ชุมนุมสมัยนั้นถึงไม่โกรธจนเผา กรุงเทพทั้งเมือง

หรือในต่างจังหวัดไม่มีเผาศาลากลางกันแบบนี้ เห็นอะไรในวีรชนสมัย ก่อนต่างกับที่เสื้อแดงทำสมัยนี้ไหม

เขาไม่เผาประเทศตัวเอง สมมุติในบ้านคุณ มีพี่และ น้องอย่างล่ะคน เวลาคุณทะเลาะกับพี่น้องคุณ

เคยอาละวาดจุดไฟเผาบ้านตัวเองมั้ย ทีวี ตู้เย็น ทุบเละไม่มีชิ้นดี เมื่อเวลาคุณหายโกรธใครเดือดร้อน

ก็พี่น้องแล้วก็คุณนั่น แหละ ที่จะไม่มีบ้านอยุ่ ไม่มีทีวีดู ไม่มีน้ำเย็นเพราะตู้เย็นทุบทิ้งไปแล้ว

เสื้อแดงจะมาอ้างว่าโกรธโมโหไม่ได้หรอก คนเดือนตุลา-พฤษภาโดนหนักกว่านี้ในอดีต

ยังไม่เคยเผาประเทศจนวินาศสันตะโรได้แบบนี้ ต้องโทษว่าอะไร ม็อบไม่มีคุณภาพ หรือว่า จิตสำนึกไม่มี

หรือว่าเป็นม็อบโจร?
จิตสำนึกมันต่างกันด้วยครับ (จริง ๆ แล้วคงไม่มีจิตสำนึกเลย) บรรพบุรุษของเราเสียเลือดเนื้อเพื่อปกป้องประเทศไทย ใครนึกไม่ออกให้ไปดูหนังเรื่องบางระจันครับ ขนาดผู้หญิงยังออกมาสู้รบ ฝากไปด้วยครับว่าแม่งหน้าตัวเมียแถมยังไร้จิตสำนึก ชาติชั่วจริง ๆ ครับ

ไม่รู้จะเอาอะไรมาด่าแล้วครับ ไม่มีคำไหนเหมาะสม

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 09:08:01 »

ปีหน้าจะหาทางป้องกัน โจรก่อม๊อบ พวกนี้กันอย่างไร น่าจะเสวนากันซักที

ขืนปล่อยให้เอา ปชต. มาบังหน้า แบบนี้อีก กลัวว่า สงครามกลางเมืองที่แท้จริงน่าจะเกิดขึ้น

ร้านค้า ธนาคาร ห้างสรรพสินค้า สื่อมวลชน อาจจัดตั้งกองกำลังป้องกันตนเอง อาวุธครบมือ

ยิ่งอาวุธร้ายแรงในเมืองไทย หาซื๊อกันไม่ยากด้วยแบบนี้ ก็น่ากลัวเหมือนกัน

ตอนนี้ยิ่งมีข่าวว่า พรก.ฉุกเฉินยกเลิกเมื่อไหร่ ม๊อบแดงจะผุดขึ้นมาอีก เห็นเริ่มประกาศตัวกันแล้ว

รักกรุงเทพครับ ถึงไม่ได้เกิดที่นั่น แต่ผูกพันเหลือเกิน

คงต้องออกมาจัดการกันเองแล้วแหละครับ

ตำรวจแมร่งพวกเดียวกัน  เฮี้ยมาก

Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 09:16:51 »

จนป่านนี้ยังไม่สำนึกเลย ยกมาจากเวปหนังสือพิมพ์ออนไลน์ เห็นดีเห็นงามกับการเผาเมือง

ส่วนอีกคน สังเกตุการใช้ภาษา จำคำพูดที่แกนนำกรอกหูเอามาท่องเป็นอาขยานได้อย่างไม่ขาดตกบกพร่อง

พูดเป็นนกแก้วนกขุนทอง ขาดการวิเคาระห์ เอาแต่อารมณ์เป็นที่ตั้ง ถ้าขาดการวิเคราะห์ข่าวสาร

แล้วเชื่อข่าวสารนั้นผมก็ไม่แปลกใจว่าทำไมถึงได้หูเบาขนาดนี้ ตัวอย่าง แกนนำเอารูปทหารนอนตาย

อยู่6-7คนมาให้ดู บอกว่าทหารเหล่านี้ ถูกยิงตายเพราะไม่ยอมปฎิบัติตามคำสั่ง ที่ให้ออกมาเข่นฆ่าประชาชน

เสื้อแดงเขาเลือกที่จะเชื่อ แต่ถ้าบอกว่าเนี่ยทหารยึดอาวุธได้จากผุ้ชุมนุม และงมได้จากสระน้ำในบริเวณวัด

เขาจะบอกว่าทหารยัดของกลางให้ ใส่ร้ายเขา ถ้าคุณไปเถียงกับคนพวกนี้อย่าเสียเวลาหาเหตุผล

คนพวกนี้เขาไม่ฟัง เขาเลือกที่จะเชื่อ เขาเลือกที่จะรับฟัง ในข่าวสารที่เขาต้องการรับรุ้เท่านั้น

ถ้าเนื้อหาข่าวเขาไม่ชอบ เขาจะบอกว่าข่าวบิดเบือนแล้วไม่สนใจทันที เหนื่อยใจ  drunk drunk drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 09:17:23 »

ของดีๆอยู่ที่กรุงเทพทั้งนั้นเลยครับ    แต่ก็ดีแล้วครับที่ผมไม่ได้อยู่ที่นั่น เพราะคิดว่า   เงินน่าจะไม่น่าเหลือครับ  มีน้องใหม่มาเรื่อยๆแบบนี้เข้าไปเช็คชื่อกันบ่อยหมดตูดได้ง่ายๆครับ  เง้อ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 10:40:48 »

ทั้งเผาทั้งปล้นสดมภ์ไม่เลือกทั้งสถานที่ราชการและเอกชนแบบนี้ มันต้องไม่ใช่กลุ่มคนที่รักประเทศชาติอย่างแน่นอนครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 12:01:32 »

อันนี้อย่าหาว่าดูถูกซ้ำเติมนะครับ

ขโมยไป  เค้าก็ไม่ได้มองว่าคุณใช้ของดีของแท้หรอกครับ     

ใส่โรเลกซ์  มองบลัง กุชชี่  มันก็ไม่ช่วยให้คุณค่าของคนเพิ่มขึ้นหรอกครับ   เค้ากลับมองคุณแย่ลงไปอีก
ไทยบ้านได้ไปเค้าจะมองคุณยังไงหละ  นึกออกป่าวครับ   ลองคิดดูดีๆ  เค้าจะตราหน้าว่าไอ้ใช้ของขโมยเค้ามานั่นแหล่ะครับ   

เอาไปจำนำ  เค้าก็ไม่เชื่อหรอกครับ   ว่าคุณจะมีของราคาแพงๆแบบนี้ได้    สุดท้ายก็เจอกดเหลือไม่กี่พัน  พอค่าแสงโสมกินทิ้งกินขวางสร้างปัญหาให้โลกต่อไปอีก   

โทษนะ คุณค่าของของพวกนี้  มันต้องอยู่กับคนที่คู่ควรครับ   ถึงจะส่งรัศมีออกมาครับ   
ย้ำนะครับ ผมไม่ได้ดูถูกพวกท่านนะครับ  บางคนรสนิยมสูงหาเงินมาได้แล้วซื้อเอง อันนั้นผมยกย่องครับ แต่ขโมยอย่างโจรแบบนี้   แย่ยิ่งกว่าขวาขี้เรื้อนข้างถนนอีกครับ

ขอทานเศษสตังค์เค้ากิน ยังมีศักดิศรีกว่าครับ  ไม่ได้ไปปล้นใครเค้ากิน

อดอย่างราชสีห์ ดีกว่าอ้วนพีอย่างสุนัขครับ     

คนอื่นเค้าไม่รู้นะ  แต่ตัวเองย่อมรู้ตัวเองดีครับ    ผลกรรมตามพวกมรึงชาตินี้แน่  ไม่ต้องห่วงครับ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 12:17:41 »

bad bad bad bad bad
แย่แย่แย่แย่แย่

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Cybernetic

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 12:20:54 »

อันนี้อย่าหาว่าดูถูกซ้ำเติมนะครับ

ขโมยไป  เค้าก็ไม่ได้มองว่าคุณใช้ของดีของแท้หรอกครับ     

ใส่โรเลกซ์  มองบลัง กุชชี่  มันก็ไม่ช่วยให้คุณค่าของคนเพิ่มขึ้นหรอกครับ   เค้ากลับมองคุณแย่ลงไปอีก
ไทยบ้านได้ไปเค้าจะมองคุณยังไงหละ  นึกออกป่าวครับ   ลองคิดดูดีๆ  เค้าจะตราหน้าว่าไอ้ใช้ของขโมยเค้ามานั่นแหล่ะครับ   

เอาไปจำนำ  เค้าก็ไม่เชื่อหรอกครับ   ว่าคุณจะมีของราคาแพงๆแบบนี้ได้    สุดท้ายก็เจอกดเหลือไม่กี่พัน  พอค่าแสงโสมกินทิ้งกินขวางสร้างปัญหาให้โลกต่อไปอีก   

โทษนะ คุณค่าของของพวกนี้  มันต้องอยู่กับคนที่คู่ควรครับ   ถึงจะส่งรัศมีออกมาครับ   
ย้ำนะครับ ผมไม่ได้ดูถูกพวกท่านนะครับ  บางคนรสนิยมสูงหาเงินมาได้แล้วซื้อเอง อันนั้นผมยกย่องครับ แต่ขโมยอย่างโจรแบบนี้   แย่ยิ่งกว่าขวาขี้เรื้อนข้างถนนอีกครับ

ขอทานเศษสตังค์เค้ากิน ยังมีศักดิศรีกว่าครับ  ไม่ได้ไปปล้นใครเค้ากิน

อดอย่างราชสีห์ ดีกว่าอ้วนพีอย่างสุนัขครับ     

คนอื่นเค้าไม่รู้นะ  แต่ตัวเองย่อมรู้ตัวเองดีครับ    ผลกรรมตามพวกมรึงชาตินี้แน่  ไม่ต้องห่วงครับ

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 12:41:55 »

มาลงชื่อว่า รับข่าวสารเรียบร้อยแล้ว love

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์