หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาชุมนุมเรียกร้องกันเนี่ย เพื่ออะไร ลองไปดูกันเองนะครับ  (อ่าน 8756 ครั้ง)
สบาย-สบาย
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 13:26:34 »

สังเกตุดูกันมั๊ยครับ บ้านที่ติดป้ายว่า ร้านนี้ของคนเสื้อแดง จะรอดไม่ถูกเผา

อันนี้ก็แสดงชัดเจนแล้วว่าการเผา ไม่ใช่ฝูงชนบ้าคลั่งหรือตกใจแล้วเผา

เป็นการจงใจหรือวางแผนการเผาไว้เป็นอย่างดี เพราะยังมีสติพอที่จะคอยอ่านป้าย

ยิ่งตรงที่สยามพารากอน ทุบกระจกเข้าไปแล้ว แต่ไม่เผา ก็มีนัยยะ เหมือนกัน

เพราะถ้าบ้าคลั่งจริง สยามพารากอนก็คงจะเป็นทะเลเพลิง เช่นกัน

ขอให้สืบสวนแล้วลงโทษ กองโจรก่อการร้ายเสื้อแดง เลวทั้งแผ่นดิน ให้สาสมกับที่ทำกับประเทศไทย

ถึงแม้ในใจลึกๆแล้วจะรู้ว่าตำรวจมะเขือเทศคงทำสำนวนอ่อนปวกเปียก อัยการส่งฟ้องทั้งที่สำนวนอ่อน

ศาลก็ตัดสินตามนั้น ... เอวังประเทศไทย

gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #16 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 13:29:03 »

สังเกตุดูกันมั๊ยครับ บ้านที่ติดป้ายว่า ร้านนี้ของคนเสื้อแดง จะรอดไม่ถูกเผา

อันนี้ก็แสดงชัดเจนแล้วว่าการเผา ไม่ใช่ฝูงชนบ้าคลั่งหรือตกใจแล้วเผา

เป็นการจงใจหรือวางแผนการเผาไว้เป็นอย่างดี เพราะยังมีสติพอที่จะคอยอ่านป้าย

ยิ่งตรงที่สยามพารากอน ทุบกระจกเข้าไปแล้ว แต่ไม่เผา ก็มีนัยยะ เหมือนกัน

เพราะถ้าบ้าคลั่งจริง สยามพารากอนก็คงจะเป็นทะเลเพลิง เช่นกัน

ขอให้สืบสวนแล้วลงโทษ กองโจรก่อการร้ายเสื้อแดง เลวทั้งแผ่นดิน ให้สาสมกับที่ทำกับประเทศไทย

ถึงแม้ในใจลึกๆแล้วจะรู้ว่าตำรวจมะเขือเทศคงทำสำนวนอ่อนปวกเปียก อัยการส่งฟ้องทั้งที่สำนวนอ่อน

ศาลก็ตัดสินตามนั้น ... เอวังประเทศไทย

ผมว่าถ้ามันมากันอีก

คราวหน้าชาวบ้านออกมาไล่ยิงเองแน่นอนครับ

พวกพ่อค้าแม่ค้า ก็ใช่ว่าจะจนกัน  อาจจะรวมตัวกันจ้างมือปืน มาไล่ล่าไอ้พวกควายนี่

gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #17 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 13:30:38 »

อันนี้อย่าหาว่าดูถูกซ้ำเติมนะครับ

ขโมยไป  เค้าก็ไม่ได้มองว่าคุณใช้ของดีของแท้หรอกครับ     

ใส่โรเลกซ์  มองบลัง กุชชี่  มันก็ไม่ช่วยให้คุณค่าของคนเพิ่มขึ้นหรอกครับ   เค้ากลับมองคุณแย่ลงไปอีก
ไทยบ้านได้ไปเค้าจะมองคุณยังไงหละ  นึกออกป่าวครับ   ลองคิดดูดีๆ  เค้าจะตราหน้าว่าไอ้ใช้ของขโมยเค้ามานั่นแหล่ะครับ   

เอาไปจำนำ  เค้าก็ไม่เชื่อหรอกครับ   ว่าคุณจะมีของราคาแพงๆแบบนี้ได้    สุดท้ายก็เจอกดเหลือไม่กี่พัน  พอค่าแสงโสมกินทิ้งกินขวางสร้างปัญหาให้โลกต่อไปอีก   

โทษนะ คุณค่าของของพวกนี้  มันต้องอยู่กับคนที่คู่ควรครับ   ถึงจะส่งรัศมีออกมาครับ   
ย้ำนะครับ ผมไม่ได้ดูถูกพวกท่านนะครับ  บางคนรสนิยมสูงหาเงินมาได้แล้วซื้อเอง อันนั้นผมยกย่องครับ แต่ขโมยอย่างโจรแบบนี้   แย่ยิ่งกว่าขวาขี้เรื้อนข้างถนนอีกครับ

ขอทานเศษสตังค์เค้ากิน ยังมีศักดิศรีกว่าครับ  ไม่ได้ไปปล้นใครเค้ากิน

อดอย่างราชสีห์ ดีกว่าอ้วนพีอย่างสุนัขครับ     

คนอื่นเค้าไม่รู้นะ  แต่ตัวเองย่อมรู้ตัวเองดีครับ    ผลกรรมตามพวกมรึงชาตินี้แน่  ไม่ต้องห่วงครับ

จริง
ครับ

จริงงหรือปลอมอยู่ที่คนครับ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 15:54:40 »

arf arf arf
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 16:35:02 »

เยี่ยมครับ  ใส่กระเป๋าพราด้า ไปดำนาปลูกข้าว  ใช้แทนย่ามใส่แจ่วปลาร้าเลยครับ   out out

แดดร้อนๆ  เอาแว่นกุชชี่คอลเลคชั่นปี 2010 ใหม่ๆ ควักมาใส่กันแดด....  ว๊าว...

แต่ว่าถ้าไปเหยียบลงที่นา  คงต้องเอารถไถไปไถใหม่แล้วครับ เพราะดินมันจะแน่นขึ้น

หนักแผ่นดินครับ  out out out
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #20 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 17:19:12 »

เห็นภาพจริงๆครับ อิอิำกำ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 19:18:50 »

พวกพ่อค้าแม่ค้าตอนนี้แค้นฝังลึกกันเกือบหมดแล้วครับ ถึงขนาดประกาศว่าจะฆ่าล้างบางตระกูลชินวัตรกันเลยทีเดียว เชื่อว่าถ้าโครตเหง้าไอ้เหลี่ยมรวมถึงตัวมันเป็นคนธรรมดาเหมือนพวกเรา พวกมันคงเดินไปไหนไม่ได้แน่ ๆ ครับ ถ้าเดินไปเจอพ่อค้าแม่ค้าพวกนี้ โดนกระทืบเละจนจำศพไม่ได้แน่ ๆ ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
สบาย-สบาย

« ตอบ #22 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 17:12:10 »

เมือวาน ลานจอดรถตลาดน้ำพุ เมืองจันท์ มาอีกรอบแล้ว กระเป๋าแบรนด์ ราคาถูก

เต็มหลังรถเลย ทะเบียน สกลนคร ซะด้วย ป้อมตำรวจก็อยู่เยื้องกัน

ตำรวจเดินไปเดินมา มองไม่เห็นซะงั้น

ชุมนุมรอบนี้สู้แล้วรวยของจริง ... เวรกรรม

2jz_turbo

« ตอบ #23 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 21:21:42 »

ขอบ่นหน่อยได้ป่าวคับ เสพมาเยอะแล้วเหมือนกัน

ย้อนไปเมื่อการชุมนุมยังไม่รุนแรงมาก office ผมอยู่ในบริเวณนั้นพอดีคับ (อาคารมณียา ถัดจากโซโก้หรือชื่อใหม่คืออัมรินทร์พลาซ่า) ผมขับรถจาก office ไปทางถนนราชดำริ เห็นสถานีรถไฟฟ้าซึ่งเต็มไปด้วยสีแดงถูกพ่น/ทา เต็มไปหมด หนึ่งในนั้นคือคำว่า "ภาษีกู กูอยากพ่น ใครจะทำไม" เห้นแล้วมันปวดใจมาก ๆ เลยคับ ปีนี้ผมเสียภาษีเพิ่ม ด้วยพอนึกภาพเงินภาษีที่ผมต้องจ่ายให้แผ่นดินถูกเอาไปใช้เป็นงบประมาณให้พวกท่านๆ ทั้งหลายเดินทางกลับบ้านกันอย่างปลอดภัย + ค่าใช้จ่ายในการเก็บกวาดสิ่งที่พวกท่านขนมากองกันไว้เต็มหน้า office ผมแล้วมันเครียดคับ 

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 12:00:22 »

ขอบ่นหน่อยได้ป่าวคับ เสพมาเยอะแล้วเหมือนกัน

ย้อนไปเมื่อการชุมนุมยังไม่รุนแรงมาก office ผมอยู่ในบริเวณนั้นพอดีคับ (อาคารมณียา ถัดจากโซโก้หรือชื่อใหม่คืออัมรินทร์พลาซ่า) ผมขับรถจาก office ไปทางถนนราชดำริ เห็นสถานีรถไฟฟ้าซึ่งเต็มไปด้วยสีแดงถูกพ่น/ทา เต็มไปหมด หนึ่งในนั้นคือคำว่า "ภาษีกู กูอยากพ่น ใครจะทำไม" เห้นแล้วมันปวดใจมาก ๆ เลยคับ ปีนี้ผมเสียภาษีเพิ่ม ด้วยพอนึกภาพเงินภาษีที่ผมต้องจ่ายให้แผ่นดินถูกเอาไปใช้เป็นงบประมาณให้พวกท่านๆ ทั้งหลายเดินทางกลับบ้านกันอย่างปลอดภัย + ค่าใช้จ่ายในการเก็บกวาดสิ่งที่พวกท่านขนมากองกันไว้เต็มหน้า office ผมแล้วมันเครียดคับ 
พ่นได้จัญไรมากเลยครับ สถุนมาก

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 12:38:41 »

เมือวาน ลานจอดรถตลาดน้ำพุ เมืองจันท์ มาอีกรอบแล้ว กระเป๋าแบรนด์ ราคาถูก

เต็มหลังรถเลย ทะเบียน สกลนคร ซะด้วย ป้อมตำรวจก็อยู่เยื้องกัน

ตำรวจเดินไปเดินมา มองไม่เห็นซะงั้น

ชุมนุมรอบนี้สู้แล้วรวยของจริง ... เวรกรรม

อ้าวน้า เห็นน้องชายแฟนผมเค้าบอกมีมาขาย ผมกับแฟนไม่เชื่อนะเนี่ย พอดีกลับบ้านแล้วส่งแม่เข้าไปซื้อของที่ตัวเมืองไม่เห็น ผมอยากเห็นหน้ามันจริง ๆ เลยไอ้คนขายเนี่ย whip
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #26 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 13:03:52 »

ชอบจริงๆ เอาไทท์ จอน แลงฟอด ไป รัดถุง เดี่ยวลองเอา แอเมสไป มัดถุงหมูบ้างดีกว่า ได้ดูดีมี ชาติตะกูลขึ้นมาบ้าง he

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 13:47:00 »

นั่นสิครับ 

ดำนา ทำไร่ทำสวน  ใส่นาฬิกาโรเลกซ์  เยี่ยมจริงๆครับ
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 14:39:48 »

ปัญหามันก็เกิดไปแล้ว เอากับมาไม่ได้

เสียดายเงินภาษีวะ

หาทางแก้ปัญหาที่จะเกิดเหตุการประทวงครั้งต่อไปดีกว่า

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
2jz_turbo

« ตอบ #29 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 16:01:20 »

ชอบจริงๆ เอาไทท์ จอน แลงฟอด ไป รัดถุง เดี่ยวลองเอา แอเมสไป มัดถุงหมูบ้างดีกว่า ได้ดูดีมี ชาติตะกูลขึ้นมาบ้าง he

ซื้อหมูแถมแอเมสไปเลยเพ่ อิอิ

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์