หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ Load Balance ใน Win7 มันช่างง่ายซะจริง ๆ  (อ่าน 57833 ครั้ง)
Gigolo
Vmodtech Member

« เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 15:02:04 »

หลังจากไปอ่านหาความรู้จากเวปนู้นเวปนี่เรื่องการคอนเนคอินเตอร์เนต 2 สายพร้อม ๆ กัน เพื่อช่วยกันโหลดใน Win7 ก็เลยมาลองทำที่บ้านตัวเองดู โดยอินเตอร์เน็ตเจ้าแรกใช้ของ TOT 3MB ผ่านทาง Lan ส่วนอีกเจ้าเป็นของ Maxnet 4 MB ผ่านทาง WirelessLan ผลปรากฎว่าใช้ได้ผล แถมไม่ต้อง set อะไรให้วุ่นวายเพราะ Win7 จัดการเองเรียบร้อย เสียบ ๆ แล้วใช้งานได้เลย  โหลดเร็วขึ้นอีกเยอะเลยครับ 555  ไม่ต้องง้อฮาร์ดแวร์ LoadBalance ราคาแพงอีกต่อไป เอิ้ก ๆ แรงดีจังวุ้ย  ใครมีเน็ตหลาย ๆ สาย ลองดูครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 15:36:07 »

โอ้ แบบนี้เด๋วต้องหามาอีกสายแล้วครับ  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 15:59:42 »

แจ๋วไปเลยครับ สุดยอด
สบาย-สบาย

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 16:07:21 »

จุดแข็งของ Win7 เลย ทำ LoadBalnce ได้

ทีนี้ตัว LoadBalance ที่ขายกันคงแย่แน่ๆเลย ราคาตัวถูกๆ ก็ครึ่งหมื่นเข้าไปแล้ว

น่าใช้จริงๆ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 16:09:03 »

นี้แหละที่รอคอย เอิ๊กๆ mdr
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 16:18:26 »

ชอบอะดิ เสียดายนะ ฟิลิปปินส์ไม่มีบริการ mdr
Gigolo

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 16:40:46 »

น้าต่าย  รอบบ้านผม ค่า SSID ลอยอยู่เต็มเลย
ติด WLAN Card ซัก 5 ใบ ว่าจะเอามาทำ Load Balance พอไหวมั๊ย
คงรวมๆ กันได้ซัก 10M อิอิกำ   he
ผมลอง 3 สายแล้วใช้ได้นะครับ ยังไงน้าโตลองดูครับ 
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #7 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 17:38:08 »

ขอบคุณครับคุณต่าย อยากใช้จริงๆเลนwin7เนี่ย เมื่อไหร่ตัวจริงจะออกซะที Wink

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
kim

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 19:01:01 »

ชอบอะดิ เสียดายนะ ฟิลิปปินส์ไม่มีบริการ mdr

เนตมันช้า ขนาดเร็วสุดยังไม่เท่าโปรต่ำสุดบ้านเราเลย

ว่าไปแล้วเอามารวมๆกันเลยดีกว่าดูดไวดี lol
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #9 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 20:32:19 »

ค่าอัพโหลดมันเพิ่มขึ้นเท่าตัวด้วยรึปล่าวครับ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 00:23:40 »

ขอบคุณมากครับ

win7 น่าใช้จริงๆ ผมจะซื้อของแท้อยู่ครับ

เบื่อของปลอมแหละ

ว่าจะฝากเพื่อนที่เมกาสั่งซื้อ pre-order ซักหน่อย ได้ครึ่งราคาด้วย  อิอิ

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 00:36:00 »

ค่าอัพโหลดมันเพิ่มขึ้นเท่าตัวด้วยรึปล่าวครับ

เห็นพี่ต่ายเคยบอกว่าเพิ่มนะครับ love รอมาบอกอีกทีหล่ะกัน ช่วงนี้ ผมเบลอๆ

Gigolo

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2009, 08:41:58 »

เรื่องค่าอัพโหลดก็เพิ่มขึ้นด้วยครับผม  แต่โปรแกรมที่เห็นผลเท่าที่ลองใช้คือ โปรแกรมบิททั้งหลายและโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดครับ  ส่วนเรื่องการเข้าเวปต่าง ๆ ความเร็วไม่ต่างจากเดิมสักเท่าไหร่ 
shikuva
Registered User
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 22:34:09 »

เง้อหายไปนานไม่รู้เลยว่ามันทำง่ายขนาดนี้ วันนี้โหลดมาแย้ว win 7 <7600> โหลดมาทั้ง 32 & 64 เลย จะลองลงคืนนี้ (ไม่รู้จะงานเข้าหรือเปล่า) พอดีได้เน็ททรูมาใหม่ 12M ว่าจะลอง loadbalance กับ TT&t 5M อิอิ เรื่องของเรื่องตังหมดแย้วคับ ไม่มีปัญญาออกเที่ยวกลางคืนและ เพราะทำห้องหมดตัวแล้ว ไม่พอต้องส่งหนี้อีกเดือนละเปงหมื่น

คงกลับมาเป็นผีอยู่ที่นี่เหมือนเดิม เพราะช่วงนี้พัทยาเงียบมาก แขกอาหรับกลับบ้านไปถือศีลอดหมดละ เงียบแบบสุดๆ
น่าจะได้มีเวลาเปิดคอมบ่อยๆ  whistle

ปล.ได้ผลอย่างไรจะมาโพสให้ชมคร้าบ แต่ไม่รู้จะเป็นหรือเปล่า เพราะไม่เคยลอง win 7 เลย + ความรู้เน็ทเวิร์คหางอึ่งด้วย อุอุ
Friday~13rd

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2009, 23:10:40 »

เง้อหายไปนานไม่รู้เลยว่ามันทำง่ายขนาดนี้ วันนี้โหลดมาแย้ว win 7 <7600> โหลดมาทั้ง 32 & 64 เลย จะลองลงคืนนี้ (ไม่รู้จะงานเข้าหรือเปล่า) พอดีได้เน็ททรูมาใหม่ 12M ว่าจะลอง loadbalance กับ TT&t 5M อิอิ เรื่องของเรื่องตังหมดแย้วคับ ไม่มีปัญญาออกเที่ยวกลางคืนและ เพราะทำห้องหมดตัวแล้ว ไม่พอต้องส่งหนี้อีกเดือนละเปงหมื่น

คงกลับมาเป็นผีอยู่ที่นี่เหมือนเดิม เพราะช่วงนี้พัทยาเงียบมาก แขกอาหรับกลับบ้านไปถือศีลอดหมดละ เงียบแบบสุดๆ
น่าจะได้มีเวลาเปิดคอมบ่อยๆ  whistle

ปล.ได้ผลอย่างไรจะมาโพสให้ชมคร้าบ แต่ไม่รู้จะเป็นหรือเปล่า เพราะไม่เคยลอง win 7 เลย + ความรู้เน็ทเวิร์คหางอึ่งด้วย อุอุ

ไม่เจ๊อะกันนานนน  คิดถึงจังเลย... whistle

: )

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์