หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันก่อน เห็นของเล่นใหม่ ทบ. ไปออกทีวีอยู่ชายแดนเขมร ได้ลงสนามจริงครั้งแรกสักที  (อ่าน 29806 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #75 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 20:10:59 »

drunk รวมดำน้ำราคาแพงครับ ซื้อมาโดนด่าหนักเลย จริงๆก็ควรมีสัก 2 ลำ ได้ข่าวว่าจีนจะให้เช่า สรุปก็ยังไม่ได้ครับ ทั้งที่เรือดำน้ำสำคัญกว่า เรือผิวน้ำ มองในแง่ว่า เรือผิวน้ำของทร.ป้องกันตัวเองจากเครื่องบินไม่ได้เลย อยู่ใต้น้ำยังมีโอกาสรอด เรือดำน้ำยิงแล้วนี้จับมือใครดมยากอยู่นะครับ เนียนๆเหมือนเกาหลีเหนือได้ สำคัญแต่ถ้าได้จะขับไปติดอวนดักปลารึป่าว
 drunk ปกปิด ก็บอกไม่โปร่งใส เปิดเผย ก็บอกขี้คุย คนไทยนี้จะเอาอะไรก็ไม่รู้นะครับ

อย่างงี้หาอะไรขาวๆเนียนๆดูให้สบายตาดีกว่าครับท่านประธาน จัดซักชุดซิครับ พักหลังไม่ค่อยได้ ยมนค. เลย drunk
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #76 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2011, 21:45:05 »

drunk รวมดำน้ำราคาแพงครับ ซื้อมาโดนด่าหนักเลย จริงๆก็ควรมีสัก 2 ลำ ได้ข่าวว่าจีนจะให้เช่า สรุปก็ยังไม่ได้ครับ ทั้งที่เรือดำน้ำสำคัญกว่า เรือผิวน้ำ มองในแง่ว่า เรือผิวน้ำของทร.ป้องกันตัวเองจากเครื่องบินไม่ได้เลย อยู่ใต้น้ำยังมีโอกาสรอด เรือดำน้ำยิงแล้วนี้จับมือใครดมยากอยู่นะครับ เนียนๆเหมือนเกาหลีเหนือได้ สำคัญแต่ถ้าได้จะขับไปติดอวนดักปลารึป่าว
 drunk ปกปิด ก็บอกไม่โปร่งใส เปิดเผย ก็บอกขี้คุย คนไทยนี้จะเอาอะไรก็ไม่รู้นะครับ

เคยมีนายทหารเรือพูดให้ฟัง(ก็เจ้านายผมน่ะและ)ว่าเรือดำนํ้าใช้กับฝั่งอ่าวไทยไม่ได้นํ้ามันตื้นไป เครื่องบินมองดัวยตาเปล่าเห็น จะใช้ได้ก็คงมีแต่ฝั่งอันดามันเท่านั่น ความจริงเราก็มีจะมีเรือดำนํ้าใช้แล้วเหมื่อนกันหากจับไม่ผิดสั่งต่อจากญี่ปุ่นสั่งชุดนั่นรู้สึกว่าจะ 4 ลำ แต่อยู่ในช่วงสงครามโลก2 ครับ รายล่ะเอียดตามลิงด์ดัานล่างครับ
http://www.navy.mi.th/navalmuseum/002_history/html/his_od_submarine_thai.htm
หน้า: 1 ... 4 5 [6]   ขึ้นบน
  พิมพ์