หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษา  (อ่าน 11573 ครั้ง)
thank
Registered User
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 17:56:41 »

จากที่เล่าให้ฟัง น่าจะเป็นประเภทเห็นแก่ตัว ไม่มีน้ำใจอย่างรุนแรง และพอเข้าใจแล้วว่าทำไมเค้าต้องขุดเอาแฟนเก่าขึ้นมาทะเลาะ

อืมม พอจะทราบแล้วครับว่าเค้าเป็นคนยังไง นี่ขนาดบนท้องถนน คนที่ไม่รู้จักกันเค้ายังทำพฤติกรรมแบบนี้ แถมยังมาพาลใส่น้องอีก ถ้าอนาคตอยู่ด้วยกันมีหวังเค้าไม่พอใจน้อง เค้าคงเหวี่ยงน้องติดกำแพง

แรก ๆ ที่เค้าดี ไม่ต้องไปคิด ผู้ชายแรก ๆ ดีหมดทุกอย่าง มันต้องวัดกันที่ระยะเวลาครับ นี่เค้าแสดงตัวตนเค้าออกมาอย่างนี้ก็ดี เราจะได้รู้ไว้ว่าต้องหลีกห่างครับ

เห็นว่าเลิกแฟนเก่ามาคบคนนี้ ผมคงไม่ถามว่าทำไมเลิกกับเค้าแล้วมาคบคนใหม่ แต่อยากแนะนำว่าหากเลิกกับคนนี้แล้ว ให้จิตใจนิ่งไปสักพัก ไม่ต้องตามหาใคร ของอย่างนี้เมื่อเวลาและสถานที่เหมาะสม คนดี ๆ เค้าจะมาหาเราเองครับ

บอกไปแล้ว บอกเหตุผลไปตามตรงเหมือนที่บอกในเวป แต่ดูเหมือนเค้าจะไม่เข้าใจเราเลย ร้องไห้ ฟูมฟาย  หาว่าเราจับ   

ผิด พอเค้าทำผิดก็ต้องจบทุกอย่างเลยเหรอ บอกว่าเราไม่มองถึงวัตถุประสงค์ของเค้า มองแต่ภายนอกที่เค้าแสดงงออก

บอกว่าอย่ามาทำแบบนี้กับเค้า ยอมรับว่าชอบเหวี่ยงแต่ขอโทษ ขอมารับ ขอเอาของมาให้ ขอไปรับที่ทำงาน  เค้าไม่ยอมรับ

เลยว่าเราเหลือทนกับพฤติกรรมของเค้า จะทำยังไงดี ต่อไปนี้จะออกจากบ้านต้องแอบต้องหลบใช่มั้ย เครียด
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 18:03:23 »

ผมอ่านๆแล้ว อยากเอาส้น Teen ยันแฟนคุณจริงๆเลยครับ   อิอิกำ tuxout

ว่าแต่   อายุเยอะหรือยังครับ   ถ้ายังวัยรุ่นนี่ก็    น่าจะพอหยวนๆได้ แต่ถ้าเกิน 30 ไปแล้วยังทำตัวแบบนี้ แย่ครับ
thank
Registered User
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 18:07:58 »

ผมอ่านๆแล้ว อยากเอาส้น Teen ยันแฟนคุณจริงๆเลยครับ   อิอิกำ tuxout

ว่าแต่   อายุเยอะหรือยังครับ   ถ้ายังวัยรุ่นนี่ก็    น่าจะพอหยวนๆได้ แต่ถ้าเกิน 30 ไปแล้วยังทำตัวแบบนี้ แย่ครับ

อายุ 32 ค่ะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 20:21:48 »

ถือว่า อายุขนาดนี้แล้วยังกล้าทำกับผู้หญิงได้ขนาดนี้ก็    ก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ

คงต้อตัดสินใจเด็ดขาดแล้วหละครับ      Life won't wait for you ครับ อิอิกำ tuxout
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #19 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 20:48:36 »

อายุขนาดนี้ ยังไม่มีวุฒิภาวะเลยครับ

ถ้าอายุ 20 ว่าไปอย่าง

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 21:05:12 »

อายุขนาดนี้ ยังไม่มีวุฒิภาวะเลยครับ

ปกติผมเก็บเงินได้สักก้อนนึงก็แวะไปดูของสวยๆงามๆตามตู้บ้างเป็นบางเวลาเหมือนกันครับ เพราะบางทีก็เบื่อเฮียหมีเหมือนกับทุกท่านในนี้เช่นกันครับ  อิอิกำ drunk
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #21 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 21:11:05 »

ปกติผมเก็บเงินได้สักก้อนนึงก็แวะไปดูของสวยๆงามๆตามตู้บ้างเป็นบางเวลาเหมือนกันครับ เพราะบางทีก็เบื่อเฮียหมีเหมือนกับทุกท่านในนี้เช่นกันครับ  อิอิกำ drunk

อยากได้เด็ก ม.ปลาย ครับ

จัดทริบดีกว่าครับ  drunk drunk drunk

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 22:34:19 »

อายุ 32 นี่ถือว่าผู้ใหญ่แล้วนะครับ ถ้ายังทำสันดานแบบนี้ก็หลีกให้ห่างครับ

แล้ววัตถุประสงค์ของเค้าคืออะไร มันไม่เกี่ยวกันหรอกครับ ถ้าเค้าบอกรักและหวงน้อง แต่ทำสันดานแย่ ๆ แบบนี้เรื่อย ๆ แล้วน้องต้องมาทนกับวัตถุประสงค์ของเค้าแล้วเครียดแบบนี้เหรอครับ

โครตเห็นแก่ตัว...

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2011, 22:51:19 »

อยากเลิกจริงๆ ต้องปรึกษาผู้ใหญ่เลยครับ สถานการณ์เป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ ขอบอกว่าเลิกยากแน่ๆครับ

ให้ผู้ใหญ่ช่วยพูดแล้วก็เปลี่ยนเบอร์มือถือหนีเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #24 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 08:50:14 »

ผู้หญิงบอกเลิกผู้ชายนี้ลำบากจริงๆครับ ไม่รู้จะช่วยยังไงไม่เคยบอกเลิกผู้ชาย เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านวิกฤตไปได้ครับ ซู่..ซู่..
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 08:55:14 »

ผู้หญิงบอกเลิกผู้ชายนี้ลำบากจริงๆครับ ไม่รู้จะช่วยยังไงไม่เคยบอกเลิกผู้ชาย เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านวิกฤตไปได้ครับ ซู่..ซู่..

ถ้าบอกเลิกผู้ชายนี่ ลองปรึกษา DJ กับอาจารย์เบียร์น่าจะได้ความครับ อิอิกำ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #26 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 09:09:00 »

ถ้าบอกเลิกผู้ชายนี่ ลองปรึกษา DJ กับอาจารย์เบียร์น่าจะได้ความครับ อิอิกำ drunk

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 16:43:51 »

drunk drunk drunk

แด่พี่ๆ drunk drunk drunk

ปล. กระทู้นี้ผมเข้ามาอ่านไปบ้าง แต่ไม่ค่อยสันทัดเรื่องชีวิตรักเท่าไหร่ เพราะยังโสดอยู่
สรุปสั้นๆครับ

การกระทำแบบนี้ ไม่ได้เรียกว่าความรัก
คนรักกัน ไม่ควรทำแบบนี้

ขอให้โชคดีในการจากลาจาก ผู้ชาย เฮี่ยๆ แบบนี้ครับ  great

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 18:41:21 »

เป็นไงบ้างครับ อย่าลืมมาอัพเดทนะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2011, 19:20:22 »

บอกเลิกผู้ชาย เป็นเรื่องง่ายสำหรับผู้หญิง (ที่หมดรักแล้วเท่านั้น)

แต่ถ้ายังรัก มันเป็นกรรมของคุณครับ อิอิ กำ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์