หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาคนไม่รู้  (อ่าน 8865 ครั้ง)
donrutai
Registered User
*

« เมื่อ: 24 เมษายน 2017, 20:34:21 »

Cry Cry Cry ช่วยหน่อยค่ะ ติดตั้งพริ้นเตอร์ hp 4729 แล้วทำไมเวลาเปิดเครื่องใหม่ทุกครั้ง จะ TEST PRINT ทุกครั้ง เปลืองหมึกมาก ไปตั้งค่าอะไรผิด เพราะก็ทำไม่เป็นแต่ต้น แถม พริ้นต์ get the most of your printer ตลอดเวลากด wifi direct แต่หาclaim code ไม่เจอเลย จะเอาไปใช้กับ HP CONNECTED ปวดหมองมาก
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 เมษายน 2017, 22:36:06 »

ได้ลองสอบถามไปยังร้านที่ซื้อมาหรือยังครับว่าพอจะมีทางแก้หรือเปล่า
donrutai
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2017, 23:03:00 »

ยังเลยค่ะเพิ่งติดตั้งเสร็จ เลยคิดว่าจะเข้าไปตั้งค่าตรงไหนได้ ขอโทษนะค่ะสงสัยถามผิดหัวข้อกระทู้ มือใหม่ม๊ากๆค่ะ
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 เมษายน 2017, 07:17:06 »

ไม่เป็นไรครับ ถามตรงไหนก็ได้ ผมเข้าไปดูที่เพจนี้ โพสที่ 6 เค้าว่ามางี้ครับ

http://community.thaiware.com/index.php/topic/285194-print-test/

ปัญหาของคุณมันเกิดจากคุณทำขั้นตอนการ Calibrate กับ Alignment ไม่เสร็จสมบูรณ์ครับ ถ้าเครื่องมันร้องขอการ Calibrate หรือ Alignment คุณต้องทำให้เสร็จสิ้นไม่งั้นมันจะพิมพ์แผ่นทดสอบออกมาทุกครั้งครับ

..เมื่อได้หน้าทดสอบออกมาแล้วให้ เอาแผ่นนั้นไปวางบนแท่นสแกน แล้วกดปุ่มสแกน เสร็จแล้วจะมีหน้าต่างมาถามว่า OK หรือเปล่า ก็ให้คลิ๊ก Finish หรือปุ่มที่มีความหมายใกล้เคียงนี้ครับ

...เจอประจำเลย ลูกค้ายกมาหลายครั้งก็เลยรู้อ่ะครับ แต่จริง ๆ หน้าจอมันก็มีขั้นตอนบอกตลอดนะครับ ไม่น่าจะยาก เพราะศัพท์พื้น ๆ -

คงต้องลองดูนะครับ ไม่เคยใช้ hp เลย

donrutai
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2017, 10:22:13 »

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ ค่อยโล่งใจหน่อย  love love love
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์