หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระเป๋าเป้ผู้หญิงแฟชั่นแบบไหนดี  (อ่าน 231 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 23 มีนาคม 2021, 22:18:45 »

กระเป๋าเป้สตรีแฟชั่นแบบไหนดี

กระเป๋าเทรนด์นิยมของสุภาพสตรี เป็นสิ่งที่สุภาพสตรีอย่างเรา ๆ ขาดหนักเกินเลยหล่ะ ไม่ว่าจะเป็นกระเป๋าสะพายข้าง กระเป๋าถือ หรือกระเป๋ากระชับ ๆ สวมเครื่องสำอาง หรือของอื่น ๆ ลำบากไปหมด ฉะนั้นการเจาะจงเลือกกระเป๋าก็เป็นสิ่งที่ค่อนข้างจะจะซีเรียสเท่าเทียมกันนะ แต่แฟชันถ้อยคำนี้เหลี่ยนไปเร็วไวมาก บางช่วงสุภาพสตรีอย่างเราก็เปย์ไม่ทันนะ เนื่องมาจากนอกจากนั้นกระเป๋าแล้วเ ราก็แล้วก็มีเสื้อผ้า เครื่องสำอาง หรือไอเท็มอื่น ๆ ให้เปย์อีกมากมาย วันนี้เราก็เลยจะขอเสนอวิธีการคัดเลือกกระเป๋าให้ไม่เอาท์มาฝากกันค่ะ ซื้อแล้วจะได้ใช้ไปยาว ๆ คุ้ม ๆ หน่อยเนอะ

วิธีการคัดเลือกกระเป๋าเป้สมัยนิยมสุภาพสตรี

• เจาะจงเลือกให้เหมาะกับรูปพรรณ

ส่วนสัดกระเป๋ากับร่างสาวแต่ละคนนั้นเป็นสิ่งที่ต้องสัมพันธ์กันค่ะ เนื่องด้วยถ้าคัดเลือกกระเป๋าที่เหมาะกับรูปพรรณแล้วจะเป็นเหตุให้เชี่ยวชาญสวยงามขึ้นได้ วิธีการเลือกก็คือ ถ้าเป็นสาวร่างเล็กหุ่นผอมเพรียว ก็ควรจะใช้กระเป๋าทรงมนหรือทรงกลม เนื่องจากจะช่วยเหลือให้พิจารณาเป็นสาวมั่น มีความชิคมากขึ้น ส่วนสาวร่างใหญ่ หรือออกแนวเจ้าเนื้อ ควรจะใช้กระเป๋าทรงสี่เหลี่ยมค่ะ เนื่องมาจากจะสนับสนุนลดความกลมกรือความมนของหุ่นเราได้

• คัดเลือกขนาดให้พอเหมาะ

รู้หรือไม่ว่า ความจุกระเป๋าสนับสนุนซ่อนเร้นหุ่นของเราได้นะเธอ เหกรนกับเป็นการจัดบัลลานท์หรือเรา ด้วยว่าเพื่อน ๆ ที่ตัวกระชับอย่าใช้กระเป๋าใบใหญ่เด็ดขาดนะคะ เนื่องมาจากจะยิ่งทำให้เห็นตัวเล็กลงอีก จากแต่เดิม่จิ๋วลิ๋วอยู่แล้ว จะกลายเป็นหมากระเป๋าไปเลยนะ แล้วจะหาว่าไม่เตือน ส่วนเพื่อน ๆ คนไหนที่ตัวใหญ่เหกรนกับผู้เขียน ก็อย่าใช้กระเป๋าใบกะทัดรัดเกินไปนะคะ เดี๋ยวจะกลายเป็นยักษ์ไป ควรคัดเลือกขนาดที่ไม่กระชับ หรือไม่ใหญ่จนเกินไปค่ะ

• คัดเลือกสีที่เข้าที

สีของกระเป๋าก็ต้องเข้ารูปกับแคว้น และภาวะด้วยนะคะ ถ้ายังนึกภาพไม่ออก ก็ลองคิดว่า เดินถือกระเป๋าใบใหญ่สีแดงสดเข้าวัด ก็พอจะเข้าใจอารมณืเนอะ การเลือกสีกระเป๋า สีต้องแมทช์กับเสื้อผ้า พร้อมด้วยที่ตั้งที่จะไปนะคะ เช็คตัวเองกระทำการนออกจากบ้านเรือน แต่ก็ไม่จึงต้องสีเดียวกับเสื้อผ้าเสมอไปนะคะ เอาที่แมทซ์กันแล้วไม่น่าเกลียด หรือความพิเศษเดินไปก็พอค่ะ

• เลือกจากความยาวของพวกสะพายกระเป๋าที่พอดีตัว

เพื่อน ๆ ที่ตัวสูง หุ่นเพรียว ไม่แน่อาจจะต้องเลือกสรรกระเป๋าใบโหญ่ เพื่อที่จะเอาใจช่วยให้ไม่ดูเก้งก้าง ขาแขนยาวเกินไป ในทางกลับกันก็ไม่ควรถือกระเป๋าที่มีชนิดยาวเกินไป จะทำเอาชมตัวเข้าไปอีก ส่วนเพื่อน ๆ ที่ส่วนสูงอาจจะน้อยไปสักหน่อย ก็เก่งปรับวิถีให้สั้นหน่อยได้นะคะ จะได้ไม่ทัศน์เตี้ยลงค่ะ

• เรื่องราวของค่า

ข้อนี้แถมค่ะ ในเรื่องราวของค่า ดำเนินงานนที่จะซื้อกระเป๋าสักใบ ก็ควรเช็คมูลค่าและคุณภาพปฎิบัติงานนนะคะ มูลค่าต้องสมเหตุสมผล พร้อมกับที่สำคัญคุณภาพต้องดีด้วยค่ะ

รีวิวในการคัดเลือกกระเป๋าแฟชั่นหญิง
    เชื่อว่าเราพร้อมให้เป็นอิสระจ่ายเงินเพื่อซื้อโปรดักบางจำพวกที่โปรดปรานเสมอ ไม่ว่าจะเป็นกาแฟแก้ไขวแพง หรือไวน์ขวดหรู รวมถึงกระเป๋าแฟชั่นร่างแบบสวยสักใบ พร้อมด้วยส่วนมากกระเป๋าสมัยนิยมสุภาพสตรีมักมีมูลค่าค่อนข้างจะสูง เพราะฉะนี้เราจึงมีวิธีการคัดเลือกซื้อกระเป๋าสมัยนิยมเช่นไรให้ให้คุ้มค่าคุ้มมูลค่ายิ่งขึ้นไปมาฝากกันค่ะ

• เจาะจงเลือกที่คุณภาพ

เมื่อเราจะลงทุนซื้อกระเป๋าเทรนด์นิยมซักใบ แน่ๆ ว่าจะต้องคัดเลือกสรรจากคุณภาพพร้อมกับซื้อกระเป๋าแฟชั่นสุภาพสตรีที่มีคุณภาพสูงมากมายในค่าที่เรารอบรู้จ่ายได้ พร้อมกับควรจะเลือกสรรกระเป๋าที่อาจจะใช้ได้ซ้ำในหลายลู่ทาง

• เลือกสรรที่วัสดุดิบ

หนังแท้เทียบได้กับผ้าชั้นดี เหตุเพราะถือว่าเป็นวัตถุดิบคุณภาพสุงที่ยิ่งนานวันยิ่งมองดูดี นี่คือเหตุปัจจัยว่าทำไมเราเลยควรลงทุนเลือกซื้อกระเป๋าหนังแท้สักใบแทนกระเป๋าเทรนด์นิยมทั่วๆ ไปที่มีอายุในการใช้งานสั้นกว่า

• เจาะจงเลือกที่สี

ควรคัดเลือกสีกระเป๋าที่คลาสสิค เช่น สีเทา สีน้ำตาล หรือสีดำ เหตุเพราะสีส่วนนี้เป็นได้จับกับสีแตกต่างๆได้ดี เป็นได้สวมใส่พร้อมกับยีนส์ ชุดลำลอง หรือชุดกระโปรงสีดำ ด้วยกันยังเข้ากับทุกหนทาง ทุกแบบเหกรนกัน

• เลือกที่รูปแบบกระเป๋า

ไม่ว่าคุณจะชอบรูปแบบกระเป๋าแบบไหน แต่การเลือกกระเป๋าหนังที่มีองค์ประกอบรูปแบบที่แจ่มแจ้งพร้อมทั้งอยู่ทรงเป็นการดีมาก เนื่องด้วยการใช้งานในทุกเมื่อเชื่อวัน ไม่แน่อาจทำเอาหุ่นพลิกแปลงจากเดิมหรือสมมติว่ากระทั่งมีลู่ทางขาดวางวายหายได้ ฉะนั้นจึงควรเจาะจงเลือกกระเป๋าที่มีทรงค่อนข้างจะชั่วกาลนานมากกว่ารูปร่างที่อ่อนตัว

• เลือกสรรที่ขนาดของตราโลโก้

อย่างที่รู้กันว่าเทรนด์นิยมมักเปลี่ยนแปลงไปตามกาลเวลา ไปเร็วมากมาไว  ครั้นแล้วเมื่อเราคิดจะซื้อกระเป๋าหนังซักใบคงต้องคิดไปถึงระยะเวลาการใช้งานว่ารูปแบบกระเป๋าที่จะซื้อนั้นนานวันไปจะยังงามตาล้ำสมัยอยู่ไม่ใช่หรือ การคัดเลือกซื้อกระเป๋าหนังที่มีโลโก้ใหญ่ไม่แน่อาจเป็นเหตุให้ชมล้าสมัยเมื่อเวลาเปลี่ยนแปลงไป

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : กระเป๋าเป้ผู้หญิง

Tags : กระเป๋าเป้ผู้หญิง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์