หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการในการคัดเลือกซื้อเครื่องหนีบผมที่เหมาะสำหรับผมของเรามากมาก  (อ่าน 198 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 03 เมษายน 2021, 04:24:03 »

รีวิวในการเลือกซื้อเครื่องหนีบผมที่เหมาะกับผมของเรามากยิ่งนัก

การเลือกสรรเครื่องหนีบผมที่ดีและเหมาะกับเรานั้น นอกจากจะมีผลประโยชน์ในเรื่องราวของความคงทนถาวรแล้ว ยังสนับสนุนคุ้มกันผมของเราไม่ให้ร่วงโรยเสียได้อีกด้วย การใช้เวลาเจาะจงเลือกเครื่องหนีบผมที่ตรงกับความจำเป็นพร้อมทั้งความต้องการของเราจริง ๆ จึงเป็นสิ่งที่คุ้มค่า เราคิดว่าการคัดเลือกซื้อเครื่องหนีบผมดี ๆ สักเครื่องคือการลงทุนชนิดหนึ่ง เพราะนี่ไม่ใช่ไอเท็มที่ต้องซื้อใหม่บ่อย ๆ พร้อมกับวัสดุอุปกรณ์ทำผมที่ดีไม่เพียงแต่ช่วยเหลือเป็นเหตุให้ผมของเราตรงสลวยพร้อมกับเงางามแต่ แต่จะต้องรอบรู้นำมาฟื้นฟูใช้เพื่อจัดเติมแต่งแบบผมลอนพร้อมด้วยเพิ่มวอลลุ่มให้ผมได้ด้วย
ว่าแต่เราจะคัดเลือกเครื่องหนีบผมยังไงดีหละ ตามมาพิศเคล็ดลับข้อนี้กันเลย

• เลือกทรงของเครื่องหนีบผมที่ใช่

เราอาจจะคิดว่าเครื่องหนีบผมก็เปรียบเสมือน ๆ กันหมด แต่ความสัตย์จริงแล้วรูปร่างของเครื่องหนีบผมนั้นมีผลต่อทรงผมที่เราประสงค์ด้วยนะคะ ถ้าเพลทหรือแผ่นให้ความร้อนกับมุมด้านนอกเครื่องหนีบผมมีลักษณะโค้งมนกะทัดรัดน้อย จะอาจจะนำมาใช้ม้วนผมให้เป็นลอนได้ด้วย ส่วนเครื่องหนีบผมที่มีมุมเหลี่ยมจะเน้นที่การยืดผมให้ตรงมากกว่า ฯลฯ

• พิศความกว้างของแผ่นให้ความร้อน

ยิ่งแผ่นให้ความร้อนมีความกว้างมากกี่มากน้อย ก็ยิ่งช่วยทำเอาเราหนีบผมตรงได้ฉับพลันมากขึ้นเพียงนั้น แต่แน่แท้ว่าถ้าสาว ๆ มุ่งหวังพกเครื่องหนีบผมติดตัวละก็ เครื่องหนีบผมที่มีแผ่นให้ความร้อนแคบด้วยกันกะทัดรัดย่อมคล่องแก่การพกพามากกว่า นอกจากนั้นนี้สาว ๆ ที่มีผมประเภทกะทัดรัดด้วยกันบางไม่แน่อาจจะไม่ค่อยชมชอบเครื่องหนีบผมที่มีแผ่นให้ความร้อนกว้าง เนื่องจากมักจะให้ความร้อนมากเกินความต้องการของสายลับผมพร้อมด้วยทำให้ผมเสียได้ง่ายกว่า

• เลือกสรรชนิดวัสดุของแผ่นให้ความร้อนที่เหมาะสม

แผ่นให้ความร้อนในเครื่องหนีบผมมีหลายรูปแบบพร้อมทั้งทำจากวัสดุหลายหลากชนิดด้วยกัน ซึ่งแต่ละสไตล์ก็มีจุดเด่นข้อด้อยต่างกันไป ปลอดรูปแบบไหนที่ดีสูงสุด ทางที่ดีสาว ๆ เราเลยควรเลือกจำพวกของแผ่นให้ความร้อนที่พอเหมาะกับผมของตัวเองมากยิ่งนักค่ะ
    แผ่นให้ความร้อนไทเทเนียมมีข้อดีคือร้อนไว ให้ความร้อนสูง และกระจายความร้อนได้ตลอดเวลาด้วยกันทั่วถึง แต่มักจะจะมีราคาสูงกว่าเพื่อน แต่โดยส่วนมากแล้วเราไม่จำเป็นจะต้องใช้เครื่องหนีบผมไทเทเนียมนอกจากนั้นว่าจะเป็นคนที่ผมหยักศกมาก ๆ
    แผ่นให้ความร้อนเซรามิกมีค่าพร้อมกับศักยภาพในระเปลืองพอ ๆ กัน และอาจใช้ได้กับทุกสภาพผม แต่เครื่องหนีบผมบางยี่ห้อจะเคลือบเซรามิกแค่ที่ผิวหน้าของแผ่นให้ความร้อน ถ้าตัดผ่านไปนาน ๆ เซรามิกจึงอาจจะหลุดลอกออกพร้อมกับทำให้เครื่องหนีบผมกระจายความร้อนได้ต่ำกว่าลง ถ้าจะคัดเลือกซื้อเครื่องหนีบผมจำพวกนี้แนะให้ทรรศนะให้ดีสร้างนนะคะ

แผ่นให้ความร้อนทัวร์มาลีนเหมาะเกี่ยวกับคนที่มีผมเสีย แผ่นให้ความร้อนจำพวกนี้สร้างไอออนประจุลบมากกว่าไอออนประจุบวก ซึ่งมีส่วนช่วยเหลือลดผมหยิก ทำเอาผมเรียบขึ้นไม่ชี้ฟู

แผ่นให้ความร้อนแบบเทฟลอน แง่มุมเช่นในเครื่องหนีบผมของ Neo Silk มีความลื่นสมูธ ไม่ลงมือให้เกิดการเสียดสี นอกจากนี้ยังสนับสนุนป้องกันพันธุ์ผมไม่ให้ฉีกขาดหรือแตกปลาย ด้วยกันกักเก็บความชุ่มชื้นที่โดยมากเสียไปในการทำผมด้วยความร้อนด้วย

• นึกถึงอุณหภูมิ

อุณหภูมิที่สูงช่วยให้เราผมได้ฉับพลันและมีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น แต่ก็ใช่ว่าผมทุกจำพวกจำเป็นต้องใช้เครื่องหนีบผมที่ร้อนจัด ๆ เราเสนอแนะให้เจาะจงเลือกเครื่องหนีบผมที่ปรับสภาพระมรณาอุณหภูมิได้เพื่อถนอมสายผมจะดีกว่าค่ะ เครื่องหนีบผมไฟฟ้าราคาถูกบางเครื่องให้ความร้อนไม่ทุกครั้ง ส่งผลให้ผมที่ได้ออกมาไม่สวยทุกทีตามไปด้วย ที่แย่กว่านั้นคืออาจทำให้ผมบางส่วนไหม้อีกต่างแม้ว่า

• เข้าใจความแตกต่างของ "ราคา" พร้อมกับ "คุณค่า"

เป็นเหตุการณ์ง่ายที่เราจะรีบปลงใจซื้อเครื่องหนีบผมที่มีราคาถูกก่อน แต่ในเวลาต่อมาสาว ๆ อาจจะพบว่าต้องออกไปหาซื้อเครื่อวใหม่ด้านในเวลาเพียงไม่กี่เดือน พร้อมทั้งที่ด้อยไปกว่านั้นคือผมของเราคงจะจะเส็งเคร็งลงกว่ากงการที่ยังไม่ได้ซื้อเครื่องหนีบผมมาใช้เสียอีก
    อุปสรรคของเครื่องหนีบผมค่าถูกก็เช่นเดียวกับของราคาถูกอื่น ๆ คือค่อนข้างจะไม่ทน กับคงจะทำให้ผมเสียได้ง่าย เหตุเพราะส่วนมากแล้วโดยมากจะให้ความร้อนได้ไม่โดยปกติ ไม่ร้อนเกินไปก็แทบไม่มีความร้อนเลย
    ในขณะที่เครื่องหนีบผมที่มีค่าสูงกว่าจะอยู่กับเราไปได้อีกนานหลายปี โดยที่เราไม่ต้องเสียเงินมากมายไปกับการทำทรีทเมนต์เพื่อกู้ผมที่เสียจากที่หนีบผมราคาถูกโดยไม่จำเป็นอีกต่างถ้าแม้ ในระยะยาวสาว ๆ อาจจะกระเหม็ดกระแหม่เงินได้มากกว่าการซื้อเครื่องหนีบผมใหม่เครื่องแล้วเครื่องเล่าเนื่องด้วยไปนะ
    ถ้าคุณกำลังมองหาเครื่องหนีบผมดี ๆ อยู่ละก็ ขอเสนอแนะ Neo Silk Straightener เลยค่ะ เนื่องจากนี่คือหนึ่งในเครื่องหนีบผมที่สาว ๆ คู่ควร พร้อมทั้งแน่แท้ว่าคุ้มค่า

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : อุปกรณ์เสริมสวย

Tags : อุปกรณ์เสริมสวย,อุปกรณ์เสริมสวย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์