หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธี นาฬิกาข้อมือเพื่อจะสาวๆ ข้อมือกะทัดรัด  (อ่าน 201 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2021, 05:45:41 »

วิธี นาฬิกาข้อมือเพื่อที่จะสาวๆ ข้อมือกระชับ
เพื่อสาวๆ ที่ข้อมือกระชับ เวลาคัดเลือกซื้อนาฬิกา อาจจะจะหาซื้อยุ่งยากหน่อยกว่าจะได้เรือนที่ถูกใจ นาฬิกาเรือนที่ถูกใจก็คงจะจะไม่เข้ากับข้อมือของใช้ตัวเอง หรือพอใส่แล้ว มันจะมองไม่ดูทางนาฬิกาเลยยย พิศแต่หน้าปัดนาฬิกา เราเลยเก็บนาฬิกาข้อมือเกี่ยวกับสาวๆ ข้อมือกะทัดรัด มาแนะกันค่ะ มาทดลองดูกันเลย

• นาฬิกา Fossil

นาฬิกาจาก Fossil ค่ะ เรือนนี้ เรียกได้ว่าเป็นนาฬิกาเรือนกู้ชีพเลยล่ะค่ะคิดอะไรไม่ออก หรือวันไหนรีบๆ ก็หยิบมาใส่ได้ตทะลุคัวนี้ก็จะมีลักษณะคล้ายกับ DKNY เรือนข้างบนตรงที่ใส่ออกมาแล้วจะเท่าเทียมกำไล แต่เรือนนี้ จะดูไม่เว่อร์ เรียบๆ ค่ะ นิยมชมชอบเรือนนี้ตรงที่เม็ดมะยมค่ะ เพราะว่าเค้าไม่ลืมที่จะเก็บรายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ลงไป
    เพราะเค้าฝังคริสตัลลงไปที่เม็ดมะยมด้วยแหละค่ะ  และเมื่อใส่กับข้อมือค่ะ ดูเรียบๆ ไม่เว่อร์ดีเนอะ

• นาฬิกา Coach

เป็นนาฬิกาที่ตัวเรือนมีลักษณะคล้ายแม่กุญแจ ล่าทำจากหนังแท้นะคะ เรื่องราวหน้าปัด ไม่มีตัวเลขใดๆ นอกจากนั้นจุดเหลี่ยม 4 จุด แชั่วกาลนานตัวเลข 3 6 9 และ 12 ค่ะ ซึ่งนี่เป็นปมปัญหาในการใส่นาฬิกาเรือนนี้ของไอซ์ค่ะ
    เหตุเพราะไอซ์เป็นคนดูนาฬิกาที่ไม่บอกตัวเลขไม่ค่อยสมรรถ (แล้วซื้อมาทำไม) นาฬิกาเรือนนี้ เก็บรายละเอียดได้ยอดเยี่ยม จนถึงเม็ดมะยมค่ะ เพราะว่าเม็ดมะยมเค้าก็ได้สลักตัว C ไว้ด้วย ความจุนาฬิกาเรือนนี้กะทัดรัดแล้ว ยังแทบจะมองไม่ดูแนวนาฬิกาเวลาใส่เลยค่ะ

• นาฬิกา DKNY

นาฬิกาจาก DKNY ตัวเรือนเป็นสแตนเลส ฝังแก้วรอบตัวเรือน และพวกทำจากเซรามิคค่ะ เป็นนาฬิกาแบบใส่ข้อมือ ใส่ออกมาแล้วจะดูเหมือนกำไลค่ะ น่าเอ็นดูมาก เพราะว่าไม่ต้องใส่เครื่องประเปลืองแง่มุมอื่น ก็สวยแล้ว อิอิ ช่วงตัวล็อคนาฬิกา มีการสลักอักษร DKNY ที่ตัวใหญ่และชัดเจน ไม่ต้องกลัวปราศจากใครรู้เลยว่า ใส่นาฬิกาเครื่องใช้อะไรอยู่

• นาฬิกา Casio

เป็นนาฬิกาตัวเรือนชุบสีทองนะค่ะ หากถูกขีดข่วน ก็คงจะทำให้สีลอกได้ ซึ่งเรือนนี้ทัศนะว่าเค้านิยมใส่กันจนแข็งแรงกระแสความชื่นชอบหนักเกิน เลยขอทดลองใส่บ้าง

• นาฬิกา Casio Baby-G

เรือนนี้ขอบอกว่าทนทานมว๊าก ถึงมากที่สุด ใช้มาตั้งแต่ ม.5 จนตอนนี้ทำงานแล้ว ก็ยังใช้ได้อยู่และที่สุดคือ เพิ่งเคยแปลงถ่ายมาเพียงครั้งเดียวค่ะ !! เอาไว้ใส่เวลาเล่นกีฬา รวมไปถึงตอนว่ายน้ำด้วยค่ะ แอบเม้าท์ว่า เรือนนี้เคยใส่ไปเล่นน้ำทะเล เล่นน้ำในสระ มาแล้วนะคะ ก็ยังไม่สะทกสะท้าน ขอเสนอแนะเลย ถ้าคุณเป็นคนที่ชอบการการออกกำลังกาย

Tags : นาฬิกา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์