หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ค่ายเขียวงานเ้ข้าแล้วละครับ งานนี้โดนฟ้องอาจต้องปิดบริษัทไปเลยก็ได้  (อ่าน 9119 ครั้ง)
kim
Vmodtech Member

« เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 22:58:02 »

ที่มาครับ
http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X8896582/X8896582.html

และ

http://www.pantip.com/tech/hardware/topic/HP2884548/HP2884548.html

วันนี้ทหารประเทศสาระขัณฑ์ จัดงานแถ-ลง ข่าวของเครื่องตรวจมวลสารรุ่น GT200

ที่หอประชุม ทบ. เทเวศน์

ปลากด(เจตนาพิมพ์แบบนี้)ว่า ภาพที่นำมาแสดงในสไลต์มีภาพหนึ่งมาจาก

http://techreport.com/articles.x/14934

แบบว่า มันทำให้ผมถึงกับอึ้ง ทึ่ง เสียวอย่างยิ่งที่ตะหาร(นี่ก็เจตนาพิมพ์ผิด)ประเทศสาระขัณฑ์ ท่านจะไม่รู้จัก GPU รุ่น GT200 ของ Nvidia

เลยอยากถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่สันทัดเรื่องเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์

ได้โปรดช่วยขยายความให้ผู้ด้อยปัญญาเช่นผมได้ทราบทีเถิดครับว่า

เครื่องนี้ใช้หลักการทำงานอย่างไรจึงทำให้ใช้พลังงานจากแค่ไฟฟ้าสถิตย์จากคนถือได้

เพราะที่ทราบมา GPU รุ่นนี้ซดค่าไฟไปมากโขอยู่

ภาพปลากรอบ

สงสัยค่ายแดงอาจมีเฮเร็วๆนี้ก็ได้ gasp
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 23:03:52 »

drunk drunk drunk drunk drunk อิอิกำ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 23:06:18 »

อิอิ ไก่ถูกปล่อยโดยคนไทยอีกแล้วครับ อายจริงๆ oops
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 23:15:12 »

ไปไล่อ่านดู ยังงงๆน่ะครับ ไม่รู้ว่าชิพเซ็ตของการ์ดจอไปเกี่ยวอะไรกับเครื่องตรวจจับระเบิด

แล้วตกลงเค้าผ่าดูข้างในหรือยังครับ รู้ว่ามันแพงแต่ตอนนี้เอามาชั่งกิโลขายโลละบาทยังคิดหนักเลย ผ่าซักตัวจะเป็นไร

อิอิ เครื่องไฮเทคแพ้จมูกหมาซะงั้น ยังมาหาข้อแก้ตัวกันอีกว่าบางที่ห้ามหมาเข้า ถ้ามันมีระเบิดจริงผมว่าไปเคร่งกันต่อในนรกเถอะครับ

อย่างงี้ผมไปหาน้ำหมักมหาเทพของป้าเชงมาหยอดตาดีกว่า ไม่รู้เป็นไรสายตาสั้นลงทุกวัน อิอิ..กำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2010, 23:52:19 »

ผมว่าสิ่งที่เจ้าเครื่อง gt200 หาได้จริงๆมันน่าจะเป็นความเชื่อในเครื่องมือมากกว่ามังครับ เหมือนกับที่งานล้างป่าช้าน่ะครับ ทำมัยเค้าชี้เจอ อืม จริงๆผมก็ไม่เคยเห็นด้วยตานะครับว่าที่เค้าชี้นั้น มีอะไรบริเวณนั้นจริงๆกีเปอร์เซนต์

นี่ไม่ได้พูดถึงว่าข้างในเครื่องมือ gt200 ที่ว่ามันมีอะไรอยู่นะครับ

เป็นกลางที่สุดและไม่ขัดแย้งกับฝ่ายใดเลยคือ ผมว่าให้หน่วยงานด้านวิศวกรรมของชาติ ออกแบบอุปรณ์ลักษณะคล้ายๆกัน แล้วนำไปให้เกจิอาจารย์ที่ประชาชนชาวไทยนับถือทำพิธีปลุกเสก ให้อุปกรณ์ที่ว่าช่วยปกป้องรักษาชีวิตของประชาชน น่าจะดีที่สุดนะครับ ถ้าเราจะมาทางนี้กันจริงๆ
beerking

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 00:02:15 »

ไม่รู้ว่ามันหารักแท้ได้หรือปล่าวครับเนีย อิิอ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 00:13:04 »

ไม่รู้ว่ามันหารักแท้ได้หรือปล่าวครับเนีย อิิอ
คุณdazebรักท่านมากครับ ผมไปหาทีไรก็พูดถึงแต่ท่านตลอดเลย Tongue
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 00:26:33 »

คุณdazebรักท่านมากครับ ผมไปหาทีไรก็พูดถึงแต่ท่านตลอดเลย Tongue

มาแนวเด็กเลี้ยงแกะอีกแล้ว  whistle

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Chris

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 00:28:48 »

มาแนวเด็กเลี้ยงแกะอีกแล้ว  whistle
Tongue Tongue Tongue
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 00:33:08 »

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 00:37:10 »

ว่าแต่ไอ้คลิปนี้เค้ากำลังบรรยายสรรพคุณอยุ่ดีๆทำไมตัดไปภาพเป็นnvidia ตัดต่อกันเล่นเอาฮารึเปล่า

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 07:57:30 »

ง้อเกี่ยวกันได้ไงนะ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 09:13:55 »

เดี๋ยวถ้ามีขายบอกด้วยนะดีเจ   จะซื้อไปฝาก

สั่งให้บริษัทเค้าทำการ์ดเสียบใส่เครื่อง   ชี้เป้าเกย์ดีกว่าครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 09:25:45 »

อ้าว... เฮ้ย 

เค้าเอาไปลงจริงๆเหรอเนี่ย  กำ....

รู้ถึงที่ไหน  อายไปถึงที่นั่นครับ  เวรกรรมประเทศไทย...... out out out out out out out out out out out out out out

...

ไปอ่านมาอย่างละเอียดแล้วครับ

รู้สึกหดหู่มากครับ  .. Cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 09:34:57 โดย leim » บันทึกการเข้า
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 09:34:07 »

จากที่ผมดูจากคลิปยูทูปที่สมาชิกท่านหนึ่งในเวบพันทิบเอามาลง มันแปลก ๆ นะครับ อย่างที่ท่านโป้งบอกอ่ะว่าเค้าบรรยายอยู่ดี ๆ ดันทลึ่งมีคลิปแสดงการทำงานของชิบ GT200 ของ nvidia เสือกขึ้นมาซะงั้น

มันก็ดูแปลก ๆ อยู่นะครับ กองทัพบกไม่น่าปัญญาอ่อนได้ขนาดนั้นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2010, 09:39:19 โดย Cybernetic » บันทึกการเข้า

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์