หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : LAOS Trip  (อ่าน 18076 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 14:34:48 »

อิอิ เดียวเดือนหน้าจะไป เวียตนามครับ อิอิ
  ไม่รู้ จะเกาะเขาไปได้หรือปล่าว
beerking

« ตอบ #31 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 14:45:29 »

เข้าทางช่องเม็กผมไม่เคยเข้าเลยนะครับจารย์เบียร์ครับ

เคยแต่ข้ามทางเวียงจันท์ครับ  ญาติพี่น้องทำธุรกิจเกี่ยวกับเครื่องถ่ายเอกสาร ข้ามไปๆมาๆกันประจำครับ เค้าก็่่ว่ามันก็ดีนะ คนเค้ามีกะตังค์กัน  แต่ว่าคนทั่วๆไปในไทยเรายังคิดว่าเค้าล้าหลังกว่าอะไรงี้ ผมว่าเค้าก็เจริญในแบบของเค้านะครับ ดีนะที่เค้ารักษาวัฒนธรรมเค้าไว้แบบนี้ ธรรมชาติยังคงไว้ได้แบบนี้ครับ  บ้านเรานี่ มีเท่าไหร่นักการเมืองผลาญทรัพยากรหมด ไม่พอ  นักการเมืองยังเสี้ยมให้คนฆ่ากันเองอีกครับ  น่าเศร้าตรงนี้แหล่ะครับ

กินข้าวริมโขงก็เยี่ยมนะครับ ราคาก็พอประมาณ กินทางฝั่งหนองคายก็ไม่ได้อร่อยมากกว่ากินแถวๆบ้านหรอกครับ แต่ว่ามันได้บรรยากาศดีครับ อิอิ

นึกว่าลุงเหลิมอยู่แถวนั้นครับ กะจะหาทางแวะหาแล้วครับ อิอิ love
beerking

« ตอบ #32 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 14:54:48 »

เข้ามาดูรูปครับดารา แจ่ม

แน่นอนอยู่แล้ว
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #33 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 16:12:40 »

แก่งตะนะสวยดีครับ แต่น้ำก็น่ากลัวเหมือนกัน

ราคาอาหารเมืองลาวนี่ราคาพอๆกับเมืองไทยเลย(ที่เป็นถ่ายรูปมาน่ะครับ)

จริงๆค่าครองชีพเป็นยังไงมั่ง อยากรู้ครับ
พกเงินกันทีเป็นปึกครับท่าน ค่าครองชีพก็ปกติครับ คล้าย ๆ เมืองไทย

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #34 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 17:48:56 »

แก่งตะนะสวยดีครับ แต่น้ำก็น่ากลัวเหมือนกัน

ราคาอาหารเมืองลาวนี่ราคาพอๆกับเมืองไทยเลย(ที่เป็นถ่ายรูปมาน่ะครับ)

จริงๆค่าครองชีพเป็นยังไงมั่ง อยากรู้ครับ

คิดเป็นเงินไทยพอกันเลยครับ  แต่ว่า ค่าห้องพักหรู่ๆ ถูกมาก แต่จะแพงคือค่าน้ำมันครับ สิ้นค่าเกษตรถูกครับ  love

อาชญากรไม่มีเลย เขาบอกมาแบบนั้นครับ

ทุกบ้านสามารถต้มเหล้ากินเองได้ด้วยครับ  แต่ที่ผมไปก็ไม่เห็นมีใครเมาอาระวาดเลยครับ  อิอิ

แม้แต่ร้านทอง + ธนาคาร ยังไม่เห็นตำลึงมาเฝ้าแบบเมืองไทยเลยครับ
Cybernetic

« ตอบ #35 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 19:57:32 »

กฏหมายที่ันั่น ว่ากันว่าแรงพอตัวเลยนะครับ ศักดิ์สิทธิ์จริง ๆ ครับ สาธุ อิอิกำ

เวบเราก็ดีเหมือนกันนะครับ มีท่านเบียร์นำเที่ยวอยู่เรื่อย  Kiss

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 20:04:19 »

กฏหมายที่ันั่น ว่ากันว่าแรงพอตัวเลยนะครับ ศักดิ์สิทธิ์จริง ๆ ครับ สาธุ อิอิกำ

เวบเราก็ดีเหมือนกันนะครับ มีท่านเบียร์นำเที่ยวอยู่เรื่อย  Kiss

ขอบคุณครับ เดียวรอบหน้า ไปที่ใหม่จะพยามถ่ายมาให้เยอะกว่านี้ อิอิ   love
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 20:25:40 »

พรุ่งนี้เจอกันนะจ๊ะตัวเธออออออ  oops

beerking

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 20:49:09 »

พรุ่งนี้เจอกันนะจ๊ะตัวเธออออออ  oops

อิอิ  รับแซป
yuki_kaze

« ตอบ #39 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 21:16:21 »

เห็นว่าตอนนี้น้ำโขงแห้งเดินข้ามสบายๆเลยนี่ครับ intello

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

« ตอบ #40 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 21:17:10 »

ขอบคุณครับ เดียวรอบหน้า ไปที่ใหม่จะพยามถ่ายมาให้เยอะกว่านี้ อิอิ   love
ขอเน้นเป็นภูเขาได้ป่ะครับ love

beerking

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 21:23:45 »

เห็นว่าตอนนี้น้ำโขงแห้งเดินข้ามสบายๆเลยนี่ครับ intello

น้ำโขงยังเยอะอยู่เลยครับ เพียบครับ  แต่ลดลงมาหลายเมตรเลยครับดูจากรอยเก่านะครับ

ขอเน้นเป็นภูเขาได้ป่ะครับ love

แล้วแต่คนจ่ายตังอะดิครับแต่จะพยามไซโค ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2010, 21:25:31 โดย beerking » บันทึกการเข้า
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #42 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 21:47:08 »

หาสามีใหม่ครับเพ่.... เผื่อได้ไป ตลุยดงเกย์ที่ซิดนี่  rofl

zeqrash
Registered User
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 22:20:14 »

ไปที่เดียวกันเลยครับ พักทีเดียวกันอีกครับ แต่ผมไปหลายปีแล้ว ดูจากรูปนึกว่าไปทริปเดียวกันเลย สถานที่เหมือนกัน แต่ผมไม่ได้ล่องเรือ ตอนผมไปน้ำตกในป่านี่หมอกลงหนามากๆ น้ำตกสองสายที่รวมกัน มองไม่เห็นเลย เพิ่งมาเห็นในรีวิลเนี่ยแหละครับ  Cool
yuki_kaze

« ตอบ #44 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 22:37:16 »

อ่านในบลอคเกอร์เห็นน้ำโขงกลายเป็นคลองไปแล้ว

แสดงว่าเจ้าของบลอกเอาภาพเก่ามาโชว์แหงเลย winktongue

ปล่อยไก่เบ้อเริ่มเลยผม ^^

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์