หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดก็ช่วยได้แล้วสินะ  (อ่าน 2625 ครั้ง)
2jz_turbo
Vmodtech Member

« เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 11:13:08 »

เรื่องที่คนงานเหมืองติดอยู่ในเหมืองน่ะคับ ติดตามมาหลายวันแล้ว เมื่อวานนี้เค้าก็ช่วยกันได้สำเร็จแล้ว คนแรกได้ขึ้นมาแ้ล้ว ส่วนคนอื่น ๆ คงทยอยกันขึ้นมาตามลำดับ

ที่เอามาให้ดูักันนี่ไม่ใช่อะไรหรอกคับ แค่จะบอกว่า การช่วยเหลือครั้งนี้ใช้งบประมาณไปสามร้อยกว่าล้าน ซึ่งประธานาธิบดีของชิลีเค้าบอกว่าชีวิตคนสำคัญกว่า เฮ้อ ปลิ้มแทยคนในประเทศเค้าคับ

2jz_turbo

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 11:15:25 »

อ้อ ลืมไปนิดนึง ไหนตอนแรกเค้าบอกว่าขึ้นมาแล้วจะต้องเข้าสู่กระบวนการตรวจสุขภาพก่อนนี่นา หลังจากนั้นถึงจะให้เจอครอบครัว แต่ก็เอาเถอะ เวลาอย่างงี้ ไม่ตรวจก็ไม่เป็นไรนิ กำลังใจเต็มร้อยยยยยยย  whistle

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 11:21:00 »

ไม่เหมือนทรราชประเทศเราครับ ใช้งบประมาณการเผาประเทศตัวเองไม่อั้นครับ  อิอิกำ drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 11:34:56 »

ถ้าจำไม่ผิดของไทยเรา ตึกถล่มแถวภาคตะวันออก(ไม่นานมานี้เอง)

1-2 วันเลิกหาผู้รอดชีวิตแล้ว out

แต่ผมก็ไม่รู้หลักเขาเท่าไหร่นะ

แต่ใจเราก็คิดว่าน่าจะหานานกว่านั้นสักหน่อย

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
yoshiki

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 12:34:34 »

ยินดีด้วยกับการช่วยคนขึ้นมาจากเหมืองได้รวดเร็วครับ jap
2jz_turbo

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2010, 13:18:35 »

ยินดีด้วยกับการช่วยคนขึ้นมาจากเหมืองได้รวดเร็วครับ jap

เห้นว่าเร็วกว่ากำหนดด้วยคับพี่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์