หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สืบทอดเจตนา......  (อ่าน 4058 ครั้ง)
2jz_turbo
Vmodtech Member

« เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 17:12:32 »

เกือบจะลืมไปแล้วน่ะคับ ว่าวันนี้วันที่ 1 กันยายนคับ ถ้านับจาก พศ 2533 ถึงตอนนี้ก็ 21 ปีแล้ว ที่คนคนนึงที่ชื่อ สืบ นาคเสถียร ได้จากโลกนี้ไปอย่างไ่ม่มีวันกลับ

ไม่มีอะไรหรอกคับ รู้สึกว่าเวลาผ่านไปเร็วจัง ไม่รุ้ว่า อีกสัก 5 ปี 10 ปีข้างหน้าจะเป็นอย่างไรบ้าง ทุกวันนี้ยังเห็นมีข่าวลักลอบตัดไม้กันอยู่ตลอดเลย

Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 19:04:45 »

เพิ่งรู้ว่าเค้าฆ่าตัวตาย
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2011, 19:45:29 »

หดหู่ใจ

รับfitting3/8จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 08:17:53 »

จริงๆการฆ่านี่ บาปหนักสุดคือ ฆ่าตัวเองนะครับ

บางที นี่อาจจะเป็น ชาติสุดท้ายของแกที่แกต้องมาฆ่าตัวแกเองก็ได้ครับ  เลยฝากทำประโยชน์ไว้กับโลกหน่อย  แต่ถึงยังไงก็เป็นกรรมหนักบนการทำความดี  ต้องแยกส่วนกันครับ ความดีลบล้างกรรมชั่วไม่ได้ครับ   

สิ่งที่ดีแก ผมยกย่องพี่แกครับ    ที่แย่กว่านั้น วงราชการไทยครับ  กรมป่าไม้นี่ อย่าให้พูดเลย 

เพื่อนกัน จบวนศาสตร์ เป็นป่าไม้ ปัจจุบันนี่ ไม่ต้องพูดเลย  สุดๆครับ   องค์กรมันพาไปครับ ระบบมันพาเสียคนไป ไม่ทำแบบเค้า เค้าก็จะจัดการเอา   เกมส์มันบังคับคนให้ทำในสิ่งที่ไม่ถูกไม่ควรครับ

ถ้าจะให้ดี   ถ้าในทางจ.ทางภาคอีสาน จะรู้ครับ

การฆ่าเป็นสิ่งที่ไม่ควรครับ แต่การฆ่าของ   ผมสนับสนุนครับ อิอิกำ drunk
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 08:33:22 »

ตอนเด็กๆผมดูรายการ "ส่องโลก" ตลอด

ยังจำได้ถึงเหตุการณ์ตอนนั้น

เสียดายคนดีดีครับ

ราชการ คนดีอยู่ยากครับ ถ้าไม่หลับตาข้างนึงก็อยู่ไม่ได้  เราเป็นแค่ตอไม้ จะไปขวางน้ำเชียว ก็คงมีแต่หักโค่น  ถ้าไม่ทำตัวกลายเป็นน้ำซะเอง ก็ได้แค่เป็นขอนไม้ที่ลอยตามน้ำครับ

เงินเดือนมันน้อยครับ กินได้ก็เอาซะหน่อย  กว่าจะได้ตำแหน่งสูงๆก็เล่นกันนานเกิน ดูตามอาวุโสบ้างไรบ้าง เงินเดือนก็ไม่ใช่จะเยอะ  ขนาดนายกยังได้แค่แสนกว่าบาท เหอๆ แล้วมันพอยาไส้มั้ยละครับ

ผิดกับราชการของประเทศที่เจริญแล้วมากๆ พวกนี้มีเกียรติพอสมควร เงินดีถึงดีมาก องค์กรของรัฐมีแต่คนอยากทำ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 08:45:35 »

ปัจจุบันนี้ป่าไม้บ้านเรากำลังหดหายไปเรื่อย ๆ ครับ กลายเป็นพวกรีสอร์ททั้งหลายแหล่จากพวกนักธุจกิจเฮี่ยที่ไม่นึกถึงสิ่งที่จะเกิดขึ้นตามมาถ้าหากต้นไม้ไม่เหลือ...

พวกเราถ้าจะไปเที่ยวป่าเขากัน ก็ช่วยกันรักษาธรรมชาติของพวกเราไว้ให้ลูกหลานด้วยนะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 09:07:01 »

ปัจจุบันนี้ป่าไม้บ้านเรากำลังหดหายไปเรื่อย ๆ ครับ กลายเป็นพวกรีสอร์ททั้งหลายแหล่จากพวกนักธุจกิจเฮี่ยที่ไม่นึกถึงสิ่งที่จะเกิดขึ้นตามมาถ้าหากต้นไม้ไม่เหลือ...

พวกเราถ้าจะไปเที่ยวป่าเขากัน ก็ช่วยกันรักษาธรรมชาติของพวกเราไว้ให้ลูกหลานด้วยนะครับ

แล้วพอจะไปยึดคืนไอ้พวกเฮี้ยๆก็จะหลอกชาวบ้านให้ออกมาประท้วง

รับfitting3/8จ้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 09:25:51 »

ปากท้องมนุษย์สำคัญกว่าป่าไม้ครับสำหรับประเทศไทย ปล่อยไปแบบนี้เรื่อยๆอีก10-20ปี

ประเทศไทยจะกลายเป็นประเทศแห่งภัยพิบัติครับ เวลาร้อนร้อนตับแลบ เวลาฝนน้ำก็ท่วมกันทั้งประเทศ

ไม่ต้องเป็นโหรดังก็ทำนายถูกครับ เพราะว่ามันเป็นเรื่องที่ไม่สามารถหยุดยั้งแก้ไขได้จริงๆ

ตราบใดที่หน่วยงานราชการที่เกี่ยวข้องดูแลยังอยู่ใต้อิทธิพลของเงินสกปรกจากพวกนายทุนผู้มีอิทธิพล

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 10:58:22 »

ผมว่าหาคนรักธรรมชาติจริงๆยากนะครับ เมืองไทยเรา

จะว่าไปประเทศเราโดนทุนนิยมครอบจนเงยหัวกันไม่ขึ้นแล้ว

หลายคนหาเช้ากินค่ำคงไม่มาสนใจเรื่องป่าไม้

พูดเดี๋ยวยาวอีก zzz

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 02 กันยายน 2011, 18:14:59 »

ผมว่าหาคนรักธรรมชาติจริงๆยากนะครับ เมืองไทยเรา

จะว่าไปประเทศเราโดนทุนนิยมครอบจนเงยหัวกันไม่ขึ้นแล้ว

หลายคนหาเช้ากินค่ำคงไม่มาสนใจเรื่องป่าไม้

พูดเดี๋ยวยาวอีก zzz

มีครับ คนที่รักป่าไม้ครับ

เรื่องนี้ต้อง ลองปรึกษา DJ ลองดูครับ อิอิกำ drunk
saimo
Registered User
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 13:28:14 »

คนดีที่โลกต้องจำนิเหละคนดี

ประเทศไทยจะเจริญต้องปราศจากเว็บไซต์พนันออนไลน์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์