หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงให้ Win 7 64Bit ลงโปรแกรมที่เป็นแบ 16 Bit ได้ครับ คาใจนิดนึง  (อ่าน 9173 ครั้ง)
AlcobalenO
Registered User
*

« เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 20:47:22 »

คือว่า ตามหัวข้อครับ คือ ผมมีเกมอยู่2เกมที่อยากลงเล่นแต่มันดันลงไม่ได้อ่ะคับ ทำยังไงดี เกมแรก
Battle Field 2 ครับ คาดว่าตัว Setup มันน่าจะเป็น 16 Bit อ่ะคับ แล้วก็อีกเกมนึง เป็นเกม Race Driver Grid อ่ะครับ มันลงไม่ได้เหมือนกันครับ ต้องทำยังไงถึงจะลงได้ครับผม วอนผู้รู้ชอบตอบด้วยครับ
แล้วถ้าจะให้เป็น XP Mode ต้องทำยังไงครับผม ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 21:09:14 »

16 บิตเหรอครับ ผมเคยได้ยินแต่ 32 บิต เดี๋ยวคงต้องรอลุง ๆ น้า ๆ มาตอบครับเพราะผมเกิดไม่ทัน  whistle

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
AlcobalenO
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 มกราคม 2010, 21:30:47 »

คับผม ถ้า 32 Bit มันไม่มีปัญหาหรอกคับ แต่ผมเคยได้ยินมาว่า ถ้าโปรแกรมที่พื้นฐานมันเป็น 16 bit อ่ะคับ มันรันไม่ได้ เหอๆ ผมเลยอยากหาวิธีแก้อ่ะคับ ว่ามันจะได้มั้ย ถ้าไม่ได้ผมคงต้องทำใจแหละคับ
Gigolo

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 10:23:27 »

Race Driver Grid ผมก็ลงได้นะใน win7 ultimate 64 bit
AlcobalenO
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 10:34:48 »

งั้นสงสัยผมต้องหาโหลดใหม่แล้วสิเนี่ย มันลงไม่ได้เลยอ่ะคับ งงเลย
beerking

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มกราคม 2010, 11:01:19 »

เรื่องเกมไม่ค่อยเก่งครับ   แต่เมื่อคืนลง เกม avatar  ภาพสวยงามจริงๆครับ
AlcobalenO
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มกราคม 2010, 19:07:54 »

หุหุ เครื่องผม ตุกสุดยอดเลย
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มกราคม 2010, 10:38:05 »

great

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์