หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลงโปรแกรมหลายๆตัวไม่ได้ ขึ้นงี้ครับ ช่วยที win7  (อ่าน 9775 ครั้ง)
cronusarm
Registered User
*

« เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 17:02:36 »

ก่อนหน้านี้ ผมเคยเจอปัญหานี้และหาในกุเกิ้ลจนเจอวิธีแก้ ตอนนั้น ก็ไปได้สวย แก้ปัญหาได้

และไม่มีปัญหาอีกเลย แต่เผอิญ ผมจำเป็นต้องล้างเครื่องเพื่อลง XP เพื่อส่ง Project Cobol เสร็จแล้ว

จึงอยากกลับมาใช้ Win 7 ต่อ แต่พอลงวินโดว์เสร็จ ปัญหาเดิมมันกลับมาครับ คือหลังจากลง

Win7 เสร็จ และพอจะลงโปรแกรม ก็จะขึ้นงี้ครับ  The filename,directory name,or volume

label is incorrect 
แบบนี้หลายๆโปรแกรมเลยครับ ผมพยามหาในกุเกิ้ลใหม่ แต่ก็ไม่เจอวิธีแก้ดัง

กล่าวแล้วจึงรบกวนทุกท่าน ช่วยหน่อยครับ และผมจะเก็บ จดจำไว้เป็นข้อมูลเลยครับ ออ อีกอย่าง

ผมได้ดาวน์โหลด  Registry เพื่อแก้ปัญหาดังกล่าวแล้วครับ แต่ก็เหมือนเดิม ไม่ได้ผลครับ

ใครช่วยได้ ขอความกรุณาด้วยครับ

นี่ครับรูปภาพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2010, 17:09:51 โดย cronusarm » บันทึกการเข้า
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 17:03:46 »

เง้อออ ไม่เคยเจอแบบนี้เลยครับ เดี่ยวไปตามหาเซียนมาตอบให้นะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cronusarm
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 17:09:09 »

ขอบพระคุณมากครับ ตามหาทั่วกุเกิ้ลแล้วครับ จนต้องพึ่ง ผู้รู้ช่วยแล้วครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 17:19:50 »

น่าจะเกิดได้จากหลายปัจจัย
ท่านoverclockอยู่รึเปล่า
DVD-romท่านหัวอ่านยังดีอยู่รึเปล่า
และสุดท้าย ซึ่งอาการใกล้เคียงกันมากคือ แรมครับ ของผมเปลี่ยนแรมแล้วหายซะงั้น
ลองดูครับ
cronusarm
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 17:26:15 »

ไม่โอเวอร์คล๊อกครับ ปกติเลย หัวอ่าน ดีวีดี ปกติดีครับ ส่วนแรมนั้นเหรอ ไม่น่าจะเปนอะไรได้นะครับ เอ่อ ผมลง

ในโน๊ตบุ๊คน่ะครับ และโปรแกรม ก็เอาจากในเครื่องครับ ซึ่งปกติ ถ้าใช้ XP จะเรียกใช้  install ได้ตามปกติครับ

โน๊ตบุ๊ค Asus ถอยมา พึ่งครบปี ครับ แต่ครั้งก่อนนี้ที่เปนอาการนี้ก็ ได้วิธีแก้นะครับ ตอนนั้นหายครับ แต่ตอนนี้

ผมดันจำไม่ได้ครับ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 21:06:05 »

ผมก็เป็นครับเฉพาะบางไฟล์ ไม่รุ้จะแก้ยังไงเหมือนกัน สรุปก็ต้องโหลดใหม่ อิอิกำ drunk

เพิ่มเติมแต่บางอันมันก็หายเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2010, 21:08:08 โดย dazeb » บันทึกการเข้า

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #6 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:22:48 »

จำเป็นมั้ยครับโปรแกรมเทือกนี้ อิอิกำ  mdr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
passakont
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 20:29:37 »

อันนี้งงจิงๆ
ผมว่ามันแปลกๆ อยู่ เหมือน มีอะไร lock อยู่ ท่านลงอ่ะไรแปลกปลอมไปบ้างป่ะคับ หรือเป็นที่ สิทธิ์ ในการใช้งานไม่ถึง

เอางี้คับ แบบ คลีนๆ เลย
1. ลง Win7 ใหม่
2. เข้าไป Enable User Admin ขึ้นมา แล้ว Set Password (คลิ๊กขวา Mycom -> Manage -> local user and group)
3. เข้าด้วย User Administrator แล้วไป Disable User เก่าออก
เผื่อจะช่วยได้ ผมอาจจะคิดไปเองว่า เป็นที่ สิทธิ์ ในการใช้งานไม่ถึง ในกรณีนี้ ก็ดีที่เวลาเรียกใช้อ่ะไร มันไม่ต้องเรียกถาม ให้กด Yes No

หรือถ้าลองอีกวิธีก็ได้คับ ลอง คลิกขวาที่ตัว Setup แล้ว เรียก Run as Administratro อาจจะช่วยได้
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 21:48:05 »

โฟลเดอร์ที่ท่านเก็บโปรแกรมนั้นอ่ะครับ ท่านพิมพ์เครื่องหมายหรือสัญลักษณ์แปลก ๆ ไว้หรือเปล่า ลองเปลี่ยนชื่อโฟลเดอร์นั้นดูสิครับ เอาชื่อง่าย ๆ เช่น eset, adobe พิมพ์ติด ๆ กันแบบไม่เว้นวรรค ลองดูครับ และถ้ามีโฟลเดอร์ซ้อนอยู่ข้างในอีก ก็ต้องทำแบบนี้เหมือนกันนะครับ ลองดู

อ้อ แล้วก็ตรวจสอบชื่อพาร์ติชั่นที่เก็บโฟลเดอร์ของโปรแกรมนั้นด้วยนะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์