หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดเสปคคอมให้ด้วยน๊ะค๊ะ  (อ่าน 34790 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #60 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 20:30:57 »

จิ๋ว SMC 7904WBRAZ มันเป็น g นะ ตัวส่วนตัวที่เหลือจะเป็น n

ใช้ได้ปกตินะ แต่มันไม่เร็วที่สุดน่ะ
โอ้โห นี่ถึงขนาดรู้จักชื่อเสียงเรียงนามกันเลยทีเดียว ไม่ธรรมดาจริง ๆ ครับน้าเชนผม...

ว่าแต่ลูกน้าเปิดเทอมยังครับ rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #61 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 23:48:18 »

พี่ๆค่ะ แย่แล้วค่ะ คอมใหม่ได้มาแล้ว แต่มาต่อจอแล้วไม่ติด ลองเอาจออื่นมาต่อกับติด

แบบนี้แสดงว่าจอเสียหรือเปล่าค่ะ ลองเอาจอนี้ไปต่อคอมอื่นก็ไม่ติดค่ะ T^T

มีร้านซ่อมจอไหมค่ะ จะได้ให้เช็คว่าซ่อมได้ไหม T^T

cube0stat
Registered User
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 06:27:55 »

เข้ามาดันให้
tpp
True Love Always

« ตอบ #63 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 07:51:15 »

เง้อ จอเสียอีกนี่นา หมดประกันแล้วหรือยัง
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #64 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 10:10:55 »

จำไม่ได้ว่าหมดประกันหรือยัง น่าจะ 2008 มั้งค่ะ (เห็นด้านหลังจอบอกว่า ผลิตตอน oct 2007) ถ้าแบบนี้ SAMSUNG ก็ใช้ไม่ทนเลยค่ะเสียไวจังเลย

ลองต่อกับ notebook ก็ detect เจอน๊ะพี่ แต่ลองเลือก clone ให้ออกสองจอ ก็แน่นิ่งเลย
หรือเสียบ power ไว้ยังไม่ต่ออะไร ก็ไม่มีคำว่า no signal ขึ้น

สรุปว่าอาการนี้คือจอเสียไม่มีทางซ่อมแล้วหร๋อค่ะพี่  ไม่มีทางเอาไปให้ร้านเค้าซ่อมก่อนเลยใช่ใหม่ค่ะพี่ T^T

เพิ่งขอซื้อคอมใหม่ แต่จอมาเสียเพิ่มอีก จะโดนมั้ยเนี่ย
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #65 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 11:16:13 »

จำไม่ได้ว่าหมดประกันหรือยัง น่าจะ 2008 มั้งค่ะ (เห็นด้านหลังจอบอกว่า ผลิตตอน oct 2007) ถ้าแบบนี้ SAMSUNG ก็ใช้ไม่ทนเลยค่ะเสียไวจังเลย

ลองต่อกับ notebook ก็ detect เจอน๊ะพี่ แต่ลองเลือก clone ให้ออกสองจอ ก็แน่นิ่งเลย
หรือเสียบ power ไว้ยังไม่ต่ออะไร ก็ไม่มีคำว่า no signal ขึ้น

สรุปว่าอาการนี้คือจอเสียไม่มีทางซ่อมแล้วหร๋อค่ะพี่  ไม่มีทางเอาไปให้ร้านเค้าซ่อมก่อนเลยใช่ใหม่ค่ะพี่ T^T

เพิ่งขอซื้อคอมใหม่ แต่จอมาเสียเพิ่มอีก จะโดนมั้ยเนี่ย

ลองดูในเมนูของจอ ว่ามันกดหาค่า reset to factory setting ได้หรือป่าวน่ะครับ
ถ้าไม่ได้ก็ เอเมน นะครับ อิอิ กำ  drunk drunk drunk

tpp

« ตอบ #66 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 11:38:17 »

ลองเช็คกับร้านที่ซื้อมาก่อนนะครับ ว่ามันหมดประกันหรือยัง ไม่ค่อยแน่ใจว่ามันประกันกี่ปี
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #67 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 13:24:45 »

ตอนนี้มันเปิดไม่ติดเลยสักอย่าง ใต้จอ ไม่มีคำว่า Reset อ่ะค่ะ

โทรเช็คกับซัมซุงเค้าบอกปกติเค้ารับประกันแค่ปีเดียวค่ะ ก็คงหมดแล้วหล่ะค่ะ

เดี๋ยวตั้งใจว่าจะเอาไปที่ศูนย์ซัมซุงที่พันธุ์ทิพย์(ไปอีกแล้ว) ให้เค้าเชฺ็็คให้เลยค่ะ

ถ้าเสีย และซ่อมไม่ได้จริงๆ มียี่ห้อแนะนำมั้ยค่ะ เผื่อจะได้มองๆ ราคาไว้เลยค่ะ รบกวนด้วยน๊ะค๊ะ

ขอบคุณน๊ะค๊ะ
tpp

« ตอบ #68 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 13:35:18 »

ซื้อใหม่เลยครับ ประมาณสี่ถึงหกพัน เลือกเอา ราคาประมาณนี้ได้จอ led 23 นิ้ว FULL HD แล้วครับ จิ๋ว
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #69 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 13:42:34 »

ซื้อใหม่เลยครับ ประมาณสี่ถึงหกพัน เลือกเอา ราคาประมาณนี้ได้จอ led 23 นิ้ว FULL HD แล้วครับ จิ๋ว

+ P'Chain 100  drunk

Cybernetic

« ตอบ #70 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 14:58:41 »

ตอนนี้มันเปิดไม่ติดเลยสักอย่าง ใต้จอ ไม่มีคำว่า Reset อ่ะค่ะ

โทรเช็คกับซัมซุงเค้าบอกปกติเค้ารับประกันแค่ปีเดียวค่ะ ก็คงหมดแล้วหล่ะค่ะ

เดี๋ยวตั้งใจว่าจะเอาไปที่ศูนย์ซัมซุงที่พันธุ์ทิพย์(ไปอีกแล้ว) ให้เค้าเชฺ็็คให้เลยค่ะ

ถ้าเสีย และซ่อมไม่ได้จริงๆ มียี่ห้อแนะนำมั้ยค่ะ เผื่อจะได้มองๆ ราคาไว้เลยค่ะ รบกวนด้วยน๊ะค๊ะ

ขอบคุณน๊ะค๊ะ

บ้านอยู่ไหนครับ ถ้าบ้านใกล้สีลมก็เอาไปศูนย์ซัมซุงสีลมเลยครับ ถ้าสะดวกพันทิบก็เอาไปพันทิบได้ครับ ถ้ายังไม่อยากซื้อใหม่นะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #71 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 23:23:01 »

พี่ๆค่ะ ได้แล้วค่ะ ไปศูนย์เค้ากว่าจะเช็คอีกสามวันเลยไม่รอค่ะ เดินหาร้านซ่อมจนเจอ เค้าบอกไฟฟ้าลัดวงจร 700บาทค่ะ

Cybernetic

« ตอบ #72 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 07:30:44 »

พี่ๆค่ะ ได้แล้วค่ะ ไปศูนย์เค้ากว่าจะเช็คอีกสามวันเลยไม่รอค่ะ เดินหาร้านซ่อมจนเจอ เค้าบอกไฟฟ้าลัดวงจร 700บาทค่ะ

ยินดีด้วยจร้าาส์

Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #73 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 11:09:50 »

ขอบคุณค่ะพี่

เรื่องคอมที่ประกอบมา ติดใจสงสัยเรื่องที่ช่างเค้าบอกให้เด็กในร้านแปะ void ของ cpu intel เพราะตอนที่เข้าไปเช็คเสปค และดูกล่อง ช่างเค้ายังไม่ได้ลอกไปแปะ แล้วเค้าบอกให้เด็กช่างแปะให้ด้วย แล้วก็มัวแต่ดูหน้่าจอคอม เลยไม่ได้สังเกตุว่าเค้าเอาไปติดตรงไหน (แต่เห็นเค้าทาบๆ ตรง power supply) แล้วตอนที่เอากลับไปที่ทำงาน ถ่ายรูป ไม่เห็นมี void

เมื่อวานก็เลยแวะไปร้านที่ประกอบคอมอีกรอบ ไปขอร้านเค้าดูหน้าตา void ของ cpu intel ว่าเป็นยังไง พอเห็นแล้ว ก็ไม่คุ้นเลยค่ะ ว่าในเครื่องมีแบบนี้ไหม เพราะตอนเอาไปเก็บที่ทำงาน ถ่ายรูปไว้ ไม่เห็นค่ะ

ได้ยินตอนเค้าเช็คบอกว่าเป็นของ synnex ต้องใช้ void  ก็เลยถามไปว่าแล้วถ้่าไม่มีแบบนี้จะไม่เป็นไรหร๋อค่ะ แต่ร้านบอกวา ไม่เป็นไร ถ้ามีปัญหาอะไร ให้มาบอกร้าน เดี๋ยวเค้าจัดการเอง 

แบบนี้โอเคไหมค่ะพี่ (ประกันต้อง 3 ปี) แต่ไม่วันนี้พรุ่งนี้ จะเข้าไปที่ทำงานแล้วลองมองๆหาอีกทีค่ะ
Cybernetic

« ตอบ #74 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2011, 11:17:44 »

ขอบคุณค่ะพี่

เรื่องคอมที่ประกอบมา ติดใจสงสัยเรื่องที่ช่างเค้าบอกให้เด็กในร้านแปะ void ของ cpu intel เพราะตอนที่เข้าไปเช็คเสปค และดูกล่อง ช่างเค้ายังไม่ได้ลอกไปแปะ แล้วเค้าบอกให้เด็กช่างแปะให้ด้วย แล้วก็มัวแต่ดูหน้่าจอคอม เลยไม่ได้สังเกตุว่าเค้าเอาไปติดตรงไหน (แต่เห็นเค้าทาบๆ ตรง power supply) แล้วตอนที่เอากลับไปที่ทำงาน ถ่ายรูป ไม่เห็นมี void

เมื่อวานก็เลยแวะไปร้านที่ประกอบคอมอีกรอบ ไปขอร้านเค้าดูหน้าตา void ของ cpu intel ว่าเป็นยังไง พอเห็นแล้ว ก็ไม่คุ้นเลยค่ะ ว่าในเครื่องมีแบบนี้ไหม เพราะตอนเอาไปเก็บที่ทำงาน ถ่ายรูปไว้ ไม่เห็นค่ะ

ได้ยินตอนเค้าเช็คบอกว่าเป็นของ synnex ต้องใช้ void  ก็เลยถามไปว่าแล้วถ้่าไม่มีแบบนี้จะไม่เป็นไรหร๋อค่ะ แต่ร้านบอกวา ไม่เป็นไร ถ้ามีปัญหาอะไร ให้มาบอกร้าน เดี๋ยวเค้าจัดการเอง 

แบบนี้โอเคไหมค่ะพี่ (ประกันต้อง 3 ปี) แต่ไม่วันนี้พรุ่งนี้ จะเข้าไปที่ทำงานแล้วลองมองๆหาอีกทีค่ะ

โอเคแหละครับ เพราะซินเน็คเค้าก็ดีลเลอร์รายใหญ่เหมือนกัน ยังไงถ้าไม่สบายใจก็ติดต่อซินเน็คให้เช็คซีเรียลนัมเบอร์ดูได้ครับ

i5 750 ผมเค้าประกันของอินแกรม ปกติถ้าเป็น CPU เค้าจะแปะไว้ที่กล่องนะครับ และประกัน 3 ปีถูกต้องแล้วครับ (CPU พังยากครับ)

แล้วตกลงประกอบร้านไหนครับ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์