หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะแชร์ CPU 1 , printer 1 แต่มีจอของแต่ละคน ต่างคนต่างทำงาน จะทำได้มั้ยค่ะ?  (อ่าน 7238 ครั้ง)
Zerr Zarr
Vmodtech Member

(*-*)

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 20:29:45 »

ปรินเตอร์แบบมีไวเลสในตัว มันแพงนี่สิครับ 

ง่ายสุดน่าจะ เอาปรินเตอร์ที่มีพอร์ทต่อแลนมากกว่าครับ (ราคาถูกกว่าแน่) ไหนๆก็  ถึงเวลาต้องมาหยิบเอกสารจากที่ปรินท์เอาเองอยู่ดี มันไม่ได้ปริ๊นท์มาเสร็จแล้วลอยมาหาเราถึงโต๊ะทำงานนะครับ  ต่อใกล้ๆกับเราเตอร์อยู่แล้วนี่เนาะ      ผมก็เลยว่า ทำไมต้องไปสิ้นเปลืองกับเรื่องพวกนี้ด้วยครับ พยายามลดต้นทุนอะไรพวกนี้ลงดีกว่าครับ  เหมือนจะน้อยๆนะ แต่ หลายๆอย่างมันก็หลายเติบอยู่ครับ เง้อ

เสียอย่างเดียวครับ ถ้าสั่งปรินท์มาสัก 5 โต๊ะพร้อมกัน   อันนี้เวรแล้วครับ เอกสารซ้อนๆกันถ้าคิวมันมาไม่ตรงกัน ต้องมานั่งคัดแยกอีก  ทางที่ดีก็ ยังไงแบบเครื่องแพงๆ  มีถาดแยกเอกสารสไตล์เครื่องถ่ายเอกสารแบ่งเป็นชั้นๆไว้  ก็น่าจะดีครับ   แต่ยังไงปกติเสมียนเค้าก็คอยดูให้อยู่แล้ว อีกอย่างจะปรินท์อะไร  ถ้าเป็นของส่วนกลางวิ่งในวงแลน   ก็เป็นระดับเจ้าหน้าที่ระดับปฏิบัติการทั่วๆไปครับ ถ้าแยกห้องก็ เครื่องปรินท์ส่วนตัวอยู่แล้วครับ ไม่เกี่ยวกันเท่าไหร่

ใช้ส่วนตัว   ยอมลำบากนิดนึงก็ได้ครับ  ได้ออกกำลังกาย เดินไปเดินมาด้วยครับ  จะได้ไม่เปลืองครับ แต่จริงๆผมก็ไม่ค่อยได้ทำครับ สั่งให้เค้าทำ นั่งเกา Hum สั่งอย่างเดียว  อิอิกำ drunk

อยากได้แบบที่ว่า ปรินเตอร์ต่อกับ CPU CENTER  แล้ว เวลาคนไหนสั่งพิมพ์ ก็ส่งคำสั่งมาที่ CPU ตัวนี้ค่ะ แล้วเดินมาหยิบที่นี่ค่ะ  (แต่ว่าคนที่สั่งมา โต๊ะเค้าจะมีแค่ จอ คียร์บอร์ด และเมาส์ค่ะ ไม่มี CPU เพราะใช้งานจากตัว CPU CENTER ค่ะ ) ระบบแบบนี้จะมีไหมค่ะ จะเซตได้ไหมค่ะพี่
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 20:31:22 »

lol 1 คอม 1 ปริ๊นท์  แยก จอ แยก เมาส์ คีย์ บอร์ด เมื่อ ก่อน มี บริษัท 1 ทำ กล่อง มา ขาย ยี่ ห้อ ATEN หรือ ไง นี้ แหละ สมัย หนัง สือ คอม เฟือง ฟู เดียว นี้ ไม่ รู้ มี รึ ป่าว

เหมือนจะแบบนี้เลยค่ะพี่ ที่ต้องการ  แต่เราต้องซื้อกล่องอะไรค่ะ ?? เราใช้ CPU ไม่ได้หร๋อค่ะพี่
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 20:32:18 »

ขออนุญาติสื่อสารกับน้องเค้าแป๊บนะครับ

พี่เชน ...
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #18 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 20:36:52 »

พยายามอ่านอยู่ แต่งงเหมือนกันครับ  drunk

แป่ว ส่งรูปวาดระบบที่อยากได้ให้พี่เชนไปดูแล้วค่ะ รอพี่เชนเคลียร์ก่อนค่ะพี่ ไม่รู้จะเขียนบอกยังไง กลัวทำให้งงไปกันใหญ่ - -"
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 21:04:40 »

ปรินเตอร์แบบมีไวเลสในตัว มันแพงนี่สิครับ  

ง่ายสุดน่าจะ เอาปรินเตอร์ที่มีพอร์ทต่อแลนมากกว่าครับ (ราคาถูกกว่าแน่) ไหนๆก็  ถึงเวลาต้องมาหยิบเอกสารจากที่ปรินท์เอาเองอยู่ดี มันไม่ได้ปริ๊นท์มาเสร็จแล้วลอยมาหาเราถึงโต๊ะทำงานนะครับ  ต่อใกล้ๆกับเราเตอร์อยู่แล้วนี่เนาะ      ผมก็เลยว่า ทำไมต้องไปสิ้นเปลืองกับเรื่องพวกนี้ด้วยครับ พยายามลดต้นทุนอะไรพวกนี้ลงดีกว่าครับ  เหมือนจะน้อยๆนะ แต่ หลายๆอย่างมันก็หลายเติบอยู่ครับ เง้อ

เสียอย่างเดียวครับ ถ้าสั่งปรินท์มาสัก 5 โต๊ะพร้อมกัน   อันนี้เวรแล้วครับ เอกสารซ้อนๆกันถ้าคิวมันมาไม่ตรงกัน ต้องมานั่งคัดแยกอีก  ทางที่ดีก็ ยังไงแบบเครื่องแพงๆ  มีถาดแยกเอกสารสไตล์เครื่องถ่ายเอกสารแบ่งเป็นชั้นๆไว้  ก็น่าจะดีครับ   แต่ยังไงปกติเสมียนเค้าก็คอยดูให้อยู่แล้ว อีกอย่างจะปรินท์อะไร  ถ้าเป็นของส่วนกลางวิ่งในวงแลน   ก็เป็นระดับเจ้าหน้าที่ระดับปฏิบัติการทั่วๆไปครับ ถ้าแยกห้องก็ เครื่องปรินท์ส่วนตัวอยู่แล้วครับ ไม่เกี่ยวกันเท่าไหร่

ใช้ส่วนตัว   ยอมลำบากนิดนึงก็ได้ครับ  ได้ออกกำลังกาย เดินไปเดินมาด้วยครับ  จะได้ไม่เปลืองครับ แต่จริงๆผมก็ไม่ค่อยได้ทำครับ สั่งให้เค้าทำ นั่งเกา Hum สั่งอย่างเดียว  อิอิกำ drunk

อยากได้แบบที่ว่า ปรินเตอร์ต่อกับ CPU CENTER  แล้ว เวลาคนไหนสั่งพิมพ์ ก็ส่งคำสั่งมาที่ CPU ตัวนี้ค่ะ แล้วเดินมาหยิบที่นี่ค่ะ  (แต่ว่าคนที่สั่งมา โต๊ะเค้าจะมีแค่ จอ คียร์บอร์ด และเมาส์ค่ะ ไม่มี CPU เพราะใช้งานจากตัว CPU CENTER ค่ะ ) ระบบแบบนี้จะมีไหมค่ะ จะเซตได้ไหมค่ะพี่

ขออณุญาตเอาตรีนก่ายหน้าผากครับ  อิอิกำ drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 08:52:20 »

แบบนี้ต้อง Windows MultiPoint Server 2010  drunk

Windows MultiPoint Server 2010powered by Aeva

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
2jz_turbo

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 09:01:49 »

มีคับ เป็นระบบที่เรียกว่า Dump Terminal คับ บริษัทเพื่อนผมเคย implement มาใช้งานอยู่พักนึง แต่เห็นว่าไม่ค่อยเวิกเท่าไรน่ะคับ การลงทุนอาจจะไม่สูงมากในส่วนของ hardware แต่ว่าค่าแรงในส่วนของการ maintenance สูงคับ

ขอเหตุผลนิดนึงคับ ว่าทำไมถึงต้องการแบบนั้น มีเหตุผลในด้านของความปลอดภัย หรืออย่างอื่นหรือเปล่าคับ จะได้ช่วยคิด

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 09:02:46 »

ระหว่างนี้ก็ชมสิ่งที่น่าสนใจคั่นเวลากันก่อนนะครับ

Nissan commercialpowered by Aeva

Banned Commercials - Levispowered by Aeva

BANNED Adam and Eve, the gay versionpowered by Aeva

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 09:04:13 »

มีคับ เป็นระบบที่เรียกว่า Dump Terminal คับ บริษัทเพื่อนผมเคย implement มาใช้งานอยู่พักนึง แต่เห็นว่าไม่ค่อยเวิกเท่าไรน่ะคับ การลงทุนอาจจะไม่สูงมากในส่วนของ hardware แต่ว่าค่าแรงในส่วนของการ maintenance สูงคับ

ขอเหตุผลนิดนึงคับ ว่าทำไมถึงต้องการแบบนั้น มีเหตุผลในด้านของความปลอดภัย หรืออย่างอื่นหรือเปล่าคับ จะได้ช่วยคิด

ผมเห็นพวกที่ทำแบบนี้ จะเป็นพวกองค์กรขนาดเล็กที่ไม่ต้องการเสียค่าซอฟต์แวร์หลายๆเครื่องครับ

Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 21:19:15 »

ผมเห็นพวกที่ทำแบบนี้ จะเป็นพวกองค์กรขนาดเล็กที่ไม่ต้องการเสียค่าซอฟต์แวร์หลายๆเครื่องครับ

เพื่อความปลอดภัย  สอดส่องได้ ประหยัดซอฟแวร์  ประหยัดเนื้อที่ในการวางคอมเป็นชุดๆ  และที่อยากใช้ระบบไร้สายเพราะ ไม่เกะกะ ไม่ต้องเสียเวลาย้ายสาย ย้ายจุด ถ้าต้องเปลี่ยนแปลงโลเกชั่นค่ะ
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 21:24:26 »

แบบนี้ต้อง Windows MultiPoint Server 2010  drunk

Windows MultiPoint Server 2010

เหมือนจะประมาณนี้เลยค่ะ แต่ว่า CPU ที่อยู่ตรงกลางเนี่ย  สามารถอยู่ไกลๆ หรือคนละชั้นกับ จอที่ล้อมรอบได้มั้ยค่ะ

แล้วก็จอที่ล้อมรอบเนี่ย จริงๆ อาจจะมีแค่ 2-3 เครื่อง เองค่ะ 

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 21:31:49 »

อยู่ไกลๆกันถ้าไม่เดินสายจอ สาย USB ยาวๆ ก็ต้องใช้จอแบบ widi mouse keyboard แบบ wireless ครับ อิอิกำ  drunk

Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 21:37:52 »

อยู่ไกลๆกันถ้าไม่เดินสายจอ สาย USB ยาวๆ ก็ต้องใช้จอแบบ widi mouse keyboard แบบ wireless ครับ อิอิกำ  drunk

CPU  ที่ใช้เป็น PC ธรรมดาได้หรือเปล่าค่ะ  Huh?
ถ้า CPU ไว้ด้านบน  พวกจอแบบ widi mouse keyboard แบบ wireless  จะส่งสัญญาณถึงมั้ยค่ะ???

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 21:55:39 »

CPU  ที่ใช้เป็น PC ธรรมดาได้หรือเปล่าค่ะ  Huh?
ถ้า CPU ไว้ด้านบน  พวกจอแบบ widi mouse keyboard แบบ wireless  จะส่งสัญญาณถึงมั้ยค่ะ???

นั่นดิครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันไม่เคยทำแบบนี้เลย ถามมาผมก็ไป Search ใน Google มาให้ดูครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์