หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่ เชียงราย ปาย แม่ฮ้องสอน หนาวแล้ว  (อ่าน 20992 ครั้ง)
FormularOne
Registered User
*

« เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 22:26:41 »

เริ่มหนาวแล้วที่ภาคเหนือ กระทู้นี้ผมจะเก็บบรรยากาศและแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวไว้ละกันนะครับ เผื่อใครจะเก็บไว้เป็นข้อมูลตอนมา แอ่วเมืองเหนือ

เริ่มต้นกันด้วย ภาพบรรยากาศ ดอยสุเทพยามค่ำๆ ละกันครับ เพราะคนส่วนใหญ่ที่มาเชียงใหม่ต้องขึ้นดอยสุเทพ และที่ไปได้บ่อยเพราะดอยสุเทพใกล้ตัวเมืองขับรถแค่ไม่กี่นาทีก็ถึง แต่ถ้าช่วงเย็นๆรถติดหน่อยนะครับ อิอิ

ถ่ายรูปนี้มาเมื่อวันพฤหัสที่ 4 นี้เองครับ เวลา 19.00 กล้อง nikon D80 เลนส์ Tamron 10-20

มาอัพเดตรูปครับ ตอนนี้เริ่มมีการประดับตกแต่งรอบๆคูเมืองเชียงหม่แล้วครับ
รูปแรกบริเวณอนุเสาวรีย์สามกษัตริย์ เริ่มมีการประดับโคมไฟทั่วบริเวณครับ

รูปนี้บริเวณประตูสวนดอกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤศจิกายน 2010, 01:25:11 โดย FormularOne » บันทึกการเข้า
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 22:54:49 »

โอ้ว แจ่มใช้ได้เลยครับ great
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2010, 23:15:00 »

สวยงามมากครับ  great

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 00:39:26 »

เง้ออออ คลิกที่รูปทำไมกลายเป็นเว็บขายเคส lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
FormularOne
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 00:57:23 »

เง้ออออ คลิกที่รูปทำไมกลายเป็นเว็บขายเคส lol

อ่า ขอโทษด้วยครับ พี่ พอดีผมฝากรูปไว้ในเว็บตัวเองครับ แล้วคนเขียนเค้าทำมาแบบนั้น ไม่ทราบผิดกฎไหมครับนี่
ถ้าผิดจะได้แก้ไปฝากที่อื่นๆ เว็บยังไม่ได้เปิดตัวอย่างเป็นทางการครับจะเปิดตัวตอนปีใหม่พร้อมกับร้าน ร้านเปิดมารวมแล้วปีนี้ปีที่ 6 ยังไม่ได้เปิดตัวเป็ฯทางการสักที ฮ่าๆ

ผิดกฏเว็บแจ้งได้นะครับ จะรีบทำการแก้ไขให้ครับ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 00:59:36 »

อ่า ขอโทษด้วยครับ พี่ พอดีผมฝากรูปไว้ในเว็บตัวเองครับ แล้วคนเขียนเค้าทำมาแบบนั้น ไม่ทราบผิดกฎไหมครับนี่
ถ้าผิดจะได้แก้ไปฝากที่อื่นๆ เว็บยังไม่ได้เปิดตัวอย่างเป็นทางการครับจะเปิดตัวตอนปีใหม่พร้อมกับร้าน ร้านเปิดมารวมแล้วปีนี้ปีที่ 6 ยังไม่ได้เปิดตัวเป็ฯทางการสักที ฮ่าๆ

ผิดกฏเว็บแจ้งได้นะครับ จะรีบทำการแก้ไขให้ครับ

ไม่ผิดกฏครับ เพราะว่าที่นี่ไม่มีกฏ อิอิกำ ตามสบายเลยครับท่าน แค่ผมตกใจเฉยๆนึกว่าจะดูรูปขยายงามๆซักหน่อย lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Friday~13rd

« ตอบ #6 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 07:34:15 »

แต่ถ้าเป็นแถวบ้านผมตอนนี้เปียกแล้ว  เอิ้กๆๆ  Cry

ปล. ภาพสวยครับ

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 07:48:38 »

แต่ถ้าเป็นแถวบ้านผมตอนนี้เปียกแล้ว  เอิ้กๆๆ  Cry

เง้อออ โผล่มาได้ไงเนี่ย เนตใช้ได้แล้วเหรอครับ อิอิ  rules

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 07:50:44 »

น้าโตเค้ากลับมาแล้ว ::190204::

ท่าน จขกท ผมฝากขึ้นเขาไปเก็บภาพบนเขาหน่อยครับ อยากชมครับ love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Friday~13rd

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 07:54:43 »

เง้อออ โผล่มาได้ไงเนี่ย เนตใช้ได้แล้วเหรอครับ อิอิ  rules

ครับเพิ่ง online ได้เมื่อคืน

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 07:58:43 »

แหล่มเลยครับ เด๋วจะได้ส่งของไปให้ทำบทความอีก 2กล่อง  drunk

Friday~13rd

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2010, 08:13:24 »

แหล่มเลยครับ เด๋วจะได้ส่งของไปให้ทำบทความอีก 2กล่อง  drunk

ยินดีครับป๋าฯ ถ้า SDS ออกวิ่งได้แล้ว   he

FormularOne
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 21:15:12 »

วันนี้ผมออกเดินทางจากเชียงใหม่เวลา 01.00 ครับจุดหมายปลายทางที่ดอยแม่อูคอ จังหวัดแม่ฮ่องสอน ตั้งใจจะไปเก็บภาพทุ่งดอกบัวตอง ออกเช้านิดนึงครับ เผื่อหลงทาง เพราะปกติก็หลงกันประจำอยู่แล้ว แต่คราวนี้ได้เรามี gps ได้ด้วยฮ่าๆ แต่ก็เผื่อเวลาไว้หน่อยดีกว่า ออกเดินทางขับรถไปเรื่อย ๆ ตามเส้นทางเชียงใหม่หางดง สันป่าตอง จองทอง แล้วเลี้ยวขวาขึ้นดอยอินทนนท์ไปจนถึงด่านตรวจที่สองแจ่งเจ้าหน้าที่ว่าไปแม่แจ่ม ทางค่อนข้างแคบ+สูงชันและโค้งมากๆใช้ความระมัดระวังกันหน่อยนะครับถ้าใครจะใช้เส้นทางนี้ ไปถึงที่ดอยแม่อูคอประมาณ 05.30 นอนระพระอาทิตย์ขึ้นสักพักก็เริ่มเก็บภาพกัน อากาศหนาวเย็นพอสมควร แต่ลมแรงมากๆทำให้ยิ่งเพิ่มความหนาวขึ้นอีกมาก

ดูกันใกล้ครับดอกบัวตองพระเอกที่เรามาตามหากันในวันนี้

เหลืองกันทั้งดอยเลยทีเดียวเย็นเดินชมดอกไม้+สาวๆ อิอิ (กำในรูปมีแต่คนแก่)

บนยอดดอยคัรบเป้าหมายที่เราจะเดินทางไปให้ถึง

ขึ้นไปถึงจุดสูงสุดก็ได้ภาพนี้มาครับ

แถมท้ายครับ

ระยะทางรวมจากร้านผมไปถึงดอยแม่อูคอประมาณ 250กม. ไปกลับ 500 กม. ที่นี่เหมาะกับการกางเตนท์นอนมากๆครับค่อนข้างอิสระไม่ถูกบังคับดพื้นที่หรือค่าเช่าพื้นที่ต่างๆ วันนี้แค่นี้ก่อนนะครับ เหนื่อยกับการเดินทางเหลือเกิน

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 21:26:32 »

โอ้ววววว สวยงามน่าไปเที่ยวมากๆเลยครับ

Red devil tr.

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 22:08:20 »

เห็นแล้วอยากไป สวยจริงฯ great
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
  พิมพ์