หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่ เชียงราย ปาย แม่ฮ้องสอน หนาวแล้ว  (อ่าน 20992 ครั้ง)
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #15 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 22:17:15 »

งามครับ น่าเที่ยวมาก

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2010, 22:21:19 »

วีม้อดจัดไปกันมั้ยครับ ไปเหนือหน้าหนาวนี่แหละ ไปดูดาว ดูทะเลหมอกกัน น่าจะแจ่มนะครับผมว่า love love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 04:17:41 »

วันนี้ผมออกเดินทางจากเชียงใหม่เวลา 01.00 ครับจุดหมายปลายทางที่ดอยแม่อูคอ จังหวัดแม่ฮ่องสอน ตั้งใจจะไปเก็บภาพทุ่งดอกบัวตอง ออกเช้านิดนึงครับ เผื่อหลงทาง เพราะปกติก็หลงกันประจำอยู่แล้ว แต่คราวนี้ได้เรามี gps ได้ด้วยฮ่าๆ แต่ก็เผื่อเวลาไว้หน่อยดีกว่า ออกเดินทางขับรถไปเรื่อย ๆ ตามเส้นทางเชียงใหม่หางดง สันป่าตอง จองทอง แล้วเลี้ยวขวาขึ้นดอยอินทนนท์ไปจนถึงด่านตรวจที่สองแจ่งเจ้าหน้าที่ว่าไปแม่แจ่ม ทางค่อนข้างแคบ+สูงชันและโค้งมากๆใช้ความระมัดระวังกันหน่อยนะครับถ้าใครจะใช้เส้นทางนี้ ไปถึงที่ดอยแม่อูคอประมาณ 05.30 นอนระพระอาทิตย์ขึ้นสักพักก็เริ่มเก็บภาพกัน อากาศหนาวเย็นพอสมควร แต่ลมแรงมากๆทำให้ยิ่งเพิ่มความหนาวขึ้นอีกมาก

ดูกันใกล้ครับดอกบัวตองพระเอกที่เรามาตามหากันในวันนี้

เหลืองกันทั้งดอยเลยทีเดียวเย็นเดินชมดอกไม้+สาวๆ อิอิ (กำในรูปมีแต่คนแก่)

บนยอดดอยคัรบเป้าหมายที่เราจะเดินทางไปให้ถึง

ขึ้นไปถึงจุดสูงสุดก็ได้ภาพนี้มาครับ

แถมท้ายครับ

ระยะทางรวมจากร้านผมไปถึงดอยแม่อูคอประมาณ 250กม. ไปกลับ 500 กม. ที่นี่เหมาะกับการกางเตนท์นอนมากๆครับค่อนข้างอิสระไม่ถูกบังคับดพื้นที่หรือค่าเช่าพื้นที่ต่างๆ วันนี้แค่นี้ก่อนนะครับ เหนื่อยกับการเดินทางเหลือเกิน

ยังอยู่ในวงการโรงแรมอยู่หรือเปล่าครับ

ว่าแล้วก็อยากไปสักดอกเหมือนกันครับ ของเค้าดีครับของเชียงใหม่เนี่ย  อิอิกำ drunk
2jz_turbo

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 09:26:32 »

ภาพสวยมาก ๆ คับ ผมมีคำถามสักสองคำถามคับ

1. ผมมีแผนที่จะไปเชียงใหม่ 18-21 ธันวาคับ กะว่าคืนแรกจะนอนเชียงใหม่ คืนที่สองไปนอนที่ปาย แล้วคืนที่สามกลับมานอนที่เชียงใหม่อีกรอบคับ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำที่เที่ยวให้ผมได้หรือเปล่าคับ (เข้าใจว่าท่านเป็นคนในพื้นที่น่ะคับ)

2. เลนส์ tamron 10-20 มีจิง ๆ หรอท่าน ท่า่นหมายถึง 10-24 หรือเปล่าคับ หรือว่าผมตกข่าวหว่า??

ขอบคุณมากคับที่เอารูปสวย ๆ มาแบ่งปันกัน ตอนผมไปขอให้ฟ้าใ่ส ๆ แบบนี้ทีเถอะ สาธุ

yoshiki

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 10:36:57 »

อยากไปมาก ๆ แต่ไม่ว่างไปซักที คิดถึงอากาศหนาว ๆ ร้านอาหารริมแม่น้ำกับคนรู้ใจ jap
FormularOne
Registered User
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 10:50:19 »

ภาพสวยมาก ๆ คับ ผมมีคำถามสักสองคำถามคับ

1. ผมมีแผนที่จะไปเชียงใหม่ 18-21 ธันวาคับ กะว่าคืนแรกจะนอนเชียงใหม่ คืนที่สองไปนอนที่ปาย แล้วคืนที่สามกลับมานอนที่เชียงใหม่อีกรอบคับ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำที่เที่ยวให้ผมได้หรือเปล่าคับ (เข้าใจว่าท่านเป็นคนในพื้นที่น่ะคับ)

2. เลนส์ tamron 10-20 มีจิง ๆ หรอท่าน ท่า่นหมายถึง 10-24 หรือเปล่าคับ หรือว่าผมตกข่าวหว่า??

ขอบคุณมากคับที่เอารูปสวย ๆ มาแบ่งปันกัน ตอนผมไปขอให้ฟ้าใ่ส ๆ แบบนี้ทีเถอะ สาธุ

ข้อ 1 เดวผมมาตอบให้ตอนบ่าบๆนะครับขอเชคกิจกรรมกับสถานที่ท่องเที่ยวสวยๆให้ก่อนครับ

ข้อ 2 อ่าจริงด้วยขอโทษทีครับใส่ย่อห้อผิด จริงๆเป็น Sigma 10-20 ครับ แต่วันที่เอาไปดอยแม่อูคอนั้นเป็น AF-S 17-55mm f/2.8 G DX IF ED
FormularOne
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 10:52:39 »

ยังอยู่ในวงการโรงแรมอยู่หรือเปล่าครับ

ว่าแล้วก็อยากไปสักดอกเหมือนกันครับ ของเค้าดีครับของเชียงใหม่เนี่ย  อิอิกำ drunk
[/quote]

ผมยังทำร้านคอมเหมือนเดิมครับท่าน ส่วนลุง 1 ก็ทำงานที่เดิมครับ เซ็นทรัล ผมว่าท่านเข้าใจว่าผมคือลุง 1 ไม่ใช่นะคัรบผมกะลุง 1 เป็นเพื่อนกัน ออกทริบด้วยกันประจำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 10:57:05 »

อ๋อ  คิดว่าคนคนเดียวกันครับ เง้อ

อิจฉาคนเชียงใหม่ครับช่วงนี้   อากาศดีครับ glasses
Cybernetic

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 12:05:21 »

ไปวันไหน เดี๊ยนขอไปด้วยได้มั้ยฮ้าาาาาาาาา love love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 12:56:10 »

วีม้อดจัดไปกันมั้ยครับ ไปเหนือหน้าหนาวนี่แหละ ไปดูดาว ดูทะเลหมอกกัน น่าจะแจ่มนะครับผมว่า love love

ใช่ครับจัดเลยอยากไปด้วยยยย

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
2jz_turbo

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 13:02:20 »

ไปวันไหน เดี๊ยนขอไปด้วยได้มั้ยฮ้าาาาาาาาา love love

ไปมั้ยล่ะคับพี่ อิอิ

Cybernetic

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 13:27:02 »

ไปมั้ยล่ะคับพี่ อิอิ
ไปกี่คนครับแคน ไปวันไหน ภูเขาไหนครับ

FormularOne
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 13:39:23 »

เดือนธันวาคม ตามยอดดอยเพียบเลยครับ อยากเที่ยวแบบไหนครับถ้าเอาแบบโหดๆหน่อยก็ดอยหลวงเชียงดาว ดอยฝ้าห่มปกฝาง แต่เวลาท่านน้อย สงสัยไม่พ้นดอยอินทนนท์ เพราะไปที่เดียวมีทีเที่ยวเยอะมาก วันที่ 20 นี่ดอกพญาเสือโคร่งน่าจะยังไม่บาน เพราะปกติจะเริ่มบานประมาณวันที่ 25จนถึง 10 มค. ถ้าช่วงดอกบานจะมีดอยขุนแม่ยะ ดอยสุเทพ ตรงขุนช่างเคี่ยน ที่มีดอยพญาเสื้อโคร่งบาน สถานที่อื่นๆเดี๋ยวคิดได้จะมานำเสนอให้อีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2010, 13:45:08 โดย FormularOne » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 13:42:13 »

ไม่เป็นไรครับ ส่งผมแถวๆเลาจ์ในโรงแรม เดี๋ยวผมหาทางไปต่อเองครับ อิอิกำ drunk
IonRa

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #29 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2010, 14:18:01 »

ขอบคุณนะครับ รูปสวยมากเลยครับ

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์