หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูกันคับว่าข้างใน iMac ใหม่มีอะไรกันบ้าง  (อ่าน 5101 ครั้ง)
2jz_turbo
Vmodtech Member

« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:22:16 »

ใครว่า intel กะ AMD อยู่ด้วยกันไม่ได้ฮะ ไปดูกันเลย

http://www.macuncen.com/news/macintosh/item/%E0%B8%8A%E0%B9%8D%E0%B8%B2%E0%B9%81%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%99-new-imac-2011.html

วาไรตี้โคตร ๆ ฮะ CPU intel, VGA AMD, HDD WD Blue, Wireless Altheros, และ จอ LG ฮะ นี่สิ นะ เคล็ดลับความงามแห่ง Apple cinema display

จะโดนสาวกศาสดา jobs ด่าเอาป่าวเนี่ย เหอๆ

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 10:53:56 »

LG เค้าก็ทำจอให้ไอโฟนนิครับแคน ไม่เห็นมีใครว่าอะไร แถมมอวไปทางไหนก็เจอแต่ไอโฟน อิอิกำ out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
2jz_turbo

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 11:14:50 »

LG เค้าก็ทำจอให้ไอโฟนนิครับแคน ไม่เห็นมีใครว่าอะไร แถมมอวไปทางไหนก็เจอแต่ไอโฟน อิอิกำ out

พอดีเพิ่งรู้น่ะคับพี่ดิษ ตกข่าวมานาน เหอๆ เพิ่งรู้จิง ๆ คับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 11:49:45 »

เปิดข้างในออกมา เจอภาพถ่ายให้ราคาสูงนี่   สงสัยไอ้เนียนคงทำหล่นไว้แน่นอนครับ อิอิกำ out
Cybernetic

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:23:40 »

พอดีเพิ่งรู้น่ะคับพี่ดิษ ตกข่าวมานาน เหอๆ เพิ่งรู้จิง ๆ คับ
เพิ่งรู้เร็ว ๆ นี้เหมือนกันแหละครับ  out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 13:10:15 »

เปิดข้างในออกมา เจอภาพถ่ายให้ราคาสูงนี่   สงสัยไอ้เนียนคงทำหล่นไว้แน่นอนครับ อิอิกำ out

drunk drunk drunk

จอ LG เดี๋ยวนี้สงสัยว่าจะพัฒนาแว้ววววว

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 13:50:16 »

แป่ววว...เพิ่งได้เข้าไปดูแบบละเอียด ๆ ครับ ผมว่ายุคนี้น่ะ จีนกับไต้หวันครองโลกครับ พวกอุปกรณ์อิเลขทรอนิกส์, เครื่องใช้ไฟฟ้า, อุปกรณ์ไอทีรวมไปจนถึงพวกผู้ผลิตชิบคอนโทรลเลอร์ต่าง ๆ ล้วนแล้วแต่ตั้งโรงงานอยู่ที่จีนทั้งนั้น ส่วนพวกคิวซีก็อิมพอร์ตมาจากฝั่งยุโรปหรือฝั่งไหนก็ว่ากันไปตามแบรนด์อีกที out

เหตุผลหลัก ๆ ผมเด่าว่าคงเป็นเรื่องต้นทุนการผลิต ไม่งั้นคงเจ๊ง

tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 13:59:12 »

ว่าแล้วก็ต้องรีบปล่อย Mac ตัวเก่าให้เด็กพม่า ก่อนสอย Mac Pro ตัวใหม่ครับ อิอิ กำ

Cybernetic

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 15:40:37 »

ว่าแล้วก็ต้องรีบปล่อย Mac ตัวเก่าให้เด็กพม่า ก่อนสอย Mac Pro ตัวใหม่ครับ อิอิ กำ
อย่าไปสอยเด็กพม่าก็แล้วกันนะครับดีเจ  drunk

2jz_turbo

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 16:46:58 »

แป่ววว...เพิ่งได้เข้าไปดูแบบละเอียด ๆ ครับ ผมว่ายุคนี้น่ะ จีนกับไต้หวันครองโลกครับ พวกอุปกรณ์อิเลขทรอนิกส์, เครื่องใช้ไฟฟ้า, อุปกรณ์ไอทีรวมไปจนถึงพวกผู้ผลิตชิบคอนโทรลเลอร์ต่าง ๆ ล้วนแล้วแต่ตั้งโรงงานอยู่ที่จีนทั้งนั้น ส่วนพวกคิวซีก็อิมพอร์ตมาจากฝั่งยุโรปหรือฝั่งไหนก็ว่ากันไปตามแบรนด์อีกที out

เหตุผลหลัก ๆ ผมเด่าว่าคงเป็นเรื่องต้นทุนการผลิต ไม่งั้นคงเจ๊ง

แน่นอนคับพี่ดิษ เรื่องต้นทุนยังไงก็เป็น primary concern สำหรับเรื่องการผลิตอยู่ดี ทุกวันนี้นี่ยังดีนะคับ ที่เรายังมี Made in USA บ้าง Japan บ้าง มาให้เลือกซื้อเลือกหากัน เพราะส่วนใหญ่ก็ผลิตในจีนกันหมดแล้วตั้งกะสากเบือยันเรือรบ แต่ว่าในอนาคตอันใกล้นี่ อาจจะต้องเลือกซื้อของ made in china ก้ได้นะคับ ตอนนี้บริษัทใหญ่ ๆ หลาย ๆ บริษัทเริ่มที่จะขยายกิจการไปพวก อินเดีย เอย บังคลาเทศ เอย คิดแล้วกลุ้มคับ คิดเอาเองแล้วกันคับว่า Honda ที่เคยไปตั้งโรงงานยังถอนตัวแทบไม่ทัน 55555

ปล ผมมีกางเกงยีนส์ Mark & Spencer ตัวนึงคับ ทำในบังคลาเทศด้วย 555555 นี่ถ้าไม่ซื้อห้างคงไม่เชื่อว่าเป็นของแท้คับ อิอิกำ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 16:53:51 »

อย่างน้อยญี่ปุ่นก็ยังเป็นผู้นำด้านอุปกรณ์ทางเพศครับ อิอิกำ drunk
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 17:15:40 »

อย่าไปสอยเด็กพม่าก็แล้วกันนะครับดีเจ  drunk

อยากอยู่เหมือนกันครับ น่ารัก ผมยาว ตาโต หุ่นดี ยิ้มสวย  เง้อ  drunk

Cybernetic

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2011, 11:53:44 »

อยากอยู่เหมือนกันครับ น่ารัก ผมยาว ตาโต หุ่นดี ยิ้มสวย  เง้อ  drunk
อย่าลืมพาไปทำบัตรนะครับ อิอิกำ out

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์