หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปิดร้านซ่อมคอม ต้องเตรียมอะไรบ้างครับ  (อ่าน 22651 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 10:54:31 »

ผมว่าเปลี่ยนมาขับ 350 ดีกว่าครับ 

ดีตรงที่ วิ่งตามเส้นทางตลอด  จอดเป็นระยะๆ แถมผ่านพันทิพด้วยครับ  แอร์ก็ไม่ต้องมี ลมโชยดี  ซ่อมก็ไม่ต้องซ่อม  ของเทพแบบนี้ ดีจริงๆครับ  out

อิอิ  เทพจริงๆครับ   lol
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 11:10:09 »

เหอ เหอ ทีแรกหาข้อมูลดู พูดเป็นทำนองเดียวกันว่า สายพานไทม์มิ่งขาดระวังเครื่องจะพัง !!! ไอ้ผมก็ใจไม่ดีแล้วครับตอนนั้น นึกข้ามชอตไปถึงโอเวอร์ฮอลล์โน่น drunk เลยแอบเนียนโทรไปถามศูนย์มาสด้า ช่างบอกว่ารถรุ่นผมถ้าเกิดเหตุการณ์นี้ วาล์วไอดีไอเสียมันจะหลบของมันเอง ลูกสูบจะไม่ไปกระแทกโดนแน่นอน ก็สบายใจขึ้นมาหน่อยครับ (ผมให้อู่ข้างนอกทำ)

โอเคแหละครับ อู่ข้างนอกโทรมาบอกว่าวาล์วยังอยู่เย็นเป็นสุข ใช้ได้ครับอู่นี้ไม่มั่วนิ่ม ซ่อมตามจริง อันไหนเสียซ่อมอันนั้น

ท่านโป้งลากจากบางปะกงมาพระรามสอง ผมลากจากทางหลวงหมายเลข 35 กม.ที่ 52 มาศรีนครินทร์แถวซีคอนครับ ตอนประมาณสองทุ่มก่า ๆ ทีแรกด้วยความที่รักรถอยาก จะเอารถสไลด์แต่เค้าไม่มี เลยได้แบบช้อนล้อแทน ก็โอเคแหละครับ

เรื่องซื้อรถใหม่นี่คิดเหมือนกันครับ แต่ก็ยังรักคันนี้ ใช้มาเป็นสิบปีแล้วแต่ยังวิ่งไม่ถึงสองแสน (วิ่งประมาณ 15x,xxx เองครับ) สภาพยังดีอยู่มากแต่พวกชิ้นส่วนก็เสื่อมไปตามอายุการใช้งาน เปลี่ยนใหม่ก็ดีเหมือนเดิม เรื่องซื้อใหม่เอาไว้ก่อนดีกว่า แต่ถ้าจะซื้อผมสอย Ford Focus 2000TDCi แน่นอนครับ รถในดวงใจในชั่วโมงนี้

ส่วน 350 ผมเอาไว้ใช้ไปพันทิบอย่างเดียวเลยครับ drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
TAE007

kmolom@hotmail.com
« ตอบ #32 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 14:48:26 »

อ้าวผ่านไป 1 วันเป็นกระทู้เรื่อง รถ ซะงั้น 55

แต่ผมว่าสำคัญนะครับ รถ เนี่ย ไปไหนเดี๋ยวนี้ก็ต้องมีความรู้บ้างแล้วแหละครับ สำหรับ รถยนต์ อย่างน้อย เหมือนผม เช็ค ลมยาง เปลี่ยนยาง กับ เช็คน้ำ หม้อน้ำ อะไรได้ผมว่าก็ดีแล้วแหละ  rofl

อ้อ รถในฝัน 55+

NISSAN SKYLINE R34 GTR ปี 1999 ครับหายากหน่อย แต่หลัก 6 ขนาดมือ 2  out
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มีนาคม 2010, 14:52:55 โดย TAE007 » บันทึกการเข้า
HuGnOi

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 14:54:20 »

อิอิ เดี๋ยวพรุ้งท่านมาใหม่จะได้ความรู้เรื่องการส่องตู้ดูอ่าง เป็นความรู้เพิ่มเติมอีกครับ เดี๋ยวพี่หนุ่ม พี่หมอพาลงเอง เง้ออออ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 15:05:43 »

เรื่องอ่างนี่ผมไม่ชำนาญหรอกครับ  ตังค์ไม่ค่อยจะมีเหลือเท่าไหร่แล้วครับเดี๋ยวนี้ อิอิกำ

เดี๋ยวนี้ ทำมาหากินกันฝืดเคืองกันนะครับ   บ้านเมืองก็ย่ำแย่มากเหมือนกัน   หวังลมๆแล้งๆว่าประเทศเราจะผ่านเรื่องห่วยๆไปได้ด้วยดีนะครับ  คนทำมาหากินสุจริตจะได้ลืมตาอ้าปากได้ซักที  อย่าให้มันมีแต่พวกเลวๆสูบเลือดสูบเนื้อเราเลยครับ  ไม่ไหวเนอะ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 15:23:28 »

ตราบใดที่พระเจ้าสร้างนักการเมืองชั่ว ๆ ขึ้นมาคู่กับโลก คนอย่างเรานี่แหละครับต้องคอยป้องกันคอยสอดส่องเป็นหูเป็นตาให้บ้านเมืองอันเป็นที่รักของเราครับ ฟักแม้วครับอิอิกำ drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
John-an7

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 16:22:45 »

ต้องจริงใจต่อลูกค้าครับ ไม่ใช่ว่าจะเอาเงินจากเขาอย่างเดียว แนะนำสิ่งที่ เหมาะสมที่สุดทำหรับเขา แนะว่าเงินส่วนที่ต่างออกไป มันคุ้มหรือไม่ กับการใช้งานของเขา  ผมทำธุระกิจแบบนี้มาหลายปีแล้วครับ ทำเล่นๆ ไม่ใช่ว่าไม่หวังรวยนะ อิอิ บริการให้ดีครับ ขายแพงกว่าร้านอื่นนิดหน่อย ลูกค้าจะไม่ไปไหนครับ

ส่วนงานประมูลราชการ ผมบอกได้เลยว่า ส่วนใหญ่ สเปกจะล๊อกกันแล้ว ทั้งนั้น ว่าเจ้านี้ หรืองานชิ้นนี้ เขาจะให้ใคร ถึงเราจะลดราคามาสู้ ก็แทบจะขาดทุน หรือไม่ก็งาน พวก อบต. พวกนี้ 20-30% ครับ 6-8เดือนรับเงิน เร็วสุดที่ผมเคยได้ คือ3เดือนรับเงิน

อีกอย่างที่อยากจะฝากคือ ถ้าอยากให้ธุรกิจโตคืนเรื่อยๆ ต้องทำบัญชีครับ ศึกษาเรื่องภาษีให้มากๆครับ

สำหรับผม เงินที่ได้จากงานซ่อมและบริการให้กำไลจากการขายเยอะมากๆ ก็รู้ๆกันอยู่ขายคอม ได้กำไลเท่าไหร่
TAE007

kmolom@hotmail.com
« ตอบ #37 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 16:51:02 »

อ่านะจะไปลงอ่างอีกล่ะ - -.

ขอบคุณ ท่าน John-an7 ด้วยครับ

แต่เรื่อง ประมูล หน่วยงานนี้ยังไม่ได้คิดไม่ได้หวังเลย เพราะกะเปิด ส่วนตัวทำคนเดียวเล็กๆไปก่อนครับ อนาคต ไม่แน่นอน เหมือนกันครับ ก็ดู ลู่ทางไปก่อน ตอนนี้ก็ ขอหา ความรู้ ไว้เยอะๆก่อนล่ะกันครับ  mdr
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์