หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีลบAntivirus จอมปลอม System Defend Total Security ของนายปรีดาไหมครับ  (อ่าน 4341 ครั้ง)
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 11:36:54 »

drunk เห็นดราม่ากันพักหนึ่ง เจอตัวเป็นๆแล้ว ลบไม่ได้ครับ ไม่มีตัว Uninstall เสียด้วย ของเค้าดีจริงๆ ใครมีวิธีลบบ้างครับ ปวดขมับไข้หวัดกินอีกต่างหาก

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 15:58:22 »

ใน add/remove ก็ไม่มีใช่ไหมครับเนี่ย เคสนี้ถ้าเป็นผม ๆ คงเข้าเซฟโหมด แล้วไปลบรีจิสทรีมันเลยครับ

เดี๋ยวคิดวิธีอื่นได้จะมาบอกครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 16:03:27 »

lol add/remove ไม่มีครับ เค้าทำมาดีจริงๆ Trand Micro บล๊อกเว็บมันด้วย เข้าไปดูเว็บก็มีให้ดาวน์โหลดอย่างเดียว หลอกคนไทยด้วยกันสวดยวด ตอนนี้ ใช้วิธีเดียวกับเอาไวรัสออกเลย ใช้ Security Task Manager กักเอาไว้ แล้ว Hijackthis ปิดไม่ให้มันบูทมาอีกตอนเปิดเครื่องใหม่ครับ

grrrrrr อันตรายจริงๆ ครับไวรัสหาไม่เจอแต่ทำตัวเป็นไวรัสเอง แถมมีให้โหลดในเว็บไทยแวร์อีก โฆษณาชวนเชื่อไปเรื่อย หน่วยงานรับผิดชอบ สคบ. ไอซีที ตรวจสอบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2011, 16:08:49 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 17:40:32 »

ลองสืบๆดูดีๆนายปรีดาอาจเป็นญาติกับตี๋แก่ก็ได้นะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
2jz_turbo

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 17:52:52 »

ลองใช้ combofix ดูคับ คิดว่าน่าจะหายนะ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2011, 02:40:16 »

ลองสืบๆดูดีๆนายปรีดาอาจเป็นญาติกับตี๋แก่ก็ได้นะครับ อิอิกำ
drunk drunk

ผมใช้แต่ฟรีแวร์พวก avast, antivir, avg ผมว่าดีกว่ากันเยอะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
HuGnOi

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2011, 14:53:32 »

ไปไล่อ่านมา มันส์มากครับ

บอมส์คลิ๊กมั๊ยสาดดดดด bad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์