หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Intel เตรียมออก Sandy-Bridge E รับน้อง FX-Series  (อ่าน 20210 ครั้ง)
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #15 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 17:11:21 »

Socket ซอยรุ่นกันเยอะไปมั้ยครับ   drunk drunk drunk

chong

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 00:30:33 »

มันเป็น 22nm หรือยังครับ อิอิกำ
ตามกฎ tick-tock  ของ intel ตัว sandy-bridge-E จะยังเป็น 32nm อยู่ฮะ(เดาว่าน่าจะใช่)
22 nm  น่าจะเริ่มที่ ivy-bridge
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2011, 00:32:23 โดย chong » บันทึกการเข้า
chong

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 00:36:40 »

ตูโดนintel เล่นอีกแล้ว
 mdr i5-750 MB-LGA1156 ใช้มา1ปีๆ6 เดือนเอง  ยังใช้ไม่คุ้มเลย

ภายใน 2 ปีนิดๆ
ตลาด PC intel มีSOCKET 775-1156-1366-1155-2011(ปีหน้า) ปวดตับ
ที่น่าเจ็บใจที่สุด คงเป็น 1366 เพราะแพงสุดๆ 
แต่โดน i2500k@1155 ที่ถูกกว่า จับมาOCนิดๆก็ไล่เตะตูดรุ่นพี่มั้งกระบิเลย 666
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน 2011, 00:40:14 โดย chong » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:07:20 »

ตั้งแต่ได้มา  ยังไม่ได้ไปแตะต้องอะไรกับเซ็ทนี้เลยครับ พอดีเป่าฝุ่นมันหน่อยเลยลองรันดูว่าจะดับหรือเปล่านะครับ    เปิดเล่นรันค่านี้ตลอด  คนใช้เครื่องนี้ก็ไม่รู้ตัวว่าเราเซ็ทไว้ให้ใช้ตั้งขนาดนี้ครับ ส่วนผมเองใช้ notebook เป็นหลักครับ   i3 บ้าง  E450 บ้างครับ  เง้อ

มี i5-750 ก็ใช้ต่อไปสักปีได้ครับ  ผมคิดว่ามันก็ไม่แรงมากครับ แต่เร็วครับ  รองรับการใช้งานทุกรูปแบบอยู่แล้วครับ  ของมันไม่แรงมาก แต่เร็วจริงๆครับ

แต่ถ้า อยากได้แบบ แรงๆ  แต่ช้า ต้อง AMD ลองดูครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:12:24 »

เคยมั่วนิ่ม blind test ดูแล้วนะครับ

เครื่องนึง เป็น amd x3  รันเดิมๆ

กับ  i5-750 เปิดเล่นเท่าที่เห็นนั่นแหละครับ

สอง ใน 3 คน บอกว่า เครื่อง X3 เร็วกว่าครับ   เง้อ

ของแบบนี้ มันอยู่ที่ว่า พอหรือไม่นะครับ

ถ้าพอใจ ก็  มีความสุขแล้วครับ กับสิ่งที่มี  แต่ไม่พอใจก็ต้องลำบากไปหามาให้ได้ดั่งใจครับ
วงการไอทีนี่ ถมไม่เคยเต็ม   สถาบัน private ร่วมกับหน่วยราชการลับ S1 ฟันธงกันไปเลยครับ  เง้อ  happy

ไม่มีอะไรมากครับตอนเทส    พอดีเค้าเปิดเว็บหาผัวแล้วรู้สึกว่า เข้าได้เร็วกว่าเลยติดใจครับ  อิอิกำ drunk
chong

« ตอบ #20 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:35:56 »

benchmark CPU โดยการเปิดเวบหาผัว ได้เร็วกว่า oh  แม่เจ้าทำไปได้

ผมว่าการเลือกซื้อ ควรดูการใช้งานเป็นหลัก
แต่บางคนก็มีมุมมอง-เหตุผล-งบประมาณ ที่แตกต่างกัน
ผมเคารพการตัดสินใจของทุกๆคนนะครับ Smiley ซื้อไปไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอ
 love love love รักAMD แต่ใช้intel  he
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 01:57:50 »

เคยมั่วนิ่ม blind test ดูแล้วนะครับ

เครื่องนึง เป็น amd x3  รันเดิมๆ

กับ  i5-750 เปิดเล่นเท่าที่เห็นนั่นแหละครับ

สอง ใน 3 คน บอกว่า เครื่อง X3 เร็วกว่าครับ   เง้อ

ของแบบนี้ มันอยู่ที่ว่า พอหรือไม่นะครับ

ถ้าพอใจ ก็  มีความสุขแล้วครับ กับสิ่งที่มี  แต่ไม่พอใจก็ต้องลำบากไปหามาให้ได้ดั่งใจครับ
วงการไอทีนี่ ถมไม่เคยเต็ม   สถาบัน private ร่วมกับหน่วยราชการลับ S1 ฟันธงกันไปเลยครับ  เง้อ  happy

ไม่มีอะไรมากครับตอนเทส    พอดีเค้าเปิดเว็บหาผัวแล้วรู้สึกว่า เข้าได้เร็วกว่าเลยติดใจครับ  อิอิกำ drunk

อิอิกำ เรื่องจริงหรือครับเนี่ย

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:01:24 »

พวกเว็บดูดวง ดูเนื้อคู่ครับ   ว่างๆเค้าก็เปิดดูๆกันครับ   

ทำงานมันเมื่อยตัว หาผัวดีกว่าครับ  อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:03:29 »

บางวันเด็ดกว่านั้นครับ   เน็ตไม่วิ่งเลย 

สืบๆไป  ไม่รู้ใครโหลดบิทหนังคูณมาดูครับ ที่แน่ๆไม่ใช่ของผมแน่นอน เพราะว่าผมไม่นิยมค่ายยุ่นครับ อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:40:21 »

benchmark CPU โดยการเปิดเวบหาผัว ได้เร็วกว่า oh  แม่เจ้าทำไปได้

ผมว่าการเลือกซื้อ ควรดูการใช้งานเป็นหลัก
แต่บางคนก็มีมุมมอง-เหตุผล-งบประมาณ ที่แตกต่างกัน
ผมเคารพการตัดสินใจของทุกๆคนนะครับ Smiley ซื้อไปไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอ
 love love love รักAMD แต่ใช้intel  he

เราพูดกันเล่นๆนะครับ หวังว่าคงเข้าใจ อิอิ กำ

เร็วหรือช้าใช้กันให้พอเหมาะครับ ตอนนี้ที่โต๊ะทำงานผมเนี่ย E8400 แรมกิ๊กเดียวครับ ไม่เคยงอแงเลยเนี่ย ใช้มาสามปีสี่ปีแล้ว

ส่วนคำพูดที่ว่า AMD แรงแต่ช้า หรือว่า Intel ไม่แรงแต่เร็ว เนี่ย เรื่องจริงล้วนๆครับ อิอิ กำ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #25 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:42:30 »

คงไม่ต้องมาแง้มซ็อกเก็ตนะครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:49:18 »

เราพูดกันเล่นๆนะครับ หวังว่าคงเข้าใจ อิอิ กำ

เร็วหรือช้าใช้กันให้พอเหมาะครับ ตอนนี้ที่โต๊ะทำงานผมเนี่ย E8400 แรมกิ๊กเดียวครับ ไม่เคยงอแงเลยเนี่ย ใช้มาสามปีสี่ปีแล้ว

ส่วนคำพูดที่ว่า AMD แรงแต่ช้า หรือว่า Intel ไม่แรงแต่เร็ว เนี่ย เรื่องจริงล้วนๆครับ อิอิ กำ

เปิดเว็บหาผัวนี่ จริงๆครับ  ปัจจุบันยังไม่มีใครเอามันไปทำแนวเลยครับ  อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 07:51:46 »

รถไถนี่  น่าจะแรงจริงๆครับ  แต่ช้าแน่ๆครับ อิอิกำ drunk
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #28 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 08:18:08 »

รถไถนี่  น่าจะแรงจริงๆครับ  แต่ช้าแน่ๆครับ อิอิกำ drunk
แบบนั้นมันตีนตะขาบแน่ๆ เลยครับ  drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
HuGnOi

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 08:25:10 »

จะว่าไปตั้งแต่มันลง32nm นี้เปราะน่าดูน๊ะครับ ได้ข่าวว่าพังกันไปหลายตัว drunk
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์