หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Tt Contac 16 CPU Cooler  (อ่าน 4566 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 21:14:39 »

Tt Contac 16 CPU Cooler Review รุ่นเล็กๆเหมาะกับการ Upgrade CPU Cooler ครับ
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
tpp
True Love Always

« ตอบ #1 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 21:17:54 »

ห้วงเวลานึงของช่วงชีวิตที่กำลังเกิดขึ้น ณ ปัจจุบัน อาจจะดูเลวร้ายอย่างที่ไม่คิดว่ามันจะเกิดกับเราได้ ผมคิดว่าเพื่อนผมน่าจะผ่านมันได้อย่างภาคภูมิใจครับ

เชน
CHIKORITA
Registered User
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 21:18:25 »

jap
เมื่อพบพานช่วงชีวิตที่เลวร้าย ...
สิ่งแรกที่พึงกระทำ คือ มี สติ
ครั้งหนึ่ง มีพราหมเข้าเฝ้าพระพุทธเจ้าเพื่อสนทนาธรรม
พราหมท่านนั้นได้ถามพระพุทธเจ้า ว่า "ท่านพระพุทธเจ้า เจริญธรรมอยู่ในข้อใด มากที่สุด.
พระองค์ตรัสตอบว่า "ตถาคต เจริญธรรม ใน อานาปานสติ มากที่สุด"
จาก พระสูตร ในหมวดพระสุตันตปิฎก พระไตรปิฎก 45 เล่ม

เมื่อมีสติ ย่อมสามารถ พิจารณาทุกสรรพสิ่ง ได้ด้วย ปัญญา

1.มีสติ
2.ทำให้จิตเป็นสมาธิ
3.เมื่อจิตเป็นสมาธิ ย่อมเกิดปัญญา

ในบรรดาอินทรีย์ 5 พละ 5 ทั้ง 5 ข้อ
1. สัทธินทรีย์
2. วิริยินทรีย์
3. สตินทรีย์
4. สมาธินทรีย์
5. ปัญญินทรีย์

พระตถาคต ตรัสว่า ปัญญินทรีย์ ปัญญาเป็นยอด ปัญญาเป็นสิ่งสูงสุด

เหล่าคนโง่เบาปัญญา 1000 คน มาประชุมกันแก้ปํญหา มิอาจทำการได้สำเร็จงดงามรวดเร็วได้
แม้มีเพียงผู้มีปัญญาเพียงผู้เดียว คนเดียว มาร่วมประชุม กาลทั้งหลาย ย่อมสำเร็จดังใจหมาย
จาก พระสูตร ในหมวดพระอภิธรรมปิฎก พระไตรปิฎก 45 เล่ม

ผู้ใดเป็นผู้สั่งสมสุตตะมาก ผู้นั้นย่อมได้ชื่อว่าเป็นบุตรของพระตถาคต (เป็นบุตรที่เกิดจากโอฐพระตถาคต)
จาก พระสูตร ในหมวดพระสุตันตปิฎก พระไตรปิฎก 45 เล่ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ธันวาคม 2011, 13:23:21 โดย CHIKORITA » บันทึกการเข้า

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 21:32:40 »

ห้วงเวลานึงของช่วงชีวิตที่กำลังเกิดขึ้น ณ ปัจจุบัน อาจจะดูเลวร้ายอย่างที่ไม่คิดว่ามันจะเกิดกับเราได้ ผมคิดว่าเพื่อนผมน่าจะผ่านมันได้อย่างภาคภูมิใจครับ

เชน

ไม่ทราบเรื่องอะไร แต่เป็นกำลังใจให้คุณหนุ่มนะครับ

-----------------

เจอราคา550บาทไป ได้แต่บอกว่าทำได้เกินราคาเยอะครับ great great

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 22:36:27 »

เย็นแบบไม่ต้องจ่ายแพง  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #5 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 23:34:54 »

เชน
ขอขอบคุณเพื่อนจากใจ great great great love love Cry Cry
idirex2000

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 23:37:24 »

เชน

ไม่ทราบเรื่องอะไร แต่เป็นกำลังใจให้คุณหนุ่มนะครับ

-----------------

เจอราคา550บาทไป ได้แต่บอกว่าทำได้เกินราคาเยอะครับ great great
heart heart heart heart heart
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 05:56:51 »

น่าจะให้มาเป็น stock heatsink  เลยก็ดีเหมือนกันครับ อิอิกำ tuxout
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 11:57:04 »

2 ท่อ 6 มม.  ต่อไปคงมี 4 ท่อ 10 มม.

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 09:57:58 »

เชน
ขอขอบคุณเพื่อนจากใจ great great great love love Cry Cry

เป็นกำลังใจให้ท่านหนุ่มครับ  great
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2011, 09:58:32 »

ราคาน่าสอยมากๆเลยครับ ไม่แพงเลย yes
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์