หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เข้าใจกระบะสมัยนี้  (อ่าน 8885 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 11:13:07 »

ทำไมมันต้องตีโป่ง ทำตัวถังให้มันดูใหญ่ควายเข้าไว้ ใส่ยางหนา ๆ ใหญ่ ๆ เหมือนยางรถมินิบัส แถมยังยกสูงประมาณว่าสามารถขับปีนรถเก๋งได้สบาย ๆ ตอนกลางคืนเวลาไอ้พวกนี้ขับตามหลังมาผมโครตแสบตาเพราะไฟแมร่งส่องมาโดนกระจกมองหลังรถผมเต็ม ๆ โครตจะรำคาญ แถมเวลาขับคงนึกว่ารถแรงตายแหละ ขับ ตจว. คว่ำกันเป็นว่าเล่น นึกว่าช่วงล่างเทพมากเหรอ กระบะยังไงก็คือกระบะ แถมชอบจี้ท้ายชาวบ้าน ไอ้พวกนี้มันเป็นอะไร สันดานเหมือนกันหมด เจอ 10 คันจะเป็นซะอย่างนี้ 8 คัน หาคนขับรถพวกนี้นิสัยดี ๆ  มีน้อยมาก

ใครเคยเจอบ้างครับ ขอบ่นหน่อย

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Jill

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 11:14:17 »

เอาแอสทินวยไปยกสูงสู้มันเลยครับ ท่านรอง    go
Cybernetic

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 11:17:04 »

เอาแอสทินวยไปยกสูงสู้มันเลยครับ ท่านรอง    go
เออ คนเรามันก็คิดได้...เอารถเก๋งไปยกสูง เจริญจริง ๆ เลยครับขอนแก่น here tuxout

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 11:20:06 »

ไม่แปลกหรอกครับ

ผู้ใช้จะมีความรู้สึกอบอุ่นและเข้มแข็งกว่าไงครับ

เวลารถติดมองเห็นได้ไกลกว่าว่าเลนไหนว่าง intello

ที่บ้านก็ไม่ได้ใช้หรอกครับ แต่ประมาณเข้าใจว่าคงอารมณ์นั้น

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 11:48:11 »

ผมก็โดนประจำครับ แต่ผมก็ไม่เข้าใจนะ อย่างเพื่อนผมเนี่ย

ใช้รถวิ่งในเมืองแท้ๆ เพราะที่ทำงานกับบ้านก็อยู่ในเมือง

ถนนหนทางก็เจริญ แต่มันก็แต่งรถทั้งยางทั้งล้ออย่างกับบ้านมัน

อยู่ในยอดดอยตามแนวชายแดน ใช้ยางดอกใหญ่ อย่างกับรถไถ

วิ่งทีเสียงยางตีกับพื้นถนนหอนมาเลย แต่ก็คงไม่แปลกใจเท่าไหร่

เพราะทหารไทยก็ยังใช้รถถัง เป็นซิตี้คาร์มาวิ่งในเมืองเหมือนกัน

ดูสิ ขนาดมีป้ายห้ามจอดก็ยังจอดอีก แต่ทำไมตำรวจไม่มาล๊อคล้อหว่า..

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
idirex2000

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 11:49:12 »

พวกนี้ชอบเสียนิสัยครับชอบขับจี้ๆๆชอบกระพริบไฟไล่เรา
กระพริบผมปุ๋บผมเหยียบหายปั๋บ lol
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 11:55:15 »

ตัวอย่างคอนเซ็ปต์กระบะฟอร์ดครับ อ่านแล้วสื่อให้เห็นว่าในอนาคตรถกระบะอาจจะมีรูปลักษณ์ สไตล์และรูปแบบการใช้งานได้หลากหลายมากขึ้น   รวมทั้งยังเป็นรถกระบะสำหรับคนรุ่นใหม่ไฟแรง เป็นรถที่ดูดีสำหรับการทำงาน และให้ความสนุกสำหรับการทำกิจกรรมสนุกสนานร่วมกันกับครอบครัว   พร้อมกับเป็นรถกระบะที่ให้ความเป็นออฟโรด ทรงพลัง

ส่วนคนขับผมว่าน่าจะขึ้นกับอารมณ์ในขณะนั้นของแต่ละคนครับ

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
Cybernetic

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 11:56:22 »

ผมก็โดนประจำครับ แต่ผมก็ไม่เข้าใจนะ อย่างเพื่อนผมเนี่ย

ใช้รถวิ่งในเมืองแท้ๆ เพราะที่ทำงานกับบ้านก็อยู่ในเมือง

ถนนหนทางก็เจริญ แต่มันก็แต่งรถทั้งยางทั้งล้ออย่างกับบ้านมัน

อยู่ในยอดดอยตามแนวชายแดน ใช้ยางดอกใหญ่ อย่างกับรถไถ

วิ่งทีเสียงยางตีกับพื้นถนนหอนมาเลย แต่ก็คงไม่แปลกใจเท่าไหร่

เพราะทหารไทยก็ยังใช้รถถัง เป็นซิตี้คาร์มาวิ่งในเมืองเหมือนกัน

ดูสิ ขนาดมีป้ายห้ามจอดก็ยังจอดอีก แต่ทำไมตำรวจไม่มาล๊อคล้อหว่า..

อิอิกำ คันนี้ผมยอมให้ครับ drunk

ไอ้รถพวกนี้ใครมาจี้ผม ๆ ก็เหยียบใส่นะครับแต่เหยียบเบรคนะครับไม่ได้เหยียบคันแร่ง แม่มเบรคตัวโก่งเลย แล้วผมก็ชลอ ๆ เหลือ 20km/h บังมันไปเรื่อย ๆ กวนสนทีนมันเล่น ๆ

yoshiki

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 13:05:36 »

ผม 1 เสียงครับ ขับรถกลับจันท์ทุกวันศุกร์เจอบ่อยมาก ส่วนมากจะวีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ และะพี่ดีแม็กซ์ อะครับ แม่มชอบกวน ชอบลองรถ บางทีเราขับเพลิน ๆ ไม่เล่นด้วยก็มาขับกวนบาทาซะงั้นอะ พอวันไหนเล่นด้วยวิ่งสู้รถเราไม่ได้ก็จะพยายามโชว์เก๋า(เจ้ง) ผ่าไฟแดงโชว์  วันนี้ช่วงบ่าย ๆ กลับ คงจะเจออีกแน่นอนครับ   no
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 13:14:14 »

ผม 1 เสียงครับ ขับรถกลับจันท์ทุกวันศุกร์เจอบ่อยมาก ส่วนมากจะวีโก้ ฟอร์จูนเนอร์ และะพี่ดีแม็กซ์ อะครับ แม่มชอบกวน ชอบลองรถ บางทีเราขับเพลิน ๆ ไม่เล่นด้วยก็มาขับกวนบาทาซะงั้นอะ พอวันไหนเล่นด้วยวิ่งสู้รถเราไม่ได้ก็จะพยายามโชว์เก๋า(เจ้ง) ผ่าไฟแดงโชว์  วันนี้ช่วงบ่าย ๆ กลับ คงจะเจออีกแน่นอนครับ   no

ขับรถอะไรครับ intello

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
yoshiki

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 13:16:26 »

ขับรถอะไรครับ intello

ผม Civic FD อะครับ 1.8 ครับ whip
beerking

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 13:22:11 »

ผมเจอจน ไม่ค่อยอยากขับรถเลยครับ อิอิ  นั้ง รถเมย์ร้อนดีกว่า เง้อ
Cybernetic

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 13:23:04 »

ดีแมกซ์เจอน้อยครับ ส่วนใหญ่ก็จะเจอเหมือนโมทย์คือวีโก้กับฟอร์จูนเนอร์ ส่วนใหญ่พี่เบรคใส่มันนะ ในกทม. มีน้อยครั้งที่พี่จะแข่งด้วย ยกเว้น ตจว. ครับ เหยียบได้เต็มตีนหน่อย ไม่ค่อยอันตราย

ใครขับวีโก้อย่ามาจี้ผมนะครับ เพราะผมเป็นคนบ้าจี้ เหลือบไปเจอผมจะกระทืบเบรคใส่ทันทีครับ

yoshiki

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 13:36:17 »

ผมเจอจน ไม่ค่อยอยากขับรถเลยครับ อิอิ  นั้ง รถเมย์ร้อนดีกว่า เง้อ

555+ ผมก็นั่งบ่อยครับท่านพี่ เอาแบบฟรีด้วยนะ คนเยอะดีอบอุ่นดีครับ jap

อ้างถึง
ดีแมกซ์เจอน้อยครับ ส่วนใหญ่ก็จะเจอเหมือนโมทย์คือวีโก้กับฟอร์จูนเนอร์ ส่วนใหญ่พี่เบรคใส่มันนะ ในกทม. มีน้อยครั้งที่พี่จะแข่งด้วย ยกเว้น ตจว. ครับ เหยียบได้เต็มตีนหน่อย ไม่ค่อยอันตราย

ใครขับวีโก้อย่ามาจี้ผมนะครับ เพราะผมเป็นคนบ้าจี้ เหลือบไปเจอผมจะกระทืบเบรคใส่ทันทีครับ

อย่างผมเมื่อคืนวันเสาร์ที่แล้วเจอ Dmax 3.0 VGS Turbo กวนประมาณว่าผมกำลังขับรถอยู่ซึ่งเป็นช่วงกลางคืนทางโล่ง ๆ แถว อ.วังจันท์  จ.ระยอง ผมขับอยู่เลนขวาเห็นพี่เค้ามาเร็วกว่าเรา ผมก็หลบซ้ายให้ แต่พี่แกเค้าไม่แซงไปเลย อยู่ ๆ ก็ลดความเร็วมาตีคู่ซะงั้น เราก็ปล่อยให้เค้าไปก่อนแล้วก็เข้าขวาถ้าถนนโล่ง ๆ (ถนน ตจว. สุด ๆ ครับทางห่วยมาก) ทีนี้มันก็อยู่หน้าเรา มันก็กวนเลยครับลดความเร็วลง ทำให้เราช้าลง  พอเห็นว่าเค้าไม่ขับเร็วผมก็เลยจะแซง(ซ้าย) พอกำลังจะแซงแมร่งเร่งเครื่องปิดทางไม่ให้แซงอีก ไม่รู้ว่าต้องการอะไรของมัน จะปล้นเราป่าววะ  สุดท้ายก็ขับมาจนถึงแยกไฟแดงวังจันท์ผมเลยขับขึ้นมาตีคู่ตรงไฟแดงครับ สุดท้ายก็ได้ลองกันครับ ก็ทิ้งเค้ามาจนไปติดไฟแดงก่อนจะถึง สามย่าน อ.แกลง จ.ระยอง ครับ  พี่แกเลยโชว์เก๋าฝ่าไฟแดงไปซะงั้น สงสัยภูมิใจน่าดูครับว่าชนะ  เฮ้อ.. no
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2010, 13:39:20 »

แนะนำให้ทำแบบนี้ครับ จะได้ขี่เก๋งแล้วสาดไฟใส่กระจกมองหลังพวกกระบะยกสูงได้มั่ง

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์