หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NOX-MEDIA HTPC CHASSIS  (อ่าน 13520 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 15:57:07 »

ถ้าเบื่อ ก้อจับมันตั้งนะหนุ่ม เท่านี้ก็เป็นเคสตั้งแล้วครับ lol

ไม่มีที่จะตั้ง ง่ะ มีแต่นอน

beerking

« ตอบ #31 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 16:04:21 »

เคสงามใช่ใช้ได้เลยครับ
numz

« ตอบ #32 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 18:31:56 »

Tongue เอาความร้อนแบบผมไม่เคยเจอให้ดู... แต่คงวัดอะไรมากไม่ได้

แบบแรก เคสปิด +MX2 ทั้ง CPU และ VGA

แบบสอง เคสเปิด +MX3 ที่ VGA + เจาะรูระบายความร้อน ของชั้นวาง

ชมภาพก่อนและหลังครับ ตอนแรก เคสปิด จับเคสไม่ได้เลย   bad

รูปสุดท้ายแถมม intello

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #33 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 19:01:03 »

โอ้ว ขาว ใหญ่ เซ็กส์ (ซี่) มากเลยครับอิอิ love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Suhanna

« ตอบ #34 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 01:02:20 »

อาทิตย์ที่แล้ว ตอนไปซื้อเคสใส่ HTPC ผมเกือบจิก TT ตัวนี้มาแล้วหละครับ เผอิญไม่มีตัวที่ต้องการ เลยเอา Silverstone มาแทน(เพราะถูกมาก เกือบโดน Nox ไปเหมือนกัน TK เชียร์จัง มันใส่ HD ได้ลูกเดียวไม่พอความต้องการผม) บอร์ดผมเป็น mATX เลยใส่ได้ทุกเคส โชคดีจริงๆ เย็นดีครับ วิศวกร Silverstone ทำการบ้านมาดี เคส TT ผมยังเหลืออีกสองตัว Mozart กับ Armor เกือบสองปีแล้ว ยังไม่รู้จะลงอะไรดี ออกแบบที่ทางมันไม่พอดีไปซะหมด  Cry
numz

« ตอบ #35 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 01:49:30 »

อาทิตย์ที่แล้ว ตอนไปซื้อเคสใส่ HTPC ผมเกือบจิก TT ตัวนี้มาแล้วหละครับ เผอิญไม่มีตัวที่ต้องการ เลยเอา Silverstone มาแทน(เพราะถูกมาก เกือบโดน Nox ไปเหมือนกัน TK เชียร์จัง มันใส่ HD ได้ลูกเดียวไม่พอความต้องการผม) บอร์ดผมเป็น mATX เลยใส่ได้ทุกเคส โชคดีจริงๆ เย็นดีครับ วิศวกร Silverstone ทำการบ้านมาดี เคส TT ผมยังเหลืออีกสองตัว Mozart กับ Armor เกือบสองปีแล้ว ยังไม่รู้จะลงอะไรดี ออกแบบที่ทางมันไม่พอดีไปซะหมด  Cry

ที่ทางผมมันลงตัวกับไอ้นี่หล่ะคับ ชั้นวางมีความสูงแค่ 7 นิ้ว เคสนี้รวมหมุดที่ฐานแล้วประมาณ 6นิ้วนิดๆ Mozart นั้นยาวไปใส่ไม่ได้ และด้วยความสูงของชั้นแค่นี้ พวกทรงลูกบา๋ศก์ หมดลุ้น.... เล่นแต่เปลือยๆ มาหล่ะปี พอเอาลงเคสหล่ะอยากขายบอร์ดกับการ์ดจอทิ้ง - -' ตอนนี้ปิดฝาไม่ได้หล่ะ ร้อนตับแลบ.... จะว่าไป เอาเคสนี้ไปวางข้างๆ NHT AZ ได้เลยนะ สีดำเปียโนเหมือนกันเลย  he บอกเมียดีก่า...จาอาว  NHT Two whistle

yuki_kaze

« ตอบ #36 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 11:12:31 »

ลองปรับตัวแปรให้เหลือแค่mx-2กับmx-3ได้ไหมครับ อยากรู้ว่ามันต่างกันเยอะมากไหม

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
numz

« ตอบ #37 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 11:38:52 »

ลองปรับตัวแปรให้เหลือแค่mx-2กับmx-3ได้ไหมครับ อยากรู้ว่ามันต่างกันเยอะมากไหม

คงไม่แล้วอ่าคับ ยกคนเดียว หนัก...

2jz_turbo

« ตอบ #38 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2009, 11:54:49 »

แว้กกก ไปซื้อมาตั้งกะเมื่อไรล่ะเนี่ยพี่ NHT หล่อดีเหมือนกันนะพี่ ซื้อเลย ผมจะได้ไปเนียนฟังด้วย 555

numz

« ตอบ #39 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 04:50:25 »

หลังจากวันนี้ แอบไปเีสียตัง ค่า ซิ้ง CPU และ VGA  แถมได้พบเจอกับเพื่อนสมาชิคเวป อีก 2 ชีวิต  he และดารา คนมหาเฮีย....  คราวนี้ได้นอนหลับสบายๆ หน่อย เงียบลงไปเยอะ เพราะไม่ต้องทนกับเสียงหวีดนรกจากซิ้งเดิมของ VGA  666 ใช้ MX3 และ ปิดเคส พัดลมดูดเข้าเคส1 (120mm) ดูดออกหลังเคส2 (40mm)

yuki_kaze

« ตอบ #40 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 11:20:05 »

ไปซื้อซิ้งกือะไรมาครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Jill

« ตอบ #41 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 12:02:58 »

ไปได้ซิ้งตัวไหนมาอ่ะ หนุ่ม
numz

« ตอบ #42 เมื่อ: 09 สิงหาคม 2009, 12:45:54 »

ไปได้ซิ้งตัวไหนมาอ่ะ หนุ่ม

ไปซื้อซิ้งกือะไรมาครับ

CPU เป็น TT ISGC-100 ครับ ซิ้งนอนแบบเป่าลงบอร์ด ขนาด 90mm
VGA เป็น Zalman Zmachine GV1000

คับ

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์