หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากสำหรับคิดจะซื้อคอมหรือถอยฮาร์ดดิสก์ใหม่  (อ่าน 14527 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 07:42:31 »

กำลังจะซื้อคอมใหม่มาเห็นพอดี เลยอยากทราบว่าจะเล่นตัวไหนยี่ห้อไหนดีครับแนะนำที ตัวเก่า Sumsung 40 Gb Ide ใช้มา 7 ปีกว่าๆ ถอดเก็บไว้เฉยๆเพราะความจุน้อย ปัจจุบันใช้ Seagate 160 Gb อายุ 9 เดือน ไม่มีปัญหาใดๆ 

ซัมซุงตามความเห็นก่อนๆก็ใช้ได้ครับ wd ก็คงเป็นบางตัว seagate ผมก็เคยเจอเสียงจี๊ดๆๆๆตอนอ่านข้อมูล

สรุปว่า แล้วแต่สะดวกดีกว่าครับ Shocked
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #31 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 12:22:25 »

กำลังจะซื้อคอมใหม่มาเห็นพอดี เลยอยากทราบว่าจะเล่นตัวไหนยี่ห้อไหนดีครับแนะนำที ตัวเก่า Sumsung 40 Gb Ide ใช้มา 7 ปีกว่าๆ ถอดเก็บไว้เฉยๆเพราะความจุน้อย ปัจจุบันใช้ Seagate 160 Gb อายุ 9 เดือน ไม่มีปัญหาใดๆ 

ซัมซุงตามความเห็นก่อนๆก็ใช้ได้ครับ wd ก็คงเป็นบางตัว seagate ผมก็เคยเจอเสียงจี๊ดๆๆๆตอนอ่านข้อมูล

สรุปว่า แล้วแต่สะดวกดีกว่าครับ Shocked
ผมสะดวกเป็นของฟรีอ่ะน้า ทำไงดีอ่ะครับ love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #32 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 13:59:22 »

อิอิ  แรงกว่านี้มีอีกไหม   great great rofl drunk out

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #33 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 14:11:18 »

อิอิ  แรงกว่านี้มีอีกไหม   great great rofl drunk out
lol OC mod เพิ่มไฟเลยครับท่านสารคาม  drunk

dahlia
Registered User
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2009, 17:04:31 »

แหะๆ ขอบคุณครับ งั้นเล่น WD 500 GB ละกันครับ งบน้อย อิอิ
z007
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 01:52:24 »

WD เลิกคบไปเกือบชาติแล้วครับ มึนตั้งแต่สมัน IDE ยันทุกวันนี้ก็ยังใม่กล้าแตะ แค่โยกจั้มผิด HD หายหรือใม่ก็เอ๋อไปเฉยๆ 555555555
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #36 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 07:47:55 »

WD เลิกคบไปเกือบชาติแล้วครับ มึนตั้งแต่สมัน IDE ยันทุกวันนี้ก็ยังใม่กล้าแตะ แค่โยกจั้มผิด HD หายหรือใม่ก็เอ๋อไปเฉยๆ 555555555

เง้อออครับ ต้องระวังแล้วครับแบบนี้ อิอิกำ  out

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dahlia
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 12:24:05 »

เอาแล้วไง ลังเลอีกแล้ว แนะนำทีครับ อิ อิ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #38 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 13:11:16 »

lol เมื่อก่อนเจอไม่ดีมาเยอะเหมือนกัน แต่ทำไงได้ผมไม่ชอบSeagate 555555 ใช้มา 2 ตัวยังไม่มีปัญหานะ IDE กะ SATAเขียวเนี่ย ซัมซุงก้อดี อยู่กับผมไม่เห็นมันเสีย พอไปอยู่กับคนอื่นแบดเลย
 happy ตอนนี้ผมเลยคิดว่าไม่อยากยึดติดกับยี่ห้อ

ตั้งกระทู้อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆมาโพสต์ความเร็วของฮาร์ดดิสก์กันมากกว่า เพราะว่าฮาร์ดดิสก์คือตัวถ่วงความเร็วของระบบที่สุด

S.T.A.L.K.E.R

« ตอบ #39 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2009, 22:23:05 »

aww ผมก็ใช้ WD เหมือนกัน  drunk

Q9450
EP45T-UD3P
GEIL 4G/1600Mhz
HD 3650 Sapphire+ASUS CF
Enermax EG465P-VE
LIAN LI
LG W2253TQ
Cybernetic

« ตอบ #40 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 12:32:16 »

เมื่อวานเพิ่งไปสอย seagate 1tb มาครับอิอิ jap

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp

« ตอบ #41 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 14:19:07 »

เอาแล้วไง ลังเลอีกแล้ว แนะนำทีครับ อิ อิ

ย้ำคำเดิมเลยครับ สะดวกยี่ห้อไหนก็ซื้อยี่ห้อนั้นเลยครับ ประสพการณ์ต่างคน ต่างชุดกัน โดยเฉพาะต่าง PSU อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

เมื่อเดือนที่แล้ว ผมเพิ่งรื้อตู้เอา HDD เก่าออกมาทิ้ง 7 ลูกต่างยี่ห้อ ต่างความจุ มันก็เสียได้เหมือนๆกัน

jap
tpp

« ตอบ #42 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 14:20:40 »

เมื่อวานเพิ่งไปสอย seagate 1tb มาครับอิอิ jap

เอามาทำไรครับ หนังโป๊ก็ไม่ดู บิทก็ไม่โหลด  jap
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #43 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 14:21:34 »

ย้ำคำเดิมเลยครับ สะดวกยี่ห้อไหนก็ซื้อยี่ห้อนั้นเลยครับ ประสพการณ์ต่างคน ต่างชุดกัน โดยเฉพาะต่าง PSU อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ

เมื่อเดือนที่แล้ว ผมเพิ่งรื้อตู้เอา HDD เก่าออกมาทิ้ง 7 ลูกต่างยี่ห้อ ต่างความจุ มันก็เสียได้เหมือนๆกัน

jap

ดีใจจังตอบ quote คนแก่ อิอิกำ  out out out

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #44 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2009, 15:19:25 »

เอามาทำไรครับ หนังโป๊ก็ไม่ดู บิทก็ไม่โหลด  jap
มาช่วย quote คนแก่ครับ อิอิกำ drunk

หนังโป๊ไม่ดูครับน้า เก็บอย่างเดียว บ่มนาน ๆ เอามาดูทีมันจะเสียวเยอะกว่าครับน้า drunk

ส่วนบิต โหลดเมื่อยามจำเป็นครับ ตอนนี้โหลด dvd ไปเปนร้อยเรื่องแล้ว อิอิกำ out

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์