หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสธ.แดง ถูกยิงเข้าบริเวณศีรษะ ขณะให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวต่างชาติที่แยกศาลาแดง  (อ่าน 40404 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #30 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:24:48 »

แปลกใจ ทำไมเสธแดงโดนยิงที่หัว แต่ทำไมไม่กะโหลกเปิดสมองกระจาย

เหมือนเสื้อแดงที่ถือธงที่สี่แยกคอกวัว หรือเหมือนทหารที่ดอนเมือง

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:25:51 »

ถ้าในแง่ของตลาดหลักทรัพย์นะครับ

ไม่อยากจะคิดเลยครับว่าจะรูดลงขนาดไหน....  
คาราคาซังนานๆ  พิษมันไปเรื่อยๆครับ   เราพอมีพอกินพอใช้ไม่ได้ขาดอะไร  อิ่มท้องทุกมื้อ มีเงินเหลือซื้อเสพสิ่งฟุ่มเฟือยได้อย่างไม่ได้ขัดสนอะไร  แต่ว่าคนไม่มีมันก็ย่ำแย่นะครับ   ซื้อข้าวแดงแกงถุงกินนี่   เกือบสองทุ่มแล้วยังเหลือขายไม่ได้เพียบครับ ปกติของกินนี่ขายกันได้อยู่แล้วแต่นี่ แทบไม่มีคนจะซื้อครับ     มันขนาดนั้นเลยเดี๋ยวนี้  

คงจะจริงอย่างที่ พุทธทำนายนะครับ  

อย่างเราก็ทำอะไรไม่ได้ครับ  แค่ กัมมุนา วัตตะตี โลโก ก็เท่านั้นแหล่ะครับ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #32 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:26:10 »

แปลกใจ ทำไมเสธแดงโดนยิงที่หัว แต่ทำไมไม่กะโหลกเปิดสมองกระจาย

เหมือนเสื้อแดงที่ถือธงที่สี่แยกคอกวัว หรือเหมือนทหารที่ดอนเมือง

ใช่ครับ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:29:52 »

คิดว่าน่าจะลูก 9 ครับ    ถ้าลูกโตกว่านี้ จอดคาป้ายแล้วครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #34 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:30:57 »

ถ้าในแง่ของตลาดหลักทรัพย์นะครับ

ไม่อยากจะคิดเลยครับว่าจะรูดลงขนาดไหน....  
คาราคาซังนานๆ  พิษมันไปเรื่อยๆครับ   เราพอมีพอกินพอใช้ไม่ได้ขาดอะไร  อิ่มท้องทุกมื้อ มีเงินเหลือซื้อเสพสิ่งฟุ่มเฟือยได้อย่างไม่ได้ขัดสนอะไร  แต่ว่าคนไม่มีมันก็ย่ำแย่นะครับ   ซื้อข้าวแดงแกงถุงกินนี่   เกือบสองทุ่มแล้วยังเหลือขายไม่ได้เพียบครับ ปกติของกินนี่ขายกันได้อยู่แล้วแต่นี่ แทบไม่มีคนจะซื้อครับ     มันขนาดนั้นเลยเดี๋ยวนี้  

คงจะจริงอย่างที่ พุทธทำนายนะครับ  

อย่างเราก็ทำอะไรไม่ได้ครับ  แค่ กัมมุนา วัตตะตี โลโก ก็เท่านั้นแหล่ะครับ

เรื่องนี้อาจทำให้หุ้นขึ้นก็ได้นะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #35 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:34:36 »

สงสัยที่คุยกันเรื่อง .50BMG , 7.62 อาจกลายมาเป็นพวก .22 ก็ได้ครับ  arf

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #36 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:35:52 »

ใช่ครับ

ตัดเรื่องอาวุธสงครามไปได้เลย เพราะกระสุนความเร็วสูง แรงปะทะก็สูงตาม

ถ้าโดนสไนเปอร์อย่างปืน SR-25 ขนาด 7.62ม.ม. ที่ทัพบกใช้

ถ้ายิงเข้าที่หัวมีแต่จะระเบิดเป็นลูกแตงโม ได้ตักสมองใส่เป็นถ้วยๆกลับบ้านแน่ๆ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว

« ตอบ #37 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:40:10 »

Red Shirt leader after shooting.mp4LQ | LQ+ | HQ | HQ+ | by Aeva

tpp
True Love Always

« ตอบ #38 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:40:54 »

น่าจะเป็นลูกขนาดเล็ก ไม่อย่างนั้นก็น่าจะโดนติ่งหูจังๆครับ เง้อ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #39 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:42:03 »

เหมือนโดนกระสุนปืนพกมากกว่า หรือว่าจริงๆแล้วที่ล้มฟุบไปเพราะเป็นลม และที่หัวแตกเพราะหัวฟาดพื้นหรือเปล่าครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:44:45 »

เรื่องนี้อาจทำให้หุ้นขึ้นก็ได้นะครับ อิอิกำ

ลุ้นพรุ่งนี้เหมือนกันครับ เง้อ...

รู้สึกว่า เงินจะไม่ปลอดภัยครับ พรุ่งนี้แบงค์เปิดว่าจะพิจารณากองทุนเปิดที่ถือๆไว้อยู่ครับ เอามาทำรถเข็นขายเต้าฮวยน่าจะผลตอบแทนดีกว่าแน่ๆครับ อิอิกำ tuxout
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #41 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:54:45 »

ถ้ามีไอ้โม่งวิ่งเข้าไปยิงได้ก็แปลกนะครับ

แถมวิ่งหนีได้อีก

เง้อ....นินจา แอสซาซินป่าวหว่า ??

ส่วนเรื่อง ขนาดถึงขั้นยิ่งกันตาย ผมเฉยๆ คนชั่วยังไงมันก็ชั่ว  โดนแบบนี้เป็นตัวอย่างซะบ้าง  ดีกว่าปล่อยไปเรื่อย พวกนี้เปรี้ยวไม่ได้ก็เป็นอีแอบ  พอมีแบ็คก็กร่าง   ถุย...ว่ะ  ตายห่ามั่งก็ดี   

ทำคนอ่ืนได้ ไม่คิด  พอตัวเองโดน ออกมาโวยวาย  คราวนี้แมร่งได้ไปร้องทุกข์กับยมบาล  555

สนับสนุนให้เด็ดขาดกับคนชั่วอย่างถึงที่สุด  ประเทศไทยแมร่งติดคำว่าหยวนมากไปแหละ  ทำให้คนมักง่าย

tpp
True Love Always

« ตอบ #42 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 00:05:58 »

เหมือนโดนกระสุนปืนพกมากกว่า หรือว่าจริงๆแล้วที่ล้มฟุบไปเพราะเป็นลม และที่หัวแตกเพราะหัวฟาดพื้นหรือเปล่าครับ อิอิกำ

เง้อ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #43 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 00:40:28 »

ใครจะเป็นจะตายกูไม่สนขอให้กูได้รูปข่าวขึ้นหน้าหนึ่งเป็นพอ

เท่าที่ผมเห็นผมโครตเซ็งไอ้พวกนักข่าวเฮงซวยมากครับ

เกิดเวลานั้นคนที่ถูกหามเข้าไปไม่ใช่เสธ.แดงแต่เป็นพ่อแม่พี่น้องของไอ้พวกนักข่าวคนใดคนหนึ่งกำลังจะตายพวกมันจะรุมทิ้งกันขนาดนี้ไหมเนี่ย

เวลาแค่เสี้ยวก็ช่วยชิวิตคนไว้เยอะนะครับ

ส่วนแดงโดนยิงรู้สึกเฉยๆครับ

รับfitting3/8จ้า
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #44 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010, 00:40:47 »

ขออภัยหากหยาบคาย

รับfitting3/8จ้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์