หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สารคามขอคำปรึกษาหน่อยครับ อกหักนานแค่ไหนถึงจะหายดีครับ  (อ่าน 15872 ครั้ง)
kid
Registered User
*

slow but sure

« ตอบ #60 เมื่อ: 31 มกราคม 2012, 21:40:54 »

เออแหะ...มิน่าหละ       ช่วงหลังๆมานี้ไปกินเหล้าด้วยไม่ค่อยเห็นหน้าเลย
                      เอางี้เด๋วมะรืนนี้ผมว่างแล้วจะไปคุยเป็นเพื่อน       และเพื่อให้ได้คำแนะนำดีๆ
                      มันต้องมีการกรึ๊บครับ               และก่อนจะมีการกรึ๊บมันก็ต้องมีการซื้อครับ 
                      และเพื่อความสบายใจผมว่าผมให้สารคามเป็นซื้อดีกว่าครับ   แบบแฟร์  แฟร์
                      เลยนะครับเนี้ย    เดี๋ยวผมช่วยกินเอง    อิอิกำ   drunk drunk drunk

มาช้ายังดีกว่า...ไม่มา
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #61 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2012, 18:48:59 »

ขาดกันเป็นที่เรียบร้อยครับ ยังไง ผมขอคำปรึกษาอะไร ก็ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

我愛泰國。

« ตอบ #62 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 13:23:41 »

ยังลืมเธอไม่ได้เลยครับ เหงาจัง

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #63 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 14:34:24 »

กินเหล้าไม่ดีนะครับ

แต่ว่า แสงโสม สักดอก น่าจะดีขึ้นครับ อิอิกำ drunk

我愛泰國。

« ตอบ #64 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 16:07:57 »

กินเหล้าไม่ดีนะครับ

แต่ว่า แสงโสม สักดอก น่าจะดีขึ้นครับ อิอิกำ drunk

รู้สึกเหมือนขาดอะไรไปเลยครับป๋า เหตุผลเพราะงานเขาเยอะไม่มีเวลาผมก็ไม่ได้โทรหา เขาบอกว่าใจเขาเปลี่ยนไปแล้ว  Cry Cry

tpp
True Love Always

« ตอบ #65 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 16:35:59 »

มันก็ต้องมีโหวงเหวงบ้างแหล่ะไอ้น้อง เดี๋ยวก็ชิน

แค่เหงาเพราะเวลาบางส่วนหายไป ก็หาอะไรทำดิครับ ไปคิดถึงคนที่เราไม่ได้คิดถึงเรามันก็ไม่มีประโยชน์อะไร

คิดแบบพี่นะ แม่งสบายแล้วกรู หาใหม่ดีกว่า อิอิ

(คิดแบบผู้ชายแท้ๆบ้าง ในสายตาผู้หญิงอาจจะมองว่า here แต่มันก็เป็นการรักษาโรคนี้ได้ดีที่สุด)

love
Leim1

« ตอบ #66 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 16:58:50 »

ลุงเชนหมายถึง เงี่ยง ใช่มั๊ยครับเนี่ย อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #67 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 19:02:53 »

คับผม เง้อ
Leim1

« ตอบ #68 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 20:55:52 »

คับผม เง้อ

ทำสำเนาไว้ก่อนครับ เง้อ

ตกลงตามนั้นครับ อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #69 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 21:14:43 »

Smoking Baby Original Footage 2-year-old smokes 40 cigarettes-a-daypowered by Aeva

พอดีไปเห็นมาครับ   น่าจะทำให้สารคามมีกำลังใจขึ้นอีกมากทีเดียวครับ อิอิกำ glasses
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #70 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 21:51:47 »

อ่ะ ผมใส่ยาวเลยแล้วกัน ทีแรกผมนึกว่าท่านจะหายไปยาวเลย...

ผมอ่ะ เคยเจอเหียกกว่าท่านเยอะครับ แต่ผมขอไม่ลงรายละเอียดตรงส่วนนี้แล้วกัน ถามว่าตอนนั้นผมทำไงเหรอครับ ผมใช้ชีวิตแบบไม่ปกติ (ไม่ได้อัดถั่วดินะครับ อิอิกำ) คือเที่ยวกลางคืนเป็นประจำ, จีบ ญ ในผับ, มีคนใหม่, กินเหล้าเมาเหียก ๆ ชนิดว่าขับรถกลับถ้าโดนเป่าผมติดตารางทันที แล้วผมก็ซื้อโน่นซื้อนี่มาจรรโลงชีวิตตัวเอง ตอนนั้นผมหมดไปเยอะนะครับกับสิ่งไร้สาระพวกนี้ มีอย่างเดียวที่ผมไม่ทำและไม่เคยคิดจะทำคือเที่ยวกาลีครับ แต่ท่านรู้มั้ยว่าสิ่งที่ผมทำไปทั้งหมด มันไม่ได้ช่วยอะไรเลยในระยะยาว มันเพียงแค่ความสุขประเดี๋ยวประด๋าว

ท่านกินเหล้าเมา พอสร่างเมาท่านก็เศร้าต่อ ท่านไปเที่ยวมีความสุข พอกลับบ้านท่านก็เศร้าต่อ ซื้อของมาให้ตัวเอง พอท่านเบื่อท่านก็ต้องซื้อต่อ หรือแบบที่น้าเชนบอกว่ามีคนใหม่คือเป็นทางลัดแน่นอน คือหายเร็วจริงครับ แต่ท่านอาจจะเจอคนเหียกกว่าก็เป็นไปได้ ตอนนี้ท่านเหมือนคนกำลังจะจมน้ำอ่ะนึกออกมั้ย คนมันจะ "จมน้ำ" เวลาอะไรลอยมาก็จะ "คว้า" เอาไว้ก่อน ดีเลวคือไม่สนใจแล้วครับ สติสัมปชัญญะมันไม่ค่อยจะมีแล้ว พอนึกภาพออกป่ะครับ ?

แล้วผมดีขึ้นได้ไง ก็อย่างที่พวกเรารู้ ๆ กันแต่ไม่ค่อยจะทำคือ "ธรรมะ" ไงครับ เอาง่าย ๆ เลยไม่ต้องลึกมาก ทุกอย่างในโลกล้วนอนิจจังครับ ไม่เว้นแม้กระทั่งความรู้สึกรัก ๆ ใคร่ ๆ มีรัก ก็หมดรักได้ ท่านอย่าไปหวังอะไรลม ๆ แล้ง ๆ ว่าทุกอย่างมันต้องเหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยน ทุกอย่างไม่เที่ยง ท่านทุกข์ได้ท่านก็ต้องหายได้ เวลาท่านหิวท่านนึกถึงข้าวใช่ไหม ท่านปวดขี้ท่านก็อยากเข้าส้วมใช่ไหม คือช่วงเวลานั้นท่านลืมนึกถึงเรื่องแฟนไปชั่วขณะนึงใช่ป่ะ ?

นี่ไง ก็ไม่ได้ทุกข์เรื่องแฟนตลอดนิ วันนี้ทุกข์ก็อย่าพยายามไปฝืน อย่าพยายามอยากหาย เพราะท่านจะไม่หายแน่นอนครับ ให้ดูมันไปเรื่อย ๆ ยอมรับตามจริงว่าตอนนี้เราทุกข์นะ รับรู้แล้วก็ปล่อย พอทุกข์อีกก็รู้แล้วปล่อยครับ

อีกอย่างที่อยากจะบอกคือ ฝึกไปไหนมาไหนคนเดียวเลยครับ ทำอะไรเองทุกอย่าง ให้มันรู้สึกว่า กูไม่ต้องมีใคร ไม่ต้องพึ่งใครกูก็อยู่ได้ ขอโทษที่ไม่สุภาพนะครับ

สงสัยอะไรมาถามได้ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Leim1

« ตอบ #71 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 22:01:52 »

ขอถามเลยแล้วกันครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

ช่วงนี้เห็น DJ กลับบ้าน กทม. เข้ามารูดเสาแถวๆบาร์ฝั่งธนบ่อยหรือเปล่าครับ  ถ้าเห็นก็ฝากบอกว่าผมคิดถึงนะครับ อิอิกำ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #72 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2012, 22:56:24 »

สารคามหายไปแล้ว สงสัยกำลัง ชว. อยู่ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #73 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 00:50:50 »

Smoking Baby Original Footage 2-year-old smokes 40 cigarettes-a-day

พอดีไปเห็นมาครับ   น่าจะทำให้สารคามมีกำลังใจขึ้นอีกมากทีเดียวครับ อิอิกำ glasses
drunk เด็ก นี้ ต้อง โทษ พ่อ แม่ มัน เหียก จริง ไร จริง ครับ เพื่อน ผม สูบ บุหรี่ ดม กาว เล่น ยา มัน ยัง ห้าม ผม ไม่ ให้ ยุ่ง กับ ของ พวก นี้ เลย ครับ มัน บอก ว่า ไม่ ดี หรอก วัน รับ ใบ ประ กาศ  พวก มัน นั่ง แง่ว กัน นอก หอ ประ ชุม ส่วน ผม เข้า ไป รับ ใบ ประ กาศ ถ้า ไม่ ได้ เพื่อน พวก นี้ ผม ก็ คง เรียน ไม่ จบ ผม ตัว เล็ก โดน รัง แก บ่อย พวก นี้ คอย ดู แล น้ำ ใจ มัน เยอะ กว่า พวก แต่ง ตัว ดี ดี มี ฐานะ เยอะ ครับ
 drunk คือ จะ บอก ว่า ขนาด เพื่อน มัน ยัง รู้ จัก ห้าม เตือน หวัง ดี อัน นี้ พ่อ แม่ แท้ แท้ ให้ ลูก สูบ บุหรี่ เหียก จริง ครับ

out ส่วน เรื่อง อก หัก นี้ ทำ ใจ ครับ หา ใหม่ ผม เอง ก็ อยาก ได้ ใหม่ ครับ บท เวลา จะ มา แมร่ง มา เยอะ ครับ แต่ เรา เลือก ไป แล้ว เจือก จะ เป็น คน ดี อิ อิ อยาก พิ สูจน์ ตัว เอง ว่า ไม่ ใช่ ผู้ ชาย ทุก คน ที่ เจ้า ชู้ อะ ไร แบบ นั้น ครับ  ไร้ สา ระ จริง จริง เง้อ อย่า ปล่อย เวลา ล่วง เลย ไป ครับ แก่ ไว จริง จริง แป๊บ แป๊บ มี โอ กาส อะ ไร คว้า ไว้ นะ ครับ สู้ สู้

我愛泰國。

« ตอบ #74 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2012, 01:20:27 »

ขอบคุณพี่ดิษฐ์และทุกๆท่าน เลยครับ ตอนนี้ผมรู้สึกดีขึ้นแล้วครับ  ดีขึ้นเยอะเลย ขอบคุณที่ช่วยเตือนสติน้องๆ นะครับ ผมดีใจที่พี่ๆให้คำแนะนำดีๆครับ ขอบคุณมากครับพี่  ผมมาถูกที่แล้วครับ  ขอบคุณมากๆครับผม

great great

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์