หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยจัดเสปคให้ผมหน่อยสิคราบ  (อ่าน 11219 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 22:06:51 »

จริงๆ ไม่อยากแย่งท่านสารคามจัดชุดหรอกครับ  love
เผอิญผมกำลังจะทำคอมชุดใหม่อยู่พอดี เอาตัวเลือกนึงของผมมาให้ดูเผื่อเป็นแนวทาง

I7 950@9,600
Asus Sabertooth X58@8,200
G-Skill 2000 6GB @6,700
ATI 5970 @ 23,000

รวมกันประมาณ งบที่ว่ามาเนาะ

ว่าแต่ป๊าเจ้าของกระทู้ใจดีมากเลยครับ ลูกผมสอบได้ 3.97  ยังโดนผมอัดเลยว่า อีแค่วิชาศิลปะ ทำไมไม่ได้ 4.00  lol

โหดจริงๆ   แต่ผมเรียน English Program ครับ ได้เท่านี้ก็บุญ  diablo diablo diablo
username ท่านแปลว่าอะไรอ่ะครับ

มันเป็นภาษาอิตาลี หรือภาษาสเปน รึเปล่าท่านรองฯ   อิอิกำ   drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ตุลาคม 2010, 22:18:19 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 23:15:39 »

จริงๆ ไม่อยากแย่งท่านสารคามจัดชุดหรอกครับ  love
เผอิญผมกำลังจะทำคอมชุดใหม่อยู่พอดี เอาตัวเลือกนึงของผมมาให้ดูเผื่อเป็นแนวทาง

I7 950@9,600
Asus Sabertooth X58@8,200
G-Skill 2000 6GB @6,700
ATI 5970 @ 23,000

รวมกันประมาณ งบที่ว่ามาเนาะ

ว่าแต่ป๊าเจ้าของกระทู้ใจดีมากเลยครับ ลูกผมสอบได้ 3.97  ยังโดนผมอัดเลยว่า อีแค่วิชาศิลปะ ทำไมไม่ได้ 4.00  lol

โหดจริงๆ   แต่ผมเรียน English Program ครับ ได้เท่านี้ก็บุญ  diablo diablo diablo
username ท่านแปลว่าอะไรอ่ะครับ

มันเป็นภาษาอิตาลี หรือภาษาสเปน รึเปล่าท่านรองฯ   อิอิกำ   drunk
อาจเป็นฝรั่งเศสก็เป็นไปได้ครับ drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2010, 23:31:11 »

เหลืองบไว้ซื้อเมาส์+คีย์บอร์ดดีๆด้วยนะครับ จะได้อินเทรนด์ตอนนี้ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
stupit gamer

[GuMg]NonToI2_TH

« ตอบ #18 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 09:50:23 »

โห เก๊งงงง...เก่ง เรียน english program ได้ตั้ง 3.75 แน่ะ เรียนที่ไหนเหรอครับ
เบญจะมะมหาราช จ.อุบล ครับ

MY Desktop
tpp
True Love Always

« ตอบ #19 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 10:06:53 »

ดีครับ เรียนภาคภาษาอังกฤษแบบนี้ จบออกมามีเจ้านายฝรั่งจะได้ไม่มีปัญหาเหมือนผม จบช่างกลมาทำงานกับฝรั่งและอินเดีย พูดจากันแต่ละทีลำบาก อิจฉาเด็กอินเตอร์ครับ อิอิ กำ
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #20 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 10:12:03 »

โห เก๊งงงง...เก่ง เรียน english program ได้ตั้ง 3.75 แน่ะ เรียนที่ไหนเหรอครับ

เง้อ ผมคนสารคามเด้อครับ  lol drunk great

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 10:44:11 »

ดีครับ เรียนภาคภาษาอังกฤษแบบนี้ จบออกมามีเจ้านายฝรั่งจะได้ไม่มีปัญหาเหมือนผม จบช่างกลมาทำงานกับฝรั่งและอินเดีย พูดจากันแต่ละทีลำบาก อิจฉาเด็กอินเตอร์ครับ อิอิ กำ

ลุงเชนลองพาไปอาบน้ำดูสักรอบครับ   หลังจากนั้นผมว่าคุยภาษาเดียวกันแน่นอนครับ อิอิกำ drunk
Friday~13rd

« ตอบ #22 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 12:23:51 »

ลุงเชนลองพาไปอาบน้ำดูสักรอบครับ   หลังจากนั้นผมว่าคุยภาษาเดียวกันแน่นอนครับ อิอิกำ drunk

ลุงเชน ยกล้อ ยสตน. ครับ  พาไปแล้วผมแนะนำคอร์สน้องพลับ แบบ B2B เสร็จแล้วสบายแฮ... out

เง้อออ  เบ็ญจะมะมหาราช จ.อุบล ไม้ไต่คู้หายไป...  อิอิกำ   drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Cybernetic

« ตอบ #23 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 15:49:48 »

ลุงเชน ยกล้อ ยสตน. ครับ  พาไปแล้วผมแนะนำคอร์สน้องพลับ แบบ B2B เสร็จแล้วสบายแฮ... out

เง้อออ  เบ็ญจะมะมหาราช จ.อุบล ไม้ไต่คู้หายไป...  อิอิกำ   drunk
drunk drunk drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #24 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2010, 20:20:58 »

เกรงว่าจะลำบากครับพี่ เห็นคุณนายของเจ้านายแล้วให้รันทดครับ ตกลงความเซ็กซี่ในแบบของผมกับอินเดียนี่มันคนละขั่วกันเลยเหรอครับเนี่ย

ดีครับ ผมจะได้สบายใจ  lol
beerking

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2010, 12:49:39 »

yes no ok     อิอิ

« ตอบ #26 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 11:25:01 »

grrrrrrผมให้มาจัดเสปคนะครับไม่ได้ให้มาวิจารณ์ อิอิกำ grrrrrr   drunk drunk drunk

MY Desktop
yuki_kaze

« ตอบ #27 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 12:34:05 »

CPU      CORE i5 760 6470บาท
Mainboard GIGABYTE P55A-UD3P 5300บาท
Ram      G.SKILL F3-12800CL8D Trident Series 4GB(2*2) 3720บาท
VGA      ASUS ENGTX 470    12500บาท
Harddisk Samsung  Spinpoint F3 1 TB HD103SJ 1900บาท *อยากแรงขึ้นก็raid0เอาครับ

อันนี้ส่วนตัวนะครับ

จบมาเกรดดีแบบนี้ งานการก็น่าจะหาดีๆได้ไม่ยาก

เล่นสเปคกลางๆหน่อยช่วยประหยัดคุณพ่อก็น่าจะดีครับ

สเปคสูงๆไม่นานก็ตก ถ้าอยากแรงขนาดครายซิสจอ23นิ้วปรับสุด

ไว้เราเอาเงินเดือนเราไปอัพ หรือเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ

แต่อันนี้ที่จัดก็ถือว่าแรงแล้วนะสำหรับผม รวมแล้ว 29890 บาทครับ rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

« ตอบ #28 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 12:36:16 »

grrrrrrผมให้มาจัดเสปคนะครับไม่ได้ให้มาวิจารณ์ อิอิกำ grrrrrr   drunk drunk drunk
เท่าที่ผมอ่าน ๆ ดู ก็ไม่มีใครไปวิจารณ์ท่านนะครับ แต่ว่าที่นี่เค้าคุยกันแบบพี่ ๆ น้อง ๆ สนิทกันพอสมควรครับ ที่นี่กระทู้ไหนก็กลายพันธุ์ได้หมด บางทีกลายไปเป็นคนละเรื่องฟ้ากะเหวก็มีหลายครั้ง กระทู้นี้ก็เช่นกัน คุยและล้อเล่นกันสนุกสนาน

ส่วนเรื่องจัดสเปค ก็พอได้เป็นแนวทางแล้วนะครับในหน้าแรก ๆ เท่าที่ผมดูมันก็โอเค ก็ลองไปศึกษาสเปคอุปกรณ์ของแต่ละชิ้นดูครับ ผมว่าไม่น่าจะยากสำหรับเด็ก eng. เกรดสามกว่า ๆ แบบท่านนะครับ แรงหรือไม่แรง ลองหาบทความในเวบไทยดู เวบเราก็มีนะครับ หรือจะโกอินเตอร์ไปอ่านเวบนอกก็ไม่ว่ากันครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 19:39:04 »

CPU      CORE i5 760 6470บาท
Mainboard GIGABYTE P55A-UD3P 5300บาท
Ram      G.SKILL F3-12800CL8D Trident Series 4GB(2*2) 3720บาท
VGA      ASUS ENGTX 470    12500บาท
Harddisk Samsung  Spinpoint F3 1 TB HD103SJ 1900บาท *อยากแรงขึ้นก็raid0เอาครับ

อันนี้ส่วนตัวนะครับ

จบมาเกรดดีแบบนี้ งานการก็น่าจะหาดีๆได้ไม่ยาก

เล่นสเปคกลางๆหน่อยช่วยประหยัดคุณพ่อก็น่าจะดีครับ

สเปคสูงๆไม่นานก็ตก ถ้าอยากแรงขนาดครายซิสจอ23นิ้วปรับสุด

ไว้เราเอาเงินเดือนเราไปอัพ หรือเปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ

แต่อันนี้ที่จัดก็ถือว่าแรงแล้วนะสำหรับผม รวมแล้ว 29890 บาทครับ rules
แล้ว gtx 470 นี่เวลาเล่นเกมส์มันร้อนถึง 100 องศา รึเปล่าครับถ้าถึงมีวิธีแก้ยังไงครับ whip
เท่าที่ผมอ่าน ๆ ดู ก็ไม่มีใครไปวิจารณ์ท่านนะครับ แต่ว่าที่นี่เค้าคุยกันแบบพี่ ๆ น้อง ๆ สนิทกันพอสมควรครับ ที่นี่กระทู้ไหนก็กลายพันธุ์ได้หมด บางทีกลายไปเป็นคนละเรื่องฟ้ากะเหวก็มีหลายครั้ง กระทู้นี้ก็เช่นกัน คุยและล้อเล่นกันสนุกสนาน

ส่วนเรื่องจัดสเปค ก็พอไปอ่านเวบนอกก็ไม่ว่ากันครับ
neutralครับผมเข้าใจแล้วครับ ผมไม่เคยมาตั่งกระทู้ถามแบบนี้มาก่อนนะครับ เพราะเมื่อก่อนไม่สนใจเรื่่องเสปคคอมสักเท่าไหร่เพราะวันๆเอาแต่เรียนกับเล่นเกมส์ อานะ  neutral

MY Desktop
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์