หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนีพริตตี้ไปถ่ายวิวแถวราชประสงค์...อิอิอิ กำ  (อ่าน 6470 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 00:29:11 »

ใกล้ปีใหม่แล้วขอให้มีความสุขกันถ้วยหน้า..นะครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 02:06:43 »

เห็นแยกนี้แล้ว ผมนึกถึง ปีใหม่ปีที่แล้วเลยครับ ก่อนไปฟังอาจารย์เปิดเพลงที่ F studio club เฮ้อๆๆ

เอาเป็นว่าภาพสวยดีครับ ชอบมาก   great

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 02:45:46 »

ภาพแหล่มเลยครับ  great great great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Friday~13rd

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 04:46:09 »

เห็นภาพนี้แล้ว ยังเคือง iพวกเสื้อแดงที่มาเดินเพ่นพล่านแถวนี้ไม่หาย  drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 06:18:36 »

เมื่อวานไม่ได้ดูคดียุบพรรคครับ แต่ว่า   ไม่ดูก็รู้ว่ายังไงก็ไม่โดนครับ  เง้อ

ขนาดเมื่อคืนไปกินข้าวร้านข้าวต้มนะครับ  คนเยอะเลย (เงินเดือนพึ่งออกกัน)   พยายามเลี่ยงการเมืองในโต๊ะกินข้าวแล้ว  มันยังเมาท์กันไม่เลิกครับ   ได้ฟังด้วยเลย   เง้อ

เหมือนแดงจะไม่พอใจมากๆเลยนะครับ  (เมืองพิดโลกนี่  ดงแดงครับ)    ไม่รู้ว่าจะนัดรวมตัวอะไรกันอีกหรือเปล่า   แบบนี้ต้องสืบๆไว้อีกแล้วครับ ไม่งั้น สเหร่อขับรถไปแถวนั้น อันตรายครับ เลี่ยงสถานเดียวครับ เง้อ

มันมีเรื่องตลกอย่างครับ    ร้านขายยา   ขึ้นป้ายไวนิลเลย.....   ต้อนรับเฉพาะคนเสื้อแดง....   อ้าว เวร

ร้านขายอุปกรณ์เครื่องมือแพทย์      ก็ขึ้นป้ายเหมือนกันครับ   ให้กำลังใจ พณท่าน พี่ทักษิณ (ไร้ Kapok)   เป็นเรื่องเป็นราวครับ

ร้านขายกับข้าวหน้ารัตนเวชเด็ก   ก็ยังมี   พวกเรารัก พี่ทักษิณ   .....   เอาเข้าไป

แต่แนวเหลืองก็มีนะครับ แถวๆตลาดรถไฟครับ    มีวงเล็บมุมไวนิลด้วยว่า   ข้าวสารตรา ASTV ด้วยครับ เป็นไปเรื่อยครับสมัยนี้  ความสุนทรีย์หายหมดเลยเรื่องการใช้ชีวิตเนี่ย  อิอิกำ drunk   
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 07:16:37 »

ผมว่าเราหลงอะไรกันไปรึปล่าว ระบอบการปกครองที่ดี ต้องทำให้คนในชาติอยุ่กันอย่างมีความสุข

ไอ้ประชาธิปไตยอ่ะวางๆมันมั่งเหอะ จีนเป็นประชาธิปไตยรึไง เป็นมหาอำนาจทั้งเศรษฐกิจและทางทหาร

แต่ก็เป็นชาติที่3ของโลก ที่ส่งมนุษย์อวกาศขึ้นไปบนวงโคจรได้ด้วยเทคโนโลยีของตัวเอง

ผมว่าเราไม่ต้องการระบอบประชาธิปไตย100% เป๊ะๆ แต่ระบอบอะไรก็ได้

จะประชาธิปไตยครึ่งใบเต็มใบได้หมด  ขอให้คนในชาติ อยุ่กันได้อย่างมีความสุขก็พอ

ถ้าต้องการประชาธิปไตยเต็มใบ แล้วทำให้คนในชาติแตกแยกแบบทุกวันนี้

ถ้าไม่ได้เป็นประชาธิปไตย แล้วมันจะหายใจไม่ออก ขาดใจตายรึไง

ปล. เบื่อการประท้วงที่ยึดสถานที่เป็นตัวประกัน ประชาธิปไตยบ้านพ่อ..
 บอกให้บุกสนามบินนานาชาติกับถนนเศษฐกิจรึไง ถ้ามีตัวประกันเป็นข้อเรียกร้อง
 มันก็ไม่ต่างกับโจรเรียกค่าไถ่หรอกว่ะ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 07:52:18 »

ผมว่าเราหลงอะไรกันไปรึปล่าว ระบอบการปกครองที่ดี ต้องทำให้คนในชาติอยุ่กันอย่างมีความสุข

ไอ้ประชาธิปไตยอ่ะวางๆมันมั่งเหอะ จีนเป็นประชาธิปไตยรึไง เป็นมหาอำนาจทั้งเศรษฐกิจและทางทหาร

แต่ก็เป็นชาติที่3ของโลก ที่ส่งมนุษย์อวกาศขึ้นไปบนวงโคจรได้ด้วยเทคโนโลยีของตัวเอง

ผมว่าเราไม่ต้องการระบอบประชาธิปไตย100% เป๊ะๆ แต่ระบอบอะไรก็ได้

จะประชาธิปไตยครึ่งใบเต็มใบได้หมด  ขอให้คนในชาติ อยุ่กันได้อย่างมีความสุขก็พอ

ถ้าต้องการประชาธิปไตยเต็มใบ แล้วทำให้คนในชาติแตกแยกแบบทุกวันนี้

ถ้าไม่ได้เป็นประชาธิปไตย แล้วมันจะหายใจไม่ออก ขาดใจตายรึไง

ปล. เบื่อการประท้วงที่ยึดสถานที่เป็นตัวประกัน ประชาธิปไตยบ้านพ่อ..
 บอกให้บุกสนามบินนานาชาติกับถนนเศษฐกิจรึไง ถ้ามีตัวประกันเป็นข้อเรียกร้อง
 มันก็ไม่ต่างกับโจรเรียกค่าไถ่หรอกว่ะ

ไม่ค่อยเห็นโจรเรียกค่าไถ่เผาบ้านตัวเองหนีเอาตัวรอดน่า

รับfitting3/8จ้า
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 08:07:52 »

เห็นแล้วขึ้นเหมือนกันครับ  grrrrrr

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 09:11:25 »

เดี๋ยวไปอุบลจะถ่ายภาพศาลากลางมาฝากครับ   ดำเป็นตอตะโก แลดูสวยงาม Art แบบจัญๆยังไงบอกไม่ถูกเหมือนกันครับ อิอิกำ out
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 10:35:31 »

ภาพสวยดีนะครับ mdr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 12:26:30 »

เดี๋ยวไปอุบลจะถ่ายภาพศาลากลางมาฝากครับ   ดำเป็นตอตะโก แลดูสวยงาม Art แบบจัญๆยังไงบอกไม่ถูกเหมือนกันครับ อิอิกำ out
ถ่ายมาแล้วปรับเป็นแบบ black & white เลยครับ ดู retro ดี  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 13:04:48 »

ของผมเมื่อวันอาทิตย์ที่เมืองจันท์ เค้ามาบวงสรวงพระเจ้าตากกันครับ ตรงสนามกีฬาทุ่งนาเชย เซ็งตรงที่จอดรถกินพื้นที่ไปซะครึ่งถนนเลย แทนที่จะจอดเป็นแนวเดียวตามฟุตบาท พอขับรถผ่านเห็นติดสติ๊กเกอร์ประมาณว่า "ทักขี้เป็นพระเจ้า..กลับชาติมาเกิด มา.." แต่จำข้อความทั้งหมดไม่ได้ครับ  jap
Cybernetic

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 15:13:53 »

ของผมเมื่อวันอาทิตย์ที่เมืองจันท์ เค้ามาบวงสรวงพระเจ้าตากกันครับ ตรงสนามกีฬาทุ่งนาเชย เซ็งตรงที่จอดรถกินพื้นที่ไปซะครึ่งถนนเลย แทนที่จะจอดเป็นแนวเดียวตามฟุตบาท พอขับรถผ่านเห็นติดสติ๊กเกอร์ประมาณว่า "ทักขี้เป็นพระเจ้า..กลับชาติมาเกิด มา.." แต่จำข้อความทั้งหมดไม่ได้ครับ  jap
คิดว่าน่าจะจำผิดนะครับ จริง ๆ น่าจะประมาณว่า ตักขี้ชาติก่อนเป็นหมา กลับชาติมาชิงหมาเกิดเป็นคนมากกว่าครับ  drunk

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 16:23:53 »

เมื่อวานไม่ได้ดูคดียุบพรรคครับ แต่ว่า   ไม่ดูก็รู้ว่ายังไงก็ไม่โดนครับ  เง้อ

ขนาดเมื่อคืนไปกินข้าวร้านข้าวต้มนะครับ  คนเยอะเลย (เงินเดือนพึ่งออกกัน)   พยายามเลี่ยงการเมืองในโต๊ะกินข้าวแล้ว  มันยังเมาท์กันไม่เลิกครับ   ได้ฟังด้วยเลย   เง้อ

เหมือนแดงจะไม่พอใจมากๆเลยนะครับ  (เมืองพิดโลกนี่  ดงแดงครับ)    ไม่รู้ว่าจะนัดรวมตัวอะไรกันอีกหรือเปล่า   แบบนี้ต้องสืบๆไว้อีกแล้วครับ ไม่งั้น สเหร่อขับรถไปแถวนั้น อันตรายครับ เลี่ยงสถานเดียวครับ เง้อ

มันมีเรื่องตลกอย่างครับ    ร้านขายยา   ขึ้นป้ายไวนิลเลย.....   ต้อนรับเฉพาะคนเสื้อแดง....   อ้าว เวร

ร้านขายอุปกรณ์เครื่องมือแพทย์      ก็ขึ้นป้ายเหมือนกันครับ   ให้กำลังใจ พณท่าน พี่ทักษิณ (ไร้ Kapok)   เป็นเรื่องเป็นราวครับ

ร้านขายกับข้าวหน้ารัตนเวชเด็ก   ก็ยังมี   พวกเรารัก พี่ทักษิณ   .....   เอาเข้าไป

แต่แนวเหลืองก็มีนะครับ แถวๆตลาดรถไฟครับ    มีวงเล็บมุมไวนิลด้วยว่า   ข้าวสารตรา ASTV ด้วยครับ เป็นไปเรื่อยครับสมัยนี้  ความสุนทรีย์หายหมดเลยเรื่องการใช้ชีวิตเนี่ย  อิอิกำ drunk   

ตามโผเป๊ะๆเลยครับ ตราชั่งเรามาตรฐานดีครับ อิอิกำครับ  drunk drunk drunk
ดีครับ ไม่ยุบก็ดีครับ เค้าจะได้มีโอกาสสร้างผลงานเยอะๆครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #14 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 16:31:32 »

ยุบไม่ยุบ ผมไม่สนใจ  ผมรู้แค่ว่า  น้องชายผมยุบไม่ได้จริงๆๆเมื่อเจอ โนมมม drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์