หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง Flashdrive ครับ  (อ่าน 1722 ครั้ง)
Ninja
Registered User
*

« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 23:48:25 »

พอดี เฟลชไดร์ มัน เคยฟอแมต ด้วย MAC อะครับ มันเลยเป็น EFI

แล้วพอมาเสียบ กับ Windows มัน อ่านไม่ได้ครับ มีวิธีเปลี่ยน EFI นี้ ให้เป็น NTFS ไหมครับ

ช่วย หน่อย ครับ พี่ๆ ป๊าๆ
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 23:56:43 »

พอดี เฟลชไดร์ มัน เคยฟอแมต ด้วย MAC อะครับ มันเลยเป็น EFI

แล้วพอมาเสียบ กับ Windows มัน อ่านไม่ได้ครับ มีวิธีเปลี่ยน EFI นี้ ให้เป็น NTFS ไหมครับ

ใช้โปรแกรม macdrive ช่วยในการเข้าถึงข้อมูลครับ
ถ้าเอาไฟล์ออกหมดแล้วก็ฟอร์แมตให้เป็น format ของ windows ก็ได้ครับ

Ninja
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 00:13:50 »

ใช้โปรแกรม macdrive ช่วยในการเข้าถึงข้อมูลครับ
ถ้าเอาไฟล์ออกหมดแล้วก็ฟอร์แมตให้เป็น format ของ windows ก็ได้ครับ

ครับ ผม Format ไม่ ได้ อะ ครับ รบกวน พี่ บอก ขั้น ตอน การ Format หน่อย ได้ ไหม ครับ

ผม ลอง Format ในหน้า Disk Management แล้ว แต่ ไม่ ได้ครับ

Ninja
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2011, 00:56:47 »

ครับ ผม Format ไม่ ได้ อะ ครับ รบกวน พี่ บอก ขั้น ตอน การ Format หน่อย ได้ ไหม ครับ

ผม ลอง Format ในหน้า Disk Management แล้ว แต่ ไม่ ได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์