หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องรถยนต์คันแรกหน่อยคะรับ  (อ่าน 18827 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #30 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011, 07:24:47 »

กำลังปวดประสาทกับ มาร์ท VS อเมร่า อยู่เลยครับ

ที่บ้านจะซื้อมาใช้  แต่เป็นกรรมของผม ที่ให้ผมเลือก   drunk
อัลเมร่าสิครับ ไม่ต้องคิดเลย

ฟอร์ดโฟกัสก็ถูกดีจัง เครื่อง2000cc 849000บาท ถ้ารถซื้อไป10ปีค่อยเริ่มมีปัญหาน่าจะดีมากเลยครับ อิอิกำ  drunk

ตัวใหม่น่าจะเข้าไทยปีหน้าครับ
ภายในอารมณ์เดียวกับเฟียสต้าเลยครับ ส่วนภายนอกก็กระเดียดไปทางรถญี่ปุ่นซะแล้ว เอกลักษณ์โฟกัสหายไปทั้งหมดแล้วสำหรับรุ่นใหม่

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011, 08:21:16 »

ตีเทิร์นเข้าเต็นท์ แม่มบอก รถติดแก๊สมา   ราคาตกกว่าปกติ  ว่างั้น  กำ

พอเราจะไปซื้อรถที่มีแก๊สพ่วงมาเสร็จ  แม่มเสรือกบอกว่า รถคันนี้ติดแก๊สมาแล้ว ไม่ต้องไปติดแก๊สเพิ่ม   ประหยัด   .....   อ้ายสาดดด   ยังไงของมันว๊ะเนี่ย    

เทคนิคการซื้อขาย เหมือนกับ แขกขายพัดลมยังไงบอกไม่ถูกครับ   เอาซีพียูอัดไม่ขึ้นมาปล่อยต่อตามเว็บบอร์ด  บางจังหวะมีพ่วงพัดลมแขกจัญไรๆแถมให้ด้วยนะครับ  อิอิกำจัญไร out out out
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2011, 09:43:01 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า
HuGnOi

« ตอบ #32 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011, 08:36:00 »

เซลขายรถคุยด้วยยากจริงๆครับ โดยเฉพาะพวกเต้น อย่างเพื่อนผมเป็นเซลคบกันมาตั้งแม่เด็กๆโตมายังกินเหล้าเที่ยวด้วยกันเรื่อย พอคุยเรื่องนี้ทีไรสันดานโผล่ตลอด

พวกนี้คุยดีครับ แต่เฮี้ย drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #33 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011, 09:43:57 »

ตีเทิร์นเข้าเต็นท์ แม่มบอก รถติดแก๊สมา   ราคาตกกว่าปกติ  ว่างั้น  กำ

พอเราจะไปซื้อรถที่มีแก๊สพ่วงมาเสร็จ  แม่มเสรือกบอกว่า รถคันนี้ติดแก๊สมาแล้ว ไม่ต้องไปติดแก๊สเพิ่ม   ประหยัด   .....   อ้ายสาดดด   ยังไงของมันว๊ะเนี่ย    

เทคนิคการซื้อขาย เหมือนกับ แขกขายพัดลมยังไงบอกไม่ถูกครับ   เอาซีพียูอัดไม่ขึ้นมาปล่อยต่อตามเว็บบอร์ด  บางจังหวะมีพ่วงพัดลมแขกจัญไรๆแถมให้ด้วยนะครับ  อิอิกำจัญไร out out out
lol น่า เห็น ใจ น้า จริง จริง ผม ขอ รับ รถ ไว้ แล้ว กัน นะ ครับ 1500 ค่า โอน เดียว ผม ออก เอง ครับ

beurk ตะ กี้ กด ผิด ไป อี ดิท ข้อ ความ น้า ซะ งั้น ขอ โทษ คะ รับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011, 10:11:51 »

ไม่ทันแล้วครับ   เดี๋ยววันศุกร์นี้ก็โอนให้เค้าแล้วครับ  อิอิกำ drunk
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #35 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2011, 10:26:20 »

จะเอารุ่นไหนต่อครับ อิอิกำ drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
cicimaru

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #36 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 18:25:27 »

drunk ตอน นี้ ท่าน พ่อ สั่ง มา ว่า ซิ ตี้ พี่ สาว ก็ เปลี่ยน มา ซิ ตี้ แล้ว คะ รับ แต่ จอง มาส ด้า 2 ซี ดาน ไว้ 3 พัน เหลือ แต่ ไป ทำ สัญ ญา วัน ไหน ก็ ได้ ครับ ส่วน อา เม ร่า พี่ มัน ตัด ไป แล้ว

drunk ตอน นี้ รอ ดู พี่ สาว ครับ ว่า จะ หา ซิ ตี้ มา จาก ไหน ใน เมื่อ น้ำ ท่วม โรง งาน ฮอน ด้า  gasp หรือ จะ ได้ ตัว โชว์ แล้ว จะ ทำ ไง กับ เงิน จอง มาส ด้า 2

^^ ผม ไม่ ได้ จอง นะ มาส ด้า 2 พี่ มัน พา ไป ดู เสร็จ มัน จอง ให้ เลย จ่าย ตัง ให้ พร้อม ไป นั่ง ดู มัน แคบ แคบ แต่ รถ สวย อ่ะ คน ขับ กัน ทั่ว อุบล เลย เง้อ ไม่ มี เหงา ไป จอด ตาม ห้าง งี้ มี งง หา ไม่ เจอ แน่

drunk กลุ้ม อีก ที พ่อ โอน เงิน ดาวน์ มา แล้ว แต่ อยู่ กับ พี่ สาว  เฮ้อ พอ ดี วัน นี้ ไม่ ได้ เอา มือ ถือ ไป พ่อ เลย โอน เงิน ให้ พี่ สาว เรียบ ร้อย  Cry  beurk รอ เซ็น อย่าง เดียว

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #37 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 20:31:12 »

ได้รถแล้วถ่ายรูปมาโชว์ตัวกันบ้างนะครับ  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #38 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 20:31:27 »

มาสด้าสองแคบจริงครับ รถมันเล็กอยู่แล้ว ฮอนด้าตอนนี้หนาว ๆ ร้อน ๆ นะครับ จมไปเป็นร้อยคันเลย สงสารเค้าจัง

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 20:45:33 »

ได้รถแล้วถ่ายรูปมาโชว์ตัวกันบ้างนะครับ  lol

โชว์ไม่ได้ครับ เพราะเอารถฝากที่โชว์รูมไว้ครับ  เดี๋ยวคนอิจฉามาขูดรถอะไรได้นะครับ ต้องเช่าที่โชว์รูมไว้จอดอีกต่างหาก

ออกเทนก็ต้องเติมออกเทน 100 ครับไม่งั้นเครื่องพัง       อิอิกำจัญไร out out out out

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #40 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 20:48:02 »

โชว์ไม่ได้ครับ เพราะเอารถฝากที่โชว์รูมไว้ครับ  เดี๋ยวคนอิจฉามาขูดรถอะไรได้นะครับ ต้องเช่าที่โชว์รูมไว้จอดอีกต่างหาก

ออกเทนก็ต้องเติมออกเทน 100 ครับไม่งั้นเครื่องพัง       อิอิกำจัญไร out out out out

แบบนั้นมัน350zเนียนจังไรแล้วครับ อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cicimaru

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #41 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 00:09:54 »

drunk ปวด ตับ ครับ พี่ สาว กับ พ่อ ยัง จะ หวัง อะ ไร กับ ฮอน ด้า อีก น้ำ ท่วม โลก ยัง ไม่ รู้ จะ ได้ ขับ หรือ ป่าว
 drunk ส่วน แม่ ก็ โต โย ต้า ไป ซะ งั้น โต โย ต้า ถ้า มา ครบ ABS Air Bag คู่ ผม คง เลือก ไป แล้ว
 love ผม ไม่ มี อะ ไร เลย ตก ลง มัน รถ ใคร ก็ ไม่ รู้ นอน ไม่ หลับ เลย เครียด

我愛泰國。

« ตอบ #42 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 11:03:53 »

ทีนี้หล่ะ  พาสาวๆ  ยสตน.  ตรึม   drunk drunk drunk

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

« ตอบ #43 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 11:07:26 »

รถยนต์คืออุปกรณ์ในการม่อหญิงอย่างดีครับ อิอิกำ

我愛泰國。

« ตอบ #44 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 11:08:24 »

ตอนนี้ ทางบ้าน  ซื้อคันนี้  แบบไม่ต้องคิดมากเลยครับ    ชอบรถไถ Bulldozer  drunk drunk drunk

หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์