หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้เป็นขอขวดหรือเปล่า  (อ่าน 7669 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 15:34:57 »

หลังจากทำตามคำแน่ะนำ
1.เปลี่ยนสายsata ทุกเส้น
2.ขัดทุกอย่างที่ขัดใด้
อาการดีขึ้นแต่ยังไม่หาย สงสัยต้องลงwinใหม่เสียแล้วสิเรา Cry ขอบคุณทุกท่านมากครับ  love

งันผมฟันธง  เลยนะครับ ว่าเกิดจากใช้ CPU อินเทลครับ  go

จัดชุดนี้เลยครับ ของ AMD  รับรอง  หายแน่นอนครับ  lol

1. CPU  AMD FX-4100                                  =  3,8xx

2. MB ASRock 880GMH/U3S3                        = 2,3xx

3.DDR 3 1600   2 GB                                   =550

ทั้งหมดก็  หกพันกว่าๆๆ  ครับ  รับรอง อาการนี้หายแน่นอนครับ ฟันธง  drunk drunk drunk

สุดชุดเดิม ผมเหมา ซีพียูบอร์ดแรม  ที่  600 บาทนะครับ ค่า EMS ผมออกเอง  drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 16:56:15 »

สเปกข้างบนนี่แรงแน่ๆครับ  น่าจะพอๆกับ E2140 ทีเดียว  อิอิกำ drunk

我愛泰國。

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2011, 16:59:51 »

สเปกข้างบนนี่แรงแน่ๆครับ  น่าจะพอๆกับ E2140 ทีเดียว  อิอิกำ drunk

ห.ว.ย.  อ่านว่าหวยใช่หรือเปล่าครับ  out out drunk

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Red devil tr.

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011, 11:41:21 »

น่าจะเจอะตัวต้นเหตุแล้วครับ
 เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อคืนแฟนกำลังทำ ครู3 ให้ลูกค้าอยู่ เมาส์เกิดไม่ขยับขึ้นมา ตบก็แล้วกระแทกก็แล้วขยับหน่อยแต่ในแบบขี้เกียจเลยไปเอาเมาส์ เครื่องของลูกมาเปลี่ยน เป็นเรื่องเลยที่นี้ลื่นปรี้ดดด เลยชักสงสัยแต่ไว้รอพรุ่งนี้ก่อนจะใด้เทสการเข้าเน็ตดูต้อนนี้ไม่ใด้เพราะแฟนต้องใช้คอมทำงานให้ลูกค้า มาวันนี้ใด้เข้าเน็ตมา 3 ยามแล้วเข้าแบบหลายหน้าหลายเน็ตปิดฯเปิดฯเอาให้มั่วเข้าไว้ก่อนจะดูว่ามันเออฯค้างอีกหรือเปล่า หายไม่มีอาการเลยจะลองเล่นจนถึงเวลารับลูกบ่าย3 โมงดูหากยังเล่นใด้ปกติก็สรุปใด้เลย ไอ้เมาส์นี้เองทำให้ที่ทำให้ปวดหัวมาเป็นเดือนแล้ว จบ.. drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011, 11:57:09 »

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อคืนแฟนกำลังทำ ครู3 ให้ลูกค้าอยู่ เมาส์เกิดไม่ขยับขึ้นมา ตบก็แล้วกระแทกก็แล้วขยับหน่อยแต่ในแบบขี้เกียจเลยไปเอาเมาส์ เครื่องของลูกมาเปลี่ยน เป็นเรื่องเลยที่นี้ลื่นปรี้ดดด เลยชักสงสัยแต่ไว้รอพรุ่งนี้ก่อนจะใด้เทสการเข้าเน็ตดูต้อนนี้ไม่ใด้เพราะแฟนต้องใช้คอมทำงานให้ลูกค้า มาวันนี้ใด้เข้าเน็ตมา 3 ยามแล้วเข้าแบบหลายหน้าหลายเน็ตปิดฯเปิดฯเอาให้มั่วเข้าไว้ก่อนจะดูว่ามันเออฯค้างอีกหรือเปล่า หายไม่มีอาการเลยจะลองเล่นจนถึงเวลารับลูกบ่าย3 โมงดูหากยังเล่นใด้ปกติก็สรุปใด้เลย ไอ้เมาส์นี้เองทำให้ที่ทำให้ปวดหัวมาเป็นเดือนแล้ว จบ.. drunk

อิอิกำครับ  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011, 14:33:10 »

ครู3 แปลว่าอะไรครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011, 14:39:15 »

อาจารย์  3 ครับ

ทำแล้วได้ค่าวิทยฐานะเพิ่มด้วยนะครับ    ตกเบิกเฉลี่ยแล้ว เริ่มงานอายุ 20 ปี  ถ้าอายุราวๆ 40 เงินเดือนก็ 3 เกือบ 4 หมื่นแล้วครับรวมเบ็ดเสร็จแล้วนะครับ   

ยิ่งถ้าได้ ผศ. ดร. พ่วงด้วย    มีงานวิจัยเสริมด้วยนี่    เดือนนึง แสนกว่า เห็นๆครับ

ส่วนของผม   จะเงินเดือนมากมายขนาดไหนก็ไม่ใช่ประเด็นครับ เพราะยังไงมันก็ให้เงินผมวันละ 500 บาทอยู่ดีครับ  พึ่งได้อัพจาก 200 บาทมาไม่นานนี้เองครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011, 14:42:30 »

หลังๆมานี่  หายใจได้โล่งขึ้นหน่อยครับ  ขับรถเติมแก๊ส  อาทิตย์ละ 400 บาท  กินข้าวเที่ยง 60 - 80 บาท

ที่เหลือต้องสำรองเอาไว้ถ่ายน้ำมันเครื่อง ปะยาง  ซื้อกับข้าวเข้าบ้านช่วงเย็นถ้าวันไหนเบื่อกับข้าวบ้าน   สรุปแล้วผมมีเงินเหลือเก็บวันละไม่ต่ำกว่า 100 บาทครับ เยี่ยมจริงๆครับ อิอิกำ drunk
yuki_kaze

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2011, 15:38:32 »

เป็นผู้ให้ความเคารพกับบุคคลควรเคารพจริงๆครับ great

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 13:20:17 »

มารายงานวานนี้เป็นครั้งเดียว น่าแปลกทำไมมันลดลงจากชั่วโมงหนึ่ง winมันให้รีเซตโปรแกรมชั่วโมงหนึ่ง 3-5 ครั้ง(เป็นตอนเล่นเน็ต)
ใช้โปรแกรมทำงานไม่เป็นวันนี้ยังไม่มีอาการครับ
ครู3 ตามที่พี่หมอว่ามาครับ
 พี่หมอแก่รักและเชื่อฟังเมียครับ สำหรับผมกลัวเมียกลัว สิบล้อดีกว่า ในบ้านไม่มีสิบล้อผิดยังไงมันก็ไม่เอาเราตายแน่ฯ(แต่คุณเธอจะบ่นยังไงก็ทนฟังเอา) แต่นอกบ้านนี้กลัวสิบล้อครับเพราะมันไม่ค่อยเบรด ต้องหลบให้มันทุกทีไม่รู้เป็นไง..อิอิกำ drunk

我愛泰國。

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 13:50:05 »

ลองเปลี่ยน คีย์บอร์ด ดูครับ   great great great

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 13:56:53 »

ลองเปลี่ยน คีย์บอร์ด ดูครับ   great great great
รับทราบ ขอบคุณครับ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2011, 14:25:02 »

มารายงานวานนี้เป็นครั้งเดียว น่าแปลกทำไมมันลดลงจากชั่วโมงหนึ่ง winมันให้รีเซตโปรแกรมชั่วโมงหนึ่ง 3-5 ครั้ง(เป็นตอนเล่นเน็ต)
ใช้โปรแกรมทำงานไม่เป็นวันนี้ยังไม่มีอาการครับ
ครู3 ตามที่พี่หมอว่ามาครับ
 พี่หมอแก่รักและเชื่อฟังเมียครับ สำหรับผมกลัวเมียกลัว สิบล้อดีกว่า ในบ้านไม่มีสิบล้อผิดยังไงมันก็ไม่เอาเราตายแน่ฯ(แต่คุณเธอจะบ่นยังไงก็ทนฟังเอา) แต่นอกบ้านนี้กลัวสิบล้อครับเพราะมันไม่ค่อยเบรด ต้องหลบให้มันทุกทีไม่รู้เป็นไง..อิอิกำ drunk

drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์