หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LCD TV  (อ่าน 10872 ครั้ง)
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท
Vmodtech Member

« เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 11:37:38 »

สอบถามเพื่อนๆที่มี lcd tv ครับ ว่า แบรนด์ไหนดี  ขนาด 32 นิ้ว

ถ้าเอามาดู ละครน้ำเน่า อย่างเดียว 1920x1080 หรือ1366x768 ดีอะ

สนใจ lg 32LH70YR , LH20R Samsung LA32B550KR ,LA32B350

Toshiba 32AV600T

หรือมีใครจะแนะนำก้ได้นะครับ

ขึ้นบ้านใหม่นะจะซื้อมาล่อขโมย Cry

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 11:59:25 »

SHARPครับ

เห็นว่าผลิตญี่ปุ่น

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:00:15 »

ถ้าละครน้ำเน่า  

42 นิ้ว up ดีกว่าครับ

จานแดง จานดำ  สัญญาณดาวเทียมบ้านเราก็  ห่วยบรม  REs ไม่ถึงหรอกครับ

ถ้าห้องรับแขกนั่งห่างราวๆ 3 เมตร  ล่อ 42 นิ้วขึ้นไปโลดครับ  สัก 50 up นี่กำลังดีครับ  พลาสมาราคาไม่แพงเท่าไหร่ครับ แต่ LCD นี่ราคาจะหนักหน่อยไซส์นี้ครับ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:03:26 »

ถ้าเปิดเต็มจอหน้าก็แบน ดูไม่สนุก ถ้าเปิดแบบปกติ ก็ไม่เต็มจอเสียดายตัง ความละเอียดทีวีบ้านเราห่วยจะตาย
ดูทีวีจอแก้วชัดกว่าอีก-_-''
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:04:10 »

พลาสม่าน่าจะดีกว่านะครับ ส่วนรุ่นไหนลองหาอ่านจากที่นี่น่าจะได้ข้อมูลพอสมควรครับ
http://www.lcdtvthailand.com/index2.asp

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:07:08 »

ลองทางฝุ่นกันบ้าง.... อิอิDQ | by Aeva

ถ้านั่งห่างราวๆ 1.8 - 2 เมตร  ก็ 32 นิ้วครับกำลังดีครับ  ลองดูแล้วนี่   42 นิ้วผมว่ามันใหญ่ไปครับ

คิดว่า ถ้าจะจัดมาสักดอก  เอาดอกใหญ่ที่สุดที่จะซื้อได้ดีกว่าครับผมว่า 

เพราะว่าดูในร้านมันก็จอใหญ่ดีอยู่หรอกครับ แต่พอยกมาที่บ้าน นั่งดูสักอาทิตย์  จาก 32 นิ้ว มันจะเหลือ 21 นิ้วในความรู้สึกครับ อิอิกำ

พลาสมาจริงๆมันก็มีภาพค้างเหมือนกันนะครับ    บางทีเปิดช่องไหนแช่ไว้นานๆ ตรงโลโก้ช่องนี่มันไม่เปลี่ยนไงครับบางรายการเวลาไม่มีโฆษณา    แต่ก็  มันก็เริ่มเก่าแล้วครับยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ   พวกอาการ Burn ใช้มาสองปีกว่าก็ไม่มีนะครับ  ดูละครทีวีหรือว่า  พวกช่อง Bang - Green อะไรก็ใช้ได้นะครับ    กินไฟ 100 วัตต์กว่าๆแค่นั้นครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:12:28 »

พลาสม่าน่าจะดีกว่านะครับ ส่วนรุ่นไหนลองหาอ่านจากที่นี่น่าจะได้ข้อมูลพอสมควรครับ
http://www.lcdtvthailand.com/index2.asp
พลาสม่าสงสัยจะไม่ดีอะท่าน เพื่อนผมซื้อLG 50''มา มันจะมรอาการ ไม่แน่ใจเค้าเรียกอะไร burnๆ
อะไรนี่แหล่ะ คือจะเป็นเงาค้างที่หน้าจอ เวลาเปิดภาพอะไรค้างไว้นานๆ เช่น เปิดเมนูXboxทั้งไว้นานๆ พอไปเปิดช่องธรรมดาดูข่าวอย่างนี้ จะเห็นเงาเมนูXboxอยู่ข้างหลังอะคับ arf

ปล. จอใหญ่ดูทีวีบ้านเราไม่สนุกครับ ขนาดนั่งดูUBC ยังเห็นภาพเป็นเหลี่ยมๆเลย เหมือนสมัยเอาจอแก้ว29''มาดูVCDนั่นแหล่ะ arf ไว้รอบ้านเรามีทีวีแบบHDก่อน รับรองจอใหญ่ยิ่งดูดี ตอนนี้เอาไว้ดูDVDกะหนังHDไปก่อน arf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:16:35 โดย Chris » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:14:54 »

ดอกนี้ฟังธงกันไปเลยดีกว่าครับ

พลาสมาดีกว่าครับงานนี้  

ดูบอลก็พริ้วกว่าครับ  LCD นี่ถ้ามันไม่ใช่พวก 100Hz นี่  ดูแล้วเซ็งครับ
ดูตัวหุ้นวิ่งก็เซ็งครับ    

อาการนี้   พลาสมาไม่มีปัญหาครับ

ที่เค้าเคลมว่า กินไฟมากกว่า LCD จริงๆมันก็  เค้าคิดเป็นค่า Bright + Contrast สูงสุดแหล่ะครับ

แต่พอใช้จริงๆ มันปรับไม่ถึงหรอกครับเพราะเราเปิดในห้องไม่ได้สู้แสงภายนอกอะไร มีม่านปิดไม่ให้แสงเข้ามาอยู่แล้วครับ

ราคาเท่ากัน แต่ว่า พลาสมาจะได้จอใหญ่กว่าครับ  งานนี้ใหญ่กว่าย่อมดีกว่าครับ อิอิกำ
yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:15:23 »

จอใหญ่มากๆระวังค่าไฟด้วยนะครับเอ้อ glasses

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:17:25 »

พลาสม่าสงสัยจะไม่ดีอะท่าน เพื่อนผมซื้อLG 50''มา มันจะมรอาการ ไม่แน่ใจเค้าเรียกอะไร burnๆ
อะไรนี่แหล่ะ คือจะเป็นเงาค้างที่หน้าจอ เวลาเปิดภาพอะไรค้างไว้นานๆ เช่น เปิดเมนูXboxทั้งไว้นานๆ พอไปเปิดช่องธรรมดาดูข่าวอย่างนี้ จะเห็นเงาเมนูXboxอยู่ข้างหลังอะคับ arf

ลองดูของ pana ดูครับ  จอ Samsung พรรคพวกผมก็มีอาการนี้ครับ แต่ว่า pana นี่ อาการที่ว่านี่ ผมยังไม่เจอกับตัวเองนะครับ    แบบนี้ต้องลองดูครับ  ชั่งใจดู ว่าจะล่อเกาหลี หรือว่า ล่อญี่ปุ่นดีครับ อิอิกำ
Chris

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:20:58 »

ลองดูของ pana ดูครับ  จอ Samsung พรรคพวกผมก็มีอาการนี้ครับ แต่ว่า pana นี่ อาการที่ว่านี่ ผมยังไม่เจอกับตัวเองนะครับ    แบบนี้ต้องลองดูครับ  ชั่งใจดู ว่าจะล่อเกาหลี หรือว่า ล่อญี่ปุ่นดีครับ อิอิกำ
แต่ผมก็ไม่มีตังซื้ออยู่ดี รอLED 50''ราคาสัก สองสามหมื่นก่อนดีกว่า ^^
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:23:22 »

ลองดูเว็บนี้ดูครับ พึ่งทำมาได้ไม่นานเท่าไหร่แต่ก็  น่าจะมีแนวทางได้ครับ

อยู่กทม.คงไม่ยากครับ  ราคาถูกกว่าอีกครับ

ตจว.นี่ก็ ต้องนั่นแหล่ะครับ แสงชัยส่งขนส่งเอกชน  แต่ก็  ดูเองเลือกเองก่อนยกมาที่บ้านก็น่าจะดีกว่าครับเพราะมันต้องเช็คจุดด้วยครับ    จ่ายตังค์ไปแล้ว  เวลาเจอแบบนี้ มันคุยกันยากครับ  เอาให้ชัวว์ถึงควักตังค์ดีกว่าครับ
yuki_kaze

« ตอบ #12 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:25:20 »

ได้ยินมาว่าจอlcdนี่อายุการใช้งานต่ำกว่าcrtนี่จริงไหมครับ

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #13 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:26:17 »

ปล. จอใหญ่ดูทีวีบ้านเราไม่สนุกครับ ขนาดนั่งดูUBC ยังเห็นภาพเป็นเหลี่ยมๆเลย เหมือนสมัยเอาจอแก้ว29''มาดูVCDนั่นแหล่ะ arf ไว้รอบ้านเรามีทีวีแบบHDก่อน รับรองจอใหญ่ยิ่งดูดี ตอนนี้เอาไว้ดูDVDกะหนังHDไปก่อน arf

ซื้อของตกรุ่นมารึเปล่า เห็นว่ารุ่นใหม่ๆอาการพวกนี้ไม่มีแล้ว เดี๋ยวถูกหวยรางวัลที่1จะซ้อมาเทสให้นะ rofl drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yoshiki

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2009, 12:31:07 »

ผมใช้อยู่ครับ Plasma Panasonic 42PV8MT ครับ แจ่มครับ อิอิ เล่น Xbox360 หรือดูหนัง ละคร ข่าว ก็ยังไม่มีอาการเบิร์นแต่อย่างใดครับ ถ้าจะเล่น Plasma เล่น Panasonic ดีกว่าครับท่าน แจ่มกว่าแบรนด์เกาหลีเยอะครับ jap
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์