หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวนสัตว์เปิดเขาเขียว บางแสน  (อ่าน 7423 ครั้ง)
bbnet
Registered User
*

« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009, 22:15:09 »

ไปเช้าเย็นกลับ หลายคนน่าจะเคยไปแล้ว แต่ผมไม่เคยไปเลย ตอนแรกมีความรู้สึกคล้ายๆเขาดินขยายขนาดให้กว้างขึ้น ดูไปดูมาใหญ่เหมือนกัน ขี่ช้างไป1รอบ ก็ไม่เลวนะครับถ้าใครไม่เคยไป ขากลับแวะบางแสนเดินเล่นซักหน่อย เย็นพอดี

2jz_turbo
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2009, 22:45:12 »

อ่า ไปมาเหมือนกันคับ เมื่อต้น ๆ ปี แต่ว่าไม่มี tele แหะ เสียดายเหมือนกัน

kim

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 00:10:10 »

แถวนั้นร้านอาหารไหนเด็ดๆนิ
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 07:40:19 »

เดี๋ยวนี้บางแสน หนองมน บางพระ เปลี่ยนไปมากครับ สวนสัตว์เขาเขียวก็น่าเที่ยวนะครับถ้าต้องการดูธรรมชาติ ถ้าไปกับลูกนี่สนุกมากๆครับ วิ่งกระจุย แต่ถ้าไปกับหญิง ไปสวนนงนุชดีกว่าครับ

ร้านอาหารอร่อยเหรอครับน้าคิม อิอิ เกิดแถวนั้นแต่ไม่ได้โตแถวนั้นซ๊ะด้วย ส่วนใหญ่ถ้าผมจะกินผมจะซื้อมากินที่บ้านเป็นส่วนใหญ่ เช่น ถ้าอยากกินปูเจ๋งๆ ก็ต้องที่ร้านแถวๆสามแยกบางพระ บริเวณทางเข้าสวนสัตว์เปิดเขาเขียวนั่นแหล่ะครับ เอาขึ้นจากโป๊ะแล้วนึ่งเลย กินแล้วได้ความรู้สึกที่สุด

แถวๆเขาสามมุข หลังจากลงจากเขาแล้ว เลี้ยวขวา เลี้ยวซ้าย หาที่จอดได้เลยครับร้านแรกที่เห็นนั่นเลย พอได้ครับรสชาติ แต่ถ้าเลยจากนั้นไปแล้ว ใส่หมวกกันน๊อคไว้ด้วยก็ดี กำ

เด๋ววันหลังจะถ่ายรูปสถานที่ท่องเทียว หรือร้านอาหาร จากเมืองชล ถึงระยองมาฝากไว้ในบอร์ดครับ ถ้ามีเวลา อิอิ กำ

ปล ข้าวหลามยังต้องเลือกครับ ร้านที่หนองมนส่วนใหญ่ อืม น่าจะทั้งหมดแล้วมั๊ง ใช้วิธีนึ่งเอาเสร็จแล้วเอาหัวเชื่อมแก๊สเป่ากระบอกให้ใหม้ ไม่ได้ผิงไฟเหมือนสมัยพ่อแม่อีกแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2009, 07:44:51 โดย tpp » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 08:01:41 »

เดี๋ยวนี้บางแสน หนองมน บางพระ เปลี่ยนไปมากครับ สวนสัตว์เขาเขียวก็น่าเที่ยวนะครับถ้าต้องการดูธรรมชาติ ถ้าไปกับลูกนี่สนุกมากๆครับ วิ่งกระจุย แต่ถ้าไปกับหญิง ไปสวนนงนุชดีกว่าครับ

ร้านอาหารอร่อยเหรอครับน้าคิม อิอิ เกิดแถวนั้นแต่ไม่ได้โตแถวนั้นซ๊ะด้วย ส่วนใหญ่ถ้าผมจะกินผมจะซื้อมากินที่บ้านเป็นส่วนใหญ่ เช่น ถ้าอยากกินปูเจ๋งๆ ก็ต้องที่ร้านแถวๆสามแยกบางพระ บริเวณทางเข้าสวนสัตว์เปิดเขาเขียวนั่นแหล่ะครับ เอาขึ้นจากโป๊ะแล้วนึ่งเลย กินแล้วได้ความรู้สึกที่สุด

แถวๆเขาสามมุข หลังจากลงจากเขาแล้ว เลี้ยวขวา เลี้ยวซ้าย หาที่จอดได้เลยครับร้านแรกที่เห็นนั่นเลย พอได้ครับรสชาติ แต่ถ้าเลยจากนั้นไปแล้ว ใส่หมวกกันน๊อคไว้ด้วยก็ดี กำ

เด๋ววันหลังจะถ่ายรูปสถานที่ท่องเทียว หรือร้านอาหาร จากเมืองชล ถึงระยองมาฝากไว้ในบอร์ดครับ ถ้ามีเวลา อิอิ กำ

ปล ข้าวหลามยังต้องเลือกครับ ร้านที่หนองมนส่วนใหญ่ อืม น่าจะทั้งหมดแล้วมั๊ง ใช้วิธีนึ่งเอาเสร็จแล้วเอาหัวเชื่อมแก๊สเป่ากระบอกให้ใหม้ ไม่ได้ผิงไฟเหมือนสมัยพ่อแม่อีกแล้วครับ

อิอิกำ

แบบนี้ต้องเล่นหนังอินเดียครับ 

พอจังหวะลงตัวก็ เล่นหนัง AV ต่อแถวๆนั้นเลยครับ   

ว่าแต่ ไปครั้งก่อน เจอ H1 H2  สีเทากับเหลืองจอดเรียงคู่กัน  สงสัยจะแตะต้องไม่ได้เพราะได้ข่าวว่า  เป็นของท่านที่ไม่สามารถกล่าวถึงได้ครับ อิอิกำ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 08:27:23 »

ไปมาแล้วครับเมื่อเร็ว ๆ นี้เอง ชอบมากเลยครับ ธรรมชาติมาก ๆ ถ้าไปตอนนี้คงอากาศดีมากครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 09:06:04 »

ถ่ายรูปสวยมากเลยครับ ไม่ได้ไปมานานแล้ว ไว้หาโอกาสไปอีกดีกว่า อิอิ
2jz_turbo

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 09:34:55 »

พี่เชนคับ ถ้างั้นต้องรบกวนพี่เชนแนะนำร้านอาหารดีดี อร่อย ๆ ให้แล้วหละคับ อย่างที่ผมบอกแหละ ผมไประยอง + ชลบุรี บ่อยมาก ๆ อย่างน้อยก็อาทิตย์ละครั้ง หรือมากกว่านั้น แต่ไม่ค่อยรู้จักร้านอาหารเท่าไรเลย เผื่อว่าบางทีต้องพาลูกค้าไปอะไรประมาณนี้ อิอิ

beerking

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2009, 11:15:12 »

อิอิ  สวยครับ

ร้านอาการอร่อยแถวชลบุรีเหรอครับ

เริ่มจากสาย อ่างศิลา บางแสนเลย   ก็มีร้านท่าเรือ  ตรงข้ามสพานปลาเลยครับ  เลบมาหน่อยก็เป็นครัวลุงรันอยู่ขวามมือติดทะเลยครับ    ต่อด้วย ร้านไรซักอย่างจำไม่ได้แต่ว่าอยู่ติดสะพาน   ข้ามคลองอะครับอร่อยดีเหมือนกัน

แล้วก็ บนเขาสามมุข  จะมีอีกร้านนึงอะคัรบ ไม่เคยไปนานแล้วนึกไม่ออก อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์