หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ผมอาจจะหายไปนะครับ  (อ่าน 18233 ครั้ง)
kingmax
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 17:45:46 »

ขอบคุณน่ะครับ ขอบคุณทุกท่านๆครับผม

อดทนหน่อยนะครับ ช่วงแรก ๆ จะยากหน่อย แต่ถ้าผ่านช่วงนี้ไปได้ ก็สบายครับ ผมรับประกันได้ว่ามันจะผ่านไปได้อย่างแน่นอน ขออย่างเดียวอย่าเพิ่งยอมแพ้ครับ

ฝากให้นิดนึงครับ

ความอ้างว้างไม่ได้โหดร้ายอะไรนัก
มันก็แค่ช่วงเวลาที่เธอควรใช้มันให้กับตัวเอง
หลังจากที่วุ่นวายไปกับชีวิตคนอื่นมานานพอควร

ถ้าเธอเคยหกล้ม
เธอก็จะเดินอย่างระมัดระวังมากขึ้น
ไม่ใช่คิดจะไม่เดินอีกเลย

บางครั้งคนเรา
ก็ต้องยอม รับในสิ่งที่ตัวเองไม่เข้าใจ
และต้องยอมรับในการตัดสินใจของคนอื่น
----+-------------+-----
ถึงมันจะไม่ดีกับเธอเลยก็ตาม
เพราะเราเลือกแต่เหตุการณ์นี้
ให้เกิดกับชีวิตเราไม่ได้เสมอไป

ความรักก็มีชีวิตเหมือนดอกไม้
และไม่มีแจกันใด
จะถนอมความงามของดอกไม้ไว้ได้ตลอดไปหรอก

ความเสียใจไม่ใช่เรื่องแปลก
แต่หากเสียใจไม่จบสิ้น นั่นจึงแปลก

ในขณะที่โลกหมุนรอบดวงอาทิตย์
มันก็ต้องไม่ลืมที่จะหมุนรอบตัวเอง
ในขณะที่เธอรักใคร
เธอก็ต้องไม่ลืมที่จะรักตัวเอง

หากคนเรามีความรักได้ครั้งเดียวในชีวิต
นั่นจึงควรร่ำร้องเมื่อรักได้สูญหาย
แต่ความจริงแล้ว
คนเรามีความรักได้หลายพันครั้งตลอดทั้งชีวิต

เมื่อเธอรู้สึกว่าตัวเองไม่เหลือใคร
นั่นคือสัญญาณเตือนว่า
เธอควรให้ความสำคัญกับตัวเองได้แล้ว

คนเราสามารถจำอะไรก็ได้
แต่เมื่อจำแล้ว
กลับไม่สามารถเลือกที่จะลืมบางส่วนของมันได้
แต่เลือกที่จะนึกถึงมันให้น้อยที่สุดได้

ไม่ว่าความรักจะทำให้วันนี้ของเธอปวดร้าวยังไง
แค่ครั้งหนึ่ง เธอเคยได้รัก คนที่อยากรัก
เธอก็โชคดีมากแล้ว

ก๊อปเค้ามาอีกที จำไม่ได้แล้วว่าใคร เอาเป็นว่าให้เครดิตกับคนที่คิด + คนที่โพสต์แล้วกันครับ

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 มีนาคม 2010, 21:23:07 »

เป็นไงบ้างครับท่าน หายไปเลย เป็นห่วงครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 08:25:40 »

พักผ่อนให้เต็มที่ เริ่มคิดในสิ่งใหม่ๆ

เวลาจะเป็นเครื่องทดสอบ (ก็เห็นใช้แต่ super pi กันนะ)

สู้ๆๆๆๆๆ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 08:48:47 »

ช่วงนี้ระวังไว้อย่างเดียวครับ

เดี๋ยวมีคนชวนเข้าวงการนะครับ   อิอิกำ drunk

อิอิกำ  out

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yoshiki

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 09:21:45 »

ใจเย็น ๆ ครับ หาอะไรทำอย่าปล่อยให้ตัวเองว่าง จะได้ไม่ดสียใจเยอะครับ เป็นกำลังใจให้นะฮ่ะ เอ้ยย..ครับ  jap
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 10:51:07 »

แนะนำให้ไปวัดทำบุญด้วยตัวเองนะครับ ไปคนเดียวไม่ต้องชวนใครไปทั้งสิ้นครับ ไปเที่ยวสถานที่ ๆ เป็นธรรมชาติก็ดีครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
tpp
True Love Always

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:03:24 »

เดี๋ยวก็หายครับ

พอหายปุ๊บก็จะกลายเป็นเฉยๆ อกหักเป็นภูมิคุ้มกันความอ่อนไหวทางจิตใจที่ดีที่สุดครับ จำไว้
2jz_turbo

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:20:39 »

เดี๋ยวก็หายครับ

พอหายปุ๊บก็จะกลายเป็นเฉยๆ อกหักเป็นภูมิคุ้มกันความอ่อนไหวทางจิตใจที่ดีที่สุดครับ จำไว้

โอวววว คมจิงๆ  คับพี่เชน

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:39:17 »

บาดลึกเข้าหลืบดากจริงๆครับ  ::190208:: ::190208:: ::190208::

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 12:38:40 »

อยู่คนเดียว อ่านธรรมะ คุยกับคนที่รักเรา(ครอบครัว เพื่อน)

เดี๋ยวก็ดีเองครับ แข็งแรงขึ้น สดใสอีกครั้ง

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
kgb99

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 12:46:09 »

นี่แหละครับชีวิต มีรัก มีเลิก เป็นธรรมดา ขอให้เข้มแข็ง และ สู้ต่อไป  yes

HuGnOi

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 12:47:41 »

งานนี้เปลี่ยนบรรยากาศมาซื้อกินไปก่อนครับ อิอิ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 14:09:12 »

lol อกหักว่าวครับอิอิ

idirex2000

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 14:59:38 »

สมัยอยู่กทม.ตอนผมอกหักน่ะ ผมเดินปล่อยอารมณ์จากพรานนกไปศิริราชต่อไปเรือข้ามฟาก
ลงท่าพระจันทร์ดูสาวธรรมศาสตร์เดินเล่นจนรอบเดินต่อไปรอบพระบรมมหาราชวังต่อไป
นั่งพักเหนื่ยแถวตั้งตรงจิตพานิชยการเดินต่อไปรอบสนามหลวงให้อาหารนกพิราบนั่งคิด
อะไรเพลินๆจนมืด คิดในหัวว่าวันนี้จะสอยผีขนุนซักต้นยิ่งนั่งนานผีเริ่มเยอะเลือกจนตาลาย
ยุ่งเริ่มกัดล่ะจ่ายเงินโบกตุ๊กๆ คืนนั้นก็เลยลืมเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นผมค่อยๆลืมไปเอง
จนได้แฟนใหม่

ปล.เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆๆๆ

« ตอบ #29 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 15:13:07 »

หาอะไรทำเยอะๆครับจะได้ลืม ถอย555BE + 785TD-V EVO ร้านเจ๊บ๊วยมานั่งอัด+เปิดหัวให้แซงดาราเลยครับ อิอิ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์