หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ช้ำใจ ลองมาฟังเรื่องของผมกันครับ เสียใจสุดๆ แว้ก  (อ่าน 35047 ครั้ง)
catcha
Vmodtech Member

..จากนาทีนี้ต่อไป..คงไม่มีอีกแล้ว.คำว่า..สุดที่รัก

« ตอบ #30 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 18:51:31 »

ฆ่ามัน

หรือไม่ก้อถ้าไม่อยากทำก้อ

จ้างสามล้อไปตะบันไข่มันให้มันเปนหมั่น

หรือเฉือนเลยๆ

จ๊ากกกกกกกกกกก

ว๊ากกกกกกกกกกก

โหดๆๆกันทั้งนั้นอ่ะ

ไม่ไหวแระ  .. งั้นไป ไป

ลุยด้วย..ไปกันก่อนนะ

เดี๋ยวตามไป อิอิ

กลัวความมืดทุกครั้ง ไม่กล้าหลับตา นับตั้งแต่เธอ..เลิกลา..
อ่อนแอทุกนาที ไม่รู้อีกกี่คืนต้องฝืนอย่างนี้..บอกฉันสักที
ช่วยฉันสักที..กลับมาได้ไหม..
beerking

« ตอบ #31 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 19:04:15 »

ฆ่ามัน

จ้างสามล้อไปตะบันไข่มันให้มันเปนหมั่น

จ๊ากกกกกกกกกกก

ว๊ากกกกกกกกกกก

โหดๆๆกันทั้งนั้นอ่ะ

ไม่ไหวแระ  .. งั้นไป ไป

ลุยด้วย..ไปกันก่อนนะ

เดี๋ยวตามไป อิอิ

เง้อ โหดกว่าใครทั้งหมดเลยนะเนีย อิอิ
Alphabetz

« ตอบ #32 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 19:22:18 »

ฆ่ามัน

วูลฟ์เวอร์ลีน นี่ท่าน เอิ๊ก

Killerseven

kill_benz@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 20:29:39 »

ฆ่ามัน

วูลฟ์เวอร์ลีน นี่ท่าน เอิ๊ก

ไม่ครับ ผม Dexter Morgan

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #34 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 21:30:14 »

เป็นกำลังใจให้เริ่มต้นชีวิตใหม่ครับ

เมื่อก่อนผมก็เคยประสบเหตุการณ์คล้ายๆกับท่านนะครับ แต่ไม่โหดขนาดนี้

ตอนแรกก็ทำใจลืมยากครับ ตอนหลังไปอาบน้ำมา3รอบ หายสนิทลืมสนิทเลยครับ

เอาไปลองทำตามดูได้นะครับ อิอิกำ out
มันช่วยได้จริงป่าวครับ ผมก็อาบน้ำทุกวัน ไม่เห็นหายเลย

อาบเองไม่หายครับต้องหาน้องๆมาอาบให้ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Killerseven

« ตอบ #35 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 22:49:58 »

เป็นกำลังใจให้เริ่มต้นชีวิตใหม่ครับ

เมื่อก่อนผมก็เคยประสบเหตุการณ์คล้ายๆกับท่านนะครับ แต่ไม่โหดขนาดนี้

ตอนแรกก็ทำใจลืมยากครับ ตอนหลังไปอาบน้ำมา3รอบ หายสนิทลืมสนิทเลยครับ

เอาไปลองทำตามดูได้นะครับ อิอิกำ out
มันช่วยได้จริงป่าวครับ ผมก็อาบน้ำทุกวัน ไม่เห็นหายเลย

อาบเองไม่หายครับต้องหาน้องๆมาอาบให้ อิอิกำ

อาบน้ำๆ

ทำไมท่านไม่พิมพ์ไปเลยว่า "ลงอ่าง"

kim

« ตอบ #36 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 01:07:26 »

อาบน้ำๆ

ทำไมท่านไม่พิมพ์ไปเลยว่า "ลงอ่าง"

ออน ก็พอแล้วมั่งท่าน ลงอ่านเดี้ยวก็ติดอ่างหรอก ฮุฮุๆ mdr

ถามจขกท.เรื่องอาจส่วนตัวไปนิด ท่านเลิกกับเพื่อนเก่าเพราะสาเหตุใดครับ ไม่ตอบก็ได้เพราะไม่บังคับ sarcastic
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #37 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 08:51:27 »

ครับ ขอแนะนำจากใจ ขออภัยหากมีคำไหนตรงเกินไป แต่ผมหวังดีจริง ๆ นะ

จากที่ท่านเล่ามา ผมว่าท่านเป็นคนที่อารมณ์ร้อนมากพอสมควร ท่านเลยเดือดร้อนขนาดนี้
(โดนปรับ, นอนโรงพัก, ต้องจ่ายค่ารักษา, เจอแฟนใหม่บอกเลิก)

ท่านไม่ได้ซวยหรอกครับ ที่ท่านเดือดร้อนแบบนี้ เป็นเพราะตัวท่านเอง เป็นเพราะท่านเอาอารมณ์
มาแก้ปัญหา ไม่ได้ใช้สติและปัญญามาแก้ปัญหาครับ ซึ้งผมดีใจที่สุดท้ายนี้ ท่านรู้สึกตัวว่าท่านไม่รู้จัก
ควบคุมอารมณ์ แต่มันจะดีกว่านี้อีกมากถ้าท่านรู้สึกตัวก่อนลงมือกระทำ

จากที่อ่านมา ผมเข้าใจว่าปัจจุบันนี้ ท่านมีแฟนใหม่แล้ว ผมสงสัยจริง ๆ ว่าทำไมท่านต้องไปปลอบแฟนเก่า
ทั้ง ๆ ที่ท่านก็มีแฟนใหม่อยู่แล้ว แต่เอาเถอะครับ ท่านอาจจะยังคงหลงเหลือความรักอยู่บ้าง ฯลฯ แต่ในความคิดเห็นส่วนตัวผม ๆ ว่าท่านน่าจะจบไปเลย เลิกแล้วก็เลิกเลย ไม่ต้องไปเกี่ยวข้องกันอีก

เอาเถอะครับ มันกลับไปแก้ไขไม่ได้แล้ว สิ่งที่ท่านต้องทำในตอนนี้คือเดินหน้า อยู่กับปัจจุบันอย่างเดียว และผมขอบอกว่า อย่าไปโกรธ อย่าไปแค้น อย่าไปอาฆาตพยาบาท หรือคิดจะแก้แค้น ทั้งตัวแฟนเก่าท่าน และแฟนใหม่ของแฟนเก่าท่าน ไม่งั้นมันจะเป็นการจองเวรกันต่อไปไม่จบไม่สิ้น อโหสิให้เค้า เลิกแล้วต่อกันทุก ๆ อย่าง เวลาไปทำบุญก็แผ่เมตตาให้เค้ามีความสุขมาก ๆ ผมรู้ครับว่ามันยาก แต่ถ้าทำได้ ต่อไปในอนาคตมันจะดีครับ เชื่อผมสิ มีคนทำมาแล้วได้ผลด้วย

อย่างที่ท่านน่อมว่านะครับ ผู้หญิงแบบนี้ เลิกซะตอนนี้ยังจะดีกว่าแต่งงานกันไปแล้วเจอเหตุการณ์แบบนี้ เชื่อผมสิครับ เหตุการณ์เดียวกัน แต่มันเจ็บไม่เหมือนกันครับ ท่านน่าจะดีใจที่เค้าเผยสันดานออกมาให้เราได้เห็นก่อนที่จะแต่งงานกัน ผมว่าท่านก็ยังโชคดีนะ

ส่วนเรื่องแฟนใหม่ที่เค้าบอกเลิกท่านไป ท่านลองไปคุยกับเขาแบบใจเย็นหรือยัง อธิบายว่าทำไมท่านถึงทำแบบนั้น ถึงแม้ว่าเหตุผลเดียวที่ท่านทำคือ "อารมณ์" ก็ค่อย ๆ พูดและอธิบายกับเธอนะครับ ส่วนจะอธิบายหรือปรับความเข้าใจกันยังไง ผมไม่สามารถแนะนำได้ ท่านคงต้องคิดเอาเอง

อ้างถึง
สรุปสุดท้าย คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจครับ คบกันมาแค่ไหนก็ทำกันได้
ครับ มันเป็นสัจธรรมของโลกนี้ จริงแท้แน่นอนที่สุด วันนี้รักกันปานจะแหกตูดดม อาทิตย์หน้าก็เลิกกันได้ คบมาสิบยี่สิบปี บทจะเลิกก็ไปซะดื้อ ๆ มันเป็นแบบนี้จริง ๆ ครับ

ในโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอนครับ ทุกอย่างมีเกิดขึ้น มีตั้งอยู่ สุดท้ายมันก็จะดับไป เป็นกฏธรรมชาติ ไม่มีสิ่งใดในโลกฝืนกฏนี้ได้ แม้แต่สิ่งที่จับต้องไม่ได้

สุดท้ายนี้ขอให้ท่านโชคดีนะครับ หมั่นทำบุญทำทาน ทำแต่สิ่งดี ๆ คิดแต่สิ่งดี ๆ อย่าไปสร้างเวรสร้างกรรมเพิ่มอีก แล้วอนาคตมันจะดีเองครับ
ธรรมะ จากทูตแห่งความตาย
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #38 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 10:21:07 »

ครับ ขอแนะนำจากใจ ขออภัยหากมีคำไหนตรงเกินไป แต่ผมหวังดีจริง ๆ นะ

จากที่ท่านเล่ามา ผมว่าท่านเป็นคนที่อารมณ์ร้อนมากพอสมควร ท่านเลยเดือดร้อนขนาดนี้
(โดนปรับ, นอนโรงพัก, ต้องจ่ายค่ารักษา, เจอแฟนใหม่บอกเลิก)

ท่านไม่ได้ซวยหรอกครับ ที่ท่านเดือดร้อนแบบนี้ เป็นเพราะตัวท่านเอง เป็นเพราะท่านเอาอารมณ์
มาแก้ปัญหา ไม่ได้ใช้สติและปัญญามาแก้ปัญหาครับ ซึ้งผมดีใจที่สุดท้ายนี้ ท่านรู้สึกตัวว่าท่านไม่รู้จัก
ควบคุมอารมณ์ แต่มันจะดีกว่านี้อีกมากถ้าท่านรู้สึกตัวก่อนลงมือกระทำ

จากที่อ่านมา ผมเข้าใจว่าปัจจุบันนี้ ท่านมีแฟนใหม่แล้ว ผมสงสัยจริง ๆ ว่าทำไมท่านต้องไปปลอบแฟนเก่า
ทั้ง ๆ ที่ท่านก็มีแฟนใหม่อยู่แล้ว แต่เอาเถอะครับ ท่านอาจจะยังคงหลงเหลือความรักอยู่บ้าง ฯลฯ แต่ในความคิดเห็นส่วนตัวผม ๆ ว่าท่านน่าจะจบไปเลย เลิกแล้วก็เลิกเลย ไม่ต้องไปเกี่ยวข้องกันอีก

เอาเถอะครับ มันกลับไปแก้ไขไม่ได้แล้ว สิ่งที่ท่านต้องทำในตอนนี้คือเดินหน้า อยู่กับปัจจุบันอย่างเดียว และผมขอบอกว่า อย่าไปโกรธ อย่าไปแค้น อย่าไปอาฆาตพยาบาท หรือคิดจะแก้แค้น ทั้งตัวแฟนเก่าท่าน และแฟนใหม่ของแฟนเก่าท่าน ไม่งั้นมันจะเป็นการจองเวรกันต่อไปไม่จบไม่สิ้น อโหสิให้เค้า เลิกแล้วต่อกันทุก ๆ อย่าง เวลาไปทำบุญก็แผ่เมตตาให้เค้ามีความสุขมาก ๆ ผมรู้ครับว่ามันยาก แต่ถ้าทำได้ ต่อไปในอนาคตมันจะดีครับ เชื่อผมสิ มีคนทำมาแล้วได้ผลด้วย

อย่างที่ท่านน่อมว่านะครับ ผู้หญิงแบบนี้ เลิกซะตอนนี้ยังจะดีกว่าแต่งงานกันไปแล้วเจอเหตุการณ์แบบนี้ เชื่อผมสิครับ เหตุการณ์เดียวกัน แต่มันเจ็บไม่เหมือนกันครับ ท่านน่าจะดีใจที่เค้าเผยสันดานออกมาให้เราได้เห็นก่อนที่จะแต่งงานกัน ผมว่าท่านก็ยังโชคดีนะ

ส่วนเรื่องแฟนใหม่ที่เค้าบอกเลิกท่านไป ท่านลองไปคุยกับเขาแบบใจเย็นหรือยัง อธิบายว่าทำไมท่านถึงทำแบบนั้น ถึงแม้ว่าเหตุผลเดียวที่ท่านทำคือ "อารมณ์" ก็ค่อย ๆ พูดและอธิบายกับเธอนะครับ ส่วนจะอธิบายหรือปรับความเข้าใจกันยังไง ผมไม่สามารถแนะนำได้ ท่านคงต้องคิดเอาเอง

อ้างถึง
สรุปสุดท้าย คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจครับ คบกันมาแค่ไหนก็ทำกันได้
ครับ มันเป็นสัจธรรมของโลกนี้ จริงแท้แน่นอนที่สุด วันนี้รักกันปานจะแหกตูดดม อาทิตย์หน้าก็เลิกกันได้ คบมาสิบยี่สิบปี บทจะเลิกก็ไปซะดื้อ ๆ มันเป็นแบบนี้จริง ๆ ครับ

ในโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอนครับ ทุกอย่างมีเกิดขึ้น มีตั้งอยู่ สุดท้ายมันก็จะดับไป เป็นกฏธรรมชาติ ไม่มีสิ่งใดในโลกฝืนกฏนี้ได้ แม้แต่สิ่งที่จับต้องไม่ได้

สุดท้ายนี้ขอให้ท่านโชคดีนะครับ หมั่นทำบุญทำทาน ทำแต่สิ่งดี ๆ คิดแต่สิ่งดี ๆ อย่าไปสร้างเวรสร้างกรรมเพิ่มอีก แล้วอนาคตมันจะดีเองครับ
ธรรมะ จากทูตแห่งความตาย
นี่ยังน้อย lol

ตอนนี้ จขกท. เป็นไงบ้างครับ ดีขึ้นบ้างยัง

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Alphabetz

« ตอบ #39 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 11:07:40 »

ห่างกันครับ สาเหตุหลักๆเลย ช่วงหลังผมกับมันไม่เข้าใจกันในหลายอย่างๆ
เคยลองพยายามทั้งคู่ครับแต่สุดท้ายก็ไม่ไหว เลยมาคิดกันว่าเป็นอย่างนี้ต่อไปก็ไม่มีความสุขทั้งคู่
หยุดไว้ให้มันเหลือแต่ความทรงจำดีๆ(ในตอนนั้น)ดีกว่าครับ

แต่ไม่กี่เดือน โอ้ววววววววว

ผมไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าถึงเปลี่ยนไปอย่างนั้นครับและก็ไม่อยากหาคำตอบด้วย ตอนนี้เลือกจะอยู่เฉยๆครับ

ผมคิดว่าตัวเองดีขึ้นแล้วนะหลังจากที่ผมกลับมาเริ่มมองรอบตัวของผมเองมากขึ้น
ยิ่งเมื่อเปรียบเทียบกับคนงานหลายๆคนที่ผมเจอ
ผมรู้สึกว่า ผมมีทุกอย่างที่ผมต้องการเพียงแต่ผมไม่เคยมองเห็นนั่นเองครับ
พ่อผมบอกว่า เหมือนคนส่องกล้องส่องทางไกล เห็นวิวทุกอย่างชัดเจนแต่ คนๆนั้นไม่เคยมองเห็นขนตาตัวเองครับ

ตอนนี้ว่างๆก็ไปออกแรงเป็นจับกัง มันส์ดีเหมือนกันครับกลับมาหลับได้เร็วมากไม่ต้องคิดฟุ้งซ่าน

ฟังชีวิตกรรมกรพ่อผมแต่ล่ะคน เรื่องของผมนี่เด็กๆไปเลยครับ หึหึ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #40 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 14:35:29 »

เกิดเป็นชาย "ดีต้องไม่ห่างเหิน" ครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
catcha

..จากนาทีนี้ต่อไป..คงไม่มีอีกแล้ว.คำว่า..สุดที่รัก

« ตอบ #41 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 15:09:07 »

แล้วถ้าเกิดเป็นหญิงล่ะคะป๋า

อิอิกำ

กลัวความมืดทุกครั้ง ไม่กล้าหลับตา นับตั้งแต่เธอ..เลิกลา..
อ่อนแอทุกนาที ไม่รู้อีกกี่คืนต้องฝืนอย่างนี้..บอกฉันสักที
ช่วยฉันสักที..กลับมาได้ไหม..

« ตอบ #42 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 15:31:06 »

อิอิกำ

เป้นหญิงต้องอยู่ใต้น้ำครับ..."ดำไม่ห่างเหิน"  out

Killerseven

« ตอบ #43 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 15:45:51 »

อิอิกำ

เป้นหญิงต้องอยู่ใต้น้ำครับ..."ดำไม่ห่างเหิน"  out
เกิดเป็นชาย "ดีต้องไม่ห่างเหิน" ครับ อิอิกำ

แล้วกระเทย เกย์ ทอม ดี้ ล่ะครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 15:49:25 »

อิอิกำ

แล้วกระเทย เกย์ ทอม ดี้ ล่ะครับ

มันก้คงเดินไม่ห่างที่เดียวกันนั่นแหละครับ พอเหอะครับท่านไม่ไหวแล้ว อิอิกำ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์