หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยอยากถามหน่อยอะคับ  (อ่าน 2152 ครั้ง)
~๊•EnaBle•~๊
Registered User
*

« เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 14:18:34 »

คือเข้าไปดูสินค้าของ [ASUS] มาอะคับ ตรงแถบรายการซีพียูที่สนับสนุน แล้วพอดีไปสะดุดคำว่า ตั้งแต่ PCB

คืออยากทราบว่า  เราจะรุ้ได้ไงอะคับว่าเมนบอร์ดที่เราซื้อมาเป็น PCB รุ่นไหนคับ

แล้ว หากเมนบอร์ดที่เราซื้อมา ไบออส Ver.เก่ากว่า CPU ที่ซื้อมากะต้องไปหา CPU รุ่นเก่าที่ไบออสรับมาแฟลช ก่อนหรือคับถึงจะใส่ CPU ตัวใหม่ที่เราซื้อมาได้อะคับ

ขอบคุณคับ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 14:44:45 »

lol PCB สกรีนไว้ที่บอร์ด ต่อจากชื่อรุ่นครับ ส่องๆดูเอา ส่วน ไบออส ต้องใช้ CPUที่รองรับแฟลชก่อนครับ ใครจะเปลี่ยน CPU ก่อนขายตัวเก่าก็ควรแฟลชให้เรียบร้อยก่อน

Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 14:54:37 »

lol PCB สกรีนไว้ที่บอร์ด ต่อจากชื่อรุ่นครับ ส่องๆดูเอา ส่วน ไบออส ต้องใช้ CPUที่รองรับแฟลชก่อนครับ ใครจะเปลี่ยน CPU ก่อนขายตัวเก่าก็ควรแฟลชให้เรียบร้อยก่อน

งันก็แสดงว่า  ถ้าท่านชิ  เปลี่ยน Q6600 ต้องเอามาปล่อยผม 2000 ใช่เปล่าครับ  go drunk sarcastic

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 15:29:29 »

งันก็แสดงว่า  ถ้าท่านชิ  เปลี่ยน Q6600 ต้องเอามาปล่อยผม 2000 ใช่เปล่าครับ  go drunk sarcastic
ขอผมเล่นเบื่อก่อนสักปี สองปีนะครับ โหลดเกมมาเพียบลื่นดีจังเนียนอิอิ แต่ร้อน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์