หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเบียร์ครับขอคำปรึกษาหน่อย...พอดีจะไปเที่ยวไต้หวันช่วงปลายปีกะแฟน  (อ่าน 2168 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 27 เมษายน 2012, 01:44:39 »

ท่านเบียร์หรือใครพอรู้ไหมครับว่า เขามีแพคเกตแบบจองตั๋ว + จองโรงแรม ที่ไม่ต้องไปกะทัวว์ มีไหมครับ อยากแบคแพคเที่ยวเองเพราะ ไปไต้หวันก็เริ่มชินทางในระดับหนึ่งแล้ว ผมมี งบอยู่ 4 หมื่น (ไม่รวมค่าตั๋ว) บินไปกลับ 3 วัน 2 คืน คิดว่าพอไหม ว่าจะไปพักสมองซะหน่อย

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
yuki_kaze

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2012, 11:23:56 »

พักสมองไม่ลองในไทยเหรอครับ ดอยสูงๆเงียบๆ อิอิ

ประหยัดงบ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2012, 19:26:34 »

อิอิกำครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2012, 20:24:51 »

เดี๋ยวเดือนหน้าก็ไปอีก ไม่เบื่อเหรอครับเติ้ง

ผมแนะนำที่นี่นะครับ
http://www.hostelworld.com/hosteldetails.php/May-Rooms-Taipei/Taipei/40604?source=adwordstaipeinames&kid=685197&aid=2&gclid=CMn7rauP1a8CFU8b6wodqDdabw

ตัว Hostel ก็อยู่ใกล้ MRT เดินประมาณ 3 นาที MRT ป้าย Yongchun

หรือถ้าจะเปลี่ยนใจไปสิงคโปร ก็มีโรงแรมอยู่เยอะครับ คุณภาพธรรมดาๆแต่ว่ามันก็หลายอยู่แถมค่าครองชีพก็แพง
zaddman

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 เมษายน 2012, 03:12:22 »

เดี๋ยวเดือนหน้าก็ไปอีก ไม่เบื่อเหรอครับเติ้ง

ผมแนะนำที่นี่นะครับ
http://www.hostelworld.com/hosteldetails.php/May-Rooms-Taipei/Taipei/40604?source=adwordstaipeinames&kid=685197&aid=2&gclid=CMn7rauP1a8CFU8b6wodqDdabw

ตัว Hostel ก็อยู่ใกล้ MRT เดินประมาณ 3 นาที MRT ป้าย Yongchun

หรือถ้าจะเปลี่ยนใจไปสิงคโปร ก็มีโรงแรมอยู่เยอะครับ คุณภาพธรรมดาๆแต่ว่ามันก็หลายอยู่แถมค่าครองชีพก็แพง

ผมคงไม่ได้ไปครับน้าเชน เพราะไม่ได้ทำงานในสาย iT โดยตรงแล้ว ใจคืออยากไปเที่ยว ๆ สบาย ๆ กะแฟนมากกวา่า ส่วนเมืองไทย เบื่อครับ แย่งเที่ยว แย่งกิน ไม่ไหวอ่ะครับ

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์