ASSASSIN CREED III Game Review : Page 1 (1/2)
![ASSASSIN CREED III Game Review ASSASSIN CREED III Game Review](http://www.vmodtech.com/main/wp-content/plugins/fresh-page/files_flutter/1355741811main1.jpg)
.
INTRODUCTION to ASSASSIN CREED III
สเปคแนะนำตามคู่มือข้างกล่องครับ...
สเปคทดลองเล่น
ปรับ Graphic Option ตัวเกมไว้ที่ระดับ Hight ทั้งหมด ^o^
ASSASSIN CREED ในภาค 3 นี้จะพาเราไปยังอดีตราวศตวรรษที่ 18 ในยุคสมัยที่อเมริกาซึ่งขณะนั้นยังเป็นเพียงอาณานิคมย่อย ๆ เริ่มรวมตัวกันปฏิวัติเพื่อปลดแอกจากราชอาณาจักรอังกฤษและก่อตั้งเป็นสหรัฐอเมริกาในปัจจุบัน แน่นอนว่าผู้เล่นจะต้องเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของเหตุการณ์ประวัติศาสตร์ครั้งนี้ด้วย อิอิอิฉากบอสตัน ในศตวรรษที่ 18
ฉากต่อสู้ในเกม...
แทงคอกันสด ๆ อู๊วววว...
สมฉายา นักฆ่าบ้าเลือดจริง ๆ -*-
เอาล่ะครับ เรามาดูเนื้อหากันสักนิดดีกว่า ก่อนที่จะออกทะเลไปไกลโพ้น * *; เริ่มเกมช่วงแรกเราจะทำอะไรไม่ได้เลย (ก็นั่งดูไปเรื่อย ๆ) เริ่มเกมโดยเราจะมากับคณะสำรวจ เพื่อเข้าไปสำรวจถ้ำโบราณแห่งหนึ่งหลังจากเปิดประตูลับในถ้ำได้แล้ว ฉากจะตัดเข้าไปสู่โลกอดีต (จริง ๆ แล้วตัวเอกจะใช้อุปกรณ์คล้าย ๆ หนังเรื่อง AVATA คือเข้าไปนอนแล้วสร้างตัวตนขึ้นในอีกที่หนึ่ง ประมาณนั้นเลย -*-)นี่ล่ะครับ เครื่องมือที่ทำให้เราเข้าไปในยุคประวัติศาสตร์
ฉากเทรนนิ่งเริ่มต้นเกม...
โดยฉากเริ่มจะมีเทรนนิ่งมีสชั่นสั้น ๆ ให้เราได้ทดลองฝึกควบคุมตัวละคร เช่นการวิ่ง เดิน ปีนป่าย กระโดดไปมาตามที่ต่าง ๆ เมื่อ ผ่านบททดสอบเราจะเริ่มภารกิจแรกที่โรงละครโอเปร่า เมื่อเสร็จสิ้นภารกิจ จะเริ่มการผจญภัยในมหาสมุทร แอตแลนติก ถือว่าเป็นการซ้อมมือเพื่อเตรียมความพร้อมให้กับผู้เล่นก่อนลงสนามจริง เพราะในเรือนรกนี่เราต้องต่อสู้ทั้งแบบมือเปล่า และใช้อาวุธ ต้องวิ่งขึ้นวิ่งลง รวบรวมข้อมูล ปีนป่ายไปตามเสากระโดงเรือ รวมทั้งช่วยกู้เรือจากพายุฝน เมื่อผ่านได้ก็จะเข้าสู่เนื้อหาที่แท้จริง (สาหัสเอาการ...-*-)