หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิอิกำ ซื้อมาไม่กี่เดือน ตกรุ่นแล้วครับ  (อ่าน 90125 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 13:30:39 »

ไม่แพงครับ     ยี่ห้อไหนก็ถูกครับแค่ซิมวาล์วครับ

ถ้าวาล์วไม่รั่ว  บ่าวาล์วยังดีก็ ไม่ต้องไปทำอะไรมันก็ได้ครับ   เช็คระยะห่างวาล์วดู

อย่าลืมล้างหม้อน้ำด้วยนะครับ  เปลี่ยนน้ำยาใหม่ด้วยเพราะเจ้าของเดิมไม่รู้ว่าใส่ใจขนาดไหนครับ   

ตัวนี้มันคาบูหรือเปล่าครับ   เช็คด้วยว่าสายโช๊คค้างหรือเปล่านะครับ ถ้าค้างรับประกันได้เลยว่า แดร๊กน้ำมันมากแน่นอน  เขม่าเยอะด้วยครับ

อะไหล่เทียบเลยครับ เบิกศูนย์ค่ายไหนก็แพงตับแตกครับ 
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #181 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 13:36:36 »

ไม่แพงครับ     ยี่ห้อไหนก็ถูกครับแค่ซิมวาล์วครับ

ถ้าวาล์วไม่รั่ว  บ่าวาล์วยังดีก็ ไม่ต้องไปทำอะไรมันก็ได้ครับ   เช็คระยะห่างวาล์วดู

อย่าลืมล้างหม้อน้ำด้วยนะครับ  เปลี่ยนน้ำยาใหม่ด้วยเพราะเจ้าของเดิมไม่รู้ว่าใส่ใจขนาดไหนครับ   

ตัวนี้มันคาบูหรือเปล่าครับ   เช็คด้วยว่าสายโช๊คค้างหรือเปล่านะครับ ถ้าค้างรับประกันได้เลยว่า แดร๊กน้ำมันมากแน่นอน  เขม่าเยอะด้วยครับ

อะไหล่เทียบเลยครับ เบิกศูนย์ค่ายไหนก็แพงตับแตกครับ 

รุ่น 125 CC ไม่มีหม้อน้ำครับป๋า  เป็นแบบคาร์บูครับ   คือตอนนี้  ล้างคาร์บูแล้วครับ  แต่เครื่องตาร์ทติดยากครับ ไม่รู้ว่าแหวนหลวมหรือวาล์ห่าง กำลังช่างใจอยู่ครับ ว่าจะผ่าเครื่องดีไหม  ค่าใช้จ่าย   แพงไหมครับป๋าถ้าผ่าเครื่องใหม่    drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #182 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 14:15:40 »

หายไวๆนะครับ drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

我愛泰國。

« ตอบ #183 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 14:20:49 »

หายไวๆนะครับ drunk drunk drunk

หัวถลอกยังเจ็บอยู่เลยครับอาจารย์อิอิกำ  drunk drunk

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 14:33:37 »

สต๊าดไม่ติด กำ

งั้นต้องถอดเสื้อสูบออกมาโยกก้านสูบดูครับ ถ้าขยับได้มากก็ ต้องผ่าสถานเดียวครับ

ตัวนี้ดูแล้วน่าจะโซ่ราวลิ้นครับ   ยังไงก็ต้องเคยถอดมาก่อนถึงจะทำได้ครับ   

ถ้าสต๊าดติด ได้ยินเสียงแหวน แก๊กๆๆๆ  หน่อยก็ เข้าทางแล้วครับ  ไม่คว้านก็ต้องเปลี่ยนสูบเปลี่ยนแวนกับลูกปืนปลายก้าน   สถานเบามี 500 บาทครับ   สถานหนักก็ผ่าเครื่อง มีค่าน้ำมัน ประเก็นเสื้อสูบ ฝา  แครงค์   สำรองไว้ไม่น่าจะเกิน 2500 ครับแล้วแต่ร้านว่ามันจะเอาแพงเอาถูกครับ   

จริงๆแล้วค่าดูแลมันถูกมากอยู่แล้วครับรถตลาดๆ ที่ขายๆกันราคา3 - 8 หมื่นบาทนะครับ  ทำก็น่าจะจบนะ ไม่น่ามีอะไรครับงานนี้     อะไหล่ซูไม่แน่ใจ แพงถูกไม่รู้ครับไม่เคยใช้รถยี่ห้อนี้ครับ   

我愛泰國。

« ตอบ #185 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 14:43:57 »

พอดีเมื่อก่อน  ใช้ sonic  เคยเปลี่ยนลูกสูบเองอยู่ครับ  mdr mdr

แต่ ไม่ได้ทำนานแล้ว ระบบ เรดเดอร์ 4 วาล์ว แบบรถยนต์เลยครับ  ติดตรงไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือครับ  ใช่ครับ  สตาร์ท ประมาณ สี่ห้าครั้ง ถึงติด มีเสียง แหวนดัง นิดๆไม่มากครับ แต่ พอเครื่องติดแล้ว ก็วิ่งดีอยู่ครับ  drunk drunk

ไม่รู้ว่าหัวเทียนมีส่วนหรือเปล่าที่ทำให้ติดยาก เพราะ คาร์บูก็ล้างแล้ว เดี๋ยวจะลองดูงบก่อนครับ จนขนาด  ถ้าผ่าเครื่อง แฟนด่าแน่ๆๆ อิอิกำ   ใจก็อยากผ่าเครื่องใหม่ไปเลย อิอิกำ

drunk drunk drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 14:55:55 »

อ๋อ  มัน Dohc เหรอครับรุ่นนี้

แสดงว่าแคมคู่   หล่อเลยครับ เง้อ

เอางี้ก็ได้  แสดงว่าถอดเสื้อสูบเป็น

เอาเวอร์เนียวัดขนาดกระบอกสูบดูก่อนครับ   ดูหน่วยเป็นมิลลิเมตรนะ

ดูบนหัวลูกสูบ น่าจะดูเป็นอยู่แล้วนะครับ   ดูว่าลูกไซส์ไหน   คาดว่า น่าจะไซส์สแตนดาร์ดแน่ๆเลย ก็เล่นง่ายเลยครับ

ดูว่า แหวนตายหรือยัง    ร่องแหวนขนาดไหน ห่างมากหรือยัง    ถ้าลูกสูบไม่เป็นรอย  แต่แหวนอาจจะสึกมากก็ เปลี่ยนแหวนอย่างเดียวก็ได้ครับ    ตัวนี้คงเหมือนๆรถทั่วๆไปมั๊ง แหวนสองตัว แหวนกวาดน้ำมันอีกตัว  แต่ก่อนยิ่งเล่นง่ายนะครับสองจังหวะ  แหวนสองตัวไม่มีแหวนกวาดน้ำมัน   งานนี้อาจจะจบแค่นี้ก็ได้ครับ  ถูกกว่าที่คิดเบิกแค่แหวนกับลูกสูบชุดใหม่มา  ไม่รู้ถึง 400 หรือเปล่านะครับไม่แน่ใจของตัวสี่จังหวะ ถ้าสองจังหวะ  สองร้อยกลางๆก็ได้แล้วครับ

ประแจมันใช้เบอร์ไหนบ้างหว่า   เสาเสื้อน่าจะ 12 สแตนดาร์ดมาตรฐานสากดนะครับ

ตีนเสื้อน่าจะไซส์ 14 นะคาดว่า 

สต๊าดยากก็ลองเปลี่ยนเบอร์หัวเทียนดูครับ  ไม่รู้เจ้าของเก่าเค้าสไตล์วิ่งไกลๆเลยใช้หัวเทียนเย็นหรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ

ที่เหลือก็ถ่ายน้ำมันเครื่อง  เอาของรถยนต์ใส่ก็ได้ครับไม่เป็นไรครับ ถูกดี

งั้นก็ไม่น่าจะแพงมากครับ    ควันขาวไม่ออกหรือน้อยมากก็  อาจจะที่วาล์วนะครับ    ลองไล่ตัวง่ายไปก่อนก็ดีครับ ไล่น้ำมันเครื่องกับวาล์ว  กับ ดูเบอร์หัวเทียนเดิม   ผมว่าถ้าจบตามที่เช็คนี้ก็น่าจะไม่ต้องทำอะไรเลยครับนอกจาก ขอเงินเมียเติมน้ำมันเหมือนผมทำทุกๆวันนี้เลยครับ อิอิกำ drunk

แต่ว่าดีนะครับ  ไม่มีหม้อน้ำ ไม่ต้องถ่ายน้ำให้ยุ่งยากเลย แถมไม่ต้องไล่ระบบอีก   ผมว่าวันนี้เปิดเครื่องเลยดีกว่าครับ   อิอิกำ drunk
lightron

eiei.de

« ตอบ #187 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 15:15:29 »

ทำใจหน่อยครับ อะไหล่ เรดเดอร์ ผมเห็นเพิ่งโละล้างสต้อกไปเมื่อต้นปีนี้นะครับ อะไหล่แท้น่าจะเริ่มหายากแล้วครับ

แรง แต่ช้า อิอิกำ

我愛泰國。

« ตอบ #188 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 15:50:30 »

ทำใจหน่อยครับ อะไหล่ เรดเดอร์ ผมเห็นเพิ่งโละล้างสต้อกไปเมื่อต้นปีนี้นะครับ อะไหล่แท้น่าจะเริ่มหายากแล้วครับ

ทำใจแล้วครับ  ของแท้ ไม่รู้จะไปหาที่ไหน  Cry Cry drunk

我愛泰國。

« ตอบ #189 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 16:01:22 »

ครับ  พอดี ว่า ไม่ค่อยมีเวลา ทำจริงๆจังๆเลยครับ  ถ้าเอามาทำที่ทำงาน   ทำไม่ได้ครับ ลูกค้าเข้าๆออกๆ   บางทีกำลังจับ น้ำมัน มือดำๆอยู่ ลูกค้าเอาคอมมาซ่อม ต้องล้างืออีก   วันหยุด  ว่าจะ  ลองๆงัดเเงะ ดูครับ  ว่าจะพอทำอะไรได้บ้าง  บางที ก็อาจจะเปลี่ยนแค่แหวน อย่างที่ป๋าแนะนำก็ได้ ไม่อยากเปลี่ยนอะไรมากเพราะ งบน้อย   ใจ ภาวนา ไม่อยากให้ลูกสูบสึกหลอ เลยครับ  เพราะเสียดายลูกสูบมากับรถ  ปล. รถคันนี้ หัวหน้า ยกให้มาใช้งานครับป๋า แกบอกว่า ยังไม่ได้ซ่อมเครื่องยนต์  เดี๋ยวว่างๆจะลองหาเครื่องไม้เครื่องมือ ลองๆงัดแงะดู  ถอด เสื้อสูบ ออกมาดู  กลัวอย่างเดียว คือกลัวอะไหล่ที่ซื้อคุณภาพไม่ดีครับ กลัวมาก  ไม่รู้ว่า ของเกรดเอ จะใช้ได้นานหรือเปล่า  จากที่เคยเปลี่ยน sonic  ใช้ได้ประมาณ 1 ปี ก็เริ่มหลวมแล้วครับ ลูกสูบที่เปลี่ยนไปใหม่ สนุกดีครับ เรื่องเครื่องยนต์  ท้าทายตื่นเต้นดี   drunk drunk drunk

我愛泰國。

« ตอบ #190 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 16:02:28 »

เครื่องยนต์ก็เหมือน อาบน้ำแหละครับ ยิ่งฟิตยิ่งตาร์ทติดง่าย  drunk drunk drunk

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #191 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 16:57:48 »

เอาเครื่อง wave 125 ใส่เลยครับแรง  อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

我愛泰國。

« ตอบ #192 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 17:03:41 »

เอาเครื่อง wave 125 ใส่เลยครับแรง  อิอิกำ

อิอิครับ  drunk drunk

tpp
True Love Always

« ตอบ #193 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 19:39:09 »

เอาใจช่วยครับสารคาม ความรู้ผมลงหม้อไปหมดแล้วหลังจากที่รือเครื่องเด็กพานิชพระนคร  drunk

我愛泰國。

« ตอบ #194 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 19:43:34 »

เอาใจช่วยครับสารคาม ความรู้ผมลงหม้อไปหมดแล้วหลังจากที่รือเครื่องเด็กพานิชพระนคร  drunk

เง้ออออ มาแนว อาจารย์น่อมเลยครับน้า อิอิกำ   rofl love out

หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15   ขึ้นบน
  พิมพ์