หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานสุขภาพหนวดครับ  (อ่าน 18355 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:19:06 »

ออกตัวไว้ก่อนว่าขอบคุณ Asus ที่ดูแลบอร์ดตัวนี้ให้  และทาง Vmodtech ที่เป็นปากกระบอกเสียงรวมถึงช่วยติดต่อประสานงานดำเนินการให้นะครับ      แต่ว่าอย่าเข้าใจผิดนะครับ บังเอิญเลียใครไม่เป็น

ไม่มีอะไรมากครับวันนี้  อาการร้อนอบอ้าวแต่เช้าเลยครับ   การ์ดจอก็ส่งเคลม  ไม่มีอะไรจะทำในเวลาว่างๆอย่างนี้ครับ
จริงๆเล่น mass effect 2 ค้างไว้ครับ  ชาวบ้านเค้าจบกันไปเป็นชาติแล้ว ผมยังไม่ไปถึงไหนเลยครับ อิอิกำ drunk

พึ่งเข้าไปเช็คในเว็บผู้ผลิตเค้า  ดันมีไบออสใหม่ออกมา  เลยลองแฟลชดูครับ

แล้วผมก็จำคอนฟิกส์อะไรไม่ได้แล้วครับ  โพรไฟล์พอร์ตมากับไบออสตัวใหม่ก็ไม่ได้อีก  เอ่อ ดีๆๆ  ไปกันใหญ่เลยทีนี้

เดี๋ยวลองเล่นๆไปได้ผลยังไง  เอามาลงไว้ให้ดูนะครับ คิดอะไรก็เล่นไปตามนั้น      พูดง่ายๆว่า  กระทู้สำมะปิ ลากไปเรื่อยก็ว่าได้นะครับ อิอิกำอีก drunk

เหตุผลคือ เซ็งล้วนๆครับ  งานนี้
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:23:20 »

สุขภาพหนวดยังปกติอยู่ครับ ผมหนวดน้อย อิอิ กำ

เมื่อวันเสาร์เปลี่ยนสายยางใหม่ครับ เลยกลั้นใจยก cpu ออกจาก socket ค่อยๆยกครับ กลัวว่าถ้าหนวดมันละลายติดอยู่กับกริด cpu แล้วจะทำให้หนวดขาด เง้อ ปรากฏว่า Lotes เงางามเหมือนเดิมทุกเส้นครับ เย้ๆๆๆๆ

แต่กลัวจริงๆครับ ระวังอย่างนึกแต่หนวดไปหักเพราะอีกอย่างนี่ยุ่งเลย แบบเราบรรจงวาง cpu กลับลงไปบน socket เจ้ากรรมcpu หล่น ขอบกระแทกหนวดหักไปทั้งแถบ ไม่รู้จะโทษใครเลยทีนี้
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:24:38 »

อันนี้พึ่งทำมาเสร็จ ล๊อคเอาไว้ตำแหน่งที่ 1 เรียบร้อยครับ เซ็ทเอาไว้เล่่นปกติแบบเย็นๆ ไม่รู้ว่าเพิ่มตัวคูณไปได้อีกหรือเปล่านะครับ เดี๋ยวจะลองดูครับ

มันมี CPU Level up ด้วย....  ไบออสใหม่   ไม่รู้ว่าจะเร่งให้หนวดไหม้เร็วขึ้นหรือเปล่านะครับ  เง้อ

แรม...  ผมจำได้แค่ 9-10-9-22 แค่นี้แหล่ะครับ นอกนั้น เดาไปพลางๆก่อนครับ

ไม่รู้มากไปน้อยไปหรือเปล่านะครับ  มั่วๆเอา

ไม่รู้ว่าเวลามาตรฐานหรือเปล่านะครับ  

ผมไม่ได้ยุ่งกับมันมาระยะนึงแล้วครับ นอกจากแง้มดูซอกเกตเป็นระยะๆครับ อิอิกำ drunk
tpp

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:25:40 »

ไม่รู้การ์ดใหม่ nvidia ตัวใหม่จะออกมาเมื่อไหร่ครับ พอดีการ์ดลูกผม 8800gt ความร้อนสูงผิดปกติครับ idle ประมาณ55ได้ สงสัยต้องเอา 275 ไปให้ลูกแล้วคงต้องมองหาการ์ดใหม่อีกรอบนึงแน่เลย เง้อ กำ :drunk:
tpp

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:26:51 »

แรมเทพมากมายครับพี่ ไฟ 1.6 อัดได้ขนาดนั้นนี่
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:27:09 »

ตอนนี้หนวดผมหงอกไปหลายเส้นเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:28:24 »

ตอนนี้หนวดผมหงอกไปหลายเส้นเลยครับ อิอิกำ

ยังดีนะครับหนวดล่างยังไม่มีผลกระทบอะไรครับ 

แต่ว่าถ้าเลียนแบบหนังหรั่ง อันนั้นผมยอมครับ  อิอิกำ
idirex2000

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:41:37 »

ตอนผมไปหาน้องเค้าแปลกมากเลยทำไมน้องเค้าไม่มีหนวดเลย
อิอิกำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 11:42:51 »

น่าจะเป็นอีโล้นซ่าครับอาจารย์ครับ อิอิกำ drunk
beerking

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 12:02:58 »

อืมแบบนี้ต้องกลับไปตรวจดูบ้างซะแล้ว อิอิ
HuGnOi

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 12:45:38 »

ของผมขนสวยเป็นเงางาม แต่ใช้งานไม่ได้ เง้อออ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 12:52:56 »

ผมว่าแล้วครับ ว่าน้าเชนต้องหาเรื่องการ์ดตัวเก่า ตอนนี้ 88GT กลายเป็นแพะรับบาปไปแล้วครับ เตรียมตัวโดนเนรเทศออกไปจากสารบบของน้าเชน เตรียมเนรเทศ 88GT จับ GTX275 ยัดเครื่องลูกไว้เล่นยิงไข่ในบัดดล และพร้อมสอย GTX470 มาประจำการแทน โอ้ว เหมือนนิยายน้ำเน่าเลยครับ อิอิกำ

น้า ๆ 275 น้าอ่ะ ขายผมดีกว่า รับเซ้งต่อครับ

ขอให้น้าฮูกเคลมได้ไว ๆ ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 13:21:59 »

ของอาจารย์ฮูกนี่คงต้องเคลมกับ E บังแล้วครับงานนี้   เง้อ...

ไม่รู้ว่าผมตาฝาดหรือเปล่านะครับ   ซอกเกต foxconn ที่ใส่กับ Gigabyte รุ่นเล็กๆอย่าง H55-2XX อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ ที่ตัวละ 3 พันนิดๆ   (เอาการ์ดจอไปเคลม แล้วรอนานเลยขอเอาบอร์ดในตู้เค้ามาส่องเล่นๆอีกทีครับ)  คือผมเห็นจากซอกเกตที่ผมแง้มๆอยู่เป็นประจำนี่รู้สึกถึงความแตกต่างครับ  จุดหนึ่งที่สังเกตได้คือเหมือนว่า ตรงรอยบากซ้ายขวานั่นรู้สึกจะเนียนขึ้นนะครับ   ส่องๆดูรู้สึกว่า หนวดมันแวววาวดีจริงๆ  หรือว่า  แสงไฟในตู้มันหลอกตาหรือเปล่า อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ   เลยไม่แน่ใจว่า มีความเปลี่ยนแปลงอะไรในนั้นหรือเปล่านะครับ  ถ้ามันเปลี่ยนไปอย่างที่เราสังเกตในทางที่ดีขึ้นผมว่าก็ดีนะครับ

ผมว่าก็น่าใช้งานดีนะครับ  ว่าแล้วก็อยากขาย 785EVO กับ x3 425 แด๊กแล้วมาเล่นตัวนี้จริงๆ  อิอิกำ drunk
tpp

« ตอบ #13 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 13:25:43 »

ของอาจารย์ฮูกนี่คงต้องเคลมกับ E บังแล้วครับงานนี้   เง้อ...

ไม่รู้ว่าผมตาฝาดหรือเปล่านะครับ   ซอกเกต foxconn ที่ใส่กับ Gigabyte รุ่นเล็กๆอย่าง H55-2XX อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ ที่ตัวละ 3 พันนิดๆ   (เอาการ์ดจอไปเคลม แล้วรอนานเลยขอเอาบอร์ดในตู้เค้ามาส่องเล่นๆอีกทีครับ)  คือผมเห็นจากซอกเกตที่ผมแง้มๆอยู่เป็นประจำนี่รู้สึกถึงความแตกต่างครับ  จุดหนึ่งที่สังเกตได้คือเหมือนว่า ตรงรอยบากซ้ายขวานั่นรู้สึกจะเนียนขึ้นนะครับ   ส่องๆดูรู้สึกว่า หนวดมันแวววาวดีจริงๆ  หรือว่า  แสงไฟในตู้มันหลอกตาหรือเปล่า อันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ   เลยไม่แน่ใจว่า มีความเปลี่ยนแปลงอะไรในนั้นหรือเปล่านะครับ  ถ้ามันเปลี่ยนไปอย่างที่เราสังเกตในทางที่ดีขึ้นผมว่าก็ดีนะครับ

ผมว่าก็น่าใช้งานดีนะครับ  ว่าแล้วก็อยากขาย 785EVO กับ x3 425 แด๊กแล้วมาเล่นตัวนี้จริงๆ  อิอิกำ drunk

แสงไฟในตู้มักหลอกตาเป็นประจำอยู่แล้วครับ อิอิ กำ

จริงๆเค้าน่าจะมีการแก้ไขบ้างไม่มากก็น้อยนะครับ
tpp

« ตอบ #14 เมื่อ: 08 มีนาคม 2010, 13:27:33 »

ผมว่าแล้วครับ ว่าน้าเชนต้องหาเรื่องการ์ดตัวเก่า ตอนนี้ 88GT กลายเป็นแพะรับบาปไปแล้วครับ เตรียมตัวโดนเนรเทศออกไปจากสารบบของน้าเชน เตรียมเนรเทศ 88GT จับ GTX275 ยัดเครื่องลูกไว้เล่นยิงไข่ในบัดดล และพร้อมสอย GTX470 มาประจำการแทน โอ้ว เหมือนนิยายน้ำเน่าเลยครับ อิอิกำ

น้า ๆ 275 น้าอ่ะ ขายผมดีกว่า รับเซ้งต่อครับ

ขอให้น้าฮูกเคลมได้ไว ๆ ครับ

เง้อ ทำเป็นรู้ดี การ์ดเก่ามันใช้มานานแล้วครับ พอดีเมื่อวานไปเล่น trine กับลูก ก็ว่าทำมัยมันค้าง ก็เปิด speedfand ดูความร้อน ปรากฏว่า full 80 idle 55-57 โอ้ว รับไม่ได้

ไปดีกว่าครับ ยิ่งพูดยิ่งน่าหมั่นใ้ส้
หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
  พิมพ์