หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสธ.แดง ถูกยิงเข้าบริเวณศีรษะ ขณะให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวต่างชาติที่แยกศาลาแดง  (อ่าน 40774 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #120 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 17:23:18 »

บอกได้มั้ยว่าเขายิงอะไรกัน

เเดงยิง M79ที่ แยกศาลาแดง 14-5-53.flvLQ | LQ+ | HQ | by Aeva

หรือจะเป็นอันนี้ เครื่องยิงลูกระเบิด40mm M203 ใช้ลูกขนาดดียวกับ M79

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
tpp
True Love Always

« ตอบ #121 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 17:37:17 »

แดงแถวบ้านผมมันไม่ขาวอะ มันรับเงินกันแถวตลาดพระ หัวละ 2 พัน

ยึดบัตร ปชช. โดยมากไปวัน พฤหัส รับบัตรคืนพร้อมเงินวันอาทิตย์ตอนกลับบ้าน

แดงหรือแอบแดง บางคนนี่ก็แสบใช่ย่อย

ยื่นบัตร ปชช. รับเงินเสร็จ มันบอกจะไปแจ้ง บัตรประชาชนหายที่อำเภอ

พักนี้ การแจ้งบัตรประชาชนหาย ตัวเลขสูงกว่าปรกติ ถือว่าเป็นเรื่องปรกตินะครับ ... อิอิ

ปล...เสธแดงติงต๊อง นี่น่าจะดวงแข็ง อยากให้รอดกลับมาแฉ เหมือนกัน

แต่โดนเข้าไปที่เนื้อสมอง ยิ่งสมองบวมไม่เลิกนี่ รอดมาอาจกลายเป็นมนุษย์ผัก อดฟังเรื่องแฉเลย

รบกวนโทรไปให้รายละเอียดกับ ศอฉ ในเรื่องนี้ที่่เบอร์ 02-5216712 หรือ 02-5528551

ขอบคุณครับ ทั้ง 2 เบอร์ที่ว่าผมก็ได้มาจากเวบบอร์ดเสรีไทย

แต่มันเดี้ยงโทรไปก็ติ๊ดๆๆ มาหลายวันแล้วโทรไม่ติด กับติดปุ๊ป สายตัดปั๊ปเลย

แต่ผมแจ้งเพื่อนทหารที่ค่ายตากสินไปแล้วครับ

เพื่อนทหารพี่นี่ยศนายพลป่าวครับ ถ้าใช่แสดงว่าพี่ก็ห้าสิบ แต่ถ้าไม่ใช่ ก็เกือบๆ

อิอิ กำ พาออกทะเลดีกว่า อากาศร้อนๆแบบนี้

เออ...พี่ครับ 06 vantange ไหมครับ อิอิ กลัวไม่สุภาพครับ
สบาย-สบาย

« ตอบ #122 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 20:57:40 »

แดงแถวบ้านผมมันไม่ขาวอะ มันรับเงินกันแถวตลาดพระ หัวละ 2 พัน

ยึดบัตร ปชช. โดยมากไปวัน พฤหัส รับบัตรคืนพร้อมเงินวันอาทิตย์ตอนกลับบ้าน

แดงหรือแอบแดง บางคนนี่ก็แสบใช่ย่อย

ยื่นบัตร ปชช. รับเงินเสร็จ มันบอกจะไปแจ้ง บัตรประชาชนหายที่อำเภอ

พักนี้ การแจ้งบัตรประชาชนหาย ตัวเลขสูงกว่าปรกติ ถือว่าเป็นเรื่องปรกตินะครับ ... อิอิ

ปล...เสธแดงติงต๊อง นี่น่าจะดวงแข็ง อยากให้รอดกลับมาแฉ เหมือนกัน

แต่โดนเข้าไปที่เนื้อสมอง ยิ่งสมองบวมไม่เลิกนี่ รอดมาอาจกลายเป็นมนุษย์ผัก อดฟังเรื่องแฉเลย

รบกวนโทรไปให้รายละเอียดกับ ศอฉ ในเรื่องนี้ที่่เบอร์ 02-5216712 หรือ 02-5528551

ขอบคุณครับ ทั้ง 2 เบอร์ที่ว่าผมก็ได้มาจากเวบบอร์ดเสรีไทย

แต่มันเดี้ยงโทรไปก็ติ๊ดๆๆ มาหลายวันแล้วโทรไม่ติด กับติดปุ๊ป สายตัดปั๊ปเลย

แต่ผมแจ้งเพื่อนทหารที่ค่ายตากสินไปแล้วครับ

เพื่อนทหารพี่นี่ยศนายพลป่าวครับ ถ้าใช่แสดงว่าพี่ก็ห้าสิบ แต่ถ้าไม่ใช่ ก็เกือบๆ

อิอิ กำ พาออกทะเลดีกว่า อากาศร้อนๆแบบนี้

เออ...พี่ครับ 06 vantange ไหมครับ อิอิ กลัวไม่สุภาพครับ

อะไรกันนี่ น้าเชน จะเช็คอายุกันซะแล้ว ... อิอิ

จริงๆแล้วไม่ค่อยอยากไปยุ่งหรอกครับ แต่เห็นมันโกหก ชาวโลก

"กูมาเอง ไม่มีใครจ้าง" แล้วของมันขึ้นอะครับ

"เพราะกูรู้ว่าพวกมึงแจกเงินให้กันตรงไหน มึงไม่อายฟ้าดินบ้างเลยหรอครับ กลางวันแสกๆ กลางตลาดอีกต่างหาก"

ขออภัยกับคำไทยโบราณบางคำนะครับ

แล้ว 06 Vantage ที่ว่านี่มันเกมส์ ออกใหม่หรอครับ .... อิอิ

ปล...น้าเชนเป็นลูกผู้ชายเอ็นดูเด็กพาณิชย์ สุภาพเสมออยู่แล้ว ผมรู้นะ ... อิอิ

tpp
True Love Always

« ตอบ #123 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 21:24:04 »

อิอิ ครับ เห็นแล้ว ได้ยินแล้วก็ไม่พอใจเหมือนกันครับ เฮ้อ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #124 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 22:03:59 »

อย่างเพื่อนๆผมนี่ก็  ก็รู้นะครับว่า  ไอ้นี่เชียร์เสื้อแดง  ส่วนไอ้นี่ทีมเสื้อเหลืองตัวดีเลย   แต่ว่าเอาเข้าจริงๆ มิตรภาพของเพื่อนมันสร้างกันมานานกว่า  สีบ้าๆบอๆทางการเมืองที่อุปโลกกันให้ลำบากสีอีกครับ    ยังดีนะครับ ปัจจุบันก็ยังรักใครกันดี  ความคิดเห็นต่างกันได้แหละครับคนเราแต่จังหวะนึงมันก็ต้องมีระยะของมันครับ ไม่ล้ำเส้นความคิดกันเป็นดีครับ  เพราะว่าใครๆก็คิดว่าความคิดตัวถูกนั้นถูกต้องอยู่แล้วครับ  แต่ถ้าเรื่องแหย่ๆกันนี่ โดนกันประจำครับ เหอๆๆ  ก็กลายเป็นตลกรายวันไปแทนครับ    จริงๆไม่รู้มันเครียดหรือเปล่าอันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ  ยังดีที่ไม่ถึงขั้น ไม่ทำการทำงาน เอาตัวไปขลุกกับฝูงม๊อบนะครับ  ตายไปคนนึงนี่ก็เสียทรัพยากรบุคคลของประเทศไปหนึ่งคน  น่าเสียดายแหล่ะครับ  ดีแล้วหละครับพอเรื่องพวกนี้ผ่านไป  มันจะได้มีชีวิตอยู่ต่อไปทำงานสร้างคุณประโยชน์ให้กับโลกต่อไปครับ เหอๆ tuxout

เห็นด้วยครับ  + 100 เลยครับ

คนเราให้ชอบแบบเดียวกันทั้งหมดคงไม่ได้ อิอิ  เหมือนผมผมชอบสีแดง ก้ยังคุยกับคนที่ชอบเหลืองได้ปกติ คือไม่เอาในส่วนนี้มาคุยกันแค่นั้นเอง    ผมพูดถูกปล่าวครับลุงเหลิม อิอิ love

อ่อมันเป็นงี้นี่เอง มาคุยใกล้ๆนี่มา สีแดงเนี่ย PI มั๊ยสราดดดด mad

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #125 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 22:31:42 »

ผมมาแอบดูลุง ๆ คุยกันครับ ไปแล้วครับ tuxout

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 22:42:05 »

ตอนนี้เล่นถึงฉากเก็บอิมรอน สไคฟ์แล้วครับ เง้อ out
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #127 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 22:49:56 »

ผมไม่เข้าใจว่า ทักษิณ เขาทำอะไรให้พวกคุณ นักหนา  ถึงเกลียดเค้านัก   แล้วรัฐบาลชุดนี้หล่ะ มันทำอะไรมั่ง แม่งไม่มีผลงานอะไรเลย ยืมแต่หนี้  ยาล้นเมือง  แม่งเอ้ยสาดดดดดด bad slap

ผมว่าไม่ต้องไปมองถึงอดีตหรอกครับว่าเค้าทำอะไรไปบ้าง

ถ้าเค้าหยุดตั้งแต่ตอนโดนขับไล่  ผมว่าหลายๆคนคงลืมหรือให้อภัยเค้าไปแล้วครับ  แล้วเค้าก็อยู่อย่างสุขสบายโดยที่มีเงินมหาศาลอยู่แล้ว

ประเด็นที่ผมจะบอก ก็คือ ตอนนี้ครับ  เค้าทำอะไรอยู่  ทำอะไรกับประเทศไทย  ทำอะไรกับประชาชนที่ไม่รู้เรื่องรู้ราว  คงน่าจะมองออกนะครับ  ตรงนี้ต่างหากที่ทำให้คนเกลียดชังเค้ามากขึ้น

ถ้าจะอ้างว่าเค้ามาทวงสิทธิของเค้าคืน  ผมก็คงต้องถามกลับว่า  แล้ววิธีการแบบนี้มันถูกต้องมั้ยครับ?   คงตอบได้ด้วยสามัญสำนึกครับ

----------------------------------------

ขอเรื่องยานิดนะครับ 

ช่วงทักษิณกวาดล้าง  ยาหายากขึ้นครับ  แพงขึ้นหลายเท่าตัว  แต่มันก็ไม่ได้หมดไป  ผมประสบการณ์ตรงนะครับ  ไม่ใช่มามั่วเอาเอง   ม้าจากคอกละไม่กี่พัน ขึ้นเป็นหมื่นกว่าๆกันเลยทีเดียว   

ปล. ผมไม่ได้เล่นนะ  แต่เพื่อนผมเล่นหลายคน  ไปเอาของกับเพื่อน  นั่งดูพวกแมร่งปิดห้องพี้กันก็เยอะ    เนื้อผมก็ดูดทุกวันครับ ช่วงวัยรุ่น

Red devil tr.

« ตอบ #128 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 23:51:47 »

มีไครเป็นคนดีร้อย 100 เปอร์เซ็นบ้างยกมือขึ้น  neutral
สำหรับผมอยู่ข้างคนเลวน้อยที่สุด ทำเพื่อประเทศและส่วนรวมมากกว่า เพื่อตัวเอง และตัวผมก็ไม่ใช่คนดี 100 เปอร์เซ็นครับ  whistleไม่ต้องบอกน่ะว่าผมสีอะไร ไปทำงานต่อช่วงนี้งานมากนอนตี 2-3 ทุกคืน..อิอิ Tongue
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #129 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 00:14:49 »

อย่างเพื่อนๆผมนี่ก็  ก็รู้นะครับว่า  ไอ้นี่เชียร์เสื้อแดง  ส่วนไอ้นี่ทีมเสื้อเหลืองตัวดีเลย   แต่ว่าเอาเข้าจริงๆ มิตรภาพของเพื่อนมันสร้างกันมานานกว่า  สีบ้าๆบอๆทางการเมืองที่อุปโลกกันให้ลำบากสีอีกครับ    ยังดีนะครับ ปัจจุบันก็ยังรักใครกันดี  ความคิดเห็นต่างกันได้แหละครับคนเราแต่จังหวะนึงมันก็ต้องมีระยะของมันครับ ไม่ล้ำเส้นความคิดกันเป็นดีครับ  เพราะว่าใครๆก็คิดว่าความคิดตัวถูกนั้นถูกต้องอยู่แล้วครับ  แต่ถ้าเรื่องแหย่ๆกันนี่ โดนกันประจำครับ เหอๆๆ  ก็กลายเป็นตลกรายวันไปแทนครับ    จริงๆไม่รู้มันเครียดหรือเปล่าอันนี้ผมก็ไม่รู้นะครับ  ยังดีที่ไม่ถึงขั้น ไม่ทำการทำงาน เอาตัวไปขลุกกับฝูงม๊อบนะครับ  ตายไปคนนึงนี่ก็เสียทรัพยากรบุคคลของประเทศไปหนึ่งคน  น่าเสียดายแหล่ะครับ  ดีแล้วหละครับพอเรื่องพวกนี้ผ่านไป  มันจะได้มีชีวิตอยู่ต่อไปทำงานสร้างคุณประโยชน์ให้กับโลกต่อไปครับ เหอๆ tuxout

คนเราให้ชอบแบบเดียวกันทั้งหมดคงไม่ได้ อิอิ  เหมือนผมผมชอบสีแดง ก้ยังคุยกับคนที่ชอบเหลืองได้ปกติ คือไม่เอาในส่วนนี้มาคุยกันแค่นั้นเอง    ผมพูดถูกปล่าวครับลุงเหลิม อิอิ love

อิอิ กุว่าแล้ว rules

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #130 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 00:22:47 »

ผมไม่ได้เลือกคนดีเข้าสภาแต่ผมจะพยายามเลือกคนที่เลวน้อยที่สุด

รับfitting3/8จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 05:54:50 »

อิอิ กุว่าแล้ว rules

นาทีนี้ แดงก็ทำใจครับ  เละเป็นขี้เหมือนกันครับงานนี้ อิอิกำ drunk

แต่ว่าผมว่าเค้าก็น่าจะเครียดนะครับ   บางทีถือจานข้าวกันดีๆ  โดนแซวประมาณว่า   วันนี้ไม่ไปฟังพี่กีร์เหรอ   .....   เราได้ยินนี่แทบสำลัก  ดีมันไม่วางจานแล้วต่อยเอา เหอๆ   แต่ก็ดีครับ  อารมณ์ดียิ้มๆให้แล้วแดร๊กข้าวกันไป  ไม่มีอะไรครับ

แต่ถ้าเป็นตามบ้านนอกนี่ ผมว่าดอกนี้  ไม่ได้แหละครับ   เพราะว่าต้องยอมรับครับว่าแถบอีสานเหนือนี่   แค่ช่อง people จอดำ ดูไม่ได้นี่  เค้าก็แทบแย่แล้วครับ  มันฆ่ามันแกงกันได้ด้วยเรื่องการเมืองจริงๆครับสมัยนี้  รุนแรงครับ
microsoft

varietypc@hotmail.com varietypc facebook.com/profile.php?id=1530081241
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #132 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 11:42:19 »

มีไครเป็นคนดีร้อย 100 เปอร์เซ็นบ้างยกมือขึ้น  neutral
สำหรับผมอยู่ข้างคนเลวน้อยที่สุด ทำเพื่อประเทศและส่วนรวมมากกว่า เพื่อตัวเอง และตัวผมก็ไม่ใช่คนดี 100 เปอร์เซ็นครับ  whistleไม่ต้องบอกน่ะว่าผมสีอะไร ไปทำงานต่อช่วงนี้งานมากนอนตี 2-3 ทุกคืน..อิอิ Tongue

สีแดงหรอครับท่าน แค่ชื่อก็บอกว่า Red devil tr.  rofl
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 17:10:50 »

แม่นดีนะครับ ไอ้เจ้า .22 เนี่ย

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #134 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 20:40:04 »

เง้อออ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์