หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อิอิกำ ซื้อมาไม่กี่เดือน ตกรุ่นแล้วครับ  (อ่าน 92537 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #45 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:12:10 »

ดีนะครับคุณพงษ์ไม่ไปเอา CBR 250 นะครับ      ความเห็นส่วนตัวผมว่า มันกะหลั่วมากๆเลยครับรถรุ่นนี้ กำ

ตอนที่ LS สองจังหวะรุ่นสุดท้ายเอามาขายนี่   ผมเคยเห็นค่าย Aprilia อะไรสักอย่างนี่แหล่ะครับ  ทรงเดียวกัน  ตัว 125 ซีซีนะครับ  สวยมาก ชอบมากครับตัวนี้  ขายแสนสองมั๊ง   ราคาเร้าใจมากๆถ้าเทียบกับรถนำเข้านะครับ 

ต่อๆไป บ้านเราน่าจะทำตลาดรถ 4 สูบหรือเปล่าไม่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าจะให้ไปจับรถ สมอ. หรือ สวมแม่มเอานี่ ไม่เอาดีกว่านะครับ      ปล่อยให้เทพบุตรรถเมล์ร้อนมันพล่ามของมันไปตามประสามันดีกว่าครับ  อันนั้น น่าสมเพศเวทนาดีครับ  out out

ท่อนี่หาความไพเราะไม่ได้เลยครับ    คาดว่าไม่นานรถเก็บหนี้แขกน่าจะเบิกมาตามหนี้ร้านก๋วยเตี๋ยวแน่นอน   อิอิกำ drunk

รถ 4สูบ บ้านเราพึ่งเข้ามาครับสดๆร้อนๆเลยกับ Z1000 โคตรอยากได้เลยครับ เสียดายตรงที่รุ่นที่ขายบ้านเรายังไม่มี ABS และราคาอยู่ที่ 585,000  drunk

พวกที่ศูนย์ชวนผมเอาคันเก่าไปดาวน์อยู่เนี่ย ให้180K ยังทำใจไม่ได้อยู่ครับ อิอิกำ

Kawasaki Z1000 2010powered by Aeva

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #46 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:18:11 »

ใครมาอ่านอย่าพึ่งคิดว่าผมเป็นสาวกคาวาซากินะครับ จริงๆแบรนด์นี้ผมเฉยๆครับ แต่รถบิ๊กไบด์ออกศูนย์ราคาไม่แพงมีแต่ยี่ห้อนี้ครับในไทย

YAMAHA ก็เอามาแต่รุ่นแรง R1 ราคาสุดกู่ Honda รุ่นสูงสุดก็เป็น CBR250 250CC. สูบเดียว เทียบสเป็คกับราคาไปที่ Ninja250

แล้ว Ninja ชนะทุกอย่างยกเว้นเรื่องแบรนด์ที่ติดตลาดกว่า ส่วนค่าย Suzuki ตอนนี้ก็เงียบๆ ส่วน Ducati BMW ก็ปล่อยๆเทพเขาขับไปดีกว่าครับ อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #47 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:43:56 »

Z1000 ก็งามนะครับ  heart heart heart เพิ่มเงินอีก 2 เท่ากว่าๆ  out out out

จริงอย่างท่านน่อมบอกไว้ครับ Kawa ราคามันจับต้องง่ายสุดครับ (ราคาศูนย์)

ผมชอบ R1 มากสุด  ถ้า Honda ก็พวก 600RR ขึ้นไป สวยครับ แต่ราคาไปไกลเกิน  R1 เมื่อหลายปีก่อนก็ 700k กว่าๆ เจอรุ่นใหม่ๆ ราคาโดดไปไกลกว่าเดิมอีก  เห็นแล้วเพลีย   drunk drunk drunk

ขี่มอร์ไซต์แบบนี้ แค่ระดับเริ่มต้น เครื่อง 400 ก็เหมือนขี่รถสปอร์ตประมาณ Honda integra, Subaru WRX, Nissan silvia แล้วครับ

เข้ามาดูกระทู้แล้วคึกเลย  อยากได้ๆ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:48:45 »

นี่ผมไปกรุงเทพเกือบทุกครั้งก็แวะไปเรดบารอนอยู่เรื่อยนะครับ  ดูแล้วเกิดกิเลสดี เง้อ

ใจจริงๆนี่อยากได้ Goldwing ครับ ออกทริปกันมันส์แน่   ถ้าจะให้วิ่งทำเวลาเกาะกลุ่มกับพวกตัวพัน คงไม่เอาครับฝีมือไม่ถึงครับ   จริงๆมันอยู่ว่าเราจะคบกับกลุ่มไหนมากกว่านะครับผมว่า   ไปกลุ่มมีแต่ตัวพัน  เอาสี่ร้อยไปนี่ ตามเค้าไม่ทันหรอกครับ   ถ้าไม่มีลูกไม่มีเมียนี่  ป่านนี้คงสอยไปนานแล้วเหมือนกันครับ

ถ้าพื้นฐานเครื่องมันเหมือนกัน ผมว่าก็ไม่น่าจะต้องซีเรียสนะครับคุณพงษ์ครับ  
ตัวพันผมว่า    เอาไว้ก่อนดีกว่าครับ  ควบอีนี่ให้ชินมือก่อน  ถ้ายังแรงไม่สะใจ ทำเวลาได้ไม่ไวพอค่อยไปตัวนั้นก็ได้ครับ

ว่าแต่ ใส่ Box หลังด้วยหรือเปล่าครับ   ลองดูนะครับเหมือนพวกกล่องรถเอนดูโร่เค้าใส่กัน   ไปร้านไฟเบอร์กลาสหล่อกล่องใส่หมาชิวาวาเอาไปเที่ยวด้วยกันนี่ มันส์เลยครับ   แต่ไม่แน่ใจนะครับ  พวกต่อกล่องมา  ตำรวจจะโบกหรือเปล่านะครับ   ว่าแต่จริงๆก็ใส่เบลท์รัดที่ตัวก็ได้นี่ครับผมก็ลืมไป      

ที่ว่า อยากได้ Goldwing เพราะยังไงก็ขอรถที่มีชิลด์กันลมดีกว่าครับ  อันใหญ่ๆได้ยิ่งดี  เง้อ

แล้วปกติ ท่านผู้นำท่านซ้อนด้วยหรือเปล่าครับ   ยังไงก็ อย่าลืมยีนส์เคฟล่าดีๆสักชุดนะครับ กันไว้ดีกว่าครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:50:03 »

จริงๆเรดบารอนก็  ใกล้ๆกับ ทางไปร้านอาบน้ำพอดีครับเลยแวะไปครับ ข้ออ้างแวะเข้าเรดบารอนเฉยๆครับ อิอิกำ drunk drunk
tony

« ตอบ #50 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 10:52:52 »

ผมอยู่ในกลุ่มสตอร์มคลับเดิมครับเมื่อก่อน รู้จักเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่ก่อตั้งเวป เช่น น้าต้อม เกียร์ 7 ตั้งแต่อยู่วัฎจักรมอเตอร์ไซเคิลน่ะครับ มีน้าต้อม เกียร์ 7 น้าหน่อง สปาย เบอร์ 13 เดี๋ยวนี้เป็นเจ้าของหนังสือเดอะไซเคิลแล้ว นิบง ซูหลิง พวกนี้ครับ อยากจะได้ฮายาบูสะ จริง ๆ ขี่สบายกว่า อาร์วัน เยอะครับ ไม่ก้มมากเพราะเป็นแนวสปอร์ตทัวริ่ง และเบาะก็ไม่สูงมากครับ

« ตอบ #51 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 11:19:14 »

นี่ผมไปกรุงเทพเกือบทุกครั้งก็แวะไปเรดบารอนอยู่เรื่อยนะครับ  ดูแล้วเกิดกิเลสดี เง้อ

ใจจริงๆนี่อยากได้ Goldwing ครับ ออกทริปกันมันส์แน่   ถ้าจะให้วิ่งทำเวลาเกาะกลุ่มกับพวกตัวพัน คงไม่เอาครับฝีมือไม่ถึงครับ   จริงๆมันอยู่ว่าเราจะคบกับกลุ่มไหนมากกว่านะครับผมว่า   ไปกลุ่มมีแต่ตัวพัน  เอาสี่ร้อยไปนี่ ตามเค้าไม่ทันหรอกครับ   ถ้าไม่มีลูกไม่มีเมียนี่  ป่านนี้คงสอยไปนานแล้วเหมือนกันครับ

ถ้าพื้นฐานเครื่องมันเหมือนกัน ผมว่าก็ไม่น่าจะต้องซีเรียสนะครับคุณพงษ์ครับ  
ตัวพันผมว่า    เอาไว้ก่อนดีกว่าครับ  ควบอีนี่ให้ชินมือก่อน  ถ้ายังแรงไม่สะใจ ทำเวลาได้ไม่ไวพอค่อยไปตัวนั้นก็ได้ครับ

ว่าแต่ ใส่ Box หลังด้วยหรือเปล่าครับ   ลองดูนะครับเหมือนพวกกล่องรถเอนดูโร่เค้าใส่กัน   ไปร้านไฟเบอร์กลาสหล่อกล่องใส่หมาชิวาวาเอาไปเที่ยวด้วยกันนี่ มันส์เลยครับ   แต่ไม่แน่ใจนะครับ  พวกต่อกล่องมา  ตำรวจจะโบกหรือเปล่านะครับ   ว่าแต่จริงๆก็ใส่เบลท์รัดที่ตัวก็ได้นี่ครับผมก็ลืมไป      

ที่ว่า อยากได้ Goldwing เพราะยังไงก็ขอรถที่มีชิลด์กันลมดีกว่าครับ  อันใหญ่ๆได้ยิ่งดี  เง้อ

แล้วปกติ ท่านผู้นำท่านซ้อนด้วยหรือเปล่าครับ   ยังไงก็ อย่าลืมยีนส์เคฟล่าดีๆสักชุดนะครับ กันไว้ดีกว่าครับ อิอิกำ drunk

กล่องใส่ท้ายมีครับ รวมชุดยึดหมื่นกว่า แขวนหมาตรงเป้น่าจะดีกว่าครับ อิอิกำ

ส่วนถ้าชอบรถทัวริ่งขี่สบายๆ ชิลด์ใหญ่ๆ แต่แถมด้วยความเร็วระดับ180km/h+ โดยไม่ต้องเล่นเครื่องพันกว่าๆแบบพวกชอปเปอร์ แนะนำ Versys เลยครับ สองแสนกว่าๆ รถศูนย์ทะเบียนถูกต้อง เครื่องตัวเดียวกะผมเลยครับ 650CC. ประหยัดน้ำมันครับ  drunk drunk drunk

Kawasaki Versys 2010powered by Aeva

ถ้าชอบแนวโมตาร์ด ขี่ไม่เร็วมากร้อยต้นๆ ลุยท่องเที่ยวมันส์ๆก็ D'Tracker 250 ครับ

D-Tracker 250 to Paipowered by Aeva

ไปๆมาๆตูกลายเป็นเซลล์คาวาฯไปแล้ว ช่วยไม่ได้ครับ ค่ายญี่ปุ่นมีทำตลาดรถแนวนี้อยู่เจ้าเดียวในไทย อิอิกำ

แต่ 2รุ่นนี้ ตัวสูงๆหน่อยขับจะดีมากนะครับ ผมสูง 176cm. ไปคร่อมแล้วยังไม่รู้สึกมั่นใจเลยครับ อิอิกำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ตุลาคม 2011, 11:23:01 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า

HuGnOi

« ตอบ #52 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 11:24:46 »

เห็นอย่างงี้แล้วอยากได้กางเกงลายดอกซักตัวกับฟรีโน่งามๆซักคันครับ lol

« ตอบ #53 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 11:36:19 »

Z1000 ก็งามนะครับ  heart heart heart เพิ่มเงินอีก 2 เท่ากว่าๆ  out out out

จริงอย่างท่านน่อมบอกไว้ครับ Kawa ราคามันจับต้องง่ายสุดครับ (ราคาศูนย์)

ผมชอบ R1 มากสุด  ถ้า Honda ก็พวก 600RR ขึ้นไป สวยครับ แต่ราคาไปไกลเกิน  R1 เมื่อหลายปีก่อนก็ 700k กว่าๆ เจอรุ่นใหม่ๆ ราคาโดดไปไกลกว่าเดิมอีก  เห็นแล้วเพลีย   drunk drunk drunk

ขี่มอร์ไซต์แบบนี้ แค่ระดับเริ่มต้น เครื่อง 400 ก็เหมือนขี่รถสปอร์ตประมาณ Honda integra, Subaru WRX, Nissan silvia แล้วครับ

เข้ามาดูกระทู้แล้วคึกเลย  อยากได้ๆ

จับต้องง่ายสุดอีกเรื่องคือผ่อนได้ครับ ไม่ต้องสดแบบรถจดประกอบ ผมถ่ายราคาผ่อนมาให้ดูครับ กลับไทยมาจัดซักคันเลยนะครับ รถใหญ่ดอกไม่ถือว่าแพงเท่าไหร่ครับ

« ตอบ #54 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 11:37:22 »

เห็นอย่างงี้แล้วอยากได้กางเกงลายดอกซักตัวกับฟรีโน่งามๆซักคันครับ lol

อิอิกำ อย่าลืมล้อยางหนังสติ๊กนะครับ drunk

« ตอบ #55 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 11:38:20 »

ผมอยู่ในกลุ่มสตอร์มคลับเดิมครับเมื่อก่อน รู้จักเพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่ก่อตั้งเวป เช่น น้าต้อม เกียร์ 7 ตั้งแต่อยู่วัฎจักรมอเตอร์ไซเคิลน่ะครับ มีน้าต้อม เกียร์ 7 น้าหน่อง สปาย เบอร์ 13 เดี๋ยวนี้เป็นเจ้าของหนังสือเดอะไซเคิลแล้ว นิบง ซูหลิง พวกนี้ครับ อยากจะได้ฮายาบูสะ จริง ๆ ขี่สบายกว่า อาร์วัน เยอะครับ ไม่ก้มมากเพราะเป็นแนวสปอร์ตทัวริ่ง และเบาะก็ไม่สูงมากครับ

ผมทำงานแบบท่านจัดไปแล้วครับ ขับเทพไปเลย lol lol lol

tony

« ตอบ #56 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 12:06:48 »

สาธุ ขอให้กู้ได้ครับ กะว่าจะแต่งงานเสร็จถอยสี่ประตูซักคัน ซูเปอร์ไบค์ซักคัน พร้อมเปิดร้านค้าซักร้าน แค่นีชีวิตก็มีความสุขแล้วครับ 555

« ตอบ #57 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 12:29:48 »

จริงๆเรดบารอนก็  ใกล้ๆกับ ทางไปร้านอาบน้ำพอดีครับเลยแวะไปครับ ข้ออ้างแวะเข้าเรดบารอนเฉยๆครับ อิอิกำ drunk drunk

ตั้งแต่ปี 51 มาก็มีทำทะเบียนถูกต้องสำหรับรถประกอบแล้วนะครับ เริ่มจากเอาใบอินวอยด์ชิ้นส่วนไปจดสรรพสามิตขอประกอบเป็นคัน

แล้วก็เอาไปยื่นคำขอขึ้นทะเบียนเป็นรถที่ประกอบจากชิ้นส่วนใช้แล้ว ซึ่งขั้นตอนสุดท้ายบ้านเราจะผ่านยากสุด เพราะต้องผ่านมาตรฐานไอเสียยูโร3-4

โดยต้องไปยื่นที่สำนักงานมาตรฐานผลิตภัณฑ์อุตสาหกรรม หรือ สมอ. แต่เท่าที่รู้ๆกันว่ายื่นไปจะผ่านหมดแม้เป็นเครื่องคาร์บูฯเก่าๆ

ขออย่างเดียวให้จัดค่าใช้จ่ายไปสูงๆก็พอ อย่างรถ 400CC. ค่าจดทะเบียนรวมเบ็ดเสร็จจะประมาณ 6-7หมื่นบาท

ก็จะได้ทะเบียนแท้ สมอ. ตามรูปที่แนบมา หน้าท้ายๆของเล่มทะเบียนจะเป็นแบบนี้ครับ

ซึ่งถ้าเป็นรถนอกแล้วไม่มีหน้านี้ในเล่มทะเบียน ให้สัณนิษฐานไว้ก่อนเลยครับว่าเป็นทะเบียนสวม ตอกเลขคอใหม่ให้ตรงกับเล่มทะเบียนครับ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #58 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 12:53:39 »

โหท่าน...เดี๋ยวนี้แนวนี้แล้วเหรอครับ  gasp

ผมชอบสีดำอ่ะ สวยดุดัน เอาไป wrap เป็นสีดำด้านเลยครับท่าน  drunk

เล็งๆอยู่เหมือนกันครับ แต่เห็นเขาว่า Wrap รถมอเตอร์ไซด์ยังไงงานก็ไม่ค่อยเนียนครับ ต้องไปดูงานก่อนอีกที

แต่ปัญหาใหญ่ตอนนี้คือไม่มีตังค์ครับ อิอิกำ drunk drunk drunk
อย่าทำเลยครับ เสียดายสีเดิมสวย ๆ ครับ มอไซส่วนโค้งเว้ามันเยอะ เดี๋ยวจะไม่เนียนอย่างที่บอกครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #59 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 13:04:08 »

เดี๋ยวหาดีแม็ก4ประตูจดประกอบซักคันดีกว่า เผื่อราคาจะลงได้อีก

รับfitting3/8จ้า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 15   ขึ้นบน
  พิมพ์